ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078

MacBook Pro ขนาด 13 นิ้วพร้อมจอ Retina จะขายตุลานี้

Apple วางแผนจะจำหน่าย MacBook Pro ขนาดหน้าจอ 13 นิ้ว ด้วยจอแบบ Retina Display ในเดือนตุลาคมปีนี้. ตามรายงานที่ทาง Apple Insider ได้กล่าวไว้ว่า “Apple คาดว่าจะวางจำหน่ายสินค้าตัวใหม่นั้นคือ MacBook Pro จอขนาด 13 นิ้ว ด้วยหน้าจอ high resolution แบบ Retina ในเดือนกันยายน”

นักวิเคราะห์ที่ชื่อว่า Ming-Chi Kuo ของ KGI คือคนแรกที่ออกมาบอกว่าทาง Apple จะเปลี่ยนหน้าจอของ MacBook Pro ขนาด 17 นิ้วและ 15 นิ้ว ไปเป็นแบบ Retina โดยจะแยกขายต่างหากจากรุ่นก่อนหน้าที่หน้าจอเป็น low-resolution และการออกแบบที่หนา. โดยรายละเอียดของทั้งสองรุ่นข้างต้นจะเปิดตัวที่งาน Apple’s Worldwide Developers Conference สัปดาห์นี้.

Apple ได้หวังไว้เป็นอย่างมากสำหรับตัว 13 นิ้ว MacBook Pro ที่มาพร้อมกับหน้าจอ Retina แต่ทาง Apple ไม่ได้เปิดเผยสินค้าตัวใหม่นี้ที่งาน WWDC ในสัปดาห์ที่จัดขึ้น เพราะจำนวนการผลิตที่ต่ำและการประกอบชิ้นส่วนที่ยากกว่า. Kuo กล่าว

สำหรับ next-gen ตัวใหม่ที่มีหน้าจอแบบ Retina ขนาด 13 นิ้วของ MacBook Pro นั้นคาดว่าจะไม่มีความหลากหลายแบบจอ 17 นิ้วและ 15 นิ้ว โดยตัว 13 นิ้วจะไม่มี Optical Disc มาให้และใช้พื้นที่เก็บข้อมูลแบบ Solid-state flash memory. Kuo ยังคาดอีกว่าหน้าจอจะมีความละเอียดที่ 2560 x 1600 pixal โดยเขายังพูดต่ออีกว่าตัว 13 นิ้ว อาจจะมีความหนาเพิ่มขึ้นมากกว่าตัว 15 นิ้วอีกเล็กน้อย ประมาณ 18 มิลลิเมตร

สำหรับ MacBook Pro 13 นิ้ว รุ่นใหม่นี้ จะมีความแรงของ graphic ไม่เหมือนกับตัว 15 นิ้ว แต่ยังคงมีสิ่งทดแทนนั้นคือ Intel HD 4000 ที่มาพร้อมกับ Intel Ivy Bridge (ยังไม่แรงนะ ยังไม่แรง ฮ่าๆ) บนความเร็วขนาด 2 GHz. สำหรับตัวที่มีหน้าจอขนาด 15 นิ้วของ MacBook Pro รุ่นใหม่นี้ อาจจะมีถึง 300,000 ชิ้นที่รอวางจำหน่ายในเดือนนี้

จะเป็นอย่างไรกับเครื่องยั่วกิเลสระดับโลกอย่าง Apple จะขายได้มากมายเหมือนโลโก้ของเขาที่ความหมายมาจากกิเลศหรือไม่ ต้องลองไปติดตามกันดูครับ ในเดือนนี้ ทาง HardwareData ก็หวังว่าผู้บริโภคจะได้ประโยชน์จากสินค้าตัวใหม่ๆนะครับ

ขอบคุณข่าวจาก HardwareData

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAINBOWBOY อ่านกระทู้
    ขายยีห่อ!!!!!!!
    ช่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ขายยี่ห่อออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ !!!!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อยากรู้ราคา อะ macbookที่ถูกที่สุด

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    ชอบอย่างเดียวคือ ความระเอียดหน้าจอเนี้ยแหละ สงใสจะแพงแค่ตรงนี้
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    เท่าที่ได้รู้จักmacมา
    มันสุดยอดกว่าืnbหลายเท่า
    ใครที่มีเท่มากๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAINBOWBOY อ่านกระทู้
    พูดผิดพูดใหม่ได้ครับเค้าขายไอเดีย และความคิด

เค้าขายสิ่งที่เปลี่ยนโลก ก็เหมือนกันสมัยก่อนที่มีโทรศัพรุ่นแรกๆเครื่องละ 3-4 หมื่น ทั้งที่เป็นขาวดำ

แต่สมัยนี้กลับโดนมองว่าล้าหลัง ของพวกนี้ต้องใช้เวลาอีกหน่อยน่ะครับ ถึงจะได้รู้ว่าเค้าไม่ได้ขายแค่ยี่ห้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bastardz : 16th June 2012 เมื่อ 00:33
    Beartist

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    มันคงจะเเพงได้ใจเหมือนอย่างเคย 5555

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    เอ่อ คนที่ไม่เคยสัมผัส mac ก็ไม่ต้อง โชว์หรอกครับ ว่าไม่มีเงินซื้ออ่ะ

ผมคนหนึ่งที่ใช้ mac นี่แหละ เค้าไม่ได้ขายแค่ แอปเปิ้ลโดนกัดหรอกครับ

คุณภาพ เค้าก็มีด้วย ถ้าไม่เคยสัมผัสก็ไปถาม ศูนย์ แอปเปิ้ล ใกล้ ได้นะครับ ไปถามเค้า ไปลองเล่นดู ไม่เสียหาย

จะได้รู้ว่ามันดียังไง

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    เอ่อ คนที่ไม่เคยสัมผัส mac ก็ไม่ต้อง โชว์หรอกครับ ว่าไม่มีเงินซื้ออ่ะ

ผมคนหนึ่งที่ใช้ mac นี่แหละ เค้าไม่ได้ขายแค่ แอปเปิ้ลโดนกัดหรอกครับ

คุณภาพ เค้าก็มีด้วย ถ้าไม่เคยสัมผัสก็ไปถาม ศูนย์ แอปเปิ้ล ใกล้ ได้นะครับ ไปถามเค้า ไปลองเล่นดู ไม่เสียหาย

ใช่ครับ เท่าที่ผมลองเล่นและคนที่ใช้นำมาพรีเซ็นต์ให้ดู
    ถือได้ว่าเป็นสิ่งที่เหมาะกับนักโปรแกรมเมอร์มากๆๆ
    คนส่วนใหญ่ที่ไม่รู้จักก็จะคิดว่าNBมันดีที่สุดแล้ว ก็เพราะเอามาไว้เล่นเกมส์อย่างเดียว
    ถ้าได้ลองสัมผัส mac แล้วความคิดท่านจะเปลี่ยนไป

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ถ้าใครอยากซื้อถูกๆ ไปสอยรุ่นเก่าตอนนี้ลดเยอะมว๊ากนะจ๊ะ ส่วนตัวเองไม่มีตัง

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973

ใช่แล้วขายยี่ห่อ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เอิ่มมมมม... ยี่ห้อไม่ใช่เหรอครับ? ทำไมพิมพ์ยี่ห่อกันหมดเลย - -"

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๐ แมวขนขาวหัวไก่แดง ๐
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    [QUOTE=RAINBOWBOY;1243392]ขายยีห่อ!!!!!!!

ใช่่ๆเลยๆ

เมี๊ยววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว !!!!!

--+ผมไม่เล็กนะครับ -
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    อืมสวยดีนะแต่คงจะแพงน่าดู
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เมื่อก่อนน่ะใช่ครับไอเดียกับความคิดสร้างสรรค์ดีมากๆ แต่ยุคนี้หลายๆบริษัทที่ดูเหมือนจะด้อยกว่า Apple กลับมีบุคคลากรกับความคิดสร้างสรรค์จากคนรุ่นใหม่ไม่ได้ด้อยกว่ากันเลย ultra book หรือโน้ตบุคระดับกลางค่อนข้างสูงจากหลายๆ บริษัทตอนนี้ spec และฟังก์ชั่นการใช้งานดีพอๆ หรือดีกว่า MBP แม้แต่ในรุ่นที่ยังไม่ออกแต่ประกาศ spec แบบเป็นทางการของฝั่ง Apple ด้วยซ้ำ ที่สำคัญคือราคากับความคุ้มค่านั้นมากกว่ามากมายครับ Apple ขายไอเดีย แล้วบริษัทอื่นไม่ขายเลยหรือครับ ยุคนี้มันดูที่ชื่อเสียงแบบกินบุญเก่ากันไม่ได้ง่ายๆแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kukukuXSA : 16th June 2012 เมื่อ 01:26

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ยี่ห้อ < สะกดแบบนี้

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    มันก็เหมากับบางงานแหละครับ macbook กะ labtop ทั้วไปก็ไม่ค่อยต่า แต่imac กะ PC นี้โตครต่างเลย

ตอนแรกผมอยากได้ imacนะ เพราะดูแล้วถ้าจะเสถียร์ดี แต่คิดไปคิดมา
    imac เอามาทำงานสมบุคสมบันอย่าง zblush โพลิก้อนสูงก็ไม่ไหว เร็นเดอร์ก็นานเพราะCPU ต่ำ สุ้ถอยPC ในราคาเดวกันกังดีกว่าอีก
    imac นี้โนทบุคจอใหญ่ดีๆนี้เอง แถมอับสเป็กไม่ได้อีก โนทบุคมันยังมีข้อดีตรงที่พหพาไปไหนมาไหนได้สดวก แต่imac นี้คงไม่มีใครคิดจะพกพาไปไหนมาไหนหรอกมังครับ
    ก็เลยตัดสินใจถอยPCดีกว่า เพราะมันำไม่ค่อยเหมาะกะงานแดกแรมแดกCPU เยอะแบบงาน3D Anime เท่าไหร

พวกที่จะไช้imac แล้วคุ้มค่าน่อยน่าจะเป็นพวกทำกราฟฟิก กะพวกงานวีดีโอมากกว่าเพระสีจอมันไม่เพี้ยน

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ข่าวอ่านแล้วดูงงงงยังไงก็ไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้

คงตามนั้นมั้งครับ ปกติผมก็ใช้ PC อยู่ แต่พอได้ลอง Macbook Air ของเพื่อน มันก็เวิร์คดีนะ ชอบทัชแพดมันอ่ะ รวบนิ้วมือแล้วเมนูขึ้นมา
    ยังงอยู่เลย บางขนาดนั้น ทำไม COD4: MW มันลื่นปื๊ดเลย แต่ถ้าดูโยรวมแล้ว มันก็มีการใช้ที่ต่างกันนะ (ต่อจากนี้จะเป็นความคิดเห็นส่วนตัว)
    แบบว่าถ้าเน้นประสิทธิภาพ แต่การใช้งานยุ่งยาก(นิดหน่อย)ก็เลือก PC ครับ แต่ถ้าชอบความสะดวกสบาย ใช้งานง่าย(แต่ถ้าไม่เคยใช้ก็ยากหน่อย)ก็เลือก Mac
    แต่ไม่รู้ทำไมฝรั่งเค้าถึงใช้ Mac ทำงานเยอะกันจัง สงสัยตังค์มีเยอะหละมั้ง แต่นี้ก็แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ อย่าซีเรียสกันมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมก็ใช้ imac ทำงานพวก render อยู่น่ะ เวลาผมใช้ maya สร้าง คาเร็คเตอร์มันก็ไม่เห็นจะนานตรงไหนเลยครับ เวลาคุณเลือกใช้ imac คุณได้บอกพนักงานหรือป่าวว่า เอาไว้ไปใช้ทำงานประเภทอะไร ไม่ใช่ว่า จะเอาราคาถูกสุดแต่ว่าไปทำงานที่ใช้งานประเภท 3D โหดๆ มันก็ช้าเป็นธรรมดาแหละ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    ซื้อมาแล้ว6หมื่นก่วาแต่ยังใช้ไม่เป็นเลย กำลังทดลองเล่นอยู่แต่ผ่อนนี่อ้วกเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ยี่ห้อ ยังเขียนผิด แล้วเรื่องmacนี้ผมบอกเลยว่ามันเป็นความชอบส่วนบุคลแล้วที่บอกว่าขายยี่ห้อคุณก็คิดดูว่าในโลกนี้มีอะไรที่ไม่มียี่ห้อบ้าง ถ้าไม่มียี่ห้อคุณจะใช้มั้ยละครับ?
    ผมไม่มีใช้หรอกครับ mac เนี้ย แต่ผมก็เคยลองใช้ที่ศูนย์ผมก็รู้สึกว่ามันโอเค แล้วตอนนี้ผมก็ใช้แค่วินโดว์7 แล้วคุณคิดดูว่าถ้าโลกนี้ไม่มีบุคคลที่สร้างคอมพิวเตอร์เครื่องแรกให้คุณคุณจะได้มีอย่างปัจจุบันนี้มั้ย?

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    Mac OS = ไฮโซ + indy + เริดสแมนแตน
    Window OS = รากหญ้า + ไฮโซ(บ้าง) + ลูกทุ่งบ้านๆ + เถื่อนได้ ที่สำคัญเป็น OS Platform ที่รองรับ Game ได้ดีที่สุด
    สรุป WINDOW WIN!!! จริงไหม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    คนที่ไม่ไช้ของ apple ก้อพูดได้ ตัวผมเองใช้ iphone มันก้อดีกว่าโทรสัพอื่นๆเยอะแยะ
    อย่างงี้แหละครับ คนไม่เคยใช้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ไม่ลองไม่รู้ ดีจิงๆ