ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194

ใครดู Thailand's Got Talent เมื่อกี้นี้บ้าง

คือผู้เข้าแข่งขันคนสุดท้ายที่แสดงงานศิลปะที่ถอดท่อนบนอะ ผู้แสดงบอกอยู่ว่างานศิลปะ

คือรายการนี้ผมไม่ชอบเบนซ์เอามากๆเลย เป็นกรรมการรายการนี้แต่ทัศนะคติแคบมากๆ ทั้งที่มันเป็นรายการที่นำเอาความสามารถทุกอย่างมาโชว์

1. กรรมการมี 3 คน เบนซ์นี่เห็นแทบจะทุกอาทิตย์เลยที่จะต้องไปยุ่งกับปุ่มห้ามแสดงของกรรมการคนอื่น รวมถึงซีซั่นที่แล้ว แล้วแบบนี้เขาจะมีกรรมการไว้ 3 คนเพื่ออะไร
    2. ดูรายการเมื่อกี้นี้ กับผู้เข้าแข่งขันคนสุดท้าย กรรมการ 2 คนให้ผ่าน แต่เบนซ์ไม่ให้ผ่าน แล้วมีการโวยวายกรรมการคนอื่นว่าให้ผ่านได้ไง งี้ก็จะมีกรรมการไว้ 3 คนเพื่อตัดสินเสียงข้างมากไว้ทำไม
    3. ผู้เข้าแข่งขันที่ถอดอกวาดรูปเขาก็บอกอยู่ว่าดูให้เป็นศิลปะ อีกอย่างมันก็เป็นศิลปะจริงๆ ไม่ต่างจากการถ่ายนู้ด ซึ่งถ้าคนดูให้เป็นศิลปะ มันก็คือภาพที่สวยงาม แล้วยังมีหน้ามาบอกว่าไม่มีหัวศิลปะ แล้วแบบนี้ทางรายการยังจะเอามาเป็นกรรมการอีกหรอ

ทัศนะคติน้อยมากๆกรรมการคนนี้ ดูแล้วเซง บอกตามตรงทุกอาทิตย์เลย เซงเบนซ์คนเดียวอะกรรมการที่ไม่มีทัศนคติแบบนี้

คนอื่นมีความเห็นว่าไงบ้างมาแชร์กันได้นะ

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ผมเปลี่ยนช่องเมื่อกี้ดูเบิร์ดแลนด์แทนเลยครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ถ้าเคยดูของเมืองนอกมา ของไทยออกอารมณ์เวอร์มากๆ ตะกี้ผมดู มีกรรมการผู้ชายไม่พอใจกับการแสดงนี้ ถึงกับเดินออกไปนั่งห้องแต่งตัวเลย (ไม่ให้เกียรติ คนมาแสดงเลย)
    IRONHIDE.

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732
    ยังไม่ดูซักตอนเลย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    เลือกกรรมการแย่มากเลยครับของไทยเรา

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,000
    อืม ศิลปะ ก็ศิลปะ

แต่ไม่ค่อยจะมีคนสนใจรูปที่เจ๊เค้าวาดเลยแฮะ

ปล.หวังว่า ปีหน้า จะไม่มีผู้ชายเอาไปลอกเลียนแบบนะ 555

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เห็นด้วยครับ แคบมากๆ
    ยาราไนก้า 555+

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:[ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต]:.
    กล่าวขอบคุณ
    1,943
    ได้รับคำขอบคุณ: 369

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ANHandsome : 18th June 2012 เมื่อ 21:55

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เรตติ้งคับ = = เเค่นั้นเเละ รายการไทยมีน้อยจนนับได้เลยว่ากี่รายการที่เน้นคุณภาพ ไม่ใช่ทำดราม่ามาดึงเรตติ้ง

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 625
    เอานักแสดง มาเป็นกรรมการก็อย่างนี้

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ยังไม่ได้ดูนะ แต่มีเบนซ์ก็ดีนะครับไว้เป็น Drama
    เมื่อไรที่เรารู้สึกลำบากหรือท้อแท้ จงมองดูคนที่เข้าลำบากและท้อแท้กว่าเรา

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anoko อ่านกระทู้
    ผมเปลี่ยนช่องเมื่อกี้ดูเบิร์ดแลนด์แทนเลยครับ
    ตามเรปบนดูต่อ อ่าว จบแล้ว -*-

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เวทีนี้มันเป็นการแสดงความสามารถไม่ใช่เหรอ?

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    เปลี่ยนช่องโดนไวเลย ไม่ได้มีความสนุกอะไรเลยรายการนี้ ยิ่งกรรมการอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pone123 : 17th June 2012 เมื่อ 19:59

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    222
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ผมดูเเล้วเกลียดมากทุเรศตาเเละไม่ว่าใครจ่ะเห็นว่ายังไง่เเต่ผมว่ามันไม่เหมาะสมคนเเก่คนเถ้าเค้าเห็นด้วยกันหมดเเละชื่อของเวทีนี้ชื่อ Thailand's Got Talent ไม่ใช้ Brittin america ผมไม่ได้เป็นคนใจเเคบเเต่ถ้าคุณมีลูกเเล้วลูกคุณถามคุณจ่ะกล้าตอบไม่ล่ะว่ามันคือศิลปะ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    thailand's Got(d) Drama

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    ผมว่ารายการนี้มันแสดงอะ ดูไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ่อ ที่พี่เธอ โวยวาย โวกแวก อ่ะเหรอ ดูแล้วก็คิดว่า ''เห้อ นี่มันรายการอะไรว่ะ'' คิดแล้วก็ กลับมานั่งเล่นคอมต่อ (ประมาณว่า เอา 2-3 นาที อันมีค่า ไปยิงดีกว่า)
    BEGONE THOTTTTTTTT

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    การแสดงที่ถอดเสื้อเอาสีเทตัววาดรูป ถ้าผมเป็นกรรมการ ในด้านศิลป์ผมก็ไม่ให้ผ่าน เพราะมันไม่มีอะไรที่เด่นเลย ในด้านการแสดงหรือรูปที่วาด

แต่ถามผมว่าผมแอนตี้เรื่องถอดเสื้อแสดงไหม ผมไม่นะ ทำไมผู้ชายแสดงได้ แก้ผ้าเหลือแต่ กกน. มาแสดงตลกๆ เด้าลมเล่น เอาฮา ไม่เห็นมีใครออกมาบอกว่ามันไม่สุภาพ มันไม่ดี ประเทศไทยเสื่อมนะ

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    เอาตรงๆนะครับ ผมก็อยากจะบอกว่ามันเป็น ศิลปะอยู่หรอก ถ้ารูปที่เค้าวาดนั้นออกมาละสวย แต่นี่บอกตรงๆเลยว่าผมดูไม่ออกว่ามันเป็นศลปะครับ

คลุมดำนะครับ

ไม่คิดกันเหรอครับว่ามันจะเป็นการเตี๊ยมกันไว้ก่อนแล้ว ไม่คิดเลยเหรอว่าเวอร์คพอยด์เค้าต้องการจะให้มันเป็น talk of the town ผมเห็นของทางฝรั่งเค้าก็มีนะครับ กรรมการทะเลาะกันอะ

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    เเน่จริงอย่าเซ็นต์ดิวะ !!

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    คือเท่าที่ผมดูนะครับ การที่เราจะมองให้มันเป็นศิลปะมันทำได้ครับ ไม่ผิดหรอก แต่ถ้าเราลองดูถึงเวลาการออกอากาศของรายการ ซึ่งคือตอนเย็นวันอาทิตย์ หมายความว่าไม่ใช่แค่เราๆเท่านั้นที่นั่งดู แต่จะมีเด็กๆที่หยุดอยู่บ้านมานั่งดูด้วย ซึ่งเวลาช่วงนี้เป็นช่วงที่หลายครอบครัวทานข้าว(ผมก็1ในนั้น)ซึ่งแน่นอนว่าถ้ามีแบบนี้มา เราอาจจะมองว่า อืม ศิลปะ คงไม่มีอะไรหรอกมัีง แต่ถ้าเด็กๆ ลูกๆ หลานๆ น้องๆที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะเขาเกิดถามว่า "พ่อครับ แม่ครับ เขาทำอะไรน่ะ" คุณจะกล้าตอบมั๊ยว่า เขากำลังแก้ผ้าเอานมวาดรูปอยู่ลูก กล้ามั๊ยครับ ถ้ากล้าผมชื่นชมเลย ไม่มีใครกล้าบอกแบบนั้นหรอก ผมก็ไม่ได้ว่าผมเป็นคนดีอะไรหรอกนะครับ ผมก็ชอบเรื่องพรรนั้นอ่ะ ผู้ชายยังไงก็ชอบ แต่การที่คุณเบ๊นซ์เขาไม่ชอบนี่ไม่ใช่เพราะว่าไม่เข้าใจศิลปะหรอกครับ การที่เขาบอกว่าเขาไม่มีหัวศิลปะนี่เป็นการพูดเพื่อบอกว่าไม่เหมาะสมแต่เป็นการพูดไม่ให้คนมาแสดงเขารู้สึกแย่เฉยๆ เพราะความเหมาะสมของการออกอากาศด้วย ซึ่งเราในฐานะคนดูเราก็รู้สึกงงๆอยู่ว่า ทำไมวะ แค่นี้อง แต่ในฐานะคนทำโทรทัศน์เขาก็คงไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ เพราะตอนสมัครเขาก็ไม่ได้บอกนี่ครับว่าจะมาทำแบบนี้ ไม่มีใครรู้ เพราะฉะนั้นมันจึงกลายเป็นเรื่องของความเหมาะสมมากกว่า อีกอย่างผมดูภาพที่เขาวาดนี่มันมองมุมไหนก็ไม่ศิลปะเลย ขีดๆเขียนๆ แล้วก็ลูบไล้(ชอบคำนี้จริงๆเลยวุ้ย) แต่เรื่องกรรมการนี่ผมบอกตรงๆว่านี่ยังไม่ได้ครึ่งของอเมริกาหรือประเทศอื่นเลยนะครับ เขาแรงกว่านี้เยอะ แต่การมายุ่งปุ่มคนอื่นนี่ก็เหลือเกินอยู่นะ เพราะฉะนั้นมันมองต่างมุมได้ครับ ไม่ใช่ว่า ใครไม่คิดตามฉันคนนั้นผิดเสมอไป(อยากให้อ่านประโยคนี้กันจริงๆ)

ปล.ไม่ค่อยชอบผู้ชายคนที่ใส่เสื้อสีฟ้าที่กล้องจับไปตอนเขาตัดสินเลย แสดงความหื่นชัดมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 17th June 2012 เมื่อ 19:55
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ซีซั่นก่อน ตอนผู้ชายแก้ผ้า

มีกรรมการ กรรมการชาย2ท่านกดไม่ผ่าน

แต่กรรมการหญิงก็ทำเอามือปิดตา แต่ก็ไม่มิด แล้วก็ไม่กดอะไร

พอมาซีซั่นนี้ หญิงแก้ผ้า กรรมการชายให้ผ่าน กรรมการหญิงไม่ให้ผ่าน

:P
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    1

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HearTLockER อ่านกระทู้
    เเน่จริงอย่าเซ็นต์ดิวะ !!
    What tha Fu... เซ็นต์ What ???
    BEGONE THOTTTTTTTT

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: