ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3

Draw Something กำลังจะเป็นเกมโชว์บนทีวี…!?

ครือข่ายโทรทัศน์ CBS ได้ชนะการประมูลครั้งใหญ่ไปเมื่อไม่นานมานี้ ทำให้เครือข่ายได้สิทธิ์ในการแปลงเกม Draw Something เป็นเกมโชว์บนทีวีไปเป็นที่เรียบร้อย!

ถึงในตอนนี้ทาง CBS ยังไม่ได้ประกาศแผนในการสร้างรายการทีวีเกี่ยวกับ Draw Something ก็จริง แต่ด้วยผังรายการที่แน่นอยู่ในขณะนี้ เราคงจะได้เห็นรายการติงต๊อง-เอาดารามาแข่งวาดรูปกันอย่างเร็วที่สุดก็ในปีหน้าครับ

และถ้าเกมบนมือถืออย่าง Draw Something ถูกซื้อไปเป็นรายการทีวีแล้วประสบความสำเร็จขึ้นมา เราอาจจะได้เห็นเกมหลายๆ เกมถูกซื้อมากขึ้นก็ได้… อย่างรายการวิ่งแข่งกันในวัด รายการปานกใส่หมู หรือรายการแข่งกันขโมยผักจากแปลงของเพื่อนบ้าน อะไรทำนองนั้น…มั้ง

ในขณะเดียวกัน ในเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมา จำนวนผู้เล่นในแต่ละวันของ Draw Something ลดลงไปเกือบ 5 ล้านคน จากประมาณ 14.3 ล้านคนลดลงอยู่ที่ประมาณ 10.4 ล้านคน แต่เมื่อเกมโชว์ตัวนี้ออกอากาศ อาจจะทำให้ยอดผู้เล่นกลับมากระเตื้องอีกครั้งก็เป็นได้ครับ

credit:http://www.noob.in.th/blog/2012/06/1...how-on-cbs-tv/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    เอ่อ....คือ แบบว่าอ่านแล้วไม่เข้าใจเลยอะ Draw Something มันคืออะไรกันแน่ครับ งง

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomttc อ่านกระทู้
    เอ่อ....คือ แบบว่าอ่านแล้วไม่เข้าใจเลยอะ Draw Something มันคืออะไรกันแน่ครับ งง
    Draw Something คือเกมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomttc อ่านกระทู้
    มันเป็นเกมที่จะเล่นกัน 2 ฝ่าย
    ฝ่ายนึงต้องใบ้คำตอบของคำถามด้วยการวาดรูป อีกฝ่ายต้องตอบจากรูป สนุกดีลองหาเล่นดู

Skrillex !

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ผมไม่สนเกมเลยอ่ะ เข้ามาดูรูปดิสจขกท.อย่างเดียว อย่าว่ากันเน้อ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    763
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    โอ้ววววว สนุกแน่

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    อ๋อ ผมเคยเล่นอยู่

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    2
    น่าสนใจดีนะ ต้องใบ้คำ คงจะยากน่าดู

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    น่าจะสนุกแฮะ ยิ่งให้คนฝีมือห่วยๆเล่นคงสนุกแน่ 555

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เกมนี้มันก็เอามาจากเกมโชว์ไม่ใช่หรือ เมื่อก่อนเมื่องไทยก็เคยทำ รายการชื่อ "มาตามนัด" ไง เกิดทันกันรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    น่าสนุกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ท่าทางเกมส์จะสนุก เดี๋ยวลองไปเล่นบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    มันก็น่าจะทำเป็นเกมโชว์อยู่น่ะนะ
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    แต่ก่อนฮิตมากเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นเล่นกันละ
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.