ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528

[PC] Phantasy Star Online 2 [2012/JAP/FULL/ONLINE/4.53GB]

>>>ประกาศ<<<

ฝากถึงเพื่อนๆ ที่เล่น PSO2 นะครับรู้กันว่า เซิพ8แนล13 คนไทยจะเล่นกันอยู่เยอะ
    แต่ขอให้เพื่อนๆ อย่าใช้ภาษา Karaoke คุยกันออกข้างนอกได้ไหมมันทำให้เพื่อนผมที่ญี่ปุ่นงง แล้วเขาก็ไม่ชอบเอามากๆ

เพราะคนไทยคุยกันแล้ว ตอบเยอะ ทำให้มันเต็มไปด้วยภาษาคาราโอเกะยังไงก็ฝากไว้ถึงทุกคนนะครับ เวลาจะคุยกัน
    แนะนำให้ใช้กระซิบเอา
    (กด enter > คลิกที่ตัวละครเพื่อน > เลือกข้อแรก) ครับ

เราอยู่รวมกันในสังคมข้างนอก เราต้องทำตัวไม่ให้แตกต่างนะครับ
    ถ้าไม่อยากให้เขา Block IP ก็ช่วยๆ กันบอกต่อหน่อยน้าคร้าบบ โดนบลีอคที เน่าเลยนะ
    ช่วยกันหน่อยนะครับทุกท่าน ส่วนตัวผมก็เห็นด้วยแต่บ้างทีจะเรียกกันก็ลำบากถ้าไม่ได้อยู่ใน Guild หรือ Party = =
    Credit: http://thailand-pso.blogspot.com/

------------------------------

------------------------------

Name: Phantasy Star Online 2
    Genre: Action role-playing game, Multiplayer online RPG
    Developer: Sega
    Publisher: Sega
    Server: Japan

System Requirements
    Credit: http://www.neoseeker.com/

OS Windows XP 32bit Edition, Windows Vista/7 32bit or 64bit
    CPU Intel Core 2 Duo E6300 or higher (AMD Athlon X2 5000+ or higher)
    Memory Windows XP: 1.5GB or more, Vista/7 2 GB or more
    HDD free space More than 8GB
    Monitor Resolution 1280 &#215; 720 or higher
    Graphics card NVIDIA GeForce 7800GT or higher (ATI X1800/1900 or higher)
    Sound card Audio support Directsound (DirectX 9.0c or higher)
    DirectX DirectX 9.0c or higher
    Internet access Broadband (fiber optic, etc. ADSL)

Information
    Credit: http://orangepeego.exteen.com/

ถ้ามาถึงบล็อคของ por_kk กันแล้ว จะลงอะไรทีก็ขอยัดข้อมูลหน่อย ก็เลยต้องย้อนพูดถึงประวัติของเกมนี้กันนิดนึง..ซี่รี่ส์ ファンタシースター หรือ Phantasy Star (ดูให้ดีๆ ว่าสะกดคำว่า Phantasy นะ ไม่ใช่ Fantasy) เป็นเกมคอนโซลแนว RPG ของค่าย Sega โดยปรากฏตัวครั้งแรกในปี 1987 บนเครื่อง SMS (Sega Master System) ในปี 2000 ได้มีการทำเวอร์ชั่นออนไลน์ครั้งแรก Phantasy Star Online บนเครื่อง Dream Cast (เป็นการออนไลน์แบบมัลติ ไม่ใช่ออนไลน์กับเครื่อง PC) ก่อนที่ในปี 2006 จะมี Phantasy Star Universe ซึ่งออนไลน์ทั้งบน PC PS2 และ Xbox360 ออกมา (แต่ของไทยเรา ยังไงคำว่าออนไลน์มันก็เน้นการเล่นบนคอมพิวเตอร์ ก็เลยรู้สึกไม่ค่อยแพร่หลายแหะ) และในปีนี้ก็ได้เปิด Phantasy Star Online 2 โดยเปิดบนเครื่อง PC ก่อน และช่วงฤดูหนาวจะปล่อยเวอร์ชั่น iOS/Android ออกมาด้วยค่ะ

สำหรับธีมของเกมนั้นจะเป็นยุคอวกาศ เราจะได้อาศัยอยู่บนยานบินและต้องรับมิชชั่นลงไปปฏิบัติภารกิจยังพื้นดาว โดยการสร้างตัวละครของเกมนี้เรียกว่าละเอียดมากๆ มีเผ่าให้เลือก 3 เผ่า แต่จะเลือกเผ่าไหนก็รู้สึกว่าเปลี่ยนรูปร่างหน้าตากันจนเหมือนเป็นเผ่าอื่นอยู่ดี ส่วนอาชีพมีให้เลือก 3 สายคือ สายดาบ ปืน เวทย์ แต่เอาเข้าจริงๆ พอเลเวลถึงก็สลับสับเปลี่ยนอาชีพได้ตามสบาย (แต่แยกกันเก็บเลเวลของอาชีพนั้นๆ) ลักษณะการเล่นคือรับภารกิจ เข้าด่านลุยมอนฯ ประมาณนั้นแหล่ะค่ะ

**เห็นว่าทีมงาน Exteen Editor's pick หัวข้อนี้ให้ เลยมาเพิ่มเติมข้อมูลกับรูปค่ะ

จุดเด่นของเกมนี้
    -เป็นเกมแนวตะลุยดันเจี้ยน รับเควสต์แล้วเข้าฉากจัดการมอนสเตอร์
    -แม้จะเป็นด่านเดิม แต่จะแรนด้อมลักษณะแผนที่การเข้ามาแต่ละครั้งจึงไม่ซ้ำกัน
    -แรนด้อมเควสต์ย่อยในด่าน ซึ่งทำให้ไม่ซ้ำซากจำเจ
    -มีการเพิ่มกับดักและเควสต์ย่อยบางอย่างขึ้น ทำให้สนุกกับการคาดเดาไม่ได้ว่าจะเจออะไรข้างหน้า เช่นโดนกับดักขังไว้,ต้องไปปกป้องยานภายในเวลาที่กำหนด, หนีจากศัตรูให้รอดภายใน 2 นาทีฯลฯ
    -สามารถนำ NPC ลงไปลุยกับเราได้ ตัดปัญหาการไม่มีเพื่อนเล่น
    -บางแผนที่เป็นมัลติฯแม๊พ ซึ่งเราจะเจอกับปาร์ตี้อื่นที่ลงมาลุยดันเจี้ยนเดียวกันและช่วยกันทำเควสต์ย่อยได้
    -ของดรอปแยกกันของใครของมัน (เราจะไม่เห็นของคนอื่น) ตัดปัญหาการลูทกัน
    -เปลี่ยนอาชีพได้ตามอาวุธที่ใช้
    ฯลฯ

Screenshots
    Credit: http://andriasang.com/

Videos
    Credit: http://youtube.com/

How to Download & Play
    By Instinger_Zone

1.สมัครสมาชิก โดยเข้าไปดูวิธีสมัครได้ที่นี่ Click Here

2.ดาวน์โหลดเกม ตัวเต็มเวอร์ชั่น Open Beta Link#1 หรือ Link#2 หรือ Link Playinter

3.เมื่อแตกไฟล์มาแล้วให้เข้าไปที่ PHANTASYSTARONLINE2\pso2_bin แล้วเข้าไปที่ pso2launcher.exe

4.รอจนมันขึ้นหน้าต่าง Launcher แบบนี้

5.คลิกที่ ゲームスタート หรือ ปุ่มบนสุดทางขวามือ เพื่ออัพเดทแพทช์และเข้าเล่น

ข้อมูลเพิ่มเติม

ห้องแชทคนไทย
    http://thailand-pso.blogspot.com/

เว็บบอร์ด Online-Station
    http://www2.online-station.net/forum...?id=102015&p=1

PSO2 Guide List
    http://bumped.org/psublog/pso2-guide-list/
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 5th July 2012 เมื่อ 20:55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เล่น อยู่จ้า ชื่อ LittleCha อยู่เซิฟ 4 Ch 33

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ชื่อ ViruS_KunG 4 Ch 33 เหมือนกันครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แล้ว มี เซิฟ us มั้ย ครับ เพราะงงเรืองภาษา อ่านไม่ออก ไม่รู้จะทำเควสยังไง ><

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snow777 อ่านกระทู้
    มันพึ่งเปิดที่jpไปเอง คงที่หลายปี
    แต่ เกม jp มันจะออก ยุโรบ ยากนะ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เรือลำที่ 8 คนไทยจะเกิน 150 คนละ กิล 1 เต็ม 100 คนเลย

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    เซิฟ 4 CH33 เป็นบล๊อค playinter ผมก็เล่นอยู่ - - ไม่รู้จะย้ายไป 8 ดีมั้ย ทำไมเซิฟมันถึงแยก เป็น2 เซิฟน่าจะรวมๆเป็น 1 ไปเลย
    เพิ่มอีก1ทางเลือก http://pso2.playinter.com/
    ยาน 4 ch 33 แล้วเจอกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mustas : 2nd July 2012 เมื่อ 01:14
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    มีแพทอังกฤษไหมครับนี่

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ผม เคย เล่น ใน ps2 ชอบๆๆๆ มากกกก

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    ผมเคยเล่น ใน เครื่องครีมแครส ของ เซก้า ยุค 128 บิท แรกๆ ตอนเครืองดรีมแครส ว่างขาย PS2 ยังไม่เกิดเลย สิบอกให๋

ลงทุนซือเครืองมาเล่นที่บ้าน ชอบมากชอบมาถึงทุกวันนี้ อยากให้มีเซริฟไทย บ้าง [ ขนาดเล่น ออฟไลน์ คนเดียว ยังสนุกขนาดนั้น ]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FOXSOFT : 2nd July 2012 เมื่อ 01:34

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ชื่อ longdoo 4 Ch 33

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อยู่เซิฟ 2 น๊า :3 ชื่้อโกสจังจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เอ่อ เกมนี้เสียเงินไหมครับ แล้วเสียเท่าไร

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monsterope อ่านกระทู้
    เอ่อ เกมนี้เสียเงินไหมครับ แล้วเสียเท่าไร
    ลุงเล่นแล้ว 4 ก.ค. ยืนยัน เล่นฟรีจ้ะ แต่สร้างตัวละครได้ตัวเดียว ต่อ 1 ไอดี(อยากสร้างตัวละครเพิ่มต้องเติมเงินซื้อช่องสร้างตัวละคร หรือไม่ก็สร้างไอดีใหม่)
    และสามารถเติมเงินซื้อของเบ็ดเตล็ดใน cash shop ได้จ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้าวไม่ได้เก็บเงินแบบแอร์ไทม์หรอกเหรอ เหมือนเคยเห็นรีวิวใน OS เขียนไว้นะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เชิพนอกมันเสียค่าอะไรไหมอะ
    CPU/i7-4710HQ Graphics4600+GTX850M/RAM 4*2

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    โหลดไม่ได้สักลิงค์ -*-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทำไมอัพเดทไม่ผ่านอะครับ หน้าเว็บมีแพทให้โหลดมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ผมชื่อ InDafZ อยู่SV.4 CH.33 ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เราอยู่เซิฟ 3 เวล 20 เองตอนนี้ Selva Der Frozt รูปเก่า
    แล้วก็เห็นมันมีที่เปลี่ยนภาษาด้วยนะ แต่ถ้าจะมีอังกฤษ อาจจะต้องรอ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    Blog Entries
    1
    www.uppic.org/share-C0A3_4FF7C137.html][/url]
    Lamia เซิร์ฟ 8 ครับ อยากหาคนแนะนำหน่อยเพิ่งเล่นงงมาก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีใครเล่นเซิฟ 3 บ้างรึเปล่า ?

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    コーティカルテ เซิฟ 8 ครับผม (พยายามทำให้ใกล้กับในอวาตาร์สุดๆ ได้แค่ใกล้ล่ะนะ )

ปล.เจอคน JP คุยด้วย ได้สตั้นชัวร์ =_="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worakorn3 : 7th July 2012 เมื่อ 19:08

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    โอ้ โน เล่นไม่เป็น

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ผมอยู่เซิฟ Ship 10 ชื่อ Remiria IV

เจอคนญี่ปุ่นผมไม่โดนสตั๊นนะ แต่ว่าผมเอาตัวรอดด้วยภาษาอังกฤษ =__,=