ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346

Exclamation โลกหยุดหมุน !!! จะเกิด

ผมลองคิดเล่น ๆ ว่าถ้า... โลกหยุดหมุนขึ้นมา อะไรจะโลกขึ้นบนโลกม้างงงน้าาา

เท่าที่ผมไปอ่านตาม Google มาก็พบคำตอบต่าง ๆ นา ๆ ดังนี้

ถ้าโลกหยุดหมุนนั้น มี 2 กรณี
    1. ไม่คิดถึงดวงจันทร์ โลกจะแบ่งเป็น 2 ฝั่งชัดเจน คือฝั่งมืด โลกฝั่งนี้จะไม่โดนแสง แต่ก็ไม่ถึงกับหนาวยกเว้นฝั่งตรงข้ามแสง จะกลายเป็นขั้วโลกแทน อาจจะมีการไหลของกระแสน้ำอุ่นจากโดนแสงได้ ส่วนฝั่งสว่าง จุดที่ใกล้กับดวงอาทิตย์มากที่สุดจะกลายเป็นทะเลทราย ยกเว้นมีกระแสน้ำเย็นไหลผ่าน
    2. หากมีดวงจัทร์ยังคงโคจรอยู่ อุณหภูมิจะไม่ค่อยต่างจากนี้มากนัก เพราะแรงดึงดูดของดวงจันทร์ทำให้เกิดน้ำขึ้นน้ำลงทำให้เกิดกระแสน้ำไหลเวียน แต่ดวงจัทร์ไม่มีผลต่อฤดูกาล

ถ้าโลกหยุดหมุนก็จะเกิดโลกที่อยู่ในความมืดก็จะหนาวจะทำให้พืชตายต่อมาก็จะทำให้สัตว์กินพืชตายตามมาแล้วก็ต่อด้วยสัตว์กินเนื้อ สุดท้ายก็คือมนุษย์(คน)
    ส่วนโลกที่อยู่ฝั่งมีแสงแดดตลอดเวลาก็จะไม่มีน้ำแล้วก็จะให้พืชตายเหมือนกับโลกฝั่งมืดจะทำให้สัตว์กินพืชตายตามมาต่อมาก็คือสัตว์กินเนื้อแล้วก็สุดท้ายคือมนุษย์(คน)

ถ้าโลกหยุดหมุน ก็แน่นอนละครับ

ไม่มีการเปลี่ยนแปลงของกลางวันกลางคืน
    ไม่มีการเปลี่ยนแปลงของฤดูกาล
    สัตว์ฝั่งกลางคืนคงนอนจำศีลจนแห้งตาย
    แผงโซล่าเซลล์จะขายดีฝั่งกลางวัน
    เกิดสุริยุปราคา 24 ชั่วโมงละครั้ง
    เอ่อ.. แต่ยังมีแรงดึงดูดระหว่างดาวอยู่นะครับ คุณคำตอบแรกครับ -*-

แต่ถ้าโลกหยุดหมุนจริง เหตุการณ์ที่ว่าจะไม่เกิดขึ้นหรอกครับ
    เพราะโลกจะไม่มีแรงเหวี่ยงหนีศูนย์กลาง ทำให้โลกถูกดูดเข้าหาดวงอาทิตย์ แล้วก็เกิดระเบิด ตูม ก่อนจะผลิตแผงโซล่าเซลล์ขายซะอีก

>>>เท่าที่ผมอ่านมา ทั้งหมด ผมคิดว่ามันอาจจะเกิดขึ้นก็ได้ ถ้ามันหยุดหมุนจริง ๆ จะเป็นแบบนี้รึเปล่า

ส่วนอีกอย่างที่ผมคิดตอนนี้ อะไรทำให้โลกหมุน แล้วถ้าไอสิ่งที่ทำให้โลกหมุน ผิดเพี้ยนหรือหมดอายุ จะทำยังไง หรือว่า มันไม่มีทาง !!!
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ลาวาใต้พื้นโลกทำให้โลกเรายังมีแรงหมุนและแรงเหวี่ยงคับ
    ถ้าโลกหยุดหมุมจริงก็จะทำให้สนามแม่เหล็กของขั้วโลกเหนือและขั้วโลกใต้หมดลง
    โลกจะไม่มีชั้น Ozone ด้วยนะคับแสงแดดจากดวงอาทิตย์จะเข้าทำร้ายมนุษย์โดยตรง
    อุณหภูมิจะสูงขึ้นจนเกิน 80 องศา หรือ อาจจะเกินนั้น
    ถ้าอยากรู้ละเอียดจิงๆแนะนำให้ดูหนังเรื่อง THE CORE

ลองดูคับ
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    เวลาของเราจะไม่มีวันหมดลง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    เวลาของเราจะไม่มีวันหมดลง
    ไม่หมดหรอกเเต่ตายกันก่อน =w=b

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ใช่เลยหนังเรื่องนี้ ถ้าโลกหยุดหมุนจะส่งผลต่อทุกสิ่งบนโลก ไม่ใช่เรื่องเล็กๆเลยน่ะนั่น

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CaZuKa อ่านกระทู้
    ลาวาใต้พื้นโลกทำให้โลกเรายังมีแรงหมุนและแรงเหวี่ยงคับ
    ถ้าโลกหยุดหมุมจริงก็จะทำให้สนามแม่เหล็กของขั้วโลกเหนือและขั้วโลกใต้หมดลง
    โลกจะไม่มีชั้น Ozone ด้วยนะคับแสงแดดจากดวงอาทิตย์จะเข้าทำร้ายมนุษย์โดยตรง
    อุณหภูมิจะสูงขึ้นจนเกิน 80 องศา หรือ อาจจะเกินนั้น
    ถ้าอยากรู้ละเอียดจิงๆแนะนำให้ดูหนังเรื่อง THE CORE

ลองดูคับ
    หนังเรื่องนี้ผมคิดว่าเวอร์ไปตรงที่เจาะไปแกนโลกโดยที่ยานที่พาไปนั้นมันไม่เป็นไรเลยภายในห้องของมัน แต่ผมดูแล้วก็สนุกดีครับ

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    1
    อีกฝั่งจะไม่มีกลางวัน อีกฝ่ายจะไม่มีกลางคืน และจะเป็นอย่างนี้ไปตลอด