ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,383
    Blog Entries
    1

Question ผมอยากรู้จังครับ คนที่เขาอัพเกมส์เขาเอาเกมส์มาจากไหน อ่านต่อ

ผมอยากรู้จังครับ คนที่เขาอัพเกมส์เขาเอาเกมส์มาจากไหน

1.เขาโหลดของคนอื่นมา แล้วมาอัพเองเหรอ มันไม่ผิดเหรอครับ

2.ลงทุนซื้อแผ่นแท้มาอัพเอง มันจะเสีียตังเยอะเกินไปรึป่าวครับ

ผมสงสัยมานานแหละครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อืม เคยนึกเหมือนกัน แต่เขามาให้โหลดฟรี เลยไม่อยากคิดมากๆ อิอิ
    เมื่อไรที่เรารู้สึกลำบากหรือท้อแท้ จงมองดูคนที่เข้าลำบากและท้อแท้กว่าเรา

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801
    ข้อแรก ผมว่าไม่ผิดนะครับ เพราะ เราโหลดของคนอ่นมาแล้วมาอัพเอง เราก็ต้องเสียเวลา ในการอัพเยอะ ถือว่าลง แรงนะครับ ข้อนี้สำหรับผม ผมว่าไม่ผิด

ข้อ 2. อันีน้แล้วแต่คนครับ บางทีซื้อมาเล่นเองแล้วพอเล่นเบื่อๆ มาอัพก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    281
    1
    ok ขอบคุนครับ

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ยังไงคนที่อัพเค้าก็ต้องนึกร่วงหน้าไว้อยู่แล้วว่ามันก็ต้องมีคนเอาไปเผยแพร่ แต่ส่วนของที่ซื้อแผ่นจริงมาอัพ ติดลิขสิทธิ์แค่ก็อปลงเครื่องก็ไม่ได้อยู่แล้วมั้งนอกจากจะมีโปรแกรมอะไรไม่รู้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    281
    1
    ครับผมมมมมมมมมมมมมมมมมม ไอเรื่่องที่คนอื่นจะโหลดเอาไปแจกต่อ ผมไม่ได้คิดมากเท่าไหร่ครับ

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    http://www.skidrowgames.net/

กล่าวขอบคุณ
    281
    1
    อ่ะนะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    15
    เขาโหลดของคนอื่นมา แล้วมาอัพเองเหรอ มันไม่ผิดเหรอครับ
    ไม่น่าจะผิดน่ะครับ เพราะเดิมทีคนนั้นอาจจะไปโหลดของคนอื่นมาอัพอีกทีก็ได้ครับ

ลงทุนซื้อแผ่นแท้มาอัพเอง มันจะเสีียตังเยอะเกินไปรึป่าวครับ
    ถ้าซื้อมาอัพโดยเฉพาะ ไปซื้อแผ่นก๊อปมาอัพ ไม่ดีกว่าเหรอครับ -*- แผ่นแท้ซื้อมาเล่นสิครับ แต่ถ้ามัน ลง Crack เล่นเถื่อนได้ก็เอามาอัพแจกก็ได้ครับ ไม่มีเสียหาย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banklovefern อ่านกระทู้
    ครับบบบบบบบบบบบผม ขอบคุณพี่อาร์มมากครับ

แต่บ้านผมอยู่ในเมือง แผ่นก็อปไม่มีขายหรอกครับ
    ในเมืองน่าจะมีเยอะนะครับ -*-

หรือสั่งผ่านเน็ตเอาสิครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchapon665 : 16th June 2012 เมื่อ 13:59

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    281
    1
    ครับบบบบบบบบบบบผม ขอบคุณพี่อาร์มมากครับ

แต่บ้านผมอยู่ในเมือง แผ่นก็อปไม่มีขายหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311
    คุณ Ramis หรือคุณ GII1818 หรืออัพโหลดคนอื่นๆเขาโหลดมาครับ แล้วมาอัพต่ออีกครั้งหนึ่งเพื่อจะให้พวกเราโหลดได้เร็วขึ้นเพราะว่าถ้าให้เราไปโหลดเว็ปนอกคงไม่ไหว
    มันช้ามากและต้องใช้ฟรีเมี่ยมในการโหลด คุณ Ramis หรือคุณ GII1818 เขาอาจจะใช้ VPS ครับต้องเสียตังเช่า VPS อีกทีหนึ่ง
    เว็ปส่วนมากที่พวกเขาไปโหลดมาก็มีเว็ปใหญ่ๆ 2 เว้ปก็คือ Warez BB กับ Skidrowcrack.com นี่แหละ เว็ป Warez BB มีทีมงาน BlackBox
    อยุ่ด้วยคือ I Am Awesome พวกนี้เร็วเหนือเสียงครับ ตัวเกมส์มาก่อนกำหนดว่างจำหน่ายทุกที ส่วนทำทีมงานทำ Crack SKIDROW เขาไม่มีเว็ปเป็นของตัวเองหรอกครับ
    เพราะเสี่ยงต่อการโดนจับ แต่อาจะมาโผล่ในเว็ป Skidrowcrack.com บ้างก็เป็นได้

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    เอาของเว็บอื่นมา แต่ให้ Credits ก็ไม่น่าจะผิดอะไร ปล. เรปบน รู้จริง
    BEGONE THOTTTTTTTT

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    เอาของเว็บอื่นมา แต่ให้ Credits ก็ไม่น่าจะผิดอะไร ปล. เรปบน รู้จริง
    ไม่ผิดหรอกครับ แค่ใส่เครดิตไว้ก้ถือไว้ให้ความเคารพกันแล้วละ ^^
    .. BUT I CAN'T SLEEP

กล่าวขอบคุณ
    281
    1
    ครับบบบบบบบบบผม ขอบคุน สำหรับความรู้ดีๆ ที่มีให้กัน

กล่าวขอบคุณ
    281
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    ต้องให้เคดิตด้วยเหรอครับ ในเมื่อเราเป็นคนอัพโหลดเอง ถามเฉยๆนะ สงสัยจัง

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banklovefern อ่านกระทู้
    ต้องให้เคดิตด้วยเหรอครับ ในเมื่อเราเป็นคนอัพโหลดเอง ถามเฉยๆนะ สงสัยจัง
    ปล่าว หมายถึง คือ บางคนจะยก กระทู้ของ เว็บนั้น มาทั้งหมดเลยครับ เอามาทั้งกระทู้เลย แล้วเอามาแต่งเพิ่มนิดหน่อย ก็ OK พอสร้างเสร็จ ให้ Credits ก็จบ หรือ ง่ายๆ คือ Copy ชาวบ้านเค้ามาอ่ะ แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไร ยังไงก็เป็นลิงค์ของเค้า ยังไง เราสร้าง เค้าก็ได้ตังอยู่ดี ใช่ไหม เหมือน ส่งผลประโยชน์ให้คนอัพอีกเว็บอ่ะ
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    281
    1
    อ่อๆๆๆๆๆๆ เข้าจัยแร้วครับท่าน

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    ผมโหลดจากพี่อาร์มมาอัพครับ ^^''

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    281
    1
    อ่ะนะ 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    โหลดมาจากเว็บบิทฝรั่งไงเว็บอ่าวโจรสลัดไรเงี้ยะ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ผมโหลดมาจากเว็บบิทโจรสลัดน่ะ เกือบทุกเกมเลยด้วย ที่ผมเคยอัพอ่ะนะ มาจากเว็บนั้นทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ส่วนน้อยน่ะ ที่ซื้อมาเองอัพเอง เพราะเห็นมี แครก ทุกเกม

กล่าวขอบคุณ
    281
    1
    อ่ะนะ ขอบคุนสำหรับ คำคิดเห็นดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ผมคิดว่านะ พวกนักอั๊ปเกมประจำเว็บโจ๊กเก้อร์เกมไทยแลนด์ หาแหล่งเกมจาก 3 ช่องทาง
    1. ซื้อแผ่นเกมแล้วอั๊ปโหลดลง web host อะไรก็ได้
    2. Googlling ;ใช้ได้กับเกมเก่า และต้องใช้ความพยายามสูง มากๆด้วย เพราะเว็บที่มีเกมฟรีให้โหลดและ link ใช้ได้นิมักจะอยู่หน้าท้ายๆ หน้าราวๆ 30 - 50 นั่นแหล่ะกว่าจะเจอ ผมก็ใช้วิธีนี้หาเกม Gangsters 2 เหมือนกัน
    3. ใช้ Search Engine ใต้ดิน (ซึ่งก็หายากส์ บางทีคุณอาจจะต้องเข้าไปพัวพันกับองค์กรอาชญากรรมจริงๆ แต่ผมเคยเห็น Search Engine ใต้ดิน เมื่อนานนนนนนนนนนนนนน มาแล้ว 10 ปี เห็นจะได้)

เท่าที่ผมนึกออก

กล่าวขอบคุณ
    281
    1
    ครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ