ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 81617181920 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลง The New iCEnhancer 2.1 แล้วมันเห็นการ์ดจอเหลือแค่ 59 mb อะคับ ทำไง การ์ดจอ geforce gt 540m 2 gb

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    1.0.4.0 ลง ม็อดภาพอันไหนดี ที่ลื่นๆ สวยๆ ไม่มีบัค

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าจะโหลดตัวเกมโหลดที่ไหนได้หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    แล้ว GTA IV EFLC ลงโหมด ได้เปล่าครับ ??

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ milkkubb อ่านกระทู้
    ลง The New iCEnhancer 2.1 แล้วมันเห็นการ์ดจอเหลือแค่ 59 mb อะคับ ทำไง การ์ดจอ geforce gt 540m 2 gb
    ท่านลงโน๊ตบุค ใช่ป่าวครับ ถ้าใช่ ไม่แนะนำลงม๊อดครับ ถ้า pc ท่านโหลด iCEnhancer 2.1 มาจากคนเริ่มกระทู้หรือป่าวครับ ตัวที่เจ้าของกระทู้แจก ผมลง+เกมส์ตัวเต็มได้ไม่มีปัญหาครับกับ pc ตั้งโต๊ะ เคยลองเอาม๊อดมาจากเวบฝรั่งมันเห็นการ์ดจอผม แรม 2 กิ๊กจาก 1 กิ๊ก ตอนปรับภาพโหดๆเกมส์มันบอกผ่านตลอดแต่พ่อเล่นเด้งครับ ฟ้องบอกเมมการ์ดจอไม่พอ 55555555 ม๊อดมันไปหลอกเกมสืว่าแรมการ์ดจอเยอะ สุดท้ายเล่นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maetasit อ่านกระทู้
    ถ้าจะโหลดตัวเกมโหลดที่ไหนได้หรอครับ
    ลองพิมชื่อเกมส์ gta iv ในกูเกิลดูครับมีคนแจกเยอะแยะครับ แต่บอร์ดเราห้ามครับผม แนะนำตัวเต็ม 14 กิ๊กครับ ปัญหาน้อย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oLiquiDo อ่านกระทู้
    1.0.4.0 ลง ม็อดภาพอันไหนดี ที่ลื่นๆ สวยๆ ไม่มีบัค
    แนะนำ enb ครับ จะได้ภาพสไตล์สว่างแสงแดดเข้มออกแดงเหมือนจริงนะผมว่า มีเยอะๆเลยครับแจกฟรีทั้งนั้น ผมไปเจอมา 1 ตัวไฟหน้ารถเป็นซีนอนสีน้ำเงินฟ้า สวยสมจริงมากเลยชื่อ Mixed enb ผมโหลดมาแล้ว แต่ลืม่าโหลดมาจากใหน ท่านลองพิมให้กูเกิลหาดูครับ หรือยังไง ลองหลายๆม๊อดครับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน ลงแล้วลุ้นว่าจะเด้งใหม สนุกดีครับ อิอิ ถ้าเจอเวบจะมาบอกอีกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ssaim99 อ่านกระทู้
    แล้ว GTA IV EFLC ลงโหมด ได้เปล่าครับ ??
    ลงได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wutgame อ่านกระทู้
    ไม่รู้ถูกใหมนะ แต่ผมลองหาๆๆ ส่วนมากมันไม่ต้องใช้ม๊อดรถดิ๊ฟเลย เพียงแค่ท่านนำรถที่เขาบอกว่ามันดิฟได้ หรือไว้สำหรับดิฟ มาลง แทน พวกรถ supercar เช่น infernus turismo ประมานนี้นะ แล้วท่านนำเลขที่อยู่ใน readme ชื่อ handling ตัวนี้นะมาใส่แทนรถเดิม เพราะค่าพวกนี้สำหรับรถดิฟได้มันจะแต่งมาแล้วให้รถเบา สไลด์ได้ง่าย ผมลองนำมาลงแล้ว ควบคุมยากมากครับ ลื่นซ้ายลื่นขวาตลอด แต่อย่าลืม มาลงแทนรถ supercar นะครับ รถธรรมดมันไม่แรงผมลองแล้วครับ ที่สำคัญถ้ายากดิ๊ฟมัน คุณหาสนามรถดิ๊ฟมาลงด้วย มันจะโค้งเยอะ ดิ๊ฟกันตลอดทาง
    แนะนำ 1 คันครับ http://www.gtagaming.com/downloads/g...icle-mods/4547

ขอบคุณมากนะครับ ขอบคุณจริงๆ ผมลองดูแล้ว กับ comet แต่ม๊อดเป็น skyline gtr35 ดริฟได้อยุ่ แต่คุมยากมากกก

กล่าวขอบคุณ
    30
    ลง The New iCEnhancer 2.1 ไปภาพแหล่มเลย ปรับสุดหมด อยู่ที่ 61.05 ลื่นๆ สบาย

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oLiquiDo อ่านกระทู้
    ลง The New iCEnhancer 2.1 ไปภาพแหล่มเลย ปรับสุดหมด อยู่ที่ 61.05 ลื่นๆ สบาย
    สเปคคอมท่าน เหลือเกิน ร้ายกาจ มากครับ งบเท่าไรครับเนี๊ย

กล่าวขอบคุณ
    30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wutgame อ่านกระทู้
    สเปคคอมท่าน เหลือเกิน ร้ายกาจ มากครับ งบเท่าไรครับเนี๊ย
    หมดไป 32000 คับ 4ชิ้น ที่เหลือ ของเก่าคับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ร่มชูชีพ หาจากไหนหรอคับ พอดี ลง WTC ไป ว่าจะไปโดดร่มเล่น

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    http://www.gtagaming.com/downloads/g...icle-mods/6243 ลองดูครับ ผมยังไม่ได้ลอง
    ขอบคุณมากคับ จาลองนะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมโน้ตบุ๊คลงม็อดไม่ได้อะคับ เสียใจ TT

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ milkkubb อ่านกระทู้
    ทำไมโน้ตบุ๊คลงม็อดไม่ได้อะคับ เสียใจ TT
    มอดได้ครับผม แต่ไม่แนะนำครับเนื่อจากข้อจำกัดมันเยอะ เช่นการระบายความร้อน การม๊อดเกมส์นี้จะทำให้เครื่องทำงานหนักขึ้นหลายเท่าจากเกมส์ที่ไม่ม๊อดครับ แล้วโน๊ตบุ๊คส่วนมากการ์ดจอ cpu ram การจ่ายไฟ ความสามารถน้อยๆครับ เหมาะกับการทำงานมากกว่าเล่นเกมสืโหดๆๆครับผม เล่นไม่นานเครื่องก็ร้อนมือโดนไม่ได้แบบนั้น ไม่กี่วันพังครับผม สเปคน้อยๆ ม๊อดไปก็อาจจะปรับภาพไม่ได้เยอะครับ มันจะกระตุก ด้วยความปราถนาดีจากทีมงาน อิอิ ถ้าจะทำทำได้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    30
    จะลง ม็อดรถ แบบไหน ให้มันไม่ บัค แท็กซี่ เต็มเมืองอะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

หัวค่ำมีไฟขึ้นมาเฟรมจะตกแต่ก็พอไปได้ สวยดีครับ
    อยากทราบว่า เวลาเปิดกระโปรงรถ เปิดประตูอย่างในคลิปนี้อะครับ ถ้าสมมุติเราลงสคริปแล้ว เวลาจะเปิดกระโปรงรถ เปิดประตู เราต้องกดปุ่มไหนรึเปล่าครับ หรือมันจะเปิดเองครับ ?
    I AM FAME

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81

ไม่มีไรทำนั่งอัดวิดีโอเล่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81

http://www.mediafire.com/?ggfaxkgcx7fbys2

Mod ฉลาม ลองเอาไปใช้ดู จี้ดี

นักสารพัดรับจ้าง
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 925
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวมาโหลด

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ *_~FamePuan~_* อ่านกระทู้
    อยากทราบว่า เวลาเปิดกระโปรงรถ เปิดประตูอย่างในคลิปนี้อะครับ ถ้าสมมุติเราลงสคริปแล้ว เวลาจะเปิดกระโปรงรถ เปิดประตู เราต้องกดปุ่มไหนรึเปล่าครับ หรือมันจะเปิดเองครับ ?
    อันนี้ท่านต้องลง Trainer ก่อนครับ Trainer คือตัวที่ใช้เรียกรถ อาวุธิ เพิ่มพลังชีวิต ซ่อมรถ เปิดประตู เปิดฝากระโปรง อีกหลายคำสั่งครับ รวมอยู่ด้วยกันเช่น
    J+ Num 0 Engine Off/On
    J+ Num 1 Close Left Front Door
    J+ Num 2 Close Right Front Door
    J+ Num 3 Close Left Rear Door
    J+ Num 4 Close Right Rear Door
    J+ Num 5 Close Hood
    J+ Num 6 Close Trunk
    แบบนี้ครับใช้ง่ายมากครับผม
    ปล. ถ้ารถคันใหนลง emp ไว้สำเร็วแล้ว พวกสปอยเลอร์ถ้าเรากดคำสั่งให้มันยกด้วยเจ้า Trainer มันจะปิดกลับทันที เหมือนตอนเราเล่นเกมส์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamborghini อ่านกระทู้

http://www.mediafire.com/?ggfaxkgcx7fbys2

Mod ฉลาม ลองเอาไปใช้ดู จี้ดี
    ท่าน อาจารย์ เอาของแปลกมาฝาก มันลงแทนเรือ ใช่ใหมครับเนี๊ย ว่างๆหามาฝากเยอะๆๆครับผม

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อันนี้ท่านต้องลง Trainer ก่อนครับ Trainer คือตัวที่ใช้เรียกรถ อาวุธิ เพิ่มพลังชีวิต ซ่อมรถ เปิดประตู เปิดฝากระโปรง อีกหลายคำสั่งครับ รวมอยู่ด้วยกันเช่น
    J+ Num 0 Engine Off/On
    J+ Num 1 Close Left Front Door
    J+ Num 2 Close Right Front Door
    J+ Num 3 Close Left Rear Door
    J+ Num 4 Close Right Rear Door
    J+ Num 5 Close Hood
    J+ Num 6 Close Trunk
    แบบนี้ครับใช้ง่ายมากครับผม
    ปล. ถ้ารถคันใหนลง emp ไว้สำเร็วแล้ว พวกสปอยเลอร์ถ้าเรากดคำสั่งให้มันยกด้วยเจ้า Trainer มันจะปิดกลับทันที เหมือนตอนเราเล่นเกมส์ครับ
    *ท่านใช้ Trainner ตัวไหนหรอครับ ใช่ตัว Simple Trainner รึเปล่าครับ หรือว่าใช้ตัวอื่น
    *ผมงงตรงนี้นิดนึง "พวกสปอยเลอร์ถ้าเรากดคำสั่งให้มันยกด้วยเจ้า Trainer มันจะปิดกลับทันที เหมือนตอนเราเล่นเกมส์ครับ" อันนี้อะครับ งง หมายความว่าไงหรอครับ ?
    *อยากรู้ว่าจะหาโค้ดรถจากไหนครับ เวลาเอามาใส่ในโค้ด EPM แหะ ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย *_~FamePuan~_* : 1st September 2012 เมื่อ 10:57
    I AM FAME

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ *_~FamePuan~_* อ่านกระทู้
    *ท่านใช้ Trainner ตัวไหนหรอครับ ใช่ตัว Simple Trainner รึเปล่าครับ หรือว่าใช้ตัวอื่น
    *ผมงงตรงนี้นิดนึง "พวกสปอยเลอร์ถ้าเรากดคำสั่งให้มันยกด้วยเจ้า Trainer มันจะปิดกลับทันที เหมือนตอนเราเล่นเกมส์ครับ" อันนี้อะครับ งง หมายความว่าไงหรอครับ ?
    *อยากรู้ว่าจะหาโค้ดรถจากไหนครับ เวลาเอามาใส่ในโค้ด EPM แหะ ๆ
    Trainner = Simple Trainner ครับ ผมใช้ v.4 อันที่จริงแบบนี้ครับ Simple Trainner มันคือตัวโกงเกมส์นั้นเอง ความสามารถมันคือ โกงเวลา โกงรถ โกงอาวุธิ โกงได้อีกหลายๆ แต่ๆ เวลาเราใช้ มันต้องกดปุ่ม แล้ว คำสั่ง เจ้า Simple Trainner มีเป็น 100 คำสั่ง ถ้าเราเข้าเมนูมันจากการกด F3 จะมีเมนูย่อยๆอีก แล้ว ย่อยๆ ออกไปอีก แต่เขาก็สร้าง อ๊อตคีย์ให้เราไว้ใช้ได้ด้วย เป็น เวิร์ดติดมากับโปรแกรมครับเปิดอ่านดูเอาเอง ดังนั้น ปุ่มกด เปิดประตู ซ้าย ขวา กระโปรงหน้า หลัง สปอยเลอร์ หรือ อะไรก็ตาม มันจะมี อ๊อดคีย์ให้ใช้ ดังตัวอย่างนี้แหละครับผมยกมานิดเดียวเองยังมีอีกเยอะๆๆ แต่รถที่ลง EMP เค้าเขียนโค็ตมาให้มันจะยกสปอยเลอร์ หรือ ครีบข้างเองแบบอัตโนมัติ เวลารถวิ่ง โดยจะมีค่ากำหดความเร็วมา สมมุติเค้าเขียนให้ มันยก สปอยเลอร์ที่ความเร็ว 25 km/h พอรถเราวิ่งได้ความเร็วเท่านั้นมันจะยกครับ จน คามเร็วต่ำกว่า 25 km/h มันจะปิดลงมาเอง แบบนี้ครับ โค๊ด EMP ที่เขียนมาให้กดปุ่มเปิดปิดก็มีนะ เช่ารถ ที่ผมลงคลิบเปิดประทุนไงละ กด k มันเปิดหลังคา กด I มันปิด เพราะอันนี้คงอัตโนมัติ ไม่ได้ จะขับๆ 25KM/H เปิดหลังคา ต่ำกว่าปิดคงไม่ สนุกแน่
    เรื่อง โค๊ดรถที่นำมาใส่ ใน EMP เมื่อท่านลงไฟล์ สคริปแล้ว ตอนเราขับรถลองกด NUM 8 มันจะบอกโค๊ดของรถคันนั้นให้ครับ จะมี + หรือ - หน้าเลยต้องเอามาทั้งหมดไม่งั้นเด้งอีกวิธีการใส่ง่าย รถที่มี EMP จะมีที่ใส่โค๊ตมาให้ครับอยู่ในไฟล์ raedme อ่านดูครับ
    EPM:
    moveDoors.ini
    XXX,3,30,0,U,J,1,1,0,0,1,0.03,1,50,0,0,0,0,0,0,0,0,LP560-4 Spyder by:[ITC]RR_LXD
    คล้ายแบบนี้นะ ตรง xxxxx ไว้ให้เรานำโค๊ตรถมาใส่ แล้วก๊อบไปวาในไฟล์ชื่อ scripts ในโฟร์เดอร์เกมส์ วางลงใน ฟล์ movedoor.ini ใช้โน๊ตเพดเปิดนะไฟล์นี้ ลบของเก่าที่ติดมาให้หมดก่อนก็ดีครับแล้ววางที่เราก๊อบมาเซฟออกมา เล่นเกมส์ต่อ รถก็ยกๆ แล้วครับ
    ยังไงลองดูในยูทุบอีกครั้งเพื่อความเข้าใจ มีเยอะๆครับ วิธีลงรถ emp