ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221

เรียนยังไงให้ได้เกรด3+

คือว่าผมอยากเรียนให้ได้เกรด3ขึ้นนะครับ
    เพราะถ้าผมได้เกรดพ่อผมจะซื้อcbrให้ครับ
    ปล.ผมเรียนเทคนิคครับ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ผมเรียนๆเล่นได้ 3.84 ตอนม.2 ตอนนี้ม.4ละ ผมยาวละไม่เล่นหันไปจีบ ญ แทน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ทำตามที่ครูสั่งทุกอย่างครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    ตอนครูสอนให้ฟัง อย่าไปคุยมาก แล้วก็ทำการบ้านเองทุกครั้ง (ถ้าทำไม่เป็นก็ไปถามครูก่อนแล้วค่อยมาทำ) ถ้าทำการบ้านเองทุกครั้งก่อนสอบก็ไม่ต้องอ่านมาก (เรียนรู้จากประสบการณ์ )

ตั้งอะไรดี =_=
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ทำงานส่งเยอะๆน่าจะได้ นะ

กล่าวขอบคุณ
    172
    ผมส่งานทุกครั้งไม่เลยขาดเลยครับ

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,407
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ก็ทบทวนสิ่งที่ได้เรียนมาทุกๆวันแหละครับอย่างๆน้อยๆสุดก็วันละ 15 นาที มันก็ยังพอทำให้จำส่วนสำคัญได้เล็กน้อยดีกว่าไม่ดูอะไรเลยอ่านหนังสือก็แล้วแต่จะขยันหรือไม่ แต่แนะนำให้อ่านบ้าง

และสำคัญต้องอ่านตอนรู้วันสอบแล้ว และก็ทำการบ้าน งานทุกอย่างด้วยตัวเองห้ามลอกเพื่อนและพยายามทำให้ถูกและให้เสร็จก่อนวันส่ง ผิดก็ไม่เป็นไรแต่พยายามอย่าให้ผิด

ส่วนคะแนนอื่นๆก็แล้วแต่ว่าคุณทำตัวที่ ร.ร.ยังไง

ถ้าทำได้เท่านี้ หากยังไม่ได้ 3.5+ คุณคงไม่ได้ทำตามที่ผมพูดแล้วล่ะ (แต่ผมไม่ได้เน้นว่าให้คุณทำตามผมเดะๆ ให้ลองเอาไปประยุกต์ใช้)ผมไม่อยากให้เน้นเกรด ดูดีแต่มาดูคนมันก็แค่นั้นแหละไอ้ตัวเลข 4 อ่ะ

ฟังจากครูสักหน่อยแล้ว*คิดให้แตกต่างจากคนอื่นด้วยนะครับ*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maximaz : 15th June 2012 เมื่อ 20:13

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ถ้าอยากได้เกรดอย่างเดียวส่งงานครบ ทำงานตามงานให้หมด สอบกลางๆก็ได้แล้วครับ ระบบไทยมันเป็นอย่างนั้น

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ตั้งใจเรียน
    .. BUT I CAN'T SLEEP

กล่าวขอบคุณ
    1,241
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    พยายามเข้าใจไปกับมัน แล้วจะดีเอง

ปล.หนังสือ อย่าอ่านมาก เดี๋ยวเกรด 4.5
    CPU:Intel Core i5 2500K 5.0GHz ,Ram: 8 GB (1600 MHz) ,VGA: Asus GTX 560Ti 1GB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    แล้วแต่อาจารย์แล้วแต่วิชาแล้วแต่หลักสูตร
    บางวิชาเน้นทำงานคะแนนงานเยอะกว่าคะแนนสอบก็ทำๆงานส่งแกไป
    บางวิชาเน้นสอบก็ใช้กึ๋นล้วนๆ
    อาจารย์บางคนมีคะแนนพิศวาสก็ผูกมิตรกะแกไว้ ทำตัวดีๆอย่าไปกวนตีนเขาก็พอ(แล้วแต่นิสัยอาจารย์ด้วยแหละบางคนจริงจังบางคนเฮฮา)
    วิชาง่ายๆอย่างพละหรือศิลปะแค่สอบให้ผ่านๆทำงานส่งแกทุกครั้งก็ช่วยเกรดคุณได้แล้ว ยิ่งสุขศึกษานี่ไม่ต้องไปวอรี่มันเลยทำงานส่งสอบก็ไม่ต้องคิดมากคอมม่อนเซ้นส์ล้วนๆ
    ไอ้ตัวหินจริงๆคือวิทย์ คณิต วิชาภาษา และก็สังคม(อันนี้แล้วแต่ความถนัดของคุณด้วย)พวกนี้กลับบ้านต้องทบทวนบ่อยๆ สอบเก็บคะแนนให้ได้เยอะๆ(ถ้ามี)ก่อนสอบก็ไปอ่านหนังสือหรือติวกะเพื่อนก็จะดีมาก(ผมไม่เคยอ่านหนังสือก่อนสอบเลยมันฝังหัวอยู่แล้วอันใหนจำได้ก็จำได้อันใหนจำไม่ได้ต่อให้อ่านทบทวนไงก็จำไม่ได้เลยไม่รู้จะเสียเวลาอ่านไปทำไม เหอๆ)
    ทั้งหมดนี้พูดในสมมุติฐานที่คุณเป็นคนหัวดีคือไม่ได้ฉลาดระดับอัจฉริยะแต่ก็ไม่โง่จนปัญญาทึบไม่ได้เก่งหรืออ่อนวิชาใหนเป็นพิเศษ

สรุปก็แค่ทำตัวเป็นนักเรียนดีตามอุดมคติ อ่านหนังสือ ทำการบ้าน ทบทวนบทเรียน ของแบบนี้ไม่มีสูตรหรือเทคนิคหรอกมันแล้วแต่ตัวคุณล้วนๆว่าจะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    ไม่รู้ ถ้า ตัวเองไม่รู้คนอื่นก็ไม่รู้นะจ๊ะ

คำตอบมันอยู่ไม่ไกลจงถามตัวเองก่อนแล้วค่อยถามผู้อื่น!!

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เทคนิคนี่ผมไม่รู้นะ

แต่กศน. ผมได้เกรด 4 55555

เรียนเล่นๆครับ

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    ผมเรียนๆเล่นได้ 3.84 ตอนม.2 ตอนนี้ม.4ละ ผมยาวละไม่เล่นหันไปจีบ ญ แทน
    ม.ต้นน่ะง่ายครับแต่ม.ปลายนี่สิ ขอแนะนำบางท่านนะครับถ้าไม่เก่งจริงๆอย่าเรียนสายวิทย์เลยเรียนในสิ่งที่ตัวเองชอบดีกว่าอย่าเรียนตามเพื่อนหรือตามกระแสดูอย่างผมดิเรียนตามกระแสเกรดโคตรห่วยเลยตอนนี้ยังไม่มีแววจะเข้ามหาลัยดีๆได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    จขกท. ถ้าเรียนเทคนิค ง่ายนิดเดียว

ไม่ขาดเรียน สักคาบ ขยันทำงานที่จารสั่ง ไม่ว่าจะเป็น วิชาสามัญ หรือวิชาช่าง

และวิชาช่างที่ หน่อยกิตเกิน 3ขึ้นไปก็เน้นหน่อย

(ปล.บอกพ่อเอาเกรดเทอมฝึกงานสิ ยังไงก็ได้ 4อยู่แล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    172
    ผมขาดคาบหนึ่งครับไม่รู้จะเป็นไรคือเปล่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เรียนๆหลับๆ เดี๋ยวก็รับกระบี่ จะเกรดสองเกรดสี่ก็รับกระบี่เหมือนกัน

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    จะทำอะไรก็ตามให้ประสบความสำเร็จอยากให้ยึดหลัก ''อิทธิบาท 4'' ครับ ธรรมข้อนี้เป็นจริงอย่างที่สุด รอให้ทุกคนมาพิสูจน์ด้วยตนเอง

อิทธิบาท 4 ประกอบไปด้วย

1. ฉันทะ ความพอใจรักใคร่ในสิ่งนั้น

2. วิริยะ ความพากเพียรในสิ่งนั้น

3. จิตตะ ความเอาใจใส่ฝักใฝ่ในสิ่งนั้น

4. วิมังสา ความหมั่นสอดส่องในเหตุผลของสิ่งนั้น

ไม่ใช่แค่เรื่องเรียนอย่างเดียวนะครับ มันรวมถึงเรื่องการทำงานและเรื่องอื่นๆด้วย

จะทำอะไรมันต้องมีใจรักก่อน มันถึงจะทำได้ดี ถ้าเราจะเรียนให้ได้ดี เราต้องมีใจรักการเรียนเสียก่อน มีความกระหายใคร่รู้เสียก่อน

เวลาผมอยากจะเรียนวิชาไหนให้ดี ผมจะทำใจให้ชอบกับมันก่อน อาจใช้เวลาซักพักนึง แต่หลังจากนั้นมันก็จะไปของมันเองครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    step ผมง่ายมาก ตั้งใจเรียนในห้องเรียน การบ้านลอกเพื่อนแต่เข้าใจวิธีทำของเพื่อน เน้นลอกได้แต่เข้าใจ ซึ่งผมก็มักจะดูวิธีทำอย่างเดียวแล้ว เอาคำตอบขอางเพื่อนมาใส่+ทำวิธีทำชุ่ยๆไป คะแนนสมุดปล่อยไปไม่ค่อยเยอะทำคะแนนเก็บให้กลางๆจนถึงดี แต่คะแนนสอบกลาง กับปลาย เน้นทำให้ดีที่สุด แค่นี้ก็ได้3+ แน่ แต่ถ้าเอา 3.5+ นี่อีกเรื่องนะ แต่ก็ประมาณนี้แหละวิธีของผมอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Psych- : 15th June 2012 เมื่อ 22:26
    จะดูลายเซ็นต์ผมเหรอ........ฝันไปเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    เพื่อนชวนคุยก็ทำหน้าเม๊กหล่อใส่มันเลยครับ หรือไม่ก็ทำหน้าหงุดหงิด แล้วบอก ไปคุยกับไอ (เพื่อนอีกคน) ไป ตรูจะทำงาน

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,862
    ตั้งใจจดทุกอย่างที่ครูสอนกลับบ้านทบทวน

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ไม่มีเทคนิคหรอกอยู่ที่ตัวนายหนะ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ไม่รู้ ถ้า ตัวเองไม่รู้คนอื่นก็ไม่รู้นะจ๊ะ

คำตอบมันอยู่ไม่ไกลจงถามตัวเองก่อนแล้วค่อยถามผู้อื่น!!
    โอ้ ชอบเม้นนี้ชิบเป๋ง ตอบได้ดีมากครับ

Saraburi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    Blog Entries
    1
    มาจากกลุ่ม Ka Jerng ปะเนี่ย คำถามคุ้นๆ

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    พยายามทำคะแนนเก็บเยอะๆครับ ส่วนสอบค่อยว่ากัน

ปล.ปีนี้จะได้ 3 มั้ยเนี่ย - -