ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    Blog Entries
    1

Mount and Blade With Fire and Sword [Skidrow] [MF] [2011] สงครามปืนไฟ 3 [880 MB]

เกมนี้เทสเเล้วเล่นได้เเน่นอน

พบกับผมได้ใน facebook ชอบก็ +1 ด้วยเเล้วกัน ติดตามความสารได้ที่ FB เลยครับ

รูปยืนยัน จากเครื่องผมเองขอรับ คลิกดูรูปใหญ่ได้เลยครับ

อ้างอิงจากท่าน nineloveret
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nineloveret อ่านกระทู้
    ****ดดดดดด! ผมเล่นได้ 100% ครับผม แต่..ว่ายังเล่นไม่ค่อยเป็น ยัง งง อยู่ เอาภาพมายืนยันคับ

อันนี้รีวิวนะครับ

Release Date: May 3, 2011
    T for Teen: Blood, Drug and Alcohol Reference, Language, Mild Suggestive Themes, Violence

Genre: RPG
    Publisher: Paradox Interactive
    Developer: Taleworlds

ข้อมูล
    Based on the original gameplay of M&B: Warband, With Fire and Sword is an action-oriented role-playing game with emphasis on mounted combat. The player is able to join one of the 5 battling factions, fight as a mercenary and bring his faction to dominate Europe.

System Requirement

• Operating System : Windows XP l Vista l 7
    • Processor : 1.5 GHz
    • Memory : 512 MB
    • Graphics : 128 MB 3D Graphics

upload by pakaannka@JKG

วิธีลง

1.ใช้ DAEMON Tools จำลองเเผ่น
    2..ชื่อโฟร์เดอร์เเคร็ก [ [Skidrow ] ก็อปไฟล์ข้างใน เเล้ววางไว้ที่ตัวเกมเข้าเล่นได้เลย

ยังไม่มีตอนนี้ [ มีคนสนมากๆ เดียวหามาลงให้ครับ ]

อ่านก่อนเอาไปแปะเว็บอื่น

1.ให้เครดิตตามนี้ ผู้อัพโหลด pakaannka@JKG
    2.อย่าเอาเว็บครอบลิ้งออก
    3.อย่านำเครดิตตัวเองมาใส่เเทนนะครับ

pass เเตกไฟล์ เเตกได้ทุกเกม คลิก

ทำความเข้าใจ

หลังอัพเกม อีก 7 วันก่อนจะลบไฟล์ออกจากเครืองนะครับ ถ้าเล่นได้ก็กลับมายืนยันด้วยนะครับ หรือถ้ามีปัญหาให้เเจ้งภายใน7วันครับ [นับวันที่พาทสุดท้ายเสร็จ]

MY CENTER สบายๆ ตามภาษา ( pakaannka)ของผมนะครับ [เอาเกมไปอย่าตัดกระทู้นะ]

โหลดเกมไปที่ลิ้งด้านล่างครับผม [สำหรับใครที่โหลดไม่ได้ให้ไปที่มายเซ็นเตอร์เเล้วคลิกรูปเกมเเล้วโหลดครับ ]
    http://www.jokergameth.com/board/sho...75#post1008775

วันนี้กดหรือยัง
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pakaannka : 3rd July 2012 เมื่อ 18:53

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    ไร้คนสนใจๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    v ไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimtanin อ่านกระทู้
    v ไรหรอครับ
    1.138 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมเข้าเว็ป tinypaste ไม่ได้อะครับ ใช่อัพเป็น rar ได้มั้ยครับ อะไรก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    มาดันให้เด้อ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 9LIFE อ่านกระทู้
    ผมเข้าเว็ป tinypaste ไม่ได้อะครับ ใช่อัพเป็น rar ได้มั้ยครับ อะไรก็ได้
    เข้าได้ครับถ้าไม่ได้ PM มาเลยครับเดียวบอกพาทครับ

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ขอบคุณครับผม

I'M PERFECT ! ♥ ..
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,529
    2
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    ดันฮุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ยอดเยี่ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ่น่าสนใจนะเนี่ยย เดี่ยวโหลดก่อนนะ
    เริ่มใหม่...ได้ถ้าหัวใจ "ไม่ยอมแพ้"

กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ****ดดดดดด! ผมเล่นได้ 100% ครับผม แต่..ว่ายังเล่นไม่ค่อยเป็น ยัง งง อยู่ เอาภาพมายืนยันคับ
    เริ่มใหม่...ได้ถ้าหัวใจ "ไม่ยอมแพ้"

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ขอบคุณครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    ดันหน่อยนะครับเดียวไฟล์โดนลบ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เกมนี้ผู้เล่นหาเงินยากหน่อย แต่ใบ้ให้นิดนึง
    ในการหาเงินด้วยการค้าขาย (เพื่อสร้างเนื้อสร้างตัว) ผมแนะนำดังนี้
    1. ซื้อ Oil ที่เมือง Moscow (หรือซื้อที่ Sich , Bachissaray (ผมจำชื่อไม่ค่อยแม่นหรอก) หรือเมืองแถวๆ ถิ่น (เริ่มต้น) ของพวก Cossack และ/หรือ ของพวก Crimean Khanate) และขายที่ Ryazan กำไรอื้อ (500+ เหรียญต่อชิ้น)
    2. ซื้อ Spice ที่ Sich หรือ Akkerman หรือ Bachissaray แล้วขายที่ Ryazan กำไรอื้อมาก 600+ เหรียญเป็นอย่างน้อย
    3. ซื้อ Velvet ที่เมืองในข้อ 2 แล้วขายที่สวีเดน (Dzvinsk castle หรือ (แนะนำ) Narva) กำไร 1,000+ เหรียญ

เวลาขายของให้ดู Money คนขายด้วย ไม่ใช่ดูช่อง You must pay / You will recieve ______ Thaler อย่างเดียว ไม่งั้นท่านจะได้เงินไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย เพราะคนขายหมดเงินก่อน!

ให้หาเงินให้ได้อย่างน้อย 12,000 เหรียญ จากนั้นให้ค้าด้วยระบบคาราวาน โดยเดินทางไปยังเมืองต้นทาง (ข้อ 2 และ 3) แล้วคุยกับ Mayor ดังนี้ I want to talk about a trade > I want to start a caravan จากนั้นเลือกเมืองปลายทางในลิสต์ข้างต้น จากนั้น เลือกสินค้า (ดูราคาหน่อย) ตามด้วยเลือกขนาดคาราวาน ซึ่งมีให้เลือก 3 ขนาด คือ small (20 ชิ้น) medium (30 ชิ้น) และ large (40 ชิ้น) ... ก่อนเลือกให้ดูด้วยว่าคุณมีตังค์เท่าใหร่ จากนั้นจึงมุ่งหน้าไปสู่เมืองปลายทาง กองคาราวานก็จะตามคุณติดๆ (และในระหว่างนี้ คุณจะเดินทางได้ช้ามากๆ ) เมื่อคุณถึงเมืองปลายทางแล้ว คุณจะได้กำไร (หลักหมื่น ถ้าทำดีๆ ก็แสนกว่าๆ) อย่างไรก็ดี ในช่วงแรกๆ Mayor จะคิดภาษีกับคุณ (นิดหน่อย) ถ้าไม่อยากจ่ายภาษี ให้คุณซื้อ Trade permit จาก Mayor ดังนี้ I want to talk about a trade > I want to buy a trade permit (ผมจำไม่ได้ว่าบทสนทนาจะเป็นอย่างไร) และ Mayor จะบอกเองว่า Trade Permit ราคา 45,000 เหรียญ แต่เมื่อซื้อแล้วคุณไม่ต้องจ่ายภาษีอีกเลย (ซิ้อครั้งเดียวใช้ได้ตลอดชีพ)
    การค้าด้วยระบบคาราวานมีข้อดีคือ
    1.สินค้าในระบบคาราวานจะไม่ใช้ inventory ผู้เล่นนะครับ แต่จะใช้ inventory กองคาราวาน แทน
    2. เมื่อคุณเดินทางถึงเมืองปลายทาง คุณจะได้เงินโดยอัตโนมัติ ไม่ต้องเข้า Market เพื่อขายของ (แต่ขึ้นอยู่กับว่าคุณรู้โครงสร้างและการเปลี่ยนแปลงของราคาสินค้าตามเมืองต่างๆ ดีขนาดใหน เพราะราคาสินค้าในระบบคาราวานสัมพันธ์โดยตรงกับราคาสินค้าในระบบซื้อขายปกติ) ซึ่งหมายความว่าคุณไม่ต้องกลัวพ่อค้าใน Market จะไม่มีเงินจ่ายค่าสินค้า เพราะพ่อค้าพวกนั้นไม่เสียเงินครับ (แต่ผมไม่ทราบว่าใครในเมืองเป็นคนออกเงิน?)

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุน คับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุนมากมายเลยคัฟ รอมานานแล้ว >.<

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณมากครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เว็ปมีเดียมันเสียหรอผมเข้า เออเร่อตลอด -*-

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ audon อ่านกระทู้
    เว็ปมีเดียมันเสียหรอผมเข้า เออเร่อตลอด -*-
    MF มันลบอักเเล้วล่ะครับๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pakaannka : 12th July 2012 เมื่อ 06:42

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    โหลดไม่ได้อ่า อยากเล่น

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamesanook อ่านกระทู้
    โหลดไม่ได้อ่า อยากเล่น
    ผมอัพ 4 ภาครวมไปเเล้วนิครับ ในมายเซนเตอร์

ข้าเชื่อในพระเจ้า
    อยู่บนโลกใบนี้อะแหละ
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    โว้วๆ ต้องเจิมคับๆ 55555 ภาคนี้ผมว่าหนุกดีนะ แต่เล่นยากอะ ยังเล่นใหม่ๆอยู่ ปืนกะระยะยิงยากอะ 5555
    อาจจะอ่อนไปนิด5555 รอเปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อพรีเมี่ยมก่อน 555 ผมจะเทพให้ดู

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somedaysos อ่านกระทู้
    โดนลบซะเเล้วT^Tอดเลย
    http://www.jokergameth.com/board/sho...34#post1542734

4ภาคไปเลย