ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoomSuperNoob อ่านกระทู้
    ซีซั่นก่อน ตอนผู้ชายแก้ผ้า

มีกรรมการ กรรมการชาย2ท่านกดไม่ผ่าน

แต่กรรมการหญิงก็ทำเอามือปิดตา แต่ก็ไม่มิด แล้วก็ไม่กดอะไร

พอมาซีซั่นนี้ หญิงแก้ผ้า กรรมการชายให้ผ่าน กรรมการหญิงไม่ให้ผ่าน

:P
    จะบอก มันเป็น เรื่อง ธรรมชาติสินะ (ถูกปล่าวว่ะ)
    BEGONE THOTTTTTTTT

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    มันเป็นศิลปะยังไงอะ ไม่เข้าใจ

แล้วถ้ามันใช่ศิลปะอย่างที่ว่ามา แล้ว เขาพยายามสื่อความหมายอะไร ไม่เข้าใจจริง ๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    725
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,767
    ยังไม่ได้ดูเลยครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:[ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต]:.
    กล่าวขอบคุณ
    1,943
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    ดราม่า จงบังเกิด

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    แต่ชาว YOUTUBE วิจารกันเสียหายเกินไป ขนาดผมเป็นเยาวชน ยังเข้าใจในงานศิลปะเลย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bobbyTJ อ่านกระทู้
    มันเป็นศิลปะยังไงอะ ไม่เข้าใจ

แล้วถ้ามันใช่ศิลปะอย่างที่ว่ามา แล้ว เขาพยายามสื่อความหมายอะไร ไม่เข้าใจจริง ๆ
    ผมคิดว่ามันเป็นแค่ "การแสดงออกในกิริยาที่ไม่เหมาะสม" มากกว่า

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    แม่ผมยังเปลี่ยนไปดู กำแพงซ่าเลย 555+

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เข้าใจนะว่ามันเป็นศิลปะแต่มันดูไม่เหมาะสมเลย เยาวชนก็ดูรายการนี้กันเยอะแยะไ­ป ถึงจะเซ็นเซอร์แต่มันก็ยังไม่เ­หมาะอยู่ดี

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hikanbana อ่านกระทู้
    การแสดงที่ถอดเสื้อเอาสีเทตัววาดรูป ถ้าผมเป็นกรรมการ ในด้านศิลป์ผมก็ไม่ให้ผ่าน เพราะมันไม่มีอะไรที่เด่นเลย ในด้านการแสดงหรือรูปที่วาด

แต่ถามผมว่าผมแอนตี้เรื่องถอดเสื้อแสดงไหม ผมไม่นะ ทำไมผู้ชายแสดงได้ แก้ผ้าเหลือแต่ กกน. มาแสดงตลกๆ เด้าลมเล่น เอาฮา ไม่เห็นมีใครออกมาบอกว่ามันไม่สุภาพ มันไม่ดี ประเทศไทยเสื่อมนะ
    คิดเหมือนผมเลยครับ เป็นผมผมก็ไม่ให้ผ่านในแง่ของการแสดงเพราะมันไม่ได้แสดงอะไรที่โดดเด่นออกมาเลย แค่แก้ผ้าเอานมวาดรูปใครก็ทำได้ แต่ผมก็จะไม่โจมตีเขาในประเด็นเรื่องการโชว์เรือนร่าง เวทีนี้เปิดให้ทุกคนที่กล้าเข้ามาแสดงความสามารถ คอนเซ็ปต์ก็บอกไว้อยู่ว่าแค่กล้าก็ชนะแล้วดังนั้นจึงเป็นสิทธิ์ของเขาที่จะแสดงอะไรก็ได้ถ้าเขากล้า อีกอย่างพวกที่ออกมาด่าเขาด้วยประเด็นภาพลักษณ์หญิงไทยนี่ผมว่าไร้สาระมากเลยนะมีการบอก"แล้วชาวโลกจะมองหญิงไทยยังไง" เหอะ...เขามองหญิงไทยยังไงน่ะเหรอ อย่าให้พูดเลยเราคงรู้ดีกันอยู่แล้ว
    สุดท้ายก็คือรายการนี้ไม่ใช่รายการสด ถ้ามีช่วงใหนที่ทางรายการคิดว่าไม่เหมาะสมก็ตัดทิ้งไปได้แต่นี่ไม่ทำ ดันเอาออกมาฉายสร้างกระแส คนที่น่าด่าคือรายการมากกว่าครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ถ้ามองเป็นศิลปะอย่างเดียว เป็นกรรมการผมก็ไม่ให้ผ่านนะ อย่างการวาดรูปคนขอให้มันมีอะไรที่ดีกว่านี้สักนิดก็ยังดี การลงสีไม่ไช่ลงมั่วๆแล้วเอานมมาถู อย่างคุณเบ้น คุณเบ้นมีสิทจะวิจารคนมาโชว์ได้ครับ แต่สปีริตการเป็นกรรมการต้องมีคุณเบ้นแค่1เสียงที่ไม่ไห้ผ่าน เทียบไม่ได้กับ2เสียงที่ให้ผ่านได้หรอกมัน มันคือเสียงข้างมาก เราต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นครับ ไม่แน่ครั้งหน้าอาจจะไม่ให้ผ่านก็ได้ แล้วลองสังเกตในคลิปนาที1:01 สังเกตเห็นทีมงานเตรียมเสื้อมาก่อนแล้วแสดงว่าทีมงานรู้แล้วครับว่าโชว์นี้จะมีการแก้ผ้่า
    แต่ถ้าจะมองอีกแบบ คือ สโลแกนของเรโซน่า บอกว่า แค่กล้าก็ชนะแล้ว ยอมรับครับ ว่าใครก็ทำได้ แต่ถามหน่อย ว่ามีใครกล้าทำบ้าง ?
    นี่แหละครับ คุณกล้า คุณก็กินใจกรรมการไป คุณไม่กล้า คุณอายเพราะว่าของคุณเล็กหรือยังไงเนี่ย คุณก็ไม่ได้ไป แค่นี้แหละครับ มันอยู่กับความกล้าและความหน้าด้านของคุณ
    ไม่ควรด่าน้องเค้าว่ามาทำแบบนั้นแบบนี้หรือว่าด่าถึงตระกูลนะครับ น้องเค้าก็ถือสโลแกนนี้แหละครับ แล้วแน่นอน อย่างที่บอกแต่แรก มีการเตรียมการของworkpointเรียบร้อยแล้วครับ ทีมงานรู้แล้วครับไม่งั้นคงไม่เตรียมผ้าข้างเวทีหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anoko : 17th June 2012 เมื่อ 21:17
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    รายการห่วยๆ เกรียจกรรมการมาก หัวแคบ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ผมว่ามันก็ไม่สมควรจะผ่านหรอกนะ เพราะภาพมันไม่ค่อยศิลปะเท่าไหร่
    แต่เรื่องถอดเสื้อผมก็ไม่เห็นว่ามันจะอนาจารอะไรขนาดนั่นซักหน่อยนะ
    จะเอาวัฒนธรรมไทยมาอ้างว่าไม่เหมาะสม งั้นเดี๋ญวนี้ที่เด็ก ม.1 ยังไปแอบมีเพศสัมพันธ์กันก็เหมาะสมงั้นดิ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    ตูก็ทำได๊ !

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    เย้ ได้ดู น...ม ต่อแล้วโว้ย

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ดูเบนซ์ทั้งสองคลิป

I LOVE LINKIN PARK

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    นานาจิตตัง............

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ทีไอตอนผู้ชายแก้ผ้าให้ผ่าน

สรุปง่ายๆนะ เบนซ์ชอบอะไรเบนซ์จะให้ผ่านอย่างเดียว - -

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    มันแค่การแสดงครับ อย่าไปคิดมาก

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    มันไม่ใช่ศิลปะเลยครับ ไม่เหมาะสมด้วย ปกติผมเกลียดเบนซ์นะ(ที่เป
    ้นกรรมการรายการนี้) แต่เคสนี้ผมเห็นด้วย

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    กรรมการ หื่น ไม่รักษาความเป็นดั่งเดิมของ got talent อย่างที่เบ้นซ์บอก ใครๆ ก็ทำได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BestG036 อ่านกระทู้
    ทีไอตอนผู้ชายแก้ผ้าให้ผ่าน

สรุปง่ายๆนะ เบนซ์ชอบอะไรเบนซ์จะให้ผ่านอย่างเดียว - -
    ชายกับหญิงมันต่างกันนะครับ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ถ้ามันบอกเป็นศิลปะมันจะเซนเซอร์ทำไม ?
    งี้คนที่ฝึกซ้อมมาอย่างหนักก็ เซ็งสิ เห็นอินี่ เอานมถู 2-3 ที ผ่านละ - -
    แล้วที่กระเืทยที่ร้องเอาฮา มาแก้ผ้า ทำเป็นเดินหนีว่ะ
    รายการดี แต่กรรมการเสื่อม
    ศิลปะ ใช้ได้ทุกส่วนของร่างกายก็จริง แต่ถ้าไม่สะดุดตา ไม่สวย ไม่มีอะไรเลย มันก็ไม่น่าจะผ่านนะที่จริงอ่ะ

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ผมเห็นด้วยกะพี่เบนซ์ ใครก็ทำได้น่ะ แค่วาดรุปร่างคนแล้วก็เถสีใส่ตัว แล้วเอานมถูไถ่ แค่นั้น ไม่เห็นจะเป็นรุปไรเลย

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    อ่านมาหลายคอมเม้น แล้วก็ไปดูคลิบจากยูทูบก็ขอบอกเลยครับกรรมการห่วยทั้ง3คน เหมือนเครียดจากที่อื่นเอามาระบาย ที่รายการ SS1 ก็โดนด่าว่าห่วยแล้วยังไม่พอดันมีSS2อีกแล้วดันเอากรรมการที่โดนด่ากระจายมาอีก ผมว่าSS2เจ๊งแน่นอนครับ มีแค่คนไปดูในยูทูบแค่นั้นเหละครับส่วนออกสดคงน้อยลงกว่าครึ่งเรตติ้งตก ss3คงไม่ได้เกิดอีกไม่เชื่อลองพิม อเมริกาก๊อดชาเลนสิดูแค่ทีบอกได้คำเดียวเด็กแสดงเก่งๆสมควรให้เข้ารอบยังตกเลยครับ

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    พวกกรรมการก็คงชอบด้วยแหละถึงให้ผ่าน เพราะไม่ว่าผู้ชายคนไหนถ้ามีคนมาทำอย่างนี้ต่อหน้า ก็ต้องตอบตกลงอยู่แล้ว
    แต่ผมเห็นด้วยกับพี่เบนซ์นะ เมืองพุทธแล้วคุณมาทำอย่างงี้ มันสมควรหรอ ไม่เห็นหน้าพ่อแม่ก็เห็น หน้าลูกของคุณในอนาคตหน่อยเถอะ
    ลูกคุณไม่ภูมิใจหรอกถ้ามีใครมาถามว่า

คนถาม [ แม่ของหนูเคยขึ้นแสดงบนเวทีไหม ]
    เด็ก [ เคยครับ / ค่ะ ]
    คนถาม [ แสดงอะไรหรอ ]
    เด็ก [ ถอดเสื้อผ้าแล้ววาดภาพต่อหน้าคนทั่วประเทศผ่านรายการ Thailand Got talent แล้วบอกว่ามันคือศิลปะครับ ]

เป็นผมก็ตกใจแหละครับอย่างนี้น่ะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณ ครับ
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    ต่างประเทศกรรมการ พูดเพราะมากแต่ไทยเรา

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: