ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485

เน็ต CAT ดีไหมครับ

คือผมใช้ TOT อยู่ครับช้ามากๆ เลย ว่าจะเปลี่ยนไปใช้ CAT อยากทราบว่าดีไหมครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้า

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    หนัก!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    หนัก!!!!!!!!
    หนักทั้งคู่หรอครับ -*-

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ดีที่สุดในประเทศไทยแล้วครับแต่รับรองได้ไม่ัมากในประเทศเลยคนใช้น้อยกว่าเจ้าอื่นละมั่ง

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    ผมไม่รู้นะครับ ว่าดีหรือป่าว แต่แพงบรรลัย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอตอบตามความจริงละกัน เพราะใช้ในร้านอยู่

ดีถือว่ามากครับ เพราะสปีดนั้นมาเกือบเต็ม เมื่อก่อนผมใช้เนต CAT แบบสายทองแดง (คือ สายเหมือนๆกับ TOT 3BB) เทสสปีด วัดกัน CAT แรงกว่าครับ ออกนอกก็หายห่วง ปิงประมาณ 80 - 200 ขึ้นอยู่กะสภาพความยาวสายจาก DSLAM มายังบ้านครับ
    ข้อเสียของสายทองแดง!!!!!!>>>>>ได้กลินฝนจะเริ่มหลุดก่อน ประมาณ 30-60 วิ ก็จะติดเองอัตโนมัติ แต่ถ้าฝนตกยาวๆ จะตัดไปช่วงฝนเริ่มตก แล้วหลังจากนั้นก็ใช้ยาวครับ

อีกบริการของ CAT คือ ไฟเบอร์ออฟติกครับ (เคเบิ้ลใยแก้วนำแสง) อันนี้ผมใช้งานมากว่า 2 ปีครับ ยอมรับว่าแพงจริง แต่ความเร็วไม่มีตกครับ ออกนอกลื่นหัวทิ่ม ในประเทศ ลื่นหัวแตกครับ ตอนนี้มีความเร็วที่ให้บริการอยู่ที่ 12Mbps 20 Mbps 30Mbps 100Mbps

โดยที่ 12Mbps นั้นราคาจะประมาณ 1500 ยังไม่รวม Vat 7 %

โดยส่วนตัวโคตรคุ้มครับ

(12Mbps โหลดบิท หรือโหลดตรง ได้ 1.2-1.3M/s)
    น้อง MU 7 ของผมมมมมม หล่อง่ะ ><

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    เน็ต CAT อย่าไปใช้เลยครับ ใช้เน็ต DOG ดีกว่าครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    คนที่บอกว่าเน่าถามหน่อยเถอะเคยใช่รึยัง ??? อันนี้ใช้อยู่ครับ ดีครับแต่แพง อิอิ (ตามรูปเทส โหลดบิทค้างไว้อยู่ ขี้เกียดปิด เป็นเนตไฟเบอร์นะครับ 16/8m หรือป่าวไม่แน่ใจราคาจำไม่ได้เพราะเป็นเนตที่บ้านเป็นบริษัท)

อันนี้ลองปิดบิทดู 2ไฟล์

อันนี้ออกนอก ทุกอย่างเทส ไม่ได้ตามสปีดเพราะผมโหลดบิทอยู่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reconnang : 16th June 2012 เมื่อ 09:48
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    จากใจเลยครับ ดีคับ ผมก็ใช้

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    ผมก็ใช้เน็ตCat ครับเร็ว 4 เม๊ก อัพโหลด 1 เม๊ก ใช้เสถียรกว่าพวกเจ้าอื่นเยอะ ถึงจะไม่ได้เร็วแบบ 7-8เม๊กก็เถอะ

เดือนละ 800 บาท แต่หลุดยากมาก ก่อนหน้านี้ผมใช้ 3BB เน็ตได้เล่นนาน 1 นาที โดยที่ไม่หลุดนี่ก็บุญโขแล้ว

ถ้าเล่นเกมจริงๆ ปิงก็ปกตินะครับ 30-40 ไม่ได้ 80 อย่างในรูปแน่นอน
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    พี่ผมที่เปิดร้านเกม

เห็นเขาบอกว่า cat ดีมากๆ ถ้าจะเปิดร้านเกมให้ใช้ค่ายนี่เลย
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoomSuperNoob อ่านกระทู้
    พี่ผมที่เปิดร้านเกม

เห็นเขาบอกว่า cat ดีมากๆ ถ้าจะเปิดร้านเกมให้ใช้ค่ายนี่เลย
    แต่ผมไม่เข้าใจเท่าไหร่ ทำไมร้านเกมแถวๆบ้านผมแท๊บทุกร้านใช้ 3bb หว่าแค่ 10 เม็กเองแล้วแชร์ตั้งเกือบ 20 เครื่อง

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BestG036 อ่านกระทู้
    แต่ผมไม่เข้าใจเท่าไหร่ ทำไมร้านเกมแถวๆบ้านผมแท๊บทุกร้านใช้ 3bb หว่าแค่ 10 เม็กเองแล้วแชร์ตั้งเกือบ 20 เครื่อง
    มันถูกไงครับ ไม่กินต้นทุนแถมได้กำไรตั้งมากมาย
    .. BUT I CAN'T SLEEP

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    ดีครับผมก็ใช้ ไม่หลุดบ่อย(ไม่หลุดเลยแหละ --) ผมติดตั่งฟรี แต่ต้องใช้ให้ครบ 1 ปี ถ้าไม่ครบเขาจะเก็บค่าติดตั่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    กระทู้นี้ได้ความรู้แฮะ thx ทุกคน