ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660

ซีอีโอ HTC เผย HTC จะไม่มีทางปล่อยมือถือราคาประหยัดออกมา เพื่อเพิ่มยอดขายอย่างแน่นอน

คงจะคลายความสงสัยไปได้บ้าง สำหรับคำถามที่ว่า เพราะเหตุใด สมาร์ทโฟนจาก HTC จึงไม่มีสมาร์ทโฟนระดับล่างออกมาจำหน่าย เมื่อทาง Peter Chou ซีอีโอจาก HTC ได้ออกมาตอบคำถามในข้อนี้ว่า เป็นเพราะ HTC ต้องการรักษาภาพลักษณ์ของแบรนด์ไว้นั่นเอง ซึ่งจะสังเกตได้ว่า สมาร์ทโฟนจาก HTC นั้น มีแต่ระดับกลางไปจนถึงระดับสูงเสียส่วนใหญ่

โดย Peter Chou ได้ให้สัมภาษณ์กับ The Wall Street Journal ว่า ทางเรายังคงยืนยันที่จะใช้วัสดุที่ดีเยี่ยม เพื่อสร้างสรรผลิตภัณฑ์ที่ดีกว่า เพื่อให้ผู้ใช้งานประทับใจมากที่สุด และผู้ใช้งานส่วนใหญ่ต่างก็ชื่นชอบแบบนี้ด้วยเช่นกัน

ในขณะที่ผู้ผลิตโทรศัพท์มือถือหลายแบรนด์ ไม่ว่าจะเป็น Motorola หรือ ซัมซุง ต่างผลิตโทรศัพท์มือถือระดับล่าง ราคาประหยัด เพื่อเพิ่มยอดขายในตลาดประเทศจีน แต่ทาง HTC ได้คิดกลับกัน โดยกล่าวว่า ทาง HTC จะไม่มีทางที่จะผลิตโทรศัพท์มือถือราคาประหยัดออกมา เพื่อเพิ่มยอดขายอย่างแน่นอน เนื่องจากกลยุทธที่ทาง HTC ใช้อยู่ตอนนี้ ถือว่าประสบความสำเร็จแล้ว ดังจะเห็นได้จากยอดส่งออกสมาร์ทโฟนในประเทศจีน เพิ่มขึ้นเป็น 3 เท่าเมื่อเทียบกับปีที่ผ่านมา รวมถึง ยอดส่งออกไปยังประเทศอินเดียและประเทศอื่นๆ ทั่วโลก ก็มีแนวโน้มเพิ่มขึ้นตามลำดับด้วย

Credit: http://www.thaimobilecenter.com/home/index.asp

ปล. แม้แต่ จขกท. ก็ยังสงสัยเลยว่าทำไม HTC ถึงมีแต่รุ่นแพงๆ แต่ก็คุ้มค่ากับการใช้งานกับเงินที่เสียไป

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    ราคาตามคุณภาพ คงที่

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    อยากได้ htc one V อ่ะ

(เกี่ยวไร)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    บอกตามตรงว่าไม่เคยใช้ มันดีเหรอยี่ห่อนี้?

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ก็ยุคนี้ เป็นยุค"วัตถุนิยม"

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boontery อ่านกระทู้
    บอกตามตรงว่าไม่เคยใช้ มันดีเหรอยี่ห่อนี้?
    ผมว่าสุดยอดนะ สำหรับยุคนี้ สเปคไม่เป็นรองใครเลย สวยอีกต่างหาก ทนด้วย - -
    ปล.ไม่ได้present นะ เพราะผมใช้ SSG อยุ - -

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ผมว่าสุดยอดนะ สำหรับยุคนี้ สเปคไม่เป็นรองใครเลย สวยอีกต่างหาก ทนด้วย - -
    ปล.ไม่ได้present นะ เพราะผมใช้ SSG อยุ - -
    ผมเองใช้ sony ericsson มา ผมยังอยากได้ HTC เลยครับ เพราะช่วงนี้ทรง sony เริ่มเละแล้ว 55555

ผมชอบ evo 3D นะครับ เท่าที่ผ่านตามา แต่อยากได้ one X มากเลยตอนนี้ (เสปค+รูปทรงโอเคเลย แต่ ui มันไม่ค่อยฟรีเท่าที่ควร)

ในเรื่อง Ui sony[ericsson] ทำออกมาได้ดีพอควรเลยครับ เรียกว่าดีที่สุดเลยก็ว่าได้ แต่ design sony เห่ยสุดๆ 55555
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boontery อ่านกระทู้
    ดีกว่า SS เยอะเลยครับ ดูเอาเองก็ได้ครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็ใช้ HTCนะ ความโดดเด่น มันน่าจะยุ่ที่ความทนทานอ่ะคับ ด้านอื่นๆก็ทั่วๆไป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 79

ไม่เจียมตัวทางเลือกเยอะมาก

เดือนพฤษภาคมที่ผ่านมา เหมือน HTC จะเจอศึกหนักเยอะมาก ไม่ว่าจะเป็นการโดน Ban จากสหรัฐฯห้ามนำมือถือตระกูล One Series เข้าขาย (แต่ตอนนี้เริ่มทยอยเข้าได้แล้ว)
    อีกทั้งยอดขายมือถือ HTC ในยุโรปก็ไม่สูงนัก ตอนนี้ก็มีข่าวไม่ค่อยดีเกี่ยวกับการเปลี่ยน CPU ของ One S อีก (แต่คงยังไม่ส่งผลทั่วโลกในตอนนี้)
    ส่งผลให้ HTC ออกมาบอกกับนักลงทุนว่าเดือนที่ผ่านมายอดขายของ HTC ลดลงไปจากเดือนเดียวกันของปีที่แล้ว
    1 พันล้านเหรียญหรือคิดเป็น 26.13% ทำให้ HTC เปลี่ยนเป้าหมายกำไรของ Q2 ลดลงเหลือ 3.03 พันล้านเหรียญ จากเดิมที่ตั้งเป้าไว้ 3.5 พันล้านเหรียญ

ทั้งนี้ตัวเลขดังกล่าวก็สูงกว่า Q1 อยู่พอสมควรเพราะมื่อ Quarter ที่แล้ว HTC ได้กำไรอยู่ที่ 2.2 พันล้านเหรียญ ส่วน Quarter นี้ HTC
    ฝากความหวังของบริษัทไว้ที่ One Series แต่ก็ดันโดนขัดขาจากประเทศต่างๆเต็มไปหมด ยอดขายเลยไม่ขึ้นตามที่หวังไว้เท่าไหร่นักนั่นเอง

ผลของการออกมาประกาศดังกล่าว ทำให้หุ้น HTC ในตลาดไต้หวันร่วงลงทันที -6.9% เหลือเพียง NT$378 เป็น New Low ตั้งแต่ HTC เข้าตลาดหุ้นมา

แต่นักวิเคราะห์ก็ออกมาบอกว่า HTC ทำมาได้ดีแล้วเพราะ HTC One ขายดีมาก แค่โชคไม่ค่อยเข้าข้าง คงต้องดูกันอีกที Q3 ว่า HTC จะกู้สถานการณ์กลับมาได้หรือเปล่า ทางด้านนักลงทุนก็บอกว่าหุ้น HTC ต้องปรับฐานลงกว่าที่ประเมินไว้ จึงเกิดการเทขายดังกล่าว

Source: ZDNet, BGR credite droidsans.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [AMC]REYA™ : 15th June 2012 เมื่อ 04:26

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    ผมใช่อยู่ ปาใส่ ผนัง ยังไม่ระคายเลยครับๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    HTC วัสดุถือว่าโอเคมาก ๆ เลย เหมือนเอา nokia 3310 มาทำใหม่
    แต่ขอเสียคือ รูปทรง ที่ผมแยกไม่ออกสีกที ว้อยยยยยยย !!
    ตั้งแต่ปี 2010-2012 ละ ยังแยกไม่ค่อยออกเลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    HTC ถ้าเอาWPไปลงก็น่าสน

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ถ้าคุณภาพดี แต่ขายแพงกว่าตลาดยังไงก็มีคนซื้อครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    htc รุ่นนี้ไม่ค่อยรู้จักเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    HTC แกร่งจัง น่าใช้นะเนี่ย
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ยอดเยี่ยมไปเลย HTC

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ดีไม่ดีดูซะ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ตัวเก่าพังเมื่อไหร่สอยแน่ HTC อยากลองมานานละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    โดยส่วนตัวชอบโทรศัพท์ของค่ายนี้อยู่แล้วคับ เร็ว แรง ทน หลากหลาย และ ไม่เวอร์

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    วัสดุจาก 3310 หรือ ป่าว ??

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ตอนนี้ผมใช้ HTC Wildfire ก็ยัง สบายดีอยู่นะ เครื่อง ไม่งอแง ^ ^ (ยังไมไ่ด้ root)

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ของ เม่ง เจ๋ง ตูจะขาย WAVe (จะออกปะวะ) ไปซื้อ win8 ด้วยใช้ปะ ^^
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    3310 ในร่าง แอนดรอย ฮ่าๆ