ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

อยากทราบวิธีทักทายรุ่นพี่

จะเข้าไปทักยังไงครับ
    ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    สวัสดีครับ/ค๊ะ! แค่นั้นแหละ ง่ายดีดูดีด้วย

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เช้าไปคุยเลย ทีแรกก็สุภาพให้มากๆหน่อย ทำตัวดีๆ หลังจากสนิทกันก็อย่าลืม เคารพด้วย

อย่างผมเวลารุ่นน้องมาทักผมก็จะทักตอบ ถ้ามันทักดีๆ ตอนหลังมามันเริ่มกวน ก็จัดไปตามระเบียบ

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    อยากเข้าไปทักเจอที่ไหนหรอครับ

ถ้าในโรงเรียนก็เรียกชื่อพี่เค้าเเล้วก็ หาเรื่องคุยเลย

เเต่ถ้าเจอข้างนอกก็ต้องดูสถานะการ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ไม่ยากครับ ก็เหมือนคุยทักกับอาจารย์หรือผู้หลักผู้ใหญ่ธรรมดานั่นแหละ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    เจอก็ตบหัวเลยครับ ถ้าไม่ถึงก็กระโดดหน่อย
    (คลุมดำทำไม)

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    มันอยู่ที่แต่ละบุคคล โรงเรียน ด้วยนะครับ บางโรงเรียนมันแปลกๆเรื่องนิสัยของนักเรียน แต่มาตรฐาน ก็สวัสดีครับพี่... หวัดดีพี่.... ไม่ก็ถ้ารู้จักกันนิดหน่อยแล้ว เรียกว่า พี่/อ้าย เอก(นามสมมุติ) เจ้าสิไปไซ/ไปไซ(อีสาน) ประมาณนี้ ฮะๆ

แต่ถ้าให้ดีแนะนำกระโดดกอดหลัง ขบใบหู/เป่า แล้วไซร้คอครับ แต่ไม่แนะนำเท่าไหร่ ฮะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dekdee852 : 17th June 2012 เมื่อ 16:22

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ถ้าเป็นรุ่นพี่แบบ ชอบเขาหรืออะไรแบบนี้ ยิ้มให้ก่อนก็ได้ฮะ แต่ถ้าเป็นรุ่นพี่ที่เคารพ ก็ หวัดดีครับพี่ แค่นั้นแหละ 5 5 5 5 5
    .:: ConZNe ::.

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ถ้าเป็นรุ่นพี่ในโรงเรียน ก็เอาแบบ ตามนิสัยของเด็กสวนกุหลาบวิทยาลัย(ทุกสาขา) ส่วนใหญ่นะครับจะเคารพรุ่นพี่กันมากๆรู้จักใครก็จะ ยกมือไหว้สวัสดีครับ/ค่ะ พี่....(อะไรก็ว่าไป)
    ถ้าไม่รู้จักก็จะแบบลองเนียนๆคุยสักครั้ง พอรู้ชื่อ รู้ไร ครั้งต่อไปก็จะ ทักทายแบบที่กล่าวไปข้างต้น ... ถึงจะสนิทแล้วแต่เด็กสวนกุหลาบ ส่วนใหญ่ไม่ปีนเกลียวรุ่นพี่ครับ ^^ เลยทำให้สายสัมพันธ์แนบแน่นเหมือนครอบครัว(ซึ่ง สวนกุหลาบ นั้นเทพเรื่องนี้อยู่แล้ว)

ปล.ต้องขออนุญาติเอาอุปนิสัยของโรงเรียนตัวเองมายกตัวอย่างนะครับ เพราะผมก็เป็นรุ่นพี่เค้าแล้ว รุ่นน้องเจอผม ถ้ารู้จักก็จะ ยกมือไหว้สวัสดีกับผม ถ้าไม่ก็จะลองเข้ามาเนียนๆแล้วคุย จนรู้ชื่อ แล้วก็ทำแบบข้างต้น
    ซึ่งผมคิดว่า มันก็ใช้ได้เป็นมาตราฐานแหละครับ (ก็คือว่า ได้สัมผัส ได้รู้สึก เองแล้วจึงเอามาแนะนำครับ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthkotig อ่านกระทู้
    เจอก็ตบหัวเลยครับ ถ้าไม่ถึงก็กระโดดหน่อย
    ตบไม่ได้อ่ะครับ รุ่นพี่เป็น ผญ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dekdee852 อ่านกระทู้
    มันอยู่ที่แต่ละบุคคล โรงเรียน ด้วยนะครับ บางโรงเรียนมันแปลกๆเรื่องนิสัยของนักเรียน แต่มาตรฐาน ก็สวัสดีครับพี่... หวัดดีพี่.... ไม่ก็ถ้ารู้จักกันนิดหน่อยแล้ว เรียกว่า พี่/อ้าย เอก(นามสมมุติ) เจ้าสิไปไซ/ไปไซ(อีสาน) ประมาณนี้ ฮะๆ

แต่ถ้าให้ดีแนะนำกระโดดกอดหลัง ขบใบหู/เป่า แล้วไซร้คอครับ แต่ไม่แนะนำเท่าไหร่ ฮะๆ
    ไซร้คอเลยหรอครับ

บากะ บาก้าาา~
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ easuck อ่านกระทู้
    ตบไม่ได้อ่ะครับ รุ่นพี่เป็น ผญ

ไซร้คอเลยหรอครับ
    จะจีบเขาหรอครับ :3

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    1
    ผญ ก็ พี่ครับสวัสดีครับ ขอเบอร์หน่อยครับผมชอบพี่อ่ะครับ มองพี่มานานแล้ว 5555 (ตัวผมเคยใช่นะ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IceForest อ่านกระทู้
    จะจีบเขาหรอครับ :3
    ครับ แหะๆๆ :P

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ตบหัวเห้ยเป็นไงว่ะ บายดีป่าวสาตร์ อิอิ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    จับใส่ยาสลบแล้วลากเข้าห้องเลย
    เสร็จโจร 555+
    MeltDown

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ดีคับ

พี่ (ชื่อพี่เค้า) หรือป่าวคับ

- 0-
    ;:: น่าเบื่อ

.: Taylor Gang :.
    กล่าวขอบคุณ
    3,367
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เห้ย ว่า ไง ไอ่ พี่

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    เข้าเดินหาแบบแมนๆ แล้วพูดว่า "หวัดดีฮะ" แล้วก้มหัวมองและยิ้มให้เขาเวลาทัก(เหมือการเคารพแทนยกมือไหว้) แล้วก็ถามว่า "พี่ทานข้าวยังอะ" หลังจากนั้นจะเอาไงก็และแต่ท่านละ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ไม่ต้องอะไรมากหรอกครับ เป็นสิ่งที่โดนสอนมาตลอด ถ้ายังไม่รู้จักกันก็แค่ เดินเข้าไป ยกมือไหว้ สวัสดีครับ แค่นั้นเองครับ สนิทกันแล้วก็อย่าลืมว่า สวัสดีครับ เหมือนเดิม แค่นั้นเองง
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ตบกระบาน1ทีแล้วตามด้วยชื่อพ่อครับ (เล่นๆเด้อ)

ปล.ก็ทักเขาไปว่าสวัสดีครับ/ค่ะพี่