ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 236

Blizzard งานเข้า หลังผู้เล่น Diablo 3ในฝรั่งเศสและเยอรมนี รวมตัวกันแสดงความไม่พอใจ

[IMG][/IMG]

หลังจาก Blizzard ประกาศว่าผู้ที่จะเล่น Diablo III จำเป็นต้องใช้ ไอดี Battle.net และเชื่อมต่อการสั่งซื้อผ่านอินเตอร์เน็ตเท่านั้น เราก็ได้เห็นจำนวนผู้เล่นมหาศาลที่แห่เล่นกันได้อย่างชัดเจน (แต่ก่อนคนเล่นเถื่อนเยอะ ทำให้เราไม่รู้ตัวเลขผู้เล่นที่แท้จริง) แต่ว่าาในขณะนี้ Blizzard กำลังโดนตำหนิจากผู้เล่นมากขึ้นเรื่อยในการใช้อินเตอร์เน็ตเชื่อมต่อระบบ DRM (ตรวจจับลิขสิทธิ์) ตลอดเวลา

ซึ่งก่อนหน้าที่ผู้เล่นในฝรั่งเศสและเยอรมนีจะแสดงความไม่พอใจ ในเกาหลีก็มีการประท้วงมาแล้ว ปัญหาเกิดจากราคาของเกม Diablo III ค่อนข้างสูงมาก แต่ผู้เล่นก็ยังยินยอมจ่ายด้วยความคาดหวังในความสนุก แต่ว่าเกมมีปัญหาตั้งแต่เปิดตัว ที่เป็นประเด็นหลักคือความพร้อมของ Server ที่ล่มและปิดปรับปรุงบ่อยมาก ทำให้ผู้เล่นไม่สามารถเล่นได้ มีผู้คนจำนวนมากขอ Refund ส่งสินค้าคืน เพระาไม่พอใจในสินค้า แต่ Blizzard ก็ไม่มีนโยบายดังกล่าว

และในฝรั่งเศสและเยอรมนีก็มีปัญหาคล้ายๆ กัน หลังวางจำหน่ายไปได้ไม่นาน เพียง 4 วัน มีผู้รวมกลุ่มแสดงความไม่พอใจมากถึง 1500 คนแล้ว แถมเพิ่มประเด็นการโจมตีขึ้นมาได้อีก เพราะ Blizzard ไม่มีการระบุที่ชัดเจนว่า สามารถส่งคืนได้หากไม่พอใจในตัวสินค้า และไม่มีการระบุสิ่งที่จะได้จากการซื้อบนตัวแพคเกจเกม รวมถึงเรื่องที่ว่าต้องใช้อินเตอร์เน็ตเชื่อมต่อตลอดเวลาในการเล่น ไม่ว่าจะเล่นคนเดียวหรือเล่นกับเพื่อน

ขณะนี้ Blizzard ก็ได้เริ่มแก้ปัญหาด้วยการเพิ่มรายละเอียดในบรรจุภัณฑ์ลอตใหม่ และเพิ่มแบนวิธให้เซฟเวอร์มากขึ้น
    ________________________________________________________________________________________________________________________
    แม้กระแส Diablo III จะมาแรงมาก แต่กระแสด้านลบก็เยอะไม่แพ้กันเลยนะครับทั้งเรื่องความพร้อมและระบบเกมที่ขาดความคลาสสิคแบบเก่าในหลายจุด แต่ขึ้นชื่อว่า Blizzard ยังไงก็มีคนเล่นแน่นอนครับ เหอๆ
    ~ขอคิดก่อนนะ~

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ถึงมีปัญหา ก็ยังคงจะเล่นต่อไป มีความสุขที่ได้เล่น Diablo

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ถ้า blizzard ยังคงทำตัวเป็นทองไม่รู้ร้อนแก้แต่ปัญหาปลายเหตุแบบนี้ (คงจะมัวแต่นั่งนับเงินสบายใจเฉิบกันอยู่) รับรองต่อไปคนหันไปเล่น server emu กันหมด ผมเล่นแท้บอกตามตรงละเหี่ยใจมากปัญหาเยอะเหลือเกิน ล่าสุด patch 1.03 ดันมีบักฆ่ามอนไม่ได้ค่า exp อีกต้องเปลี่ยนพาสเวิร์ดถึงจะหายบัก เอากับมันสิ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ถึงช่วงนี้จะไม่ค่อยเข้าไปเล่นบ้างอะไรบ้าง แต่ก็ไม่เคยเสียใจเลยที่ซื้อเกมส์นี้มา แม้จะเป็นเกมส์เจ้าปัญหาก็ตาม ^^

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    นาย จัดแท้ Ghost recon future soldier ไปยังครับ นายลองตั้งคลับ ghost ไหม

กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    Blog Entries
    1
    แต่เกมส์แบบนี้มันก็ลดการใช้ของปลอมถึงจะมีปัญหานิดๆหน่อยๆ อยากให้คนไทยใช้เกมส์ของแท้กันเยอะๆ
    CPU: AMD Phenom ii x4 965 M/B: GIGABYTE GA-970A-D3 PSU: 850WATT XFX Full Wired Core EDITION RAM: DDR3(1600) 8GB.Kingston HDD: 1 TB.SATA-III Western VGA: GIGABYTE GTX 560TI DDR5 1GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ส่วนตัวผมคิดว่าที่เค้าต้องให้ เชื่อมต่อระบบอินเตอร์เนตตลอดเวลาเพราะ มันมีการซื้อขาย item เป็นเงินจริงเลยเป็นการปิดช่องทางการโกงเพราะว่า ไอเทมที่แต่ละคนมีมันต้อง gen ออกมาจาก เซิฟเวอร์จะได้มีข้อมูลเก็บไว้ว่าไอเทมนี้ ดรอปออกมาจริงๆไม่ได้มาจากการโกง เหมือนตอนที่มีการ ปั๊มเงิน(โดยอะไรไปหาเอาเอง) มีการโดนแบนไปเยอะเพราะว่า เค้าเช็คได้จากข้อมูลในเซิฟว่ามีการกระทำที่ผิดปกติ

แต่ถ้าไปเล่นแบบออฟไลน์แล้ว ไปปั๊มมา พอมาออนไลน์ มันอาจจะทำให้ ระบบเกมเสียไปเลย มันเลยออกมาในรูปแบบ ของเกมออนไลน์ ซะส่วนใหญ่

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ อย่าดราม่าผมเลย

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    จองเกมแล้วครับ รอของมาอย่างเดียว ผมว่าไม่นานเกมก็จะดีขึ้นครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ผมเวลตัน 3ตัว แล้ว เริ่มเบื่อและ โหมด inferno โหดมากเล่นคนเดียวของไม่ถึงเล่นไม่ไหว ไปเล่นกับคนอื่นเวลาลงสกิลเยอะๆพร้อมกันแลคมากๆ ปิงแดงเลย นานๆจะเขียวสะที เฮอ มี offline จะเจ๋งมาก จะโกงของเล่นคนเดียวแบบแต่ก่อนก็ไม่ได้ T_T

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ยังไม่ได้ซื้อเลย จะจัดดีมั้ยหนอข่าวทางลบมาเรื่อยๆเลยเหะ
    My Life for Aiur, My love for You.

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เราคนไทยก็เล่นต่อไป ถึงเกมส์มันจะปัญหาเยอะ(ห่วย)ก็เถอะ เหอ เหอ เกาหลียังประท้วง แต่เรารับได้ทุกอย่าง เทพจริงพี่ไทย

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    รอ ps4 ดีกว่า

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ตอนนี้ปรับ Patch ใหม่แล้วครับ มอนอ่อนตีคนเดียวสบายละแต่ค่าซ่อมของโหดบรรลัย
    เดี๋ยวก็พัฒนาไปตามลำดับจนกว่ามันจะสมดุลนั่นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ห่วยจิงหรือฟังแค่ขี้ปากคนอื่น ทั้งที่ตัวเองยังไม่ได้ซื้อมาเล่นเลย ประมาณไปอ่านจากนู้นนี่แล้วมาโพสเหมือนเล่นแล้ว 555 เล่น us อยู่ปิงส่วนใหญ่กะเขียวตลอด แพทนี้ยอมรับห่วยจิงตรงค่าซ่อมของ ตายทีค่าซ่อม**** 3900 เหลืองที 2 หมื่นกว่า

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AjajaKidz อ่านกระทู้
    ห่วยจิงหรือฟังแค่ขี้ปากคนอื่น ทั้งที่ตัวเองยังไม่ได้ซื้อมาเล่นเลย ประมาณไปอ่านจากนู้นนี่แล้วมาโพสเหมือนเล่นแล้ว 555 เล่น us อยู่ปิงส่วนใหญ่กะเขียวตลอด แพทนี้ยอมรับห่วยจิงตรงค่าซ่อมของ ตายทีค่าซ่อม**** 3900 เหลืองที 2 หมื่นกว่า
    ต้องเข้าใจนะครับว่านี้คือข่าว ไม่ใช่หัวข้อที่จะมาให้คุณ หรือใครถกเถียงหรือมา ดราม่าใส่กัน ที่ผมตั้งกระทู้ขึ้นมาเพื่อให้เพื่อนพี่ๆในบอร์ด รับรู้ถึงข้าวสาร
    และก็แลกเปี่ยนความเห็นกันสนุกๆ และอีกอย่างคนที่เขาอ่านเขาก็มีความคิดและสามารถวิเคราะห์ได้เองอยู่แล้ว (ไม่ได้บอกให้เขาเชื่อแต่อย่างใด)
    ไม่จำเป็นต้องฟังจากขี้ปากใคร เพราะมันเป็นแค่ข่าว หวังว่าคงเข้าใจนะครับ
    ~ขอคิดก่อนนะ~

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    Bad-Ass

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ไมมันไม่เหมีอนภาค2เเวะเช็งเป็ด
    เล่นofline
    CPU/i7-4710HQ Graphics4600+GTX850M/RAM 4*2

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ปัยหาไม่มี.. เพราะไม่ได้ซื้อ 5555555
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไม่ได้ซื้อ รอ EMU