ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: PREVIEW : HALO 4 !!

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    498
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,284

PREVIEW : HALO 4 !!

..::[ PREVIEW : HALO 4 !! ]::..
    การกลับมาอีกครั้งสุดอลังของ MASTER CHIEF !!

-----------------------------------------------------------------

-------------------------------------------------------------------
    ..::[ PREVIEW : HALO 4 !! ]::..

เป็นที่ทราบกันดีแล้วว่า Halo 4 จะเป็นเนื้อเรื่องใหม่ทั้งหมดไม่เกี่ยวข้องกับภาคก่อนๆ แต่อย่างใด ส่วนภาคใหม่นี้จะมีความยาวกี่ภาคก็ไม่อาจตอบได้เช่นกัน โดยภาคนี้จะมาในชื่อว่า Halo 4: Forward Unto Dawn ครับ
    ถึงแม้จะบอกว่าไม่เกี่ยวกับเนื่อเรื่องของ 3 ภาคก่อนก็ตาม(ไม่นับรวมภาคย่อยๆ อีก 3 ภาคนะครับ) แต่จักรวาลใน Halo 4 ยังคงเป็นจักรวาลเดิม แถมเนื้อเรื่องนั้นต่อจากของเดิมอย่างแยกไม่ออก เพราะเป็นเหตุการณ์ที่ห่างจากภาค 3 เพียง 4 ปีเท่านั้น ซึ่งหากใครยังจำกันได้ฉากจบของภาค 3 นั้น Master Chief ของเราได้หลงทางอยู่ในจักรวาลอันเวิ้งว้าง อันที่จริงแล้วฉากจบนี้ คือ จุดเริ่มต้นใหม่ของภาค 4 นั่นเองครับ

ยาน USNC Infinity ที่ตกแล้วดันจ๊ะเอ๋กับพระเอกของเราที่พักร้อนอยู่
    Master Chief ของเราหล่อกว่าเดิมซะอีก

เนื้อเรื่องภาคนี้คงจะเน้นหนักไปทางค้นหาความจริงเกี่ยวกับศัตรูตัวใหม่ครับ เพราะปัญหากับพวก Elite นั้นน่าจะจบลงกันด้วยดีไปแล้ว? แต่ที่น่าสนใจกว่าเนื้อเรื่อง คือ ระบบ Multiplayer ครับ เพราะรอบนี้ 343 Industries ตั้งใจส่งระบบใหม่ๆ เข้ามาเพียงเลยทีเดียว คาดว่าไม่นานก็คงจะมีตัวอย่างการเล่น Multiplayer มาฝากแฟนๆ แน่นอน

สำหรับตัวเกมส์นั้น Trailer ในงาน E3 ได้แสดงให้เห็นถึงฝีมือของค่ายเกมส์อย่าง 343 Industries ค่ายเกมส์ในสังกัดของ Microsoft นั้นแหละครับ ที่ยังเคยสร้าง Halo ภาคย่อยอย่าง Reach และ Combat Evolved Anniversary ให้เราๆ ท่านๆ ได้เล่นมาแล้วด้วย และถึงแม้จะไม่ใช่ Bungie เจ้าเดิมก็ทำให้มั่นใจในฝีมือของทีมงานได้ว่าภาค 4 จะยังคงเป็น Halo ที่เราคุ้นเคย ส่วนที่สำคัญสำหรับภาคนี้ คือ ได้มีการปั้นโมเดลทุกอย่างใหม่หมด เพื่อให้เข้ากับยุคสมัย HD นั้นเองครับ อันที่จริง ใครจะไปทนใช้โมเดลเก่าระดับ 5 ปีที่แล้วกันหละ[

Trailer จากงาน E3 อาจจะเป็นการเปิดตัวเนื้อเรื่องของภาคใหม่นี้ไปในตัวครับ เพราะ เริมกันที่ยาน UNSC Infinity ยานใหม่ที่จะนำไปสู่สันติสุขของจักรวาล? แต่แล้วก็มีเหตุการณ์บางอย่างเกิดขึ้น ทำให้ยานทั้งลำตกไปยังดาว Forefunner ดาวที่ Master Chief กำลังพักร้อนอยู่นั้นแหละครับ ซึ่งเป็นอะไรที่ บังเอิญ โลกกลม พรหมลิขิตจริงๆ และตามติดด้วยเอเลี่ยนสายพันธุ์ใหม่ที่จะเป็นคู่ปรับกับ Master Chief ในภาคนี้อย่าง Ancient Evil นั้นเอง

เจ้า Ancient Evil ครับ ซึ่ง Cortana บอกว่ามันไม่ใช่สิ่งมีชิวิตแบบ Organic (แบบมีเนื้อหนัง)
    อาวุธใหม่ๆ ที่เรียกว่าโหดจับใจกำลังรอเราอยู่ครับ แค่ Trailer ยังโหดขนาดนี้ แล้วตัวเต็มจะมีอาวุธที่โหดขนาดไหนรอเราอยู่ ส่วนเรื่องความสวยงามของตัวอาวุธแล้ว นับว่าสวยงามทีเดียวครับ และมาพร้อมกับ HUD แบบใหม่ไฉไลกว่าเดิม และมาพร้อมกับระบบเตะต่อยอีกนิดหน่อย
    หากใครชื่นชอบเนื้อเรื่องแนวตะลุยอวกาศ ฝ่าดงเอเลี่ยน ความเป็น Halo และ FPS แบบลื่นๆ แล้วหละก็ 6 พฤศจิกายน 2555 นี้ เจอกันครับ

USNC INFINITY !

-----------------------------------------------------------------------------
    ..::[ HALO 4 : Trailer Gameplay ]::..

--------------------------------------------------------------------------

----------------------------------------------------------------------------
    Thank + Comment ให้หน่อยนะครับ
    Credit
    Gameaxis

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    Hello HALO 4

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    0.0 ภาพ ชวนตาโต

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    9

มันยากนะที่เกมนี้จะลง PC

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    รูปแรก โผล่มาไม่ทันสังเกตนึกให้สู้ตาย ชู 2 นิ้ว
    BEGONE THOTTTTTTTT

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    น่าเล่นแต่ PC อดตามเคย

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    ท่าโพสสวยมาก โชว์ 2 นิ้ว =V

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    ภาค 3 ก็ยังดีครับ เอาลง PC ไห้ได้เชิยชมหน่อย

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    แอบหวังอยากให้พอทลง ios กับแอนดรอย. 55555 ภาพประมาณnova3ก็พอ
    ---------------------- THE POWER ----------------------

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ภาพ สวยดีครับ

ชอบ ''โตก'' เป็นชีวิตจิตใ
    กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อยากเล่นอะแต่ไม่ลง Pc
    .::โชคชะตากำหนดให้เราเจอกัน แต่ไม่ได้กำหนดให้เรา คู่กัน !! ::.

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    Master Chef ในที่สุดก็มาซะที

ว่าแต่ท่านจะถอดหมวกภาคไหนครับ..
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _Lucifer- อ่านกระทู้
    Master Chef ในที่สุดก็มาซะที

ว่าแต่ท่านจะถอดหมวกภาคไหนครับ..
    พี่ท่านก็จั่วหัวตามเดิมครับ ว่า "ภาคนี้ ข้าก็ยังไม่ถอดหมวก ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า" (พี่แกไม่เคยถอดซักภาคเลยครับ แต่ภาค1 ตอนจบ เห็นแว้บๆว่าถอด แต่ก็ไม่เห็นหน้า)
    "พวกเราเป็นมีด ไม่ใช่ดาบ ไม่มีใครจำเป็นต้องเป็นฮีโร่" BY Ghost recon:future soldier

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    รออัดแผ่นแท้ไปหนักเลยเกมนี้ ต้องใ้คำว่าเกินคำว่าคุ้มจริงๆกับสิ่งที่ได้รับมา

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    Pc อดตามระเบียบเช่นเคยสินะ =w=

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    master chef ออกมาหน้า่คงเเนว เนียนกิ้งเลยมั้งครับ เเต่เมื่อไรมันจะลง pc เนี่ย ขอภาคใดซักภาคเซ่

๐ แมวขนขาวหัวไก่แดง ๐
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    อยากเล่นนนนนนนนนนน

เมี๊ยววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    523
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เก็บเงินรอสอยแท้แน่นอน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เริ่มอยากซื้อ XBOX มาเล่น (แล้ว PS3 แกละฟะ?)