ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    เค้ามา ตรวจสภาพ สภาวะเรือนกระจกครับ
    เพราะโลกร้อนขึ้นทุกๆวัน

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    กำ กระทู้นี้มาเม้นแรกไม่ทัน โดนชิ่งมุก 555 กะจะตอบว่ามาขายโรตี
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KaMeLRo อ่านกระทู้
    เอาไปอ่าน

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/to...X12268615.html

บอกตามตรงทุกกระทู้ผมมักจะ เขียนแนวต่อต้านสหรัฐมาตลอดเลยนะ

แต่เรื่องนี้ผมว่ามัน "ปัญญาอ่อน"
    ทำไมอยู่ๆ ก็นึกถึงบรรยากาศตอนทำเรื่อง GT200 ก็ไม่รู้ ที่ไม่เห็นมีองค์กรทางวิทยาศาสตร์ อะไรเลยที่ออกมาช่วยชี้แจงข้อเท็จจริงให้กับสังคม ปล่อยให้การเมืองทำลายวงการวิทยาศาสตร์ไทย :-(

-----------------------

จาก http://www.komchadluek.net/detail/20...าอู่ตะเภา.html

ดร.นริศรา ทองบุญชู ผู้เชี่ยวชาญด้านวิศวกรรมเคมี สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าฯ หนึ่งในนักวิจัยที่เข้าร่วมโครงการนี้ เปิดเผยว่า สาเหตุที่ต้องเปลี่ยนจากสนามบินสุราษฎร์ธานีมาเป็นอู่ตะเภา เนื่องจากเครื่องบินพิเศษ 3 ลำที่ดัดแปลงเป็นเครื่องเก็บข้อมูลของนาซานั้น จะต้องมีโรงจอดเฉพาะเพื่อปกป้องไม่ให้เครื่องมือกระทบกระเทือน ปรากฏว่าที่สนามบินสุราษฎร์ธานีไม่สามารถให้บริการตรงนี้ได้ จึงต้องเปลี่ยนเป็นที่อื่นแทน ส่วนสนามบินดอนเมืองหรือสนามบินสุวรรณภูมินั้น มีเครื่องบินขึ้น-ลงจำนวนมาก ที่ประชุมจึงปรึกษากันให้เลือกที่ใหม่ สุดท้ายก็ลงตัวที่สนามบินอู่ตะเภา ซึ่งงบประมาณของโครงการมีมูลค่าถึง 1,000 ล้านบาท โดยเครื่องบินนาซาที่จะนำมาบินเก็บข้อมูลนั้นมี 3 ลำ คือ "NASA DC-8", "NASA ER-2" และ "GV" รวมกับเครื่องบิน 1 ลำ จากโครงการฝนหลวง "BRRAA KING AIR 550"

นักวิจัยข้างต้นเล่าจากประสบการณ์ที่เคยเข้าร่วมโครงการนี้เมื่อปี 2544 โดยใช้สนามบินฮ่องกง และสนามบินในฐานทัพอากาศโยกะตะของญี่ปุ่นว่า เครื่องบินที่ใช้สำรวจเก็บข้อมูลชั้นบรรยากาศคือ "เครื่องบินดีซี-8" (DC-8) ใช้วิธีดัดแปลงจากเครื่องบินโดยสารทั่วไป เอาเก้าอี้นั่งออกเปลี่ยนเป็นเครื่องมือและเครื่องวัดต่างๆ แทน เมื่อบินขึ้นชั้นไประดับความสูงที่ต้องการ จะเริ่มเก็บข้อมูลการเปลี่ยนแปลงทางเคมี และคุณสมบัติการเปล่งรังสีของแก๊ส ละอองลอย (Aerosols) และสารตั้งต้น (Precursor) ในมวลอากาศที่เคลื่อนที่จากเอเชียตะวันออกไปยังด้านตะวันตกของมหาสมุทรแปซิฟิก โดยขึ้นบินทั้งหมด 22 เที่ยวบิน สำรวจในระดับความสูง 200 เมตรถึง 12 กิโลเมตรจากระดับน้ำทะเล

"ในเครื่องบินมีเครื่องมือวิเคราะห์อากาศ ใช้วิธีต่อท่อออกไปนอกเครื่องบินแล้วปั๊มดูดอากาศเข้ามาเก็บไว้ จากนั้นก็วัดค่าต่างๆ ที่ต้องการ เช่น ความชื้น สารเคมีปนเปื้อน ปริมาณก๊าซแต่ละประเภท ถือเป็นโอกาสที่ดีมากที่โครงการนี้จะเลือกประเทศไทยเป็นพื้นที่บินเก็บข้อมูล เพราะไทยอยู่ตรงศูนย์กลางของเอเชียตะวันออกเฉียงใต้พอดี ที่จริงแล้วการเปลี่ยนไปใช้สนามบินอู่ตะเภาถือเป็นเรื่องโชคดีมาก เพราะบริเวณนั้นมีนิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด และท่าเรือแหลมฉบัง ที่มีปัญหาเรื่องมลพิษสะสมในอากาศ เมื่อเครืองดีซี-8 บินขึ้นไป ก็จะได้รู้ข้อเท็จจริงเกี่ยวกับสารพิษที่ปนเปื้อนในชั้นบรรยากาศ สาเหตุที่ภาวะอากาศแปรปรวน โลกร้อน ฯลฯ ข้อมูลเหล่านี้ถือว่ามีประโยชน์ต่อประชาชนมากๆ" ดร.นริศรากล่าวย้ำ

ดร.นริศราขอร้องทิ้งท้ายว่า อย่าเอาเรื่องการเมืองมาเกี่ยวข้องกับการทำวิจัยทางวิทยาศาสตร์ ทุกฝ่ายมีข้อตกลงร่วมกันอยู่แล้วว่า นาซาจะต้องแชร์หรือเปิดเผยข้อมูลทั้งหมดที่สำรวจได้ ไม่รู้ทำไมกลายเป็นประเด็นขัดแย้งทางการเมือง หรือความมั่นคงประเทศไปได้ ทั้งๆ ที่โครงการนี้เก็บข้อมูลหลายทวีปทั่วโลกแล้วไม่เคยมีปัญหาอะไร อยากให้หลายฝ่ายช่วยปรึกษากันหาทางออกที่เกิดประโยชน์กับมนุษย์ทั่วโลกมากที่สุด

เอ้าแปะให้ อ่านเอาขอบอกกระทู้นี้สร้างความแดกแยกได้สูงสุดไม่รู้จะเอามาลงไว้ทำซากอะไร ทำให้คนที่ไม่เคยรู้แบบลึกๆต้องโดนเอาไปเป็นพวกแบบ พวกหลากสีอะ ไม่รู้โครถูกโครผิดถามจริงนะครับเขาไม่จำเป็นหรอกที่ต้องเอาอวุธนั้นมาตั้งไทยตั้งที่ไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ไทย ข่าวปัญญาอ่อนมากครับอย่าลงเลยเดี้ยวแตกแยกกันมากกว่านี้ทุกวันนี้นักการเมืองจะไปมวยโลกแทนนักกีฬาแล้ว
    มาวางโครงการ HARRPเฮ้อตลกว่ะขอบอก ฟิลิปินไม่ดีกว่าหรอ วางโครงการนั้นแล้วได้อะไรว่ะทำลายโลกชัดๆความเสี่ยงก็สูงอยู่ทำชั้นบรรยากาศเสียหายแล้วผลกระทบจะมีแค่เป้าหมายหรอว่ะไม่รู้จริงอย่ามาพูดและผมไม่เชื่อปากนักการเมือง เขามาแค่ขอใช้จะทำอะไรก็แล้วแต่เขาเราก็ตั้งกรรมการตรวจสอบตอนเขาทำแค่นี้ก็จบ แต่ผมไม่ชอบตรงที่เอาการเมืองเข้ามาเกี่ยวเดี้ยวพออนุมัติ*****ก็บอกขายชาติเดี้ยวก็มีพวกกู้ชาติขึ้นมาอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE_NOKIA_LOVE : 23rd June 2012 เมื่อ 02:26

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    มาทำ HAARP ไม่ทำประเทศตัวเองวะ

สงสัยกลัวความผิดพลาด แล้วจะเกิดผลกระทบต่อตนเอง เห็นแก่ตัวไปปะ!

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    เขามาหาผมเองครับอย่าตกใจไป เพราะเขาเห็นงานต้นแบบ mark I ของผมเขาเลยอยากให้ผมเข้ากลุ่ม Avenger นี้ผมก็กำลังทำ mark II อยู่แต่ติดตรงที่ไทยยังไม่มี4g จาวิสเลยทำงานช้า ชุดที่ทำอยู่เลยเสร็จช้า

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE_NOKIA_LOVE อ่านกระทู้
    ทำไมอยู่ๆ ก็นึกถึงบรรยากาศตอนทำเรื่อง GT200 ก็ไม่รู้ ที่ไม่เห็นมีองค์กรทางวิทยาศาสตร์ อะไรเลยที่ออกมาช่วยชี้แจงข้อเท็จจริงให้กับสังคม ปล่อยให้การเมืองทำลายวงการวิทยาศาสตร์ไทย :-(

-----------------------

จาก http://www.komchadluek.net/detail/20...าอู่ตะเภา.html

ดร.นริศรา ทองบุญชู ผู้เชี่ยวชาญด้านวิศวกรรมเคมี สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าฯ หนึ่งในนักวิจัยที่เข้าร่วมโครงการนี้ เปิดเผยว่า สาเหตุที่ต้องเปลี่ยนจากสนามบินสุราษฎร์ธานีมาเป็นอู่ตะเภา เนื่องจากเครื่องบินพิเศษ 3 ลำที่ดัดแปลงเป็นเครื่องเก็บข้อมูลของนาซานั้น จะต้องมีโรงจอดเฉพาะเพื่อปกป้องไม่ให้เครื่องมือกระทบกระเทือน ปรากฏว่าที่สนามบินสุราษฎร์ธานีไม่สามารถให้บริการตรงนี้ได้ จึงต้องเปลี่ยนเป็นที่อื่นแทน ส่วนสนามบินดอนเมืองหรือสนามบินสุวรรณภูมินั้น มีเครื่องบินขึ้น-ลงจำนวนมาก ที่ประชุมจึงปรึกษากันให้เลือกที่ใหม่ สุดท้ายก็ลงตัวที่สนามบินอู่ตะเภา ซึ่งงบประมาณของโครงการมีมูลค่าถึง 1,000 ล้านบาท โดยเครื่องบินนาซาที่จะนำมาบินเก็บข้อมูลนั้นมี 3 ลำ คือ "NASA DC-8", "NASA ER-2" และ "GV" รวมกับเครื่องบิน 1 ลำ จากโครงการฝนหลวง "BRRAA KING AIR 550"

นักวิจัยข้างต้นเล่าจากประสบการณ์ที่เคยเข้าร่วมโครงการนี้เมื่อปี 2544 โดยใช้สนามบินฮ่องกง และสนามบินในฐานทัพอากาศโยกะตะของญี่ปุ่นว่า เครื่องบินที่ใช้สำรวจเก็บข้อมูลชั้นบรรยากาศคือ "เครื่องบินดีซี-8" (DC-8) ใช้วิธีดัดแปลงจากเครื่องบินโดยสารทั่วไป เอาเก้าอี้นั่งออกเปลี่ยนเป็นเครื่องมือและเครื่องวัดต่างๆ แทน เมื่อบินขึ้นชั้นไประดับความสูงที่ต้องการ จะเริ่มเก็บข้อมูลการเปลี่ยนแปลงทางเคมี และคุณสมบัติการเปล่งรังสีของแก๊ส ละอองลอย (Aerosols) และสารตั้งต้น (Precursor) ในมวลอากาศที่เคลื่อนที่จากเอเชียตะวันออกไปยังด้านตะวันตกของมหาสมุทรแปซิฟิก โดยขึ้นบินทั้งหมด 22 เที่ยวบิน สำรวจในระดับความสูง 200 เมตรถึง 12 กิโลเมตรจากระดับน้ำทะเล

"ในเครื่องบินมีเครื่องมือวิเคราะห์อากาศ ใช้วิธีต่อท่อออกไปนอกเครื่องบินแล้วปั๊มดูดอากาศเข้ามาเก็บไว้ จากนั้นก็วัดค่าต่างๆ ที่ต้องการ เช่น ความชื้น สารเคมีปนเปื้อน ปริมาณก๊าซแต่ละประเภท ถือเป็นโอกาสที่ดีมากที่โครงการนี้จะเลือกประเทศไทยเป็นพื้นที่บินเก็บข้อมูล เพราะไทยอยู่ตรงศูนย์กลางของเอเชียตะวันออกเฉียงใต้พอดี ที่จริงแล้วการเปลี่ยนไปใช้สนามบินอู่ตะเภาถือเป็นเรื่องโชคดีมาก เพราะบริเวณนั้นมีนิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด และท่าเรือแหลมฉบัง ที่มีปัญหาเรื่องมลพิษสะสมในอากาศ เมื่อเครืองดีซี-8 บินขึ้นไป ก็จะได้รู้ข้อเท็จจริงเกี่ยวกับสารพิษที่ปนเปื้อนในชั้นบรรยากาศ สาเหตุที่ภาวะอากาศแปรปรวน โลกร้อน ฯลฯ ข้อมูลเหล่านี้ถือว่ามีประโยชน์ต่อประชาชนมากๆ" ดร.นริศรากล่าวย้ำ

ดร.นริศราขอร้องทิ้งท้ายว่า อย่าเอาเรื่องการเมืองมาเกี่ยวข้องกับการทำวิจัยทางวิทยาศาสตร์ ทุกฝ่ายมีข้อตกลงร่วมกันอยู่แล้วว่า นาซาจะต้องแชร์หรือเปิดเผยข้อมูลทั้งหมดที่สำรวจได้ ไม่รู้ทำไมกลายเป็นประเด็นขัดแย้งทางการเมือง หรือความมั่นคงประเทศไปได้ ทั้งๆ ที่โครงการนี้เก็บข้อมูลหลายทวีปทั่วโลกแล้วไม่เคยมีปัญหาอะไร อยากให้หลายฝ่ายช่วยปรึกษากันหาทางออกที่เกิดประโยชน์กับมนุษย์ทั่วโลกมากที่สุด

เอ้าแปะให้ อ่านเอาขอบอกกระทู้นี้สร้างความแดกแยกได้สูงสุดไม่รู้จะเอามาลงไว้ทำซากอะไร ทำให้คนที่ไม่เคยรู้แบบลึกๆต้องโดนเอาไปเป็นพวกแบบ พวกหลากสีอะ ไม่รู้โครถูกโครผิดถามจริงนะครับเขาไม่จำเป็นหรอกที่ต้องเอาอวุธนั้นมาตั้งไทยตั้งที่ไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ไทย ข่าวปัญญาอ่อนมากครับอย่าลงเลยเดี้ยวแตกแยกกันมากกว่านี้ทุกวันนี้นักการเมืองจะไปมวยโลกแทนนักกีฬาแล้ว
    มาวางโครงการ HARRPเฮ้อตลกว่ะขอบอก ฟิลิปินไม่ดีกว่าหรอ วางโครงการนั้นแล้วได้อะไรว่ะทำลายโลกชัดๆความเสี่ยงก็สูงอยู่ทำชั้นบรรยากาศเสียหายแล้วผลกระทบจะมีแค่เป้าหมายหรอว่ะไม่รู้จริงอย่ามาพูดและผมไม่เชื่อปากนักการเมือง เขามาแค่ขอใช้จะทำอะไรก็แล้วแต่เขาเราก็ตั้งกรรมการตรวจสอบตอนเขาทำแค่นี้ก็จบ แต่ผมไม่ชอบตรงที่เอาการเมืองเข้ามาเกี่ยวเดี้ยวพออนุมัติ*****ก็บอกขายชาติเดี้ยวก็มีพวกกู้ชาติขึ้นมาอีก
    คุณไปดราม่าทุกกระทู้เลยนะ แบบไม่ไหวจริง ๆ พูดแต่ละอย่างเหมือนไมไ่ด้อ่าน หัวข้อเลย ผมตั้งไว้ว่าจากจินตนาการล้วน ๆ ก็ คือให้แนวคิด ของแต่ละคนมาเสนอ เพราะ นาซ่า มาเองแค่เรื่องสำรวจสภาพอากาศมันจะดู
    แปลก และผมบอกว่า นอกจาก สำรวจพวกท่านคิดว่ามาทำอะไร ก็เป็นความคิดเล่น ๆ ของแต่ละบุคคล บางคนยังตอบ ขายกล้วยปิ้ง เลย เค้าไม่ เครียดอะไรขนาดนั้น
    มีแต่คุณคนเดียวหละ ก่อเกิด ดราม่า ขั้นร้ายแรง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มาตั้งกองกำลังเตรียม สู้สงครามโลก กับจีนและเกาหรีเหนือ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    มันมาแถวบ้านผมด้วย นาซ่า เนี่ย ผมเห็นความผิดปกติตั้งหลายปีและ เครื่องบินดำ บินไปบินมา - -* ถ้ามันทดลองอะไรบางอย่าง ผิดพลาดมานี่ ระยอง / กับ ชลบุรี นี่งานเข้า

แต่ถ้าทำเพื่อโลกจริง ก็ยินดี

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChrisBVB22 อ่านกระทู้
    มาสร้างสิ่ง สกปรกให้โลกใบนี้ ครับ ! นี้ไงครับ สิ่งสกปรกที่เรียกว่า HAARP

อันนี้เป็นแค่เกี่ยวกับไฟฟ้าเฉย ๆ อ. เคยเอาคลิปนี้มาให้ผมดู ลืมไปแล้วว่าเรียกว่าอะไรตอน ผม อยู่เทอม 1 ปีที่แล้วครับถ้าจำไม่ผิด

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    น่าจะโครงการ HAARP มั้ง
    Facebook :: Buddy Lord

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ตามหาอาเบะ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    มันต้องเป็นเรื่องผลประโยชน์ของUSAเองแน่นอนครับ

ไม่งั้นเค้าไม่เข้ามาหรอก

New world Order

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    http://www.pantip.com/cafe/wahkor/to...X12268615.html
    ผมอยากรู้ว่าได้อ่านรึเปล่า เหตุผลที่นาซ่ามาก็มีอยู่ในลิงค์แล้ว
    ไม่ใช่โดนใครมาปั่นป่วนสร้างกระแส ว่ามาสร้าง harrrp แล้วก็เหมือนเชื่อซะงั้นอ่ะ
    แล้วจะให้ Harrrp ไปตั้งที่รูไหนของอู่ตะเพาครับ
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    มาเก็บข้อมูลทางทหารละแวกนี้ กลัวพวกแอบซุ่ม ว่างั้นเถอะ
    จะดูลายเซ็นต์ผมเหรอ........ฝันไปเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    เข้ามายึด ครับ

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    เขาจะมาเรียก ธอร์ ให้มาเข้าหน่วย Avenger

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    อ่อ ข่าววงในครับมี สองแบบที่กำลังคิดไว้อยู่นะ

1.สร้างHARRP

2.สร้างฐานปล่อยจรวด
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผลประโยชน์ของเขาล้วนๆ

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ที่เห็นในข่าวบอกว่านาซ่าจะมาศึกษาเมฆชั้นอะไรเนี่ยนั้นก็จริง! แต่ไม่จริงทั้งหมด นาซ่าต้องมีอะไรแอบแฝงแน่ๆ
    และก็มันต้องเกี่ยวกับความมั่นคงและการทดลองของอเมริกาแน่นอน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    นาซ่า จะมาสร้างฐา่นเพื่อเป็นจุดยุทธศาสตร์ในการสงครามรึเปล่า ?

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เบื้องหน้า NASA เบื้องหลังคือ CIA

ถ้าจริงจังหน่อยก็ผมจำได้ว่าข่าวสัก อาทิตย์สองอาทิตย์ก่อนมั้ง เห็นข่าวอดีตวิศวกรนิวเคลียของอเมริกาที่ผ่านสงครามเวียดนามโดนฆ่า อาจเกี่ยวก็ได้มั้ง คนประเทศเขาตายทั้งที อเมริกายิ่งชอบคิดมากและชอบรักษาภาพลักษณ์อยู่แบบคนประเทศตัวเองเป็นอะไรเนี้ยต้องส่งทหารไปช่วยให้ได้ เพื่อเป็นภาพลักษณ์ที่ดี นี้ทหารผ่านศึก แต่ผมว่าคงไม่ใช่หรอกมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shiningg : 23rd June 2012 เมื่อ 20:48

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    มาขายส้มตำครับ
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zalnw445 อ่านกระทู้
    จากความคิดผมนะครับ

จากที่เคยได้ยินมาว่า เมื่อก่อนตอนมีสงครามสหรัฐฯเคยใช้เป็นฐานทัพแล้วเก็บอะไรไว้ในนั้น(พวกของที่ไม่เคยเปิดเผยหรือพบบนโลกมาก่อน) และตอนนี้ก็จะกลับมาเอาคืน
    ฐานทัพที่ไหนหล่ะครับ มันเป็นสนามบินใช้ลำเลียงกำลังพลสมัยสงครามเวียดนามนะครับ - - ย้ำนะครับสนามบิน ไม่ใช่ฐานทัพ - - ถ้าสร้างฐานทัพไทยคงตกเป้นอนานิคมของมันไปด้วยแล้ว

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ฐานทัพที่ไหนหล่ะครับ มันเป็นสนามบินใช้ลำเลียงกำลังพลสมัยสงครามเวียดนามนะครับ - - ย้ำนะครับสนามบิน ไม่ใช่ฐานทัพ - - ถ้าสร้างฐานทัพไทยคงตกเป้นอนานิคมของมันไปด้วยแล้ว
    ก็ สมัย สงคราม เวียดนาม อเมริกา เคยใช้ ฝั่งไทยเป็น ฐานทัพ ครับ อเมริกามีฐานทัพที่ไทยครับสมัยนั้น

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    มาเที่ยวครับ เมืองไทยน่าเที่ยว
    เมื่อไรที่เรารู้สึกลำบากหรือท้อแท้ จงมองดูคนที่เข้าลำบากและท้อแท้กว่าเรา