ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

มหกรรม STEAM Sale กระหน่ำ Napoleon: Total War/Cities XL 2012/Counter-Strike: Source

เมื่อเกมส์แนว Total War ลดทีไรผมก็ช่างใจที่จะนำเสนอไม่ได้สักทีแต่วันนี้ขอพ่วงเกมส์อื่นๆ
    เสริมทัพตามมาด้วยแล้วกันเนาะแต่ขอรีวิวย่อมๆเพียงเกมส์เดียวนะครับได้แก่เกมส์

Napoleon: Total War

ดูได้จากเวปไซค์ http://store.steampowered.com/app/901162/

เกมวางแผนในซีรีส์ Total War ได้ก้าวเข้ามาสู่ยุคของการใช้ปืนและการรบทางเรือในยุคศตวรรษที่ 18 จากเกม Empire Total War และเกม "Napoleon: Total War" ก็เป็นการสานต่อซีรีส์นี้โดยนำเหตุการณ์ในประวัติศาสตร์ของ "นโปเลียน โบนาปาร์ต" จักรพรรดิขุนศึกของชาวฝรั่งเศสมาเป็นเนื้อเรื่อง

ในเกม Napoleon: Total War จะเล่าเรื่องราวของ "นโปเลียน โบนาปาร์ต" ตั้งแต่ที่ยังเป็นนายทหารระดับล่างจนไปถึงปฏิบัติการในอิตาลีในปี ค.ศ. 1796-1797 ปฏิบัติการในอียิปต์ในปี ค.ศ. 1798-1800 เหตุการณ์ในยุโรปในปี 1805-1812 และก็ปิดท้ายด้วยการรบที่วอเตอร์ลูในปี ค.ศ. 1815 เป็นการนำเสนอเรื่องราวชีวประวัติเกือบทั้งหมดของนโปเลียน โบนาปาร์ตเลยก็ว่าได้

เกมการเล่นก็ยังเน้นการวางแผนแบบเทิร์นเบสสลับกับฉากต่อสู้แบบเรียล-ไทม์ การวางแผนแบบเทิร์นเบสเราจะต้องเข้าไปวางแผนสั่งการทหาร ยึดเมือง พัฒนาเมือง พัฒนาเทคโนโลยี การติดต่อค้าขายและเรื่องของการทูต หลังจากที่เราสั่งการเรียบร้อยแล้วก็เปลี่ยนเทิร์นให้ฝ่ายอื่นได้วางแผนให้เสร็จ จากนั้นก็จะเปลี่ยนเทิร์นจนกลับมาให้เราได้วางแผนอีกครั้งสลับไปมาตลอดทั้งเกม

การรบแบบเรียล-ไทม์ก็จะเหมือนเล่นเกมวางแผนแบบเรียลไทม์ทั่วไป เราจะมีกองทัพที่มีทหารหลายประเภท และต้องใช้ทำเลที่ได้เปรียบเพื่อการต่อสู้เราสามารถสั่งการให้ทหารหาที่กำบังหรือเข้าไปอยู่ในอาคารได้หรือจะสั่งให้ปักเสาเข็มเพื่อเอาไว้ต่อกรกับทหารม้าจากนั้นก็ต้องวางแผนตีและโอบล้อมสังหารศัตรูให้หมด หรือทำลายขวัญและกำลังใจของศัตรูและทำให้ศัตรูแตกพ่ายไป

เรายังต้องรู้จักทหารแต่ละประเภทและรู้ว่าพวกเขาทำอะไรได้บ้าง มีความสามารถพิเศษอย่างไรเวลานำไปต่อสู้จะมีข้อได้เปรียบเสียเปรียบอะไรบ้าง ในการรบแต่ละครั้งก็ต้องมีการจัดรูปขบวนรบ หลากหลายรูปแบบและเหมาะกับสถานการรบที่แตกต่างกันด้วย เราต้องทำความเข้าใจและปรับเปลี่ยนให้เหมาะสมกับสถานการณ์ในตอนนั้น

การรบทางเรือก็ยังคงยอดเยี่ยม เราต้องต่อสู้โดยเอาเรือไปด้านข้างของเรือฝ่ายศัตรูแล้วก็ยิงปืนใหญ่จากนั้นก็จะต้องเข้ายึดเรือหรือจะจมเรือฝ่ายตรงข้ามก็ได้ บางคนอาจจะไม่ถนัดการเล่นแบบเรียล-ไทม์ก็สามารถสั่งให้ประมวลผลการรบเลยโดยไม่ต้องเข้าไปบังคับก็ได้ แต่ต้องแน่ใจว่ากำลังรบของเราดีพอที่จะชนะได้แน่ๆ

กลยุทธ์ในการเล่นก็ยังเข้มข้นตัวเกมเปิดให้ใช้วิธีการได้หลากหลาย จะใช้การต่อสู้แบบยกกองทัพไปต่อสู้ซึ่งหน้าหรือการใช้กองทัพหลอกล่อศัตรูไปให้ไกลจากเมืองแล้วใช้อีกกองทัพเข้าโจมตีเมืองก็ได้ ยึดเมืองแล้วเข้าปกครองหรือจะให้เอกราชและกลายเป็นประเทศใหม่ก็ได้

เรายังสามารถจะเล่นบทโหดเพื่อบ่อนทำลายฝ่ายตรงข้ามโดยการยึดเมืองและเผาทำลายพร้อมทั้งเอาทรัพย์สินทั้งหมดแล้วก็ปล่อยให้เมืองถูกยึดคืนเพื่อให้ฝ่ายตรงข้ามต้องเสียงบประมาณในการซ่อมแซมเมืองเป็นการสร้างความบอบช้ำไห้ฝ่ายงตรงข้ามแล้วยังได้เงินมากด้วย

อีกวิธีหนึ่งที่ใช้ต่อสู้กับประเทศที่ต้องอาศัยการค้าขายทางทะเลเป็นหลักก็คือยกกองเรือไปยึดท่าเรือแล้วก็ปิดท่าเรือเพื่อตัดรายได้หรือจะส่งเรือไปตัดหน้ายึดเส้นทางการค้าในทะเลหรืออาจจะส่งเรือไปปล้นเรือสินค้าหรือเปิดเส้นทางการค้าไว้ก็ได้

นอกจากนั้นก็มีการส่งสายลับไปล้วงข้อมูลและสังหารบุคคลสำคัญ หรือก่อวินาศกรรม เรายังสามารถส่งปัญญาชนเข้าไปยังเมืองฝ่ายตรงข้ามเพื่อขโมยเทคโนโลยีก็ได้หรือจะใช้วิธีการทางการทูตเพื่อต่อรองกับ ประเทศอื่นยื่นข้อเสนอแลกเปลี่ยนทั้งหลายที่เกิดประโยชน์กับประเทศเรา

ตัวเกมยังใส่อุปสรรคที่เกิดจากสภาพอากาศเข้าไปด้วย ถ้ากองทัพของเราเดินทางผ่านเขตทุรกันดารอย่างเช่นภูมิประเทศที่เป็นทะเลทรายหรือบริเวณที่เป็นเขตหนาวก็จะมีผลให้ทหารเจ็บป่วยล้มตายได้ การเดินทางไกลจึงต้องหาสถานที่แวะพักหรือรอให้พ้นฤดูหนาวเสียก่อนจึงออกเดินทาง

เกม Napoleon:Total War ได้มีการปรับปรุงหลายอย่างจากเกม Empire Total War ที่เห็นได้ชัดก็คือภาพในเกมที่มีการปรับปรุงให้ดีขึ้นมีการเพิ่มเอฟเฟกต์ทำให้ภาพงดงามขึ้น เสียงเพลงและเสียงประกอบที่เร้าใจ อินเตอร์เฟสก็ถูกปรับปรุงให้ดีขึ้น AI ของฝ่ายศัตรูก็เก่งมาขึ้นกว่าเดิม ประเทศแต่ละประเทศก็มีเอกลักษณ์ที่มีความแตกต่างเป็นของตัวเองไม่ใช่ต่างกันแค่ดินแดนที่ยึดครองเท่านั้น

โหมดเนื้อเรื่องก็ท้าทายให้เราได้ใช้ความคิดในการต่อสู้จากเมืองที่พัฒนาได้น้อยแล้วทำอย่างไรจึงจะต่อสู้กับประเทศอื่นได้ เนื่องจากเกมนี้เน้นเหตุการณ์ตามประวัติศาสตร์ทำให้มีไม่กี่ประเทศให้เราได้เลือกในการเล่นซึ่งน่าจะมีให้เลือกเล่นได้มากกว่านี้ในโหมดการเล่นที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่อง

หลังจากที่เล่นโหมดเล่นเดี่ยวจะชำนาญแล้วคิดว่า AI ของคอมพิวเตอร์ไม่ใช่คู่ต่อสู้อีกต่อไปก็สามารถที่จะไปเล่นในโหมดออนไลน์เพื่อต่อกรกับขุนพลจากทั่วโลกได้ทั้งในโหมดเทิร์นเบสและเรียล-ไทม์ คราวนี้ก็จะได้รู้กันแหละว่าใครแน่จริง หลายครั้งที่ได้เจอกลยุทธ์การเล่นที่แสนจะพิสดารให้เราได้ท้าทายและเพิ่มประสบการณ์ในการเล่นให้สนุกสนานมากยิ่งขึ้น

ในเกม Napoleon:Total War การเป็นผู้นำนั้นไม่ใช่เรื่องง่าย นอกจากจะต้องต่อกรกับศัตรูที่อยู่รายล้อมทั้งประเทศเล็กและประเทศมหาอำนาจยังต้องต่อสู้กับศัตรูภายในประเทศอีก เราต้องสร้างความสุขให้ผู้คนทำให้ผู้คนในประเทศไม่ว่าจะชนชั้นไหนให้มีความพึงพอในไม่เช่นนั้นก็จะเจอกับการปฏิวัติในเมืองนั้นอย่างแน่นอน

ตัวเราที่เป็นผู้เล่นก็ต้องมีความเด็ดเดี่ยวกล้าตัดสินใน มีความคิดมองการไกลเพื่อจะบริหารให้ประเทศก้าวไปสู้ความยิ่งใหญ่มิฉะนั้นแล้วเล่นไปเพียงไม่กี่สิบเทิร์นก็จะโดนฝ่ายตรงข้ามโจมตีจนต้องพ่ายแพ้ในที่สุด

เหตุการณ์ในเกม Napoleon Total War นั้นเอามาจากประวัติศาสตร์ก็จริงแต่ก็เปลี่ยนแปลงได้เมื่อทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ในมือของผู้เล่นอย่างเราแล้วอะไรก็เกิดขึ้นได้ คิดและวางแผนให้เป็นแล้วจะเล่นเกมนี้ได้อย่างเพลิดเพลิน

ส่วนเกมส์อื่นๆสนใจจะดูและศึกษาได้ที่

http://store.steampowered.com/

ส่วนท่านใดไม่สามารถกดเองได้สามารถฝากผมกดให้ได้ที่

ติดต่อส่วนตัวได้ที่
    https://www.facebook.com/shuji.saikano1?ref=tn_tnmn
    หรือ
    http://steamcommunity.com/id/shujisaikano
    หรือเพจอัพเดตนั่นๆนี่ๆจิปาถะ
    https://www.facebook.com/Cospaylover
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 15th June 2012 เมื่อ 03:43
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    249 true นี้คืออะไรครับผม

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mozart อ่านกระทู้
    249 true นี้คืออะไรครับผม

ครับผมสำหรับส่วนนี้ก็คือ ฝากผมกด จาก steam โดย ผ่าน บัตรเงินสดทรูมันนี่ ครับ เหตุผลก็เพราะว่า สำหรับผู้ที่มีบัตรเครดิตหรือบัตรเดรบิตการ์ดอยู่ แล้วก็สามารถกด ชื้อจาก เวปไซค์ steam เองได้เลย ผมก็เป็นแค่ช่องทางนึง
    สำหรับคนที่ อยากลองเล่นเกมส์แท้ และเบื่อ กับการโหลดและหาแคร็กเถื่อนครับผม ^^

ส่วนช่วงที่ที่นำมา ทำกระทู้ให้ดูกันเพราะคนจะได้รู้จัก STEAM มากขึ้นและได้รู้ว่าเกมส์แท้ มันไม่ได้แพงอย่างที่คิดครับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gioka123456 อ่านกระทู้
    Steam มันก็โหลดเหมือนกันนั้นและ ส่วนราคาน่าจะแก้เป็น 250 นะ 249ทรูมันคงไม่มีหรอกครับ
    ใส่เลขให้สวยๆครับจริงๆ มีวิธีจ่าย 249 น๊ะครับอิอิ ก็คือ ใช้วิธีนำบัตรทรูไปเติมเข้า tmtopup ตัวเอง แล้ว โอนมา 249 ทรูครับ

ส่วนโหลดแบบนี้ มันดีตรงที่ว่ามันไม่หลุดไม่ต้องแคร็กแหละมั้ง (เออแต่มันก็โหลดแหละเนาะ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkpoompb อ่านกระทู้

แบบนี้ละ

อันนี้ มันเปิดให้เล่นฟรี 2 วันครับ แต่เอ = = 25GB จะทันไหมนิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EviL ANgle อ่านกระทู้
    นี่มันข่าวหรือขายของ เนี่ยหะ
    จะบอกว่าข่าวก้ใช่แน่นอนครับเพราะผมนำมาเผยแพร่ให้คนที่ไม่ทราบกันส่วน มันพ่วงขายของด้วยมั้ย ผมใช้คำว่า
    (สำหรับคนที่กดเองไม่ได้จะดีกว่าครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 15th June 2012 เมื่อ 15:43
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

โอก้าซัง ~~~ มัสสึชิม่า
    จักรวาลอันไกลโพ้น
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shuji อ่านกระทู้
    ครับผมสำหรับส่วนนี้ก็คือ ฝากผมกด จาก steam โดย ผ่าน บัตรเงินสดทรูมันนี่ ครับ เหตุผลก็เพราะว่า สำหรับผู้ที่มีบัตรเครดิตหรือบัตรเดรบิตการ์ดอยู่ แล้วก็สามารถกด ชื้อจาก เวปไซค์ steam เองได้เลย ผมก็เป็นแค่ช่องทางนึง
    สำหรับคนที่ อยากลองเล่นเกมส์แท้ และเบื่อ กับการโหลดและหาแคร็กเถื่อนครับผม ^^

ส่วนช่วงที่ที่นำมา ทำกระทู้ให้ดูกันเพราะคนจะได้รู้จัก STEAM มากขึ้นและได้รู้ว่าเกมส์แท้ มันไม่ได้แพงอย่างที่คิดครับ ^^
    Steam มันก็โหลดเหมือนกันนั้นและ ส่วนราคาน่าจะแก้เป็น 250 นะ 249ทรูมันคงไม่มีหรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gioka123456 : 15th June 2012 เมื่อ 19:46

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ลดขนาดไหน คนที่เล่นแต่เกมส์เถื่อนมันก็ไม่ซื้อหรอก แต่ก็ดีครับ เผื่อคนที่ไม่รู้จักจะได้หันมาสนใจบ้าง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gioka123456 อ่านกระทู้
    แต่ก็โหลดเกมส์แท้นะครับ

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    +1 สำหรับสาวก total war ^^
    - รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง -

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เริ่มงงแล้วละว่าจะซื้ออะไรดี
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    โอ้ว CS:S 200 เอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ดีเลยครับถูกๆแบบนี้คนจะได้สนับสนุนของแท้กันเยอะขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    1
    เล่นไม่เป็นซักทีแนวนี้ T T แพ้คอมตลอด(อ่อนภาษางี้แหละ)

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เกมนี้ควเล่นยากน่าดูไม่ค่อยถนัดแนวนี้ หึหึ

กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    โชกุนลดมั่งดิ ค่อยมาบอก กิ้กิ้

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ตอนนี้ รอโชกุนอยู่ อิอิ

FOREVER
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 634

แบบนี้ละ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ขอบคุณครับ

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    นี่มันข่าวหรือขายของ เนี่ยหะ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    แนะนำซื้อเลย เกมสนุกๆงี้ พลาดแล้วจะเสียใจนะ

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    น่าสนใจแหะ จัดวันจันทร์นี้ดีฝ่า มีเงินพอ 250 แต่บัตรทรูแถวร้านชำแม่มแพง --

๐ แมวขนขาวหัวไก่แดง ๐
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    น่าลองเล่นๆๆ

เมี๊ยววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว !!!!!

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ปะแล่มว่าจะเป็นกระทู้ขายของ..
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: