ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 257

::รับสมัครเข้ากลุ่มเขียนเกมครับ::[UPDATE 4/8/55]

มีอะไรติดต่อทางSKYPEนะครับ
    FACEBOOK:troy lichanatien(ถ้าจะเเอดบอกด้วยนะครับบ้างทีผมไม่รู้)
    รับทุกตำเเหน่งเเละหน้าที่เป็นหรือไม่เป็นก็ได้
    รับสอนโปรเเกรมชั้นเเนวหน้า
    รับสมัครทีมงานจำนวนมาก
    (อาจได้ทำงานขายจริง)

Society Games Development เเละ ACEZ-TH STUDIO

====================================================================================================
    ทางทีมงานมุ่งหวังให้เกมของคนไทยสู่ระดับโลกด้วยความสามารถของENGINEที่ปล่อยฟรีสามารถทำให้เราเรียนสู่สากลที่มากขึ้นทางทีมงานเลยเน้นในเรื่องการพัฒนาของประเทศ
    เลยสร้างกลุ่มองค์หรือทีมงานSGDขึ้นโดยในตอนเเรกเราไม่ได้รับการไว้ใจการทีมงานไหนๆเลยต่อมาได้ทีมงานมากขึ้นเรื่อยๆจนปัจจุบันนี้มีมากกว่า25คน
    โดยทีมงานได้รับความร่วมมือเรื่องของการพากย์จากทีมงานthai fandubเรามุ่งเน้นสู่มาตรฐานมากกว่าทำอินดี้เกม ไม่หวังผมค่าตอบเเทนมากเเต่จะพยายามพัฒนาสู่มาตรฐานเกมโลก
    ====================================================================================================
    กฎการเข้าทำงาน
    1.มีความตั้งใจจริง
    2.มีความเป็นผู้นำที่ดี
    3.มีความเป็นผู้ที่รักในความผิดพลาดยอมรับเเละเเก้ไข้
    4.มีเวลาว่างพอที่จะทำงาน
    5.ยอมรับเสียงส่วนมากได้
    6.ทำงานตรงตามหน้าที่
    7.ส่งให้ตรงเวลา
    ตำเเหน่ง
    คนเขียนระบบเกมส์
    คนเขียนเนื้อเรื่อง
    คนเขียนโมเดลคน
    คนเขียนโมเดลสิ่งเเวดล้อม
    คนเล่นคนตรีประกอบเกมส์
    คนเขียนภูมิประเทศ
    คนออกตัวละคร
    คนออกเเบบฉาก
    คนออกเเบบเกมส์
    คนเขียนระบบหน้าเกมส์ล
    คนเขียนระบบออนไลน์
    คนที่มีเครื่องโคโล
    คนที่บรรเลงเพลง
    คนเขียนรูปประกอบเกมส์
    คนเขียนเว็บ
    คนทำtexture
    รายชื่อทีมงาน
    หัวหน้าทีมงานทั้งหมด StarLIghtZ(troylogon)
    หัวหน้าฝ่ายเสียง Rigg
    หัวหน้าผ่ายสามมิติ Godzaz
    หัวหน้าฝ่ายรูปเกมส์ -
    หัวหน้าฝ่ายฉากประกอบเกมส์ Tonekung
    หัวหน้าเว็บ Dr.James
    ผู้ช่วยงานทั้งหมด

Rigg
    Nakatokung
    Dr.Jame
    StarLIghtZ
    troylogon
    Shiki Hime
    kuaibanana
    Araragi Koyomi
    Zecilia
    ElimZ
    LoLiSHaDowS
    Great1234567
    Redly
    ToneKung
    Starlightloverful
    puririn
    Neko Hime
    Godzaz
    เเละท่านอื่นๆที่ผมจำcode nameไม่ได้

ผู้สนับสนุนเเละผู้เป็นกำลังใจทั้งหมด

GAME CRAFTER TEAM
    CRYTHAI
    UDKTHAI
    ヌタ Nutavej
    คนในบอร์ดTirkxเเละJKG
    Sabre@Exteen

เเบบกรอกการสมัคร

NAME:
    FACEBOOK:
    ความต้องการ:
    อื่นๆ:

ตัวอย่้างเช่น

NAME:ทรอย
    EMAIL:admin@tgmn.net
    FACEBOOK:troy lichanatien
    ความถนัด:เขียนระบบเกมส์ในส่วนC/C++ JAVAเเละเขียนภาพประกอบ คนออกเเบบตัวละคร
    ความต้องการ:เขียนระบบ เเละ ภูมิประเทศเกมส์
    อื่นๆ:Intel core i 7 2600K
    RAM 8 GB
    Nvidia Geforce GTX550

PROJECT
    東方歴史旅行 ~ History of Faith Marble
    G.E.A.R. the Origin
    HEROES:RE SYSTEM

เครติด
    lungP
    Nakatokung
    TGMT
    TGMN
    NVIDIA
    UDK
    CRYENGINE
    CRYTEK
    CRYDEV
    UDN
    UDKTHAI
    CRYTHAI
    TFD
    Dream Ship Project
    ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย troylogon : 4th August 2012 เมื่อ 19:51

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ดันครับ ^^ผมเป็นคนในนั้นด้วยครับ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    อ้าวทรอยไง มาหาสมาชิกเรอะ เดี๋ยวเราจะรอ
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    NAME: เนม Nam3
    EMAIL:iginame@hotmail.com
    FACEBOOK:ออร์ฟอร์วัน วันฟอร์ออร์
    ความถนัด:สร้างเกมส์ตามรูปแบบต่าง ๆ เคยมีประสบการณ์ สร้างเกมส์จาก FPS Creater เคยปรับปรุง เนื้อหาภายในเกม SCP Contertainment Breach เคยปรับแต่งภาษา Script จาก Gta Online ออกแบบ เนื้อเรื่อง กับ ออกแบบตัวละคร จากจินตนาการ
    ความต้องการ:ออกแบบ เนื้อเรื่อง ตัวละคร (ผมมีความคิดสร้างสรรค์ที่เต็มไปด้วยจิตนาการสูง รับผมไม่ผิดหวัง)
    อื่นๆ: เรียนรู้โปรแกรมได้เร็ว ตอนนี้กำลังศึกษา Maya 3dmax และ Unity

กล่าวขอบคุณ
    1
    โอเค เเอดไปเเล้วครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaihuad อ่านกระทู้
    NAME: เนม Nam3
    EMAIL:iginame@hotmail.com
    FACEBOOK:ออร์ฟอร์วัน วันฟอร์ออร์
    ความถนัด:สร้างเกมส์ตามรูปแบบต่าง ๆ เคยมีประสบการณ์ สร้างเกมส์จาก FPS Creater เคยปรับปรุง เนื้อหาภายในเกม SCP Contertainment Breach เคยปรับแต่งภาษา Script จาก Gta Online ออกแบบ เนื้อเรื่อง กับ ออกแบบตัวละคร จากจินตนาการ
    ความต้องการ:ออกแบบ เนื้อเรื่อง ตัวละคร (ผมมีความคิดสร้างสรรค์ที่เต็มไปด้วยจิตนาการสูง รับผมไม่ผิดหวัง)
    อื่นๆ: เรียนรู้โปรแกรมได้เร็ว ตอนนี้กำลังศึกษา Maya 3dmax และ Unity
    ในกรณีที่เเอดเเล้วไม่ตอบทางทีมงานกลับภายใน7วันจะถือว่ายกเลิกการสมัครนะครับ

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    เกินยังอะครับ รับแอดไปละนะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    รับไม่จำกัด อยู่เเล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมอยากทำ แต่ พอรุ้ นิด ได้ป่าวครับ

ชื่อ อั๋น

อายุ 13

ผมขอสมัครเกี่ยวกับเว็บนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    NAME: อั๋น
    EMAIL:the_aunhack@hotmail.com
    FACEBOOK:the_aunhack@hotmail.com
    ความถนัด:ด้านเว็บมั้ง แต่ไม่เท่าไหรนะ ผมทำได้หมดถ้าได้ศึกษาสักนิส
    ความต้องการ:อยากทำเว็บที่สุดกับ เล่นดนตรีทั้ง (ไม่เก่งเท่าไหรนะ)
    อื่นๆ:อยากทำเกมออนไลมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    SKYPEคือโปรเเกรมที่สามารถกันได้เป็นหมู่คณะ
    เหมาะสำหรับตอนที่ผมประชุม
    ผมเเอดไปเเล้วก็รับด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Indreamy_RT อ่านกระทู้
    อยากลอง แต่ไม่รู้ว่าทำอะไรได้บ้าง แย่จังเรา Y=Y
    ก็อยากลองทำหน้าที่ไหนเลือกเลยครับ

ชอบดูเมะ H เป็นชีวิตจิตใจ
    เพดานห้องน้ำหญิงที่ไหนสักแห่ง!
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เนื้อเรื่องนี้คนเขียนต้องเป้นทุกแบบเลยป่ะหรือยังไงครับ

เพดานห้องน้ำหญิงที่ไหนสักแห่ง!
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ขอถามแนวเกมส์ที่ จขกท. ที่จะทำด้วยครับ ถ้าเป็นแบบที่ผมคิดก้อเจ๋งไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    393
    NAME:Chotz (โชติ)
    EMAIL:chot@admin.in.th
    FACEBOOK:chot@admin.in.th
    ความถนัด:เขียนเนื้อเรื่อง(Story) ฝีมือปานกลาง
    ความต้องการ:เขียนเนื้อเรื่อง(โปรดระบุแนว)
    อื่นๆ:ไม่เก่ง แต่เน้นสร้างสรรค์ครับ
    Intel core i5-2450M 2.5GHz with Turbo Boost up to 3.1GHz
    Ram 4 GB DDR3
    NVIDIAcGeForce GT540M CUDA 1 GB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Snop : 8th July 2012 เมื่อ 15:56

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Indreamy_RT อ่านกระทู้
    เลือกไม่ถูก เพราะกลัวเลือกแล้วทำไม่ได้ ฮ่าาาา
    มีสอน ตั้งเเต่ต้นจนจบครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Snop อ่านกระทู้
    NAME:Chotz (โชติ)
    EMAIL:chot@admin.in.th
    FACEBOOK:chot@admin.in.th
    ความถนัด:เขียนเนื้อเรื่อง(Story) ฝีมือปานกลาง
    ความต้องการ:เขียนเนื้อเรื่อง(โปรดระบุแนว)
    อื่นๆ:ไม่เก่ง แต่เน้นสร้างสรรค์ครับ
    Intel core i5-2450M 2.5GHz with Turbo Boost up to 3.1GHz
    Ram 4 GB DDR3
    NVIDIAcGeForce GT540M CUDA 1 GB
    เเอดไปเเล้วรับด้วยนะครับ
    THAI GAMES MAKER NETWORKเว็บนี้เขียนไม่เสร็จ
    http://tgmn.net/

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0

อยากลองดูอะครับ

NAME: BANK
    Email: hero_nap@hotmail.com
    facebook: vip_nap@hotmail.com หรือชื่อ Bank Harmony
    ความถนัด: พอเล่นดนตรีเล่นกีต้าได้ครับแต่ไม่ค่อยเก่ง แต่มี่ที่ถนัดๆก้อชอบจินตนาการ ชอบสร้างตัวละครในความคิดขึ้นมาเวลาว่างๆ
    ความต้องการ : อยากจะออกแบบเกมส์หรือตัวละครอะครับ อยากให้ตัวละครที่เราสร้างเป็นที่รู้จักของคนอื่นๆอะครับ แต่ไม่รุ้วืธีเลย อยากเรียนรู้มากเลยยยยครับ

อื่้นๆ ต้องการรู้โปรแกรมเกี่ยวกับการสร้างตัวละครด้วยอะครับ หาไม่ค่อยเจอ
    Intel core i5-2410M
    ram 4.00 GB cpu 2.30GHz
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dbug100 : 16th July 2012 เมื่อ 20:28

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ใช้โปรแกรมอะไรเขียนครับ เผื่อเป็นอันที่ผมถนัด

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dbug100 อ่านกระทู้
    NAME: BANK
    Email: hero_nap@hotmail.com
    facebook: vip_nap@hotmail.com หรือชื่อ Bank Harmony
    ความถนัด: พอเล่นดนตรีเล่นกีต้าได้ครับแต่ไม่ค่อยเก่ง แต่มี่ที่ถนัดๆก้อชอบจินตนาการ ชอบสร้างตัวละครในความคิดขึ้นมาเวลาว่างๆ
    ความต้องการ : อยากจะออกแบบเกมส์หรือตัวละครอะครับ อยากให้ตัวละครที่เราสร้างเป็นที่รู้จักของคนอื่นๆอะครับ แต่ไม่รุ้วืธีเลย อยากเรียนรู้มากเลยยยยครับ

อื่้นๆ ต้องการรู้โปรแกรมเกี่ยวกับการสร้างตัวละครด้วยอะครับ หาไม่ค่อยเจอ
    Intel core i5-2410M
    ram 4.00 GB cpu 2.30GHz
    เเอดไปเเล้วนะครับ

ส่วนโปรเเกรมใช้UDKกับCryENGINE 3ครับ
    THAI GAMES MAKER NETWORKเว็บนี้เขียนไม่เสร็จ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มี ทีม งาน กี่ คน แล้ว ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nattanonzazaza อ่านกระทู้
    มี ทีม งาน กี่ คน แล้ว ครับ
    ประมาณ20กว่าๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    NAME: Ton
    EMAIL:howhois_4@hotmail.com
    FACEBOOK:slowroom.ton@facebook.com
    ความถนัด:เขียนแบบและออกแบบต่างๆได้
    ความต้องการ:ชอบออกแบบภายภายในต่างๆของอาคารและบ้านเรือน
    อื่นๆ: ทำ 3DMAX และ Google SketchUp

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ roommage อ่านกระทู้
    NAME: Ton
    EMAIL:howhois_4@hotmail.com
    FACEBOOK:slowroom.ton@facebook.com
    ความถนัด:เขียนแบบและออกแบบต่างๆได้
    ความต้องการ:ชอบออกแบบภายภายในต่างๆของอาคารและบ้านเรือน
    อื่นๆ: ทำ 3DMAX และ Google SketchUp
    เเอดเเล้วนะครับมาเเคสตัวด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    คนที่ผมรับเเอดไปเเล้ว ขอให้มาคัดตัวด้วยนะครับ