ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 643

..:: Call of Duty 4 Online ::.. แจกคีย์ฟรีๆ เล่นกันฟรีๆไปเลย~ !!! [Bit-MF]

วิดิโอตัวอย่างเกมส์

(คอมผมกากกราฟฟิคทีุ่ถ่ายมาเลยดูบ้านๆ แถมเสียงใมท์ยังเบา ขอโทษด้วยนะครับ)

สำหรับตอนนี้หลายๆคนคงเข้าใจกันว่า Sever Call of Duty 4 ของไทย ได้ปิดตัวลงไปนานแล้ว แต่.....

บังเอิญผมไปเจอ Sever เพื่อนบ้าน

มาเลเชีย - อินเดีย - ฟิลิปิน เซิฟประเทศเหล่านี้ Ping ไม่ถึง 100 เลยแถม !! ยังเปิดหลาย Sever ด้วย ถามว่าทำไมผมไม่เล่นภาคใหม่ๆละ

จุดเด่นของการเล่นภาคนี้คือ ?? จริงๆมันก็มีทุกภาคนั้นเหละครับ

1.ไม่มีเป้า

2.ไม่มีแผนที่ (ฟังเสียงวิ่ง หรือ เสียงกระสุึนจากทิศทางใดทิศทางหนึ่งใช้สัมผัสตัวเองล้วน )

3.ไม่มีกระสุนบอกว่าเหลือกี่นัด (เหมือนกับทหาร การที่จะยิงออกไปแต่ละครั้ง ควรจะคิดไห้ดีก่อน )

4.ยิ่งฆ่าเยอะยิ่งได้เปรียบ ฆ่า 3 ตัวสามารถใช้ UAV Online คล้ายกับ Hack Map แต่ว่าจะมีแผนที่ขึ้นแล้วก็จะแสดงจุดแดงๆในแผนที่คือ

ตำแหน่งของศัตรู แต่ก็มีทางแก้คือการใส่สกิลพลางตัวเพื่อไม่ไ้ห้เรดาห์จับได้ ฆ่า 5 ตัวสามารถสั่งเครื่องบินมาทิ้งระเบิดได้ ฆ่่า 7 ตัวรวด

สามารถสั่ง เฮลิคอปเตอร์มาใล่ยิงได้ ( สามารถเอาปืนสอย เฮลิคอปเตอร์ได้ )

5.เรียนรู้การเป็นทหารที่ดี อย่าทำตัวเองเป็น Hero บู๊เดียว คุณจะโดนฝั่งตรงข้ามยิงคุณอย่างไม่ปราณี เพราะโดนยิงไม่กี่นัดก็ตายแล้ว !!!

6.มี Skill ไห้เลือกใช้อย่างหลากหลาย และปืนมีไห้แต่งเติมอุปกรณ์และลวดลายเหมือนซีรีย์ MW ทุกภาค

7.การยิงทะลุกำลังหรือทะลุที่กำบัง ขึ้นอยู่กับความหนาแน่นของวัตถุ และอาวุธที่เราใช้ด้วย

8.โปรดวิ่งไห้ระมัดระวัง หากคุณอยู่ใกล้ระเบิดแม้แต่นิดเดียวคุณก็ตายได้

9.แต่ละ Server จะมี Mode ไห้เราด้วยจึงไม่ต้องไปลำบากหาโหลดที่อื่น

10.มีเพื่อนเล่นยิ่งสนุก !!! (อันนี้มันก็มีเหมือนกันทุกเกมส์นั้นเหละ ฮ่าๆๆๆ)

ผมติดใจในความสมจริงเหล่านี้ อีกอย่างผมลองเล่นภาคใหม่ๆแล้ว มันเวอร์เกินจริง จนเกินไปจนไม่ทำไห้ผมรู้สึกอินกับตัวเกมส์นั้นๆ !?

Download

part 1
    part 2
    part 3
    part 4

วิธีติดตั้ง อยู่ในไฟล์์ดาวโหลดแล้วครับ

วิธีติดตั้ง

1.โหลดไฟล์ทั้ง 4 Part มาแตกไฟล์มาจะเป็นแพท 1.6 และ 1.7 และไฟล์ Bit เพื่อโหลดตัวเกมส์ทั้งหมด พร้อมวิธีลง

2.ห้ามลงแครกโดยเด็ดขาด มิฉนั้นท่านจะเล่น Online ไม่ได้ !!! ไห้ลงเกมส์ตามปรกติจนเสร็จสิ้น

3.ไห้อัฟแพท 1.6 และตามด้วย 1.7 ตามลำดับ

4.เข้าเกมส์และนำคีย์ที่ได้ไปใส่ในออฟชั่น เลือกอันสุดท้าย Enter Key Code เพื่อปลดล็อคในการเล่น Online

5.ตั้งชื่อตัวละครหรือโปรไฟล์ ของตนเองโดยเข้าไปสร้างในเมนู Select ProFile

6.เข้า Join Game สังเกตแถบด้านบนจะมีคำว่า Source Internet ไห้ปรับเป็น Favorites

7.กด New Favorite เพื่อทำการ add Server ส่วน IP จะมีอยู่ในทั้ง 4 ไฟล์

8.หลังจาก Add Server เสร็จสิ้นท่านก็เข้าเกมส์ได้ตามปรกติ

ปล.ถ้าอยากเช็คสถานะ Server ปัจจุบันไห้กด Refresh มันจะเช็คจำนานผู้เล่นและสถานะ Sever ว่าเปิดอยู่หรือไม่ ???

วิธีรับคีย์ฟรี : ไปรับในเพจ http://www.facebook.com/pages/Gamer-...45304485491865

วิธีที่ 2 แบบที่รวดเร็วที่สุดคือ เข้ามารับในโปรแกรม TeamSpeak3 เข้ามาด้วย IP : Blacklist.ts3th.com
    (ห้ามเกรียนนะครับมิฉะนั้นจะโดนแบนถาวร) ส่วนใครยังไม่มีโปรแกรม TeamSpeak 3

Download Ts3 : http://www.teamspeak.com/?page=downloads

คำเตือน

ย้ำทุกท่านห้ามใช้โปร Hack เวล หรือ ยศ มาเล่นนะครับหรือใ้ช้โปรแกรม HackMap เข้ามาเกรียนหรือใช้โปรแกรมช่วยเล่นทางใดทางหนึ่ง
    อย่าคิดว่าพวกเจ้าของเซิฟต่างประเทศเพื่อนบ้านของเราจะไม่รู้นะครับ จะเกรียนก็ไห้มันเกรียนรู้จักกาลเทศะหน่อย "เกรียนคนๆเดียวจะให้ คนไทยไม่ได้เล่น Call of Duty 4 Online ในเซิฟประเทศเพื่อนบ้าน"
    อย่าทำตัวเป็นปลาเน่าและน่ารังเกียจครับ ไม่มีปัญญาไปยิงคนอื่นได้ก็อย่าไปเล่นครับ หัดทำตัวเป็น "Be a good Gamer Thailand" ซะบ้าง เพราะเมื่อวานเซิฟ มาเลเชีย ผมเลยซวยไปด้วยบล็อค IP ไทยซะแล้ว !!

สำหรับคนที่เล่น Call of Duty4 และต้องการหาเพื่อนเล่น ผมมี Server Ts3 ส่วนตัวสำหรับผู้ที่สนใจหาเพื่อนเล่น มีกลุ่มคนเล่นเกมส์เกมส์ Diablo III และ BF3 ด้วยนะครับ

1.ท่านควร Set ใมท์ทุกครั้งก่อนเข้า Ts3 ไม่งั้นพวกเราจะได้ยินเสียงทุกอย่างที่คุณทำหน้าคอม http://www.ts3th.com/วิธีปรับแต่ง-TS-3/

2.ถ้ามีผู้เล่นเยอะๆเล่นในทีมเดียวกันผมอยากไปเล่นแมตวางระเบิดแบบเป็นทีมดูบาง

3.สำคัญโดยที่สุด "ห้ามเกรียน" อยู่อย่างเพื่อนๆพี่น้องกัน

ปล.ผมไม่ค่อยออนเท่าใหร่ถึงออนก็ออนค้างใว้เป็นประจำ ตอนนี้ติดงานช่วงนี้ยังหาเวลาเล่นไม่ได้เลยครับ

ยืนยัน เล่นได้ 100%

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rozie. อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากเลยครับของผมเล่นได้น่ะครับ มีปัญหาเกี่ยวกับเซิฟเวอร์นิดหน่อย แต่เจ้าของกระทู้อธิบายและแนะนำ เซิฟอื่นให้แล้วครับ เล่นได้ 100เปอเซนครับ นำภาพมายืนยันครับผม ^^

ขอบคุณอีกครับครับ !!
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Horizon-life : 4th July 2012 เมื่อ 08:11

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Horizon-life อ่านกระทู้
    จุดเด่นของการเล่นภาคนี้คือ ??

1.ไม่มีเป้า

2.ไม่มีแผนที่ (ฟังเสียงวิ่ง หรือ เสียงกระสุึนจากทิศทางใดทิศทางหนึ่งใช้สัมผัสตัวเองล้วน )

3.ไม่มีกระสุนบอกว่าเหลือกี่นัด (เหมือนกับทหาร การที่จะยิงออกไปแต่ละครั้ง ควรจะคิดไห้ดีก่อน )
    นี้มันโหมด Hardcore ครับ ไม่ใช้จุดเด่นของภาคนี้ มันมีเหมือนกันทุกภาค - -*

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aspirineth อ่านกระทู้
    นี้มันโหมด Hardcore ครับ ไม่ใช้จุดเด่นของภาคนี้ มันมีเหมือนกันทุกภาค - -*
    ขออภัยครับ ลืมนึกไปเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    1. คนเล่นเยอะมั๊ยครับ ช่วงเวลาไหนเยอะสุด
    2. มีโปรมั๊ย

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dewzahundred อ่านกระทู้
    1. คนเล่นเยอะมั๊ยครับ ช่วงเวลาไหนเยอะสุด
    2. มีโปรมั๊ย

เซิฟที่ผมเล่นก็มีคนเล่นเกือบตลอดเวลา แถมมีหลายเซิฟไห้เลือกเล่นด้วย ถ้าเซิฟนึงไม่มีคนเล่นก็ย้า่ยไปอีกเซิฟก็ได้ึีึครับ ถามว่ามีโปรใหม ถึงมีก็ไม่แนะนำไห้ใช้ครับ ไม่สนุก !!!

ของผมเล่น Ping ประมาณนี้ครับ ใหลลื่นดี บางเซิฟอาจจะลื่นกว่านี้อีกครับ Ping ซัก 40-50 แต่ในภาพนี้ Ping 90 เซิฟอินเดีย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ครับผมจะไปเล่นด้วยครับ

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    4 part ตัวเกมส์รึเปล่าครับ

แล้วภาคนี้ใช้การ์จอ ประมาณ 128 รึเปล่า ครับ ???

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ภาคนี้การ์ดจอมินิมัมคือ128mbครับ ส่วน4พาทผมไม่รู้

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChrisBVB22 อ่านกระทู้
    4 part ตัวเกมส์รึเปล่าครับ

แล้วภาคนี้ใช้การ์จอ ประมาณ 128 รึเปล่า ครับ ???
    โหลดมาจะต้องโหลด บิท อีกรอบครับ -w-

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    โหลดมาจะต้องโหลด บิท อีกรอบครับ -w-
    -- ต้องโหลดอีกหรอเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    มาจอง 555+

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    คีย์เป็นคีย์สตีมรึเปล่าครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    คีย์เป็นคีย์สตีมรึเปล่าครับ ?
    เป็นคีย์ ที่ทำไห้ปลดล็อคเล่นออนใลท์ได้ครับ เหมือนกับซื้อเกมส์แล้วแถมคีย์ในกล่องประมาณนั้น ?

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,893
    ขอบคุณครับผมๆ เดียวจะตามเข้าไปเล่นด้วย ครับ

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    นึกว่า keyลง steam = ="

ความจริงไม่ต้องใช้ครี ก็ได้ เล่นใน garena เอาได้
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gu Pai! อ่านกระทู้
    นึกว่า keyลง steam = ="

ความจริงไม่ต้องใช้ครี ก็ได้ เล่นใน garena เอาได้
    แล้วแต่คนจะเลือกเล่นครับ อันนี้มีหลายเซิฟ หลายโหมดไห้เลือกเล่นมากกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 8
    เอาคีย์ไปใส่ตรงไหนหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ calibzo อ่านกระทู้
    เอาคีย์ไปใส่ตรงไหนหรอคับ
    เข้าตัว Mutiplayer เข้าออฟชั่น เลือกอันสุดท้าย Enter Key หลังจากใส่เสร็จแล้วเล่น Online ได้เลยครับ

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    รู้ สึกว่า ที่ ท่าน กล่าวมานี้ มันมีด้วยหรือ?

เขา ไม่ให้ พวกว เว้ว 1เข้าเล่น + Ip ไทยด้วย

เข้าเซิฟ ยากแด้งหลุดรัวๆ จะมีแต่เซิฟที่ เปิด เอง ที่เข้าได้+มั้งจะแตะ

เซิฟที่เ็ป็น โคโล นั้น เข้าไม่ได้หลอก...เซิฟคีเอง นี้ มีแค่ 2 เซิฟเอง มั้ง (ท้าท่านไหนดวงดีอาจได้เล่น...เว้วไวม๊ากก เล่นห้องหนึ่งเว้ว เกือบ 20เลย)

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ napushi อ่านกระทู้
    รู้ สึกว่า ที่ ท่าน กล่าวมานี้ มันมีด้วยหรือ?

เขา ไม่ให้ พวกว เว้ว 1เข้าเล่น + Ip ไทยด้วย

เข้าเซิฟ ยากแด้งหลุดรัวๆ จะมีแต่เซิฟที่ เปิด เอง ที่เข้าได้+มั้งจะแตะ

เซิฟที่เ็ป็น โคโล นั้น เข้าไม่ได้หลอก...เซิฟคีเอง นี้ มีแค่ 2 เซิฟเอง มั้ง (ท้าท่านไหนดวงดีอาจได้เล่น...เว้วไวม๊ากก เล่นห้องหนึ่งเว้ว เกือบ 20เลย)

คลิปที่ผมถ่ายมาก็เป็น Sever Colo ครับ คุณพยามหา Sever เอเชียอะครับ จะไม่ค่อยบล็อค IP ไทย ของผมมีเซิฟ 10-20 IP Sever ด้วยซ้ำที่สามารถเข้าเล่นได้

ฝั่งยุโรป ผมก็เข้าได้เยอะเหมือนแต่ Ping จะขึ้น 400+ คุณลองโหลดมาก่อนสิครับ ค่อยมาพูด ข้างในไฟล์ตัวเกมส์ผมเขียน IP Sever บอกใว้แล้ว แล้วชื่อ Wed ที่เอาใว้สำหรับค้นหา IP เซิฟ

ถ้าจะเอาจริงๆในเอเชียของเรา ผมว่าน่าจะมี 50-60 เซิฟเวอร์ด้วยซ้ำ แต่คุณไม่พยามที่จะค้นหาเอง...

แ้ล้วอีกอย่างก็ึคือ ทำไม !!! ผมไม่แจก IP เซิฟไห้หมดเลยล่ะ

1.ถ้าคนไทยเข้าไปเกรียนเยอะๆ จบ !!! อดเล่น แบน IP คนไทย

2.ผมกั๊กใว้เพราะ อยากไห้คนรู้จักหรือใว้ใจได้เข้ามาเล่น ไม่ใช่เข้ามาเกรียน !!!

ส่วนมากผมจะแบ่งเซิฟไห้กับคนใน Ts3 เท่านั้น เพราะต้องคุยไห้ีรู้เรื่องและรับปากก่อนที่จะนำ IP เซิฟไปเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Horizon-life : 19th June 2012 เมื่อ 00:29

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    4.ยิ่งฆ่าเยอะยิ่งได้เปรียบ ฆ่า 3 ตัวสามารถใช้ UAV Online คล้ายกับ Hack Map แต่ว่าจะมีแผนที่ขึ้นแล้วก็จะแสดงจุดแดงๆในแผนที่คือ

ตำแหน่งของศัตรู แต่ก็มีทางแก้คือการใส่สกิลพลางตัวเพื่อไม่ไ้ห้เรดาห์จับได้ ฆ่า 5 ตัวสามารถสั่งเครื่องบินมาทิ้งระเบิดได้ ฆ่่า 7 ตัวรวด

สามารถสั่ง เฮลิคอปเตอร์มาใล่ยิงได้ ( สามารถเอาปืนสอย เฮลิคอปเตอร์ได้ )

อันนี้เรียกว่า Kill Steak นะครับ สามารถเลือกได้นะครับไม่ใช่จะมีแค่นี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 8
    เล่นได้คับ ผมโหลดเล่นแล้ว มายืนยันเล่นได้ ผมเล่นเซิฟฝั่งยุโรป บางเซิฟไม่บล็อคคับ แต่ก็ต้องหาเอา เซิฟที่ผมเล่น ปิง400 นิด แต่ไม่แลคเลยคับ ไม่เตะด้วย

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    เยี่ยมครับ Cod 4 เล่นภาคแรกเลยของ ตระกูล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamespore : 19th June 2012 เมื่อ 17:22

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ calibzo อ่านกระทู้
    เล่นได้คับ ผมโหลดเล่นแล้ว มายืนยันเล่นได้ ผมเล่นเซิฟฝั่งยุโรป บางเซิฟไม่บล็อคคับ แต่ก็ต้องหาเอา เซิฟที่ผมเล่น ปิง400 นิด แต่ไม่แลคเลยคับ ไม่เตะด้วย

183.82.98.7:28943 ลองแอดมา IP นี้ครับ ไม่แลค 100% และ Ping น้อยมากๆ !!! รับรองลื่นหัวแตก

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ใครเล่นได้แล้วนำภาพมายืนยันด้วยนะครับ