ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

ทำยังไงดีผม'กลัวบอล' !??

โอ๊สท์ สวัสดีครับผม Kiririn ครับผม

คือผมมีปัญหาที่สำคัญสุด ๆ ในกีฬาเกี่ยวกับลูกบอลครับ
    ปัญหาง่าย ๆ แต่มันไก่มากเลย คือปัญหาเรื่อง "กลัวบอล" นั่นเองครับ

เวลาผมเล่นฟุตบอลเนี่ย เพื่อน ๆ ชอบจับผมมาเล่นตำแหน่งผู้รักษาประตูตลอด เพราะผมเตะไม่เก่งแหละ(จริง ๆ ผมเล่นบาส)
    เพราะผมเล่นบาสเนี่ยล่ะมันจับผมเป็นโกลด์ตลอด คงคิดว่าผมจะจับบอลเก่งแต่ไม่เลยผมแทบเล่นไม่ได้เลย
    เวลาเล่นใต้แป้นเนี่ยพอเวลารีบาวผมมักจะไม่ได้บอลตลอด ก็เพราะผมกลัวบอลนี่แหละ กลัวมันหล่นมาชนหน้า ทั้งเจ็บทั้งหน้าแตก = =
    เวลารับบอลที่ส่งมาก็เหมือนกัน พอเพื่อนร่วมทีมส่งมา อ๊ะ...ก็ดันกลัวบอลรับพลาดตลอด ไม่มีใครอยากเล่นด้วย ไม่มีใครอยากส่งให้

คำถามครับ!!
    ผมจะทำไมยังไงให้หายกลัวบอลซักทีครับ มันฝังใจมาตั้งแต่เด็ก ๆ แล้วครับ ตอนเด็ก ๆ โดนบอลอัดบ่อย เห็นบอลลอยมาแล้วเหวอตลอด
    ปัญหานี่แก้ไม่ตกมาตลอดเลย จะเล่นบาสกับเขาก็ไม่ได้ซะทีช่วยผมด้วยครับ...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ลองไม่หลบบอลดูซักครั้งสิครับ ถ้าพี่รับบอลได้ครั้งแรก มันจะทำให้พี่กลัวน้อยลงน้ะครับ ลองดูสิครับ และอีกอย่างน้ะครับ ถ้าพี่ไม่ลองดูไม่ลองทำน้ะครับ พี่จะไม่มีทางทำได้หรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RapG-unit : 6th August 2011 เมื่อ 00:12
    [TH]<แทนครับ>({BC}

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RapG-unit อ่านกระทู้
    ลองไม่หลบบอลดูซักครั้งสิครับ ถ้าพี่รับบอลได้ครั้งแรก มันจะทำให้พี่กลัวน้อยลงน้ะครับ ลองดูสิครับ
    ตามนั้นครับ
    แต่ก่อนเล่นบาสแรกๆกลัวซิบเวลามันโยนส่งมา
    หลังๆโดนหน้าไปทีสองทีหลังๆไม่ค่อยโดนแล้วเลยหายกลัวเลย [มันโดนจนชิน]

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RapG-unit อ่านกระทู้
    ลองไม่หลบบอลดูซักครั้งสิครับ ถ้าพี่รับบอลได้ครั้งแรก มันจะทำให้พี่กลัวน้อยลงน้ะครับ ลองดูสิครับ และอีกอย่างน้ะครับ ถ้าพี่ไม่ลองดูไม่ลองทำน้ะครับ พี่จะไม่มีทางทำได้หรอก
    เอ่อท่านครับ
    แต่ถ้าพูดถึงบอลผมก็กลัวนะ
    ให้เดาะวงอะได้
    แต่ไปเล่นบอลจริงๆละไม่ไหวเลยมันบ้าพลังกันจริงๆ

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ทำใจให้สงบ ตั้งสมาธิให้ดี ตามองไปที่ลูกบอล อย่ากลัว ผู้ชายไม่ควรกลัว เรื่องแค่นี้ โดนบอลอัด ยังดีกว่าโดนต่อย คนที่เล่นบอลเค้าก็โดนเตะอัด กันเป็นประจำ เดียวก็ชินเองละครับ ไม่เจ็บมากหรอก
    SLIPKNOT FAN CLUB

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมก็กลัวนะ ถ้ายิงใกล้ ๆ ถ้าไกล ๆ ไม่กลัว ยิงมาเลย 555
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    แต่ก่อนผมก็เป็น แต่ผม หายได้เพราะ เอา บ้าบิ่น เข้าสู้เลยอะ แปป เดียวลองบ้าบิ่น สู้กับ ลูกบอลดูสิ รับรองหายชัวร์

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    ลองโดน ยัด บ่อยๆ ดิครับ เด๋วมันชิน หรือ คุณทำใจกล้า วิ่งเข้าหาบอลเลย ;D

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    2
    1.อย่าไปกลัวครับ กีฬามันต้องมีเจ็บบ้างไรบ้าง ลองเชฟ(ปัด,รับ) ลูกบอลมันดูสักครั้ง จะเกิดความรู้สึกว่าเราเป็นตำแหน่งที่สำคัญที่สุดและเท่ห์ที่สุด จากนั้นไม่นานความมันส์ก็เกิดครับ แล้วเราจะไม่กลัวบอลเลย

2.วิ่งเข้าหาบอลเลยครับ หายเเน่นอน!

ปล.นายโกล เจ๋งที่สุดในสนามครับ เวลาเซฟลูกยากๆได้ มันจะเท่ห์สุดๆ
    ปล2.ผมเล่น 2 ตำแหน่ง กองหน้าและโกล (สลับกันไป)

---------------------------------------------------------------

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    คุณไม่ได้กลัว แค่คุณไม่กล้าครับ ลองกระโดดเข้าหาบอลสิ จะรู้ว่ามันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คุณคิดเลย ถ้าคุณรักฟุตบอล คุณก็่ต้องรักลูกบอลครับ ><

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ฝึก passing จ่ายไป-มา กันสองคนครับ
    จากนั้นก็ค่อยๆ ขยายวง จ่ายแรงกว่าเดิม จากนั้นก็ขยายไปอีก
    ฝึกให้ร่างกายชินกับบอลไปซักอาทิตย์ ก็ไม่กลัวแล้วล่ะครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นกีฬามันก็ต้องมีเจ็บตัวบ้างเป็นธรรมดา พยายามอดกลั้นสักนิด รับรองไม่กลัวเจ็บแน่
    เกมมีไว้ให้เล่นสนุก อย่าซีเรียสกับมันมากเกินไป

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    ใจกล้า เอาหน้าสู้ครับ เอ้ยไม่ใช่ ล้อเล่นๆ ต้องมีสติตอนเล่นตลอดเวลาครับแล้วเวลาบอลหรือบาสลอยมาก็ให้รีบเอามือรับครับ

ปล.แต่ถ้าเป็นบอลผู้เล่นตำแหน่งอื่นก็ส่วนอื่น เช่น อก ฯลฯ ไม่งั้นแฮนบอลแน่ 55

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    โหม่งเลย รับรองหายกล้ว
    Steam : Blackwolf

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ผมก้อเป็นผู้รักษาประตูเหมือนกัน

จะบอกว่าทุกคนก้อกลัวเหมือนกันหมด ไม่มีใครไม่กลัว

คุณลองทำท่าปาบอลใส่หน้าผู้รักษาประตูคนอื่นดูครับ

ไม่ต้องทำความกลัวให้หมด ขอแค่กล้าให้มากขึ้นก้อพอครับ
    ???

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    1
    1 ควรมีพระ 2.ให้พระสวดมนตร์ให้ 3.เช่าพระเครื่องจากวัดไหนก็ได้ 4. แค่นี้บอลก็ทำไรคุณไม่ได้แล้ว

5555555+ ผมล่อเล่น สำหรับผมนะ เคยเป็นโกลมาก่อน ตอนแรกก็กลัวเจ็บละ หลังๆ โดนอัดบ่อยๆ พอเซฟได้ เพื่อนก็มาชม มันทำให้ผมมีกำลังใจ ไม่กลัวความเจ็บ ผมยิ่งโดนอัด ยิ่งคึก ( ซาดิสไปเปล่าแว๊ ) แต่อันนี้ก็แล้วแต่คน ตอนนี้ผมหันมาเล่นกองหลังแทน ชอบเข้าหนักๆกับพวกกองหน้า ที่ชอบโชว์ เห้นมันเจ็บแล้วสะใจดี ฮ่าๆๆ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    อยากบอกว่า จขกท.เป็นเหมือนผมแต่ก่อนเปะๆ อย่างที่หลายๆท่านบอกข้างบนแหละครับ

แต่ก่อนผมกลัวเหมือนกัน หลังๆก็ลองดูจากเพื่อนที่เป็นผู้รักษาประตู + ความกล้าๆที่จะลอง

พอได้เล่นหลายๆครั้งจะมีประสบการณ์ทำให้เรากลัวน้อยลงครับ เป็นกำลังใจให้จขกท.เน้อ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    ผมก็กลัวบางที ตอนนี้ก็ยังกลัวอยู่

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    ต้องโดนอัดบ่อยๆครับ เเล้วมันจะชินไปเอง
    Southside Phuket