ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510

ถามเรื่อง เอาแฟนมากินวันเกิดที่บ้าน

ถ้าวันเกิดผมอะแฟนผมมากินวันเกิดที่บ้านนะ

ผมบอกพ่อแม่ว่าอะไรดีบอกว่าเพื่อนแล้วพ่อแม่ถามเพื่อนที่ไหนจากไหน

เราจะบอกว่าไรครับ

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    ก็บอกความจริงไปสิครับ กลัวอะไรเรื่องแฟนหรือคนรักมันเป็นเรื่องธรรมดา เขาไม่ว่าไม่ห้ามอะไรเราหรอกพ่อแม่อ่ะ แต่จะคบคนให้ดูด้วยว่าเขาเป็นคนดีหรือว่าร่าน ถ้าร่านพ่อแม่จะไม่ค่อยเห็นด้วยครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamonkom911 อ่านกระทู้
    ห้าวอะครับผมจะบอกว่าเป็นแฟนมันก็ไม่ได้อายุผมยังน้อยอยู่เลย 15 เอง
    ก็บอกไปครับว่าตอนนี้คบกันอยู่ "คบ" ในความหมายของผมคือดูใจกันคบกันเป็นเพื่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ekstemi : 18th June 2012 เมื่อ 12:32

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    458
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ekstemi อ่านกระทู้
    ก็บอกความจริงไปสิครับ กลัวอะไรเรื่องแฟนหรือคนรักมันเป็นเรื่องธรรมดา เขาไม่ว่าไม่ห้ามอะไรเราหรอกพ่อแม่อ่ะ แต่จะคบคนให้ดูด้วยว่าเขาเป็นคนดีหรือว่าร่าน ถ้าร่านพ่อแม่จะไม่ค่อยเห็นด้วยครับผม
    ห้าวอะครับผมจะบอกว่าเป็นแฟนมันก็ไม่ได้อายุผมยังน้อยอยู่เลย 15 เอง

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    ไปซั้ม ที่งานวันเกิดเรากัน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ไปซั้ม ที่งานวันเกิดเรากัน
    เอาถึงขั้นนั้นเลยหรอครับ

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    บอกตามตรงเหอะครับ โกหกไปผู้ใหญ่ก็ดูออก

บางทีโกหกว่าเป็นเพื่อน แฟนโกรธนะเออ -..-

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nat236919 อ่านกระทู้
    บอกตามตรงเหอะครับ โกหกไปผู้ใหญ่ก็ดูออก

บางทีโกหกว่าเป็นเพื่อน แฟนโกรธนะเออ -..-
    ถูกครับ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nat236919 อ่านกระทู้

ใช่ครับ ถ้าพ่อมแม่คุณถาม ควรบอกพ่อแม่คุณว่า นี่แฟนผมกำลังคบกันอยู่ และให้พ่อแม่คุณดูนิสัยแฟนคุณว่าเป็นยังไง
    เพราะผู้ใหญ่เขาไม่ค่อยเข้ามายุ่งเรื่องส่วนตัวเท่าไรหรอกน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ที่แรกอ่านว่า เอาแฟนวันเกิดที่บ้าน - - อภัย

ก็ นั้นหละครับบอกไปตรงๆไม่ต้องโกหก ยังไงการกระทำมันบอกอยู่แล้วหละครับผม

กล่าวขอบคุณ
    458

โกรธได้ไง ก็แฟนบอกให้พูดอย่างงั้นอย่าพึ่งให้ใครรู้

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    เฉยๆไปครับ เป็นวัยรุ่นก็รู้แล้วว่า ต้องคบคนต่างเพศ
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamonkom911 อ่านกระทู้
    โกรธได้ไง ก็แฟนบอกให้พูดอย่างงั้นอย่าพึ่งให้ใครรู้

เพราะอะไร ถึงอย่าพึ่งให้ใครรรู้ละครับ - -

ผมเป็นคิดมากเลยนะเนี่ย เช่น อายรึเปล่าที่คบกับเรา? แบบเนี้ย T^T

กล่าวขอบคุณ
    1,078
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    งานวันเกิด ต้องใส่ ชุดวันเกิด

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 625
    รู้สึก จขกท ปัญหาชีวิตเยอะจัง ไม่เปิดร้านขายขนมปังแล้วหรอ

ตอนแรกไม่ต้องบอก พาแฟนมาถึงบ้านก่อนแล้วค่อยบอกไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    อย่างแรกคือตัวเราคิดว่าดีแล้วหรอ(ผู้หญิงมาบ้านผู้ชายนะ) ถามแฟนก่อนครับเต็มใจมามั้ย ต่อมาก็คือพ่อแม่จะต้อนรับมั้ย สุดท้ายก็คือทำให้เธอประทับใจ

กล่าวขอบคุณ
    458
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aminookey อ่านกระทู้
    อย่างแรกคือตัวเราคิดว่าดีแล้วหรอ(ผู้หญิงมาบ้านผู้ชายนะ) ถามแฟนก่อนครับเต็มใจมามั้ย ต่อมาก็คือพ่อแม่จะต้อนรับมั้ย สุดท้ายก็คือทำให้เธอประทับใจ
    ก็แฟนขอมานิครับ ผมไม่ได้ชวน ถามก่อน พูดนะครับ

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    บอกไปว่าเป็นเพื่อนก็ได้ครับ แต่ต้องมีเพื่อนของแฟนหรือเพื่อนของเรามาด้วยน่ะครับ ถ้าแฟนมาคนเดียว พ่อแม่สงสัยแน่นอนครับ

L o V e You

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ชวนเพื่อนมาเยอะๆสิ จะได้ตัดประเด็นผู้ใหญ่ถามว่าพาใครมาหน่ะ
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ต้องให้แฟนพาเพื่อนมาด้วยจะไม่น่าเกลียด พ่อแม่ก็สบายใจ เพราะไม่ได้อยู่2ต่อ2 บอกตรงๆไป คบกันอยู่ ประมาณว่า ผมชวนเพื่อน ญ ที่ รร.มาด้วยนะครับแม่ (ประมาณนั้น)

หรือชวนเพื่อนเรามาด้วย พ่อแม่จะได้ไม่ข้องใจ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณคับบบบบบ