ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

การอัปเดท Dashboard รุ่นใหม่ 2.0.15572.0 และ 2.0.15574.0 ในเครื่อง Xbox360

เป็นอีกหนึ่งการ Update ของเครื่อง Xbox360 ที่พยายามป้องกันการเล่น Copy, ล่าสุด (16 มิถุนายน 2555) MicroSoft ได้ส่งตัว Update ใหม่ผ่านระบบ Online Xbox Live ให้ผู้เล่นที่เชื่อมต่อกับ internet ได้ Update Dashboard เครื่องของตนเองให้กลายเป็น Dash 15572 แล้ว แต่ก่อนที่เราจะ Update ครั้งนี้ควรจะรู้ก่อนว่า เมื่อ Update ไปแล้วเครื่อง Xbox ของเราจะเป็นอย่างไร

อัปเดท: มีการ Update Dashboard อีกครั้งในวันที่ 20 มิถุนายน 2555 ซึ่ง Dash ใหม่จะเป็น 2.0.15574.0 ซึ่งไม่แตกต่างจาก 15572 แต่อย่างใด

ความสามารถที่เพิ่มขึ้นและบางอย่างที่เปลี่ยนแปลงไป
    - Avartar Store เมนูใหม่ที่จะมีให้เลือกได้ภายในแถบ Social
    - เพิ่มเมนู Manage Exercise info เข้าไปไว้ในส่วนของ Player profile
    - อุปกรณ์เสริมบางอย่างที่ไม่ใช่ Official ใช้งานไม่ได้เช่น จอยที่มีปุ่มกดรัว

เมนู Avatar Store ที่เพิ่มขึ้น

การเปลี่ยนแปลง(แฝง) ของการ Update 15572 และ 15574
    - การเปลี่ยนแปลงในครั้งนี้จะมีการเปลี่ยน Circuit board (CB) อีกครั้งของเครื่อง Xbox360 ทั้งรุ่นอ้วนและเครื่อง Xbox Slim ให้เปลี่ยนแปลงไป ซึ่งผลของการเปลี่ยนแปลงในครั้งนี้ จะทำให้เครื่องที่อัปเดท 15572 และ 15574 ไม่สามารถแปลงเครื่องเป็นระบบ JTAG ได้อีกต่อไป (ข้อมูลวันที่ 16 มิถุนายน 2555) ดังนั้นหากผู้ใดต้องการแปลงเครื่อง Xbox ของตัวเองให้เป็นระบบ JTAG จึงไม่ควรทำการอัปเดทในครั้งนี้ หรืออาจจะต้องรอจนกว่าจะหาทางแก้ไขได้

คำแนะนำสำหรับผู้ที่ต้องการอัปเดท
    - คนที่ต้องการเล่นเกมผ่านระบบ Xbox Live และมี Firmware ใน DVD drive เป็น LT+3.0 อยู่แล้ว สามารถอัปเดทได้เลยโดยไม่มีผลต่อเครื่อง
    เมื่ออัปเดทไปแล้วยังคงจะเล่นเกม Copy เหมือนปกติได้อยู่
    - สำหรับผู้ที่ยังมี Firmware เป็น LT+2.0 หรือต่ำกว่าอยู่ ไม่ควรทำการ Update ครับ เพราะเมื่อ Update ไปจะทำให้เล่นเกมที่เป็น XGD3 ไม่ได้

เครื่อง Xbox ที่ไม่ควร Update
    - เครื่อง Xbox รุ่นอ้วนที่มี Dashboard ตั้งแต่เวอร์ชั่น 12625 ลงมา (วิธีการดู Dashboard เลือก System Setting >> Console Settings >> วางแถบสว่างไว้ที่ System info จะมีเมนูด้านขวามือบนบอก Dashboard เช่น 2.0.12625.0 เป็นต้น) เมื่อ Update เป็นเวอร์ชั่น 15572 หรือ 15574 ไปแล้วจะไม่สามารถเล่นเกม Copy ได้อีก (สามารถแปลง LT+3.0 เพื่อให้เล่น Copy อีกครั้งได้)
    - เครื่อง Xbox ทุกรุ่น ที่มี DVD drive Firmware เป็น LT+2.0 หรือต่ำกว่า เมื่ออัปเดทเป็น 15572 หรือ 15574 ไปแล้ว จะเล่นเกมที่มีความจุ 8Gb ไม่ได้ (XGD3) ในขณะที่เกมที่มีขนาดทั่วไป (7Gb) ยังเล่นเกมได้ไม่มีปัญหา

เครื่อง Xbox JTAG มีผลต่อ Dashboard 15772 และ 15574 หรือไม่ ?
    เนื่องจากเครื่อง Xbox JTAG สามารถเล่นเกมที่ต้องการ Dash 15572 หรือ 15574 ได้โดยตรงทั้งจากแผ่นหรือจาก HDD ดังนั้นเครื่อง Xbox JTAG จึงไม่มีผลอะไรต่อการอัปเดทครั้งนี้ ถึงแม้ในปัจจุบันยังไม่มีเกมที่ต้องการ Dashboard 15572 หรือ 15574 ก็ตาม

ความคิดเห็นของทีมงาน
    หลายคนอาจจะยังไม่สนใจหรือใส่ใจอะไรนักกับการอัปเดทในครั้งนี้ ก็เพราะ "ไม่กลัวพี่.. ผมไม่ได้ต่อ online" การ update ของ Dashboard ในแต่ละครั้งจะมีตัว update ส่งมาทาง online หรือ internet ก่อนเสมอ และหลังจากนั้นไม่นาน (ไม่เกิน 2-3 เดือน) เกมรุ่นใหม่ที่กำลังจะทะยอยออกมาในอนาคต ก็จะมีการฝังตัว Dashboard รุ่นนี้อยู่ในแผ่นเกมทั่วไปด้วย นั่นหมายถึง.. ถึงแม้เราจะไม่ต่อ online ไม่ต่อ internet แต่การจะเล่นเกมรุ่นใหม่ๆเหล่านี้ได้ ก็จำเป็นต้อง Update Dashboard ที่ฝังตัวอยู่ในแผ่นอยู่ดี ดังนั้นการให้ความสนใจต่อการเปลี่ยนแปลงของ Dashboard ในครั้งนี้ จะช่วยทำให้เครื่อง Xbox ของเราปลอดภัยจากการอัปเดทโดยไม่ตั้งใจได้ .. ไม่มากก็น้อยครับ

-- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับ
    รู้สึกเหมือนทาง MS จะบีบช่องทางให้เหลือน้อยลงทุกที

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Stamford bridge
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ต้องยอมรับความจริง ว่าเราเป็นได้แค่ คนที่เล่น copy

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    1
    พี่ครับ คือผมเผลอไปอัพเดทแล้วอะครับ
    สดๆร้อนๆเลยก่อนอ่านกระทู้พี่(ขอโทษครับ)
    คือทดลองเล่นแผ่นก๊อปแล้วเล่นไมไ่ด้เลยอะครับ
    ัสรุปคือต้องเล่นแผ่นแ้ท้อย่างเดียวใช้มั๋ยครับ
    คือตอนนี้ยังไม่มีวิธีแก้ใช้ใหมครับ?

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thenero อ่านกระทู้
    พี่ครับ คือผมเผลอไปอัพเดทแล้วอะครับ คือทดลองเล่นแผ่นก๊อปแล้วเล่นไมไ่ด้เลยอะครับ
    ตรวจสอบดังนี้ครับ
    - เครื่องเป็นเครื่อง Xbox รุ่นอ้วนหรือรุ่น Slim
    - ก่อนทำการ Update มี Dashboard เวอร์ชั่นอะไร (วิธีดู Dashboard >> System Setting >> Console Setting >> System info)
    - หลัง Update แล้วมี Dashboard เวอร์ชั่นอะไร
    - ที่บอกว่าเล่น Copy ไม่ได้นั้นเล่นเกมอะไรไม่ได้บ้าง เกมไหนที่เล่นได้บ้าง

ปล. ดูรายละเอียดที่กระทู้ด้านบนน่าจะให้คำตอบได้แล้วนะครับ (แปลงเครื่องเป็น LT+3.0 ก็แก้ปัญหาทั้งหมดได้แล้ว)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    งั้นถ้าเกมในอนาคตออกมาเป็น 15572 ก็ต้องรออัพ Lt. ตัวใหม่อีกใช่หรือป่าวค่ะ..~

Lt.3.0 ก็อาจจะอยู่ได้ไม่นาน ถูกหรือป่าว?
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    งั้นถ้าเกมในอนาคตออกมาเป็น 15572 ก็ต้องรออัพ Lt. ตัวใหม่อีกใช่หรือป่าวค่ะ..~
    หากเครื่องของเราเป็น LT+3.0 อยู่แล้วก็ไม่ต้องทำอะไรเพิ่มครับ อัปเดทแล้วก็ยังเล่น Copy ได้เหมือนเดิมทุกอย่าง

Lt.3.0 ก็อาจจะอยู่ได้ไม่นาน ถูกหรือป่าว?
    ความจริงแล้ว LT+3.0 ออกมาตั้งแต่ ปลายปีที่แล้ว (25 ธันวา 2554) แล้วนะครับ และคาดว่าน่าจะอยู่ได้ไปจนสิ้นปีนี้ อายุของ Firmware 1 ปีนี่ถือว่านานอยู่นะครับ เพราะเทคโนโลยีเปลี่ยนแปลงไปตลอดเวลา อีกทั้ง MicroSoft ก็หาวิธีป้องกันการเล่น Copy โดยตลอด การอัปเดทเครื่อง Xbox ของเราจึงควรทำอย่างสม่ำเสมอครับ หากเราไม่อัปเดทเครื่อง Xbox ก็เล่นได้เฉพาะเกมเก่าๆเท่านั้นครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    1
    ขอตอบคำถามนะครับ
    - เครื่องเป็นเครื่อง Xbox รุ่นอ้วนหรือรุ่น Slim
    เครื่องผอมครับ
    - ก่อนทำการ Update มี Dashboard เวอร์ชั่นอะไร (วิธีดู Dashboard >> System Setting >> Console Setting >> System info)
    ไม่ทราบครับ
    - หลัง Update แล้วมี Dashboard เวอร์ชั่นอะไร
    พอเอาแถบสว่างไปวางมันบอกว่า 2.0.1.14717.0 ครับ

- ที่บอกว่าเล่น Copy ไม่ได้นั้นเล่นเกมอะไรไม่ได้บ้าง เกมไหนที่เล่นได้บ้าง
    เท่าที่ลองดูเล่นdark soulไม่ได้ครับแต่เกมkinect อย่าง dance central2 เล่นได้ครับ

ปล. ดูรายละเอียดที่กระทู้ด้านบนน่าจะให้คำตอบได้แล้วนะครับ (แปลงเครื่องเป็น LT+3.0 ก็แก้ปัญหาทั้งหมดได้แล้ว)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    คิดถูกจริงๆที่เอาไปอัพมาตั้งแต่ LT+3.0 ออกตั้งแต่วันแรก เพราะมันคุ้มค่าจริง

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอโทษนะครับ พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไร อ่านแล้วก็ยังงงๆ อยากถามว่า Dashboard 2.0.14719.0 เครื่องอ้วน
    สมควรอัพมั่ยครับ อัพแล้วจะยังเล่นเกมส์เดิมๆได้มั่ยครับ ขอบคุณครับ T.T

กล่าวขอบคุณ
    1
    T_Tเมื่อไรเครื่องสีขาวจะแปลงเล่นก๊อปได้มั้งอะครับอยากแปลงมั้งอะครับ

Stamford bridge
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมใช้ LT+2.0 จะลองต่อ online จะโดนแบนมัยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sillyplus อ่านกระทู้
    Dashboard 2.0.14719.0 เครื่องอ้วน สมควรอัพมั่ยครับ อัพแล้วจะยังเล่นเกมส์เดิมๆได้มั่ยครับ ขอบคุณครับ T.T
    ในปัจจุบันยังไม่มีเกมไหนต้องการ Dashboard รุ่น 15574 ดังนั้นหากยังเล่นเกมได้ทุกเกมโดยไม่มีปัญหา ก็ไม่จำเป็นต้องทำการอัปเดทครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobnew23 อ่านกระทู้
    T_Tเมื่อไรเครื่องสีขาวจะแปลงเล่นก๊อปได้มั้งอะครับอยากแปลงมั้งอะครับ
    ติดตามข่าวไปเรื่อยๆครับ หากเครื่องรุ่นใหม่แปลงได้แล้วจะแจ้งให้ทราบทาง Customer Support นี้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phetzzy99 อ่านกระทู้
    ผมใช้ LT+2.0 จะลองต่อ online จะโดนแบนมัยครับ
    หากเครื่องยังเป็น 2.0 อยู่แนะนำให้ไปอัปเดทเป็น LT+3.0 ก่อนครับ ไม่อย่างนั้นจะต่อ Online แล้วเครื่องจะมีปัญหาครับ ส่วนเรื่องการแบนไม่แบน Firmware ในตัวเครื่องเป็นเพียงตัวแปรหนึ่งเท่านั้นครับ ยังมีตัวแปรอีกหลายตัวที่จะทำให้เครื่องของเราถูกแบนได้ครับ เช่นแผ่นเกม Copy ที่ใช้ (รู้ได้ยังไง ?)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ถ้าลงเกมโดยแปลงไฟล์จาก iso เป็นgod ก็ยังปลอดภัยอยู่ใช่ป่าวอ่ะครับ แล้วถ้าเป็นแผ่นที่ซื้อที่ร้านโจ็กเกอร์จะมีปัญหาป่าวครับในอนาคต แล้วก็สำหรับJTAGไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tohan-kun : 3rd July 2012 เมื่อ 17:55

กล่าวขอบคุณ
    3
    เครื่องผม Slim lot 1031X DB 15574 จะแปลงเป็น RGH ได้ไหมอ่ะครับ
    เห็นในบทความบอกว่าถ้าอัพ DB เป็น 15574 จะแปลงไม่ได้ แล้วถ้าเป็นอย่างนั้นต่อไปจะแปลงได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    0
    พอดีไม่ได้มากอ่านก่อน เผลออัพผ่าน NET ไปซะแล้วตอนนี้เครื่องผม Dashboard กลายเป็น 2.0.15574.0 ไปซะแล้ว ปรากฏว่าเล่นแผ่นเกม copy ที่ผมมี 10 กว่าเกมไม่ได้ซักเกมเลยครับ ผมลองเอาแผ่นแท้มาใส่ซึ่งมีอยู่ 1 เกม ปรากฏว่าเล่นได้ครับ

ถ้าตอนนี้อยาก แปลงเป็น RGH พอจะเป็นไปได้ไหมครับ จะได้ตัดปัญหาไปเพราะผมเองก็ไม่ได้เล่น online อยู่แล้วขี้เกียจแก้นู่นเปลี่ยนนี่บ่อยๆๆนะครับ แล้วถามเพิ่มหน่อยครับ อย่างเครื่องผม ผมซื้อมาร้านไม่ได้บอกว่า LT เวอร์ชั่นอะไร DVD KEY อะไร ถ้ายกเครื่องไปให้ที่ร้านแก้ไขพอจะทําได้ไหมครับ

ของผม เครื่องอ้วน jasper อะครับ lot 0934x
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mimzakab : 25th July 2012 เมื่อ 02:28

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ถ้าลงเกมโดยแปลงไฟล์จาก iso เป็นgod ก็ยังปลอดภัยอยู่ใช่ป่าวอ่ะครับ
    ถูกต้องครับ เครื่องที่แปลงแบบ JTAG อยู่แล้วไม่มีผลอะไรต่อการ Update ในครั้งนี้ครับ

ถ้าเป็นแผ่นที่ซื้อที่ร้านโจ็กเกอร์จะมีปัญหาป่าวครับในอนาคต แล้วก็สำหรับJTAGไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ?
    แผ่นจากที่ร้านรองรับ Dashboard เวอร์ชั่นนี้เรียบร้อยครับ ไม่มีปัญหาอะไร

แล้วก็สำหรับJTAGไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ?
    ไม่มีครับ

เครื่องผม Slim lot 1031X DB 15574 จะแปลงเป็น RGH ได้ไหมอ่ะครับ
    หากเป็น Dashboard 15xxx เป็นต้นไป แปลง JTAG ไม่ได้แล้วครับ ไม่ว่าจะเป็น RGH1 หรือ RGH2 (ข้อมูลวันที่ 25 กรกฎาคม 2555)

พอดีไม่ได้มากอ่านก่อน เผลออัพผ่าน NET ไปซะแล้วตอนนี้เครื่องผม Dashboard กลายเป็น 2.0.15574.0 ไปซะแล้ว ปรากฏว่าเล่นแผ่นเกม copy ที่ผมมี 10 กว่าเกมไม่ได้ซักเกมเลยครับ ผมลองเอาแผ่นแท้มาใส่ซึ่งมีอยู่ 1 เกม ปรากฏว่าเล่นได้ครับ
    หากเครื่องเล่นแผ่นแท้ก็จะไม่มีปัญหาอะไรครับ หากต้องการเล่นแผ่น Copy ด้วยจำเป็นต้อง Update Firmware ภายในตัวอ่านแผ่น (DVD drive) ให้เป็น LT+3.0 ครับ (ทำยังไง ?)

ถ้าตอนนี้อยาก แปลงเป็น RGH พอจะเป็นไปได้ไหมครับ
    ทำไม่ได้ครับ (ข้อมูลวันที่ 25 กรกฎาคม 2555) (ทำไม ?)

ผมซื้อมาร้านไม่ได้บอกว่า LT เวอร์ชั่นอะไร DVD KEY อะไร ถ้ายกเครื่องไปให้ที่ร้านแก้ไขพอจะทําได้ไหมครับ
    ทำได้ครับ มีค่ายริการ 500 บาทครับ (ลูกค้าเดิมที่เคยมี DVD key อยู่แล้วคิด 300 บาท, ผู้ที่ซื้อเครื่องไปจากร้านของเรา Update ให้ฟรีครับไม่มีค่าบริการ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้าผมนําเครื่องไป Update Firmware เป็น LT 3.0 แล้ว เครื่องผมก็ยังจะเล่นแผ่นก็อบที่เป็น XGD3 ไม่ได้ใช้ไหมครับ

อีกข้อครับในตอนนี้เราไม่สามารถ Flash Dashboard กลับไปเป็นเป็นเวอร์ชั่นเก่าได้เลยใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ถ้าผมนําเครื่องไป Update Firmware เป็น LT 3.0 แล้ว เครื่องผมก็ยังจะเล่นแผ่นก็อบที่เป็น XGD3 ไม่ได้ใช้ไหมครับ
    หากแผ่น XGD3 แผ่นนั้นรองรับ Firmware LT+3.0 จะเล่นได้ไม่มีปัญหาครับ (วิธีดูแผ่นดูยังไง?)

ในตอนนี้เราไม่สามารถ Flash Dashboard กลับไปเป็นเป็นเวอร์ชั่นเก่าได้เลยใช่ไหมครับ
    หากหมายถึงการ Downgrade Dashboard ในเครื่องเกม Xbox360 ปกติทำไม่ได้ครับ (หากเป็นเครื่อง JTAG สามารถทำได้ไม่มีปัญหา)

กล่าวขอบคุณ
    0
    รอดูความเคลื่อนไหวต่อไป อยากทํา RGH2 ใน 2.0.15574.0 อาจมีโอกาศอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอสอบถาม Admin เพิ่มอีกนิดนึงนะครับ จากที่ผมอ่านมา พอเครื่องเราอัพ Firmware ของ Drive เป็น LT3.0 แล้ว เวลาจะเล่นเกมพวก XGD3 ต้องหาแผ่นที่รองรับ LT3.0 ถึงจะเล่นได้

แต่ถ้าเราต้องการเล่นเกมที่เป็น XGD2 พวกนี้ เล่นได้เลยใช่ไหมครับ เพราะถ้าผมเข้าใจไม่ผิด แผ่นเกมจําพวก XGD2 สามารถเล่นได้ใน Driver ที่เป็น LT 2.0 หรือ 3.0 ได้เลยใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    พอเครื่องเราอัพ Firmware ของ Drive เป็น LT3.0 แล้ว เวลาจะเล่นเกมพวก XGD3 ต้องหาแผ่นที่รองรับ LT3.0 ถึงจะเล่นได้
    ถูกต้องครับ และในอนาคตแผ่นเกมแบบ LT+2.0 ก็จะหมดไป (เพราะไม่รองรับ Dashboard รุ่นใหม่) ส่วนแผ่นเกมทั้งหมดก็จะทะยอยกันออกมาอยู่ในรูปแบบของ LT+3.0 ทั้งหมดครับ)

ถ้าเราต้องการเล่นเกมที่เป็น XGD2 พวกนี้ เล่นได้เลยใช่ไหมครับ
    เล่นได้เลยครับ

เพราะถ้าผมเข้าใจไม่ผิด แผ่นเกมจําพวก XGD2 สามารถเล่นได้ใน Driver ที่เป็น LT 2.0 หรือ 3.0 ได้เลยใช่ไหมครับ
    ถูกต้องครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ Admin ที่นี่แจ่มจังเลย ตอบทุกข้อสงสัย

กล่าวขอบคุณ
    2
    พี่ค่ะ ตอนเเรกเครื่องหนู เป็น 14719 เเต่ตอนนี้ เป็น 15574 ไปสะเเล้วเเงๆ เพราะเเผ่น DOA5 อะค่ะ ว่าจะเอาไปให้ที่ร้านทำ JTAG สะหน่อยเเต่มันทำไม่ได้เเล้วใช้ป่าวค่ะ T^T

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    14719 เหมือนกันขึ้นให้อัพเดต ตั้งแต่ TKTT2 ก็ไม่ได้อัพซื้อแผ่นมาฟรี ตอนนี้ RE 6 ก็เล่นไม่ได้อีก อยากรู้ว่า สรุป 14719 ก็ต้องอัพใช้ไหมครับ
    แล้วราคาอัพประมาณเท่าไรครับ

Tags for this Thread