ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

เมื่อไหร่ ผมจะโพส ในPC download ได้ ลำคาร

ตอนนี้ แก้ปันหาได้แล้ว

แต่ทำไมต้อง100วัน มีทางอื่นไหม

ขอคำตอบที่แน่นอนจากผู้ดูแล อย่าจากUser เพราะมีคนมั่วตอบ ทำให้ผู้อ่านสับสนครับ

***** *** อีกอย่าง

เวลาคนเกี๊ยน ว่างๆ มักจะจับผิด ผู้อื่น เช่น พิมไทยผิด ไปว่าเขาว่า ให้ไปเรียนภาษาไทยใหม่ ที่นี้ ถามกลับว่า * จำเป็นต้องพิมถูกตลอดไหม ถ้าไม่ใช้เรื่อง ราชการ *

พิมในเรื่องที่ไม่ใช้ราชการ พิมยังไง คนก็เข้าใจว่าสื่ออะไร ในเว็ปนี้ พิมถูกพิมผิดบางคำ คนก็เข้าใจ คนบางคนพิมผิดแล้ว ก็ขี้เกียจลบ เพราะคนเข้าใจ

มีเด็กเกี๊ยนทักทวงว่าพิมผิด แต่จะทักท้วงเพื่ออะไร ? ว่างมาก? หาเรื่อง? หรือเพราะเกี๊ยน .

พี่จะบอกอย่างนึงว่า ถ้าไม่ใช้เรื่องราชการ หรือเรื่องที่สำคัญ ก็ไม่จำเปนค้องทักทวง ใส่สี หาความ / พี่ลำคาร
    s
    ผมขอไม่สนใจกระทู้นี้ครับ รุ้สึก*ลำคาร* ลำคารเด็กเก๊๊ยนที่เข้ามาแขวะ มาทำพฤติกรรมครูภาษาไทย ก-ฮ มันยังท่องไม่ได้ ฮ่าๆขำ นิสัยเด็กเก๊๊ยนไม่ว่าผ่านไปนานเท่าไหร่ มันก็ไม่รุ้จักจบจักสิ้น การศึกษาไม่ได้ช่วยเรื่องจิตใจคนจริงๆนะ

ขอบคุณUser RAmis สำหรับเกมดีๆ MAX payne3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย makoto777 : 13th June 2012 เมื่อ 20:16

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    1. มีปัญหาเกม โพสที่ PC Talk
    2. ถ้าไปโพสหมวดอื่นบ้าง (แบบเหมือนยืนยันว่าตูมีตัวตนนะไม่ใช่spam) จาก 100วันมันก็จะเหลือ 10วัน
    3. เว็บเราทำระบบใหม่มั้งหรือไรสักอย่างนี่แหละ เลยรีใหม่หมดต้องสมัครใหม่

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    เมื่อไหร่เหรอ??? ก็เมื่อถึงเวลาที่คุณรู้จักอ่าน และพิมพ์ภาษาไทยได้อย่างถูกต้องไง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    คุณไม่ได้สิ่งที่คุณต้องการคุณก็มาบ่นว่า "รำคาญ" ซะงั้น หงุดหงิดไปไหมครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    แหมก็เพราะว่าคุณ "ลำคาร" ไงล๊ะจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 627
    ภาษาไทยวิบัติหมด =="

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    มีปัญหาเรื่องเกม โฟสใน PC-Talk ไม่ใช่เหรอ แล้วอีกอย่าง"ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง" ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PorFG141 : 13th June 2012 เมื่อ 14:50
    BETTER THAN YOU

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PorFG141 อ่านกระทู้
    มีปัญหาเรื่องเกม ดฟสใน PC-Talk ไม่ใช่เหรอ แล้วอีกอย่าง"ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง" ด้วย
    ผมฮาอันเนี้ย 555

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    Oh สมัครตั้งแต่ปี 2006 แต่ไม่รู้ว่าเว็ป JKG เขาปิดปรับปรุงและเปิดใหม่ฮ่าๆๆๆๆ

และแล้วกระทู้นี้ก็เป็นกระทู้ สอนภาษาไทย และ มารยาท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย UkuleleAlone : 13th June 2012 เมื่อ 23:34

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

^_^
    หลังเขา อยู่แบบชนเผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ยับเลยทีนี้ จขกท.

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ตั้งใจจะมั่วหมวด แต่มั่วไม่ได้ เลยเกรียนแตก ว่างั้น ซิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YAKUZA อ่านกระทู้
    อย่าไปซ้ำเติมคนอื่นเขา
    อืม อืม ถ้ามีคนแนะำนำให้ไปโพสได้ สักพักคงไปโดนด่าใน PC Download เนอะ สบายหูสบายตัวหมวด PC Talk เยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เพราะสิ่งนี้ : 13th June 2012 เมื่อ 17:39

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,084
    ช่วยเขาหน่อย เดี๋ยวเขารำคาร

กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 312

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YAKUZA อ่านกระทู้
    เห็นด้วยครับ อย่าซ้ำเติม
    แต่ จขกท. ควรจะมีมารยาทบ้างคิดจะขอความช่วยเหลือแต่ดูพูดจาซะ

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    มีปัญหาเกม?นั่นไงไม่เคยจะไปโพสต์ที่Pc-game talkไปโพสต์ที่pc game downloadเพื่อจะได้คำตอบ+คำด่าไวๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    1.ไม่ได้ คุยเรื่องราชการ คนเกี๊ยนมักอางภาษาไทย หาว่าพิมผิด พิมไม่ถูก ไม่ได้คุย ราชการ จะเอาไรมาก / ขอให้มีอะไรมาเล่นด้วยว่างั้นเหอะ

2.ส่วนที่ต้องคุย ในหมวด pc down เพราะว่า จะให้เครดิต ผู้แจก กับ แนะนำ วิธีการให้คนที่ยัง เข้าเกมไม่ได้ หรือ แชร์ หรือ เรามีปัญหาตัวเกม จะได้สื่อตรงๆ / เข้าใจให้ไปpc talk แต่จะเพื่ม กระทู้ ใหม่ทำไม ในเมื่อของเก่าก็มีอยุ่

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    มีปัญหาเกม?นั่นไงไม่เคยจะไปโพสต์ที่Pc-game talkไปโพสต์ที่pc game downloadเพื่อจะได้คำตอบ+คำด่าไวๆ
    ตั้งแต่ดูมา ในmaxpaye พบคนมีปัญหา เช่นเข้าเกมไม่ได้ แครกไม่ได้บ้าง เขาก็ช่วยกันหาคำตอบและวิธีการมาให้ * ไม่เห็นมีคนด่า * นี้ joker นะคับ ไม่ใช้ ประมูล

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ครูสอนภาษาไทยเยอะจังสวัสดีครับครู
    เสรีภาพ เป็นสิ่งที่สิ่งมีชีวิตทุกอย่างพึงมี
    ไม่ยึดติดกับสิ่งใด พอใจในสิ่งที่เรามี พอดีกับสิ่งที่เราได้

กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Clouds อ่านกระทู้
    ครูสอนภาษาไทยเยอะจังสวัสดีครับครู
    กฏเว็ปนี้น่ะครับ งดให้ความช่วยเหลือ ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้องอะครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getmar1472 อ่านกระทู้
    กฏเว็ปนี้น่ะครับ งดให้ความช่วยเหลือ ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้องอะครับ
    555+ 10ตัวอักษร คนมันว่างนิเนอะให้ทำไง

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makoto777 อ่านกระทู้
    1.ไม่ได้ คุยเรื่องราชการ คนเกี๊ยนมักอางภาษาไทย หาว่าพิมผิด พิมไม่ถูก ไม่ได้คุย ราชการ จะเอาไรมาก / ขอให้มีอะไรมาเล่นด้วยว่างั้นเหอะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makoto777 อ่านกระทู้

2.ส่วนที่ต้องคุย ในหมวด pc down เพราะว่า จะให้เครดิต ผู้แจก กับ แนะนำ วิธีการให้คนที่ยัง เข้าเกมไม่ได้ หรือ แชร์ หรือ เรามีปัญหาตัวเกม จะได้สื่อตรงๆ / เข้าใจให้ไปpc talk แต่จะเพื่ม กระทู้ ใหม่ทำไม ในเมื่อของเก่าก็มีอยุ่
    มันเป็นกฎครับ ต้องเข้าใจหน่อย
    Edit : เข้าใจนะว่า จขกท. รำคาญ ตอนแรกผมก็เป็น
    ผมคิดว่าเป็นโอกาสสำหรับ เด็กเกี๊ยน เพื่อหาเรื่องสนุกๆทำครับ. และถ้ายิ่งซ้ำเติมคนอื่นเนี้ย พวกเด็กมันยื่งชอบ
    อย่าโกรธผมเลย T_T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gap : 13th June 2012 เมื่อ 20:11

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gap อ่านกระทู้
    [COLOR="#FF0000"]
    มันเป็นกฎครับ ต้องเข้าใจหน่อย
    ผมคิดว่าเป็นโอกาสสำหรับ เด็กเกี๊ยน เพื่อหาเรื่องสนุกๆทำครับ. และถ้ายิ่งซ้ำเติมคนอื่นเนี้ย พวกเด็กมันยื่งชอบ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1

V
    V
    V
    V

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getmar1472 อ่านกระทู้
    เว็บเรามี กฏ ง่ายๆ อยู่ครับ ^ ^ ( ไม่ได้จะ ดราม่านะ จ๊ะ )

มันก็มีส่วนเเต่ คนที่อยู่มานาน เค้าจะไม่ทำ กันหรอกครับ ส่วนน้อยครับ ( หรือมากเเล้วก็ไม่รู้ ) ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kinchiro155 : 13th June 2012 เมื่อ 20:13
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedgudi อ่านกระทู้
    เมื่อไหร่เหรอ??? ก็เมื่อถึงเวลาที่คุณรู้จักอ่าน และพิมพ์ภาษาไทยได้อย่างถูกต้องไง
    อยากจะกดขอบคุณให้ซักร้อยครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ่านมา มีแต่คนจ้องจะ ด่า ก๊าก ๆๆๆ