ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660

Android ICS ได้รับการยกย่อง ให้เป็นแพลทฟอร์มที่มอบประสบการณ์ใช้งานที่ยอดเยี่ยมที่สุดแห่งปี

นับว่า เป็นเรื่องที่น่ายินดี ทั้งผู้ใช้งานระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ Ice Cream Sandwich และผู้พัฒนาอย่าง Google เลยก็ว่าได้ โดยในงาน Parson's School of Design ซึ่งจัดขึ้นเป็นประจำทุกปี ได้มอบรางวัลเหรียญทอง ให้แก่ระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ Ice Cream Sandwich ในฐานะที่เป็นแพลทฟอร์ม ที่มอบประสบการณ์ในการใช้งานที่ยอดเยี่ยมที่สุดแห่งปี

สำหรับเหตุผลที่ ระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ Ice Cream Sandwich ได้รับรางวัลในด้านนี้ เป็นเพราะ User Interface ที่ใช้งานง่าย มีฟังก์ชั่นการใช้งานมากมาย ที่สามารถใช้งานได้จริงในชีวิตประจำวัน นอกจากนี้ ทางทีมพัฒนา ยังได้นำข้อบกพร่องจากระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์เวอร์ชั่นก่อนๆ มาปรับปรุง เพื่อทำให้การใช้งานในด้านต่างๆ ทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพมากขึ้นอีกด้วย

Credit: http://www.thaimobilecenter.com/home/index.asp

ปล. ใครใช้ ICS อยู่คงดีใจกันไม่น้อยที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของ OS นี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง เคยใช้4S แล้วเปลี่ยนไปใช้ Galaxy Nexus ติดใจ Nexus มากกว่าจริงๆ ถึงแม้สกรีนอาจจะมีหน่วงๆช่วงแรกแต่พออัพ 4.0.4 แล้วปัญหาหายเลย

ผมว่าandroid มันหลากหลายกว่า IOS นะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ยกเครื่องใหม่แล้ว น่าใช้จังเลย ผมยังแค่ S1 อยู่เลย อิอิ ดีใจด้วยครับที่ได้เหรียญ
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    รัก จขกท จัง
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    เอิ่ม ICS เหมาะกับ duo-core มากกว่านะ single core หน่วงๆ ยังไงไม่รู้ ตอนนี้ก็ฝากกับ 3.2.4 ก่อน

Ricardo Kaka
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,505
    HTC Desire C ใช้ CPU 600 MHz ยังรัน ICS ได้ลื่นไหลเลยนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    ICS คงเสถียรที่สุดแล้วสำหรับ android ในตอนนี้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    น่ารักดีนะเนี่ย อิอิ
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ไปสอย SIII มาเระม่ะวาน เล่นจน ชิน ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เพื่อนผมใช้Androidอยู่ เขาบอกว่าดีมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    รัก Android ครับ พี่น้อง
    เมื่อไรที่เรารู้สึกลำบากหรือท้อแท้ จงมองดูคนที่เข้าลำบากและท้อแท้กว่าเรา

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    โดยส่วนตัวก็ประทับใจ ICS อย่างมากอยู่แล้ว ได้ฟังข่าวนี้แล้วปลื้มขึ้นอีกมากเลย ><

ปล.เดี๋ยวนี้ไม่ได้จับ IOS ของ Ipad2 เลย นั่งเล่นแต่ S3 ICS ทั้งวัน = ='
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    ตอนนี้แอฟแทบทั้งหมดรองรับ ICS สมบูรณ์แล้ว
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzaz777 อ่านกระทู้
    ตอนนี้แอฟแทบทั้งหมดรองรับ ICS สมบูรณ์แล้ว
    ตอนนี้ผมรอ JET PACK JOY RIDE อยู่ ...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3,736
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ^ ^ ว้าว รุ่นเราตัวที่ได้ ICS ตัวแรกได้รางวัลด้วยอิอิ รู้มันดีเพราะผมใช้ Galaxy Nexus 0.0

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ตอนนี้มีแต่คนชาบูแอนดรอย ลองย้อนไปสักปีสองปีที่แล้วสิ มีแต่พวกสมุนสตีฟจ็อบออกมาดิสเครดิตข่าวของแอนดรอยกันเพียบ แต่เดี๋ยวนี้หายหัวไปหมดเบย

เด๋วไอโฟน 5 ออกก็คงโผล่มากันอีก 5555

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    4S เทียบ S II ยังสู้ไม่ได้แล้ว 5 จะสู้ S III ได้รึนี่
    ผมว่าแอนดรอยน์ดีกว่านะครับ ซื้อมาไม่ต้ิองกลัวปัญหาเรื่องระบบปฏิบัติการจะตกรุ่นเพราะในมือถือแต่ล่ะระดับที่ใช้แอนดรอยน์ OS อัพเดทเวอร์ชั่น OS ได้อยู่แล้ว
    ส่วน Iphone นั้่นอัพได้หรือเปล่าผมก็ไม่รู้เพราะไม่เคยใช้

ส่วนความสเุถียรก็มีพอๆกัน แต่ Android ใช้ง่ายกว่าเยอะเลย

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mafiatoon อ่านกระทู้
    ตอนนี้มีแต่คนชาบูแอนดรอย ลองย้อนไปสักปีสองปีที่แล้วสิ มีแต่พวกสมุนสตีฟจ็อบออกมาดิสเครดิตข่าวของแอนดรอยกันเพียบ แต่เดี๋ยวนี้หายหัวไปหมดเบย

เด๋วไอโฟน 5 ออกก็คงโผล่มากันอีก 5555
    แล้วตอนนี้ต่างกันตรงไหน ? เพี้ยะ !
    ถ้าทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ