ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: DOTA2 กับ HON

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647

Question DOTA2 กับ HON

คือตอนนี้ เพื่อนๆผมกำลังเถียงกันว่า DOTA2 กับ HON เกมส์ไหน ระบบดีกว่ากัน อยากทราบความเห็นของเพื่อนๆ ครับ

คิดว่า DOTA2 หรือ HON ดีกว่า

ปล.ผมไม่รู้ว่ากระทู้ซ้ำรึปล่าว ถ้าซ้ำขออภัยนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ผมไม่เคยเล่น DOTA2 อะ เคยเล่นแต่ HON

HON ภาพสวยนะ สมจริงดี ฮีโร่เท่

แต่ส่วนตัว ตอนนี้เล่น LOL อยู่ การ์ตูนดี สนุกด้วย 5 5 5 5 5 5 5 5 5
    .:: ConZNe ::.

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Time To Fear !
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ปัญหาโลกแตกครับ แต่สำหรับผม แล้วแต่คนชอบครับ

Com On ..!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    สำหรับผม ผมว่า Hon ดีกว่า ส่วน ระบบต่างๆ ผมขอไม่อธิบายแล้วกัน
    CPU:I7-6700K @ Mainboard:Asrock Z170 Pro4 @ Ram:Kingston Hyperx 8gb @ VGA:AMD Radeon HD 7970

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    hon ระบบการเล่น ดีกว่า dota กราฟฟิคสวยกว่า
    แต่เดี๋ยวเชื่อป่ะต้องมีดราม่า

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    ผมไม่เคยเล่น hon อ่ะคับ...เล่นเเต่ dota เเล้วเเต่ใครจะชอบละกันคับ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    เกมส์ เเนว MOBA เหมือนกันเเล้วเเต่คนจะชอบ ชอบ อันไหนก็เล่นไปเหอะ
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    Blog Entries
    1
    DOTA 2 ครับ ปรับภาพสุดๆ(ขอย้ำปรับสุด) ภาพสวยมาก บรรยากาศและเสียงดนดรี สุดยอดมากครับ สกิลก็สะใจสุดๆครับ (เช่นสไนเปอร์)

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    คำถามคล้ายๆ ps3 กับ xbox // การ์ดจอค่ายแดง ค่ายเขียว อันไหนดีกว่ากัน คำตอบที่ผมแนะนำคือลองเล่นให้หมดแล้วถามตัวเองว่าชอบอันไหน แนวไหน ครับ

HON เกมเร็ว กราฟฟิคสวย ฮีโร่มาทุก2อาทิตย์(แต่หลังๆเริ่มมีแต่ฮีโร่ปะหลาดๆ) มีเปลี่ยน avatar เปลี่ยนเสียงพากย์ ระบบค่อนข้างโอเคเลยครับ

ส่วน DOTA2 ก็สวยครับเกมช้ากว่านิดนึง แต่งตัวได้เยอะมากๆ เปลี่ยนอาวุธ เปลี่ยนหน้ากาก ฮีโร่ก็มาจาก DOTA เก่าทั้งหมด เสียงเอฟเฟคดี

แต่จริงๆ HON LOL DOTA ผมก้เล่นทุกเกมครับ(ชอบแนวนี้) แต่เล่น HON ซะส่วนใหญ่ (เพราะเพื่อนผมเล่นกันเยอะ)

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    Dota2 ก็คือ Dota1 เลยอะครับ เหมือนกันทุกอย่างเปลี่ยนแค่ กราฟฟิก แล้วก็พวกระบบ reconnect อะไรแบบนี้ แล้วก็เกมไวขึ้นหน่อยนึง
    HON ก็ออกแนว ฮาดคอร์ เกมไวกว่าอยู่แล้ว แต่ก็เล่นคล้าย ๆ กัน
    LOL นี่แยกออกมาเลย ระบบการเล่นแตกต่างกันไปเลย ยิ่งตอนนี้มีเซิฟไทย CBT อยู่ อยากให้มาลอง ๆ เล่นดูเผื่อจะชอบระบบมันแบบผม ซึ่งติดงอมแงม

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เป็นกระทู้ที่เสี่ยงสุดๆ อิอิ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ส่วนตัว Dota2 ครับ ผมว่า มันไม่เกียวกับเกมส์ไหนดีไม่ดีหรอกครับ ใครชอบอันไหนก็เล่นนั้นครับ ถ้าผมไปบังคับให้คุณเล่น hon แต่ชอบ dota คุณจะเล่นไหมละ ก็นั้นละครับ เทียบกันไม่ได้
    บางคนชอบที่เกมส์มันเป็นแบบนั้น พยายามอย่าตามกระเเสครับ ยอมรับนะระบบตอนนี้ Dota2 สู้ Hon ไม่ได้ครับ
    แต่ที่ผมชอบคือ มันเป็น Original ของ Dota เกมส์ช้า เล่น step เล่น team ได้ นี้ครับ Dota
    Hon ผมเล่นไม่รู้เรื่องเลย ฮ่าๆๆๆ
    ------
    แก่แล้วละผม ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ไม่รู้ว่าระบบหมายถึงระบบแบบไหน

แต่ขอเปรียบเอาเฉพาะ hon ละกัน เพราะ DOTA 2 มันเหมือนเอาเกมมาทำใหม่เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว มีปรับเปลี่ยนนิดหน่อย

พูดถึงความบาร้านbalanceของตัวเกม DOTA2 เหนือกว่าhonหลายขุมครับ แต่ฮีโร่ยังมาไม่ครบที จึงมีตัวได้เปรียบอยู่บ้าง

hon นี่เล่นมานานตั้งแต่สมัย close beta วันแรก บอกได้เลยว่าไม่มีแพทช์ไหนที่ไม่เพี้ยน มีแปลก ๆมาให้ทุกแพทช์ คาดว่าคนทำคงตกวิชา คำนวณ หรือเอาฮา

แถมฮีโร่ก็ไม่ balance กัน ยิ่งแพทช์ใหม่ ๆที่อัพเดทฮีโร่บ่อย ๆ เหมือนทำให้สกิลมันดูซ้ำ ๆกันยังไงชอบกล แถมสกิลแรง ๆเยอะเสียด้วย

ทำให้ความรู้สึกอยากเล่นมันค่อย ๆลดลง ผมเลิกเล่นช่วงการีน่าเซิฟไทยนี่ละ

ข้อดี ของเกม hon : สนุกสนานสกิลเยอะ รูปแบบเกมรวดเร็ว เหมาะกับคนบ้าพลัง ถึงแม้ว่าฮีโร่มันจะดูไม่มีความbalance เลยสักนิด
    แต่ก็มีโหมด ban pick มาให้เล่นกัน ทำให้เลือกฮีโร่ที่มีความbalanceกัน มาเล่นกันได้
    มีหลายmapให้เล่นกัน ฮีโร่สาย int ก็สามารถสู้ฮีโร่สายอื่น ๆ ในเวลาlateได้เหมือน ไม่เหมือนดอทเอ
    ฮีโร่เยอะดีมีอะไรแปลก ๆมาให้เห็น (แพทช์หลัง ๆเริ่มไม่ใช่)

ข้อเสีย ของเกม hon : ขาดความบาร้านของตัวเกมอย่างรุนแรง ยิ่งแพทช์ใหม่ ๆ ทำให้ตัวเกมเสียthemeของตัวเองไป
    สกินห่วยแต่ราคาแพง ไม่ไหวเลยอันนี้ (แต่ก็มีคนซื้อ)
    ก๊อบไอเดียจากเกมชาวบ้าน (ไม่ได้หมายถึงตัวเกมนะ) อย่างเช่น ไอเท็ม ต้นไม้ ครีป ฮีโร่

สรุป ถึงแม้ว่าผมจะมองว่าเกม hon มันห่วยสุดถ้าเทียบกับอีกสองเกมอย่าง dota และ lol
    แต่เกมที่ชอบที่สุดกลับเป็น hon ช่วงเวลาที่เล่นนี่สนุก จริง ๆ ฮีโร่สกิลเยอะดี บู๊ กันมัน และมีไรฮา ๆให้เห็นตลอดทุกแพทช์ อย่างช่วงนึง ที่ไอarmadon สกิล 2สลัดขนสองทีตายห่า ไอทีมงานคนทำก็ปล่อยให้ยืดยาวมาได้เดือน ๆจนกระทั่ง
    บอสใหญ่ของค่ายเกมมาเล่นเองและโดนไอarmadon คิวนาทีแพทช์แก้เข้ามาทันใด 5555

สรุปสุดท้าย แล้วแต่คนชอบครับ ส่วนตัวผมเกม hon นี่ละรูปแบบเกมสร้างสีสรรและอะไรฮา ๆได้เยอะ ส่วนเกมที่ผมคิดว่าระบบดีที่สุด ต้องยกให้ LOL ละกันจากที่ดูแต่ก็ไม่ได้เล่นประจำ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ถ้วยชาม พร้อม เอาบะหมี่ ลงเลย
    การใช้ชีวิตก็เหมือนการชักว่าวกลางสายลมแรง คุณไม่มีเวลามาเปิดตำราว่าต้องทำอย่างไร

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    DotA 2 ถูกพัฒนาระบบจากเกมต่างๆเช่น DotA 1 , Hon , LOL ดังนั้นเกมนี้ย่อมดีกว่า ทั้งระบบการเล่นง่ายๆเข้าใจง่าย อืนเตอร์เฟสสะบายตา ที่สำคัญไม่ต้องจ่ายตังค์ซื้อฮีโร่ด้วยนะ แต่มีการซื้อชุดตกแต่ง แต่ไม่มีการทำลายสมดุลของเกมแน่นอน

เพราะฉะนั้น DotA 2 ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ข้อดี เดี๋ยวผมจะอธิบายให้ฟัง จากประสบการณ์จริง

1. ทั้ง dota ทั้ง hon เกรียน มีทั้งคู่ ณ ตอนนี้ Dota2 เยอะกว่า (เลือกฮีโร่ตามใจฉัน ใครจะยังไง กูไม่สนทีม พอแพ้ก็คิดแต่ afk ไม่ก็เล่นเกรียน) กว่าจะหาห้องได้ก็นานแสนนาน เถียงได้นะ
    2. dota ดีกว่า hon ตรงไม่ต้องซื้อฮีโร่ แต่ hon ผมมี 60 กว่าตัวแล้ว (ไม่เคยต้องเติมเงินซักบาท)
    3.hon ระบบ ดีกว่าตรงที่ มีระบบ vote remake vote kick vote concede บางเกมใน dota2 score 4 - 28 ยัง ต้องรอให้มันมา end
    4.hon Hero int ถ้าไม่เล่นเป็น ATM ยังไงก็ยังมีประโยชน์ตอน เลทเกม
    5.hon ที่ผมชอบมากกว่า dota2 นะ เรื่อง หลักๆ คือ ความไว ไว ยังไง ไวในการใช้บลิ้งค์ การปล่อยสกิล การ ลาสช็อต ดีไนน์ครีปครับ
    6.แต่ถ้ากราฟฟิค ส่วนตัวผมชอบภาพแบบ dota2 คือผมเล่น hon เป็นหลัก ถ้าเพื่อนใน hon ไม่มีใครเลยก็คงไปเล่น dota แต่ถ้าเจอเกรียนๆ ก็ ไปนั่งเล่น hon คนเดียว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ^^ พอๆกัน ดีเสียเท่ากัน

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ก็เล่นทั้ง สองเกมส์ สิผมยังเล่นหมด เลย 8555+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สำหรับผมำม่ว่าผมเล่นเกมไหนก็สนุกหมดแหล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Hon ถ้า มี rank กับ cc มันไม่ใช่เล่นเพื่อ เฮฮา ละ ที่ร้านแต่ก่อนเล่นกัน เฮฮา ตอนนี้แยกกันเล่น mmr น้อยๆ ก็อดเล่น

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    แล้วแต่คนชอบอะครับ บางคนชอบเกมส์ DotA 2 มากกว่า hon บางคนชอบ hon มากกว่า dota 2 เล่นเกมส์ไหนก้ขึ้นอยู่กับเราด้วยว่าเราเล่นเเล้วเรา เราสนุกกับเกมส์ที่เราเล่นหรือเปล่าบ้างคนเล่นเกมส์เเล้ว
    จริงจังมากเกินไปจนเครียดอาจทำให้เกมส์ที่เราเล่นอยู่ทำให้เราไม่สนุกกับเกมส์ที่เราเล่น เเต่เล่นเกมส์อย่างไรก็ไม่สนุกเท่าเรา เล่นเกมส์กับเพื่อน กับคนที่เราสนิท กับคนที่เรารัก เล่นเกมส์ไหนก็สนุกได้ถ้าเราสนุกไปกับเกมส์ที่เล่น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    ลองเล่นดูเองแล้วจะรู้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เทใจให้ dot a
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    DOTA2 ชอบตรงเสียงพูดเวลาออกไอเท็ม

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LOL
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    Dota2 ภาพสวยกว่า

HoN เล่นมันส์กว่า55
    INTEL G620 2.60GHz / Corsair H100 / ASUS Maximus IV GENE-Z/GEN3 / HIS HD5450 1GB DDR3 / 2 GB DDR-III/1333 KINGMAX / ThermalTake Toughpower 1500W