ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118

Smile HDD พกพา สามารถติดตั้งเกมได้ไหม

คือว่าจะซื้อ HDD มาไว้ซักตัวแต่ มันจะติดตั้งเกมลงใน HDD แล้วเล่นได้ไหมครับ อย่างเช่น เกม Max Payne 3 , Rage เป็นต้น
    แล้วมันจะมีผลเสียเวลาดล่นเกมอะไรหรือเปล่าว

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ตอนลงมันช้า

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ได้สิทำไมจะไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    ตอนลงมันช้า
    อ๊ากกก จียอน (ไม่เกี่ยวอะไรกับกระทู้เลย) ได้ครับเพราะบางเกมส์ผมก็ลงไว้
    MB Aorus B450 pro - Ryzen 5 5500 CITY_HUNTER Ram G-Skill 16 gb - Gigabyte Rx 6600XT

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    ไม่แนะนำให้ลง แนะนำให้เก็บไฟล์จะดีที่สุดจร้า
    • dOn't Give Up !! •

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    เล่นได้ครับแต่มันจะช้าเวลา loading ต่างๆในเกม ไม่แนะนำเหมือนกันครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    เอาเป็นซื้อมาเก็บไฟน์ไว้จะเหมาะกว่าครับ

ส่วนใน HDD. ลงเกมครับ

자신에 대한 믿음
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,173
    ลงได้เล่นได้ และก็ใช้อยู่ เพราะต้องเทสเกมส์กับเครื่องทดสอบหลายๆ เครื่อง ก็เล่นได้ปกติอาจจะโหลดช้ากว่านิดหน่อยแล้วแต่ความไวของ HDD และการเชื่อมต่อแบบไหน
    ส่วนตอนเล่นก็ปกติดี ''ประเด็นคือ มันพกพาไปเสียบเล่นที่ไหนก็ได้ไม่ต้องมานั่งลงซ้ำ อาจจะลง Runtime ต่างๆ ที่ต้องใช้งานเพื่อรันเกมส์ เวลาไปเสียบเครื่องอื่นๆ แค่นั้น''
    *แต่ถ้าไม่มีความจำเป็น ก็ใช้แบบปกติก็ดีแล้ว

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมใช้ HDD External สำหรับเก็บไฟล์เกมเท่านั้นครับ เวลาเล่นก็ติดตั้งใน Internal แทน

แต่สำหรับ PS3 นั้น การเล่นเกมผ่าน External HDD นั้นสบายมากๆครับ ไม่มีหน่วง ไม่มีอืด ครับผม
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB