ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★ GRAND THEFT AUTO V ★★
    ★★★★★★★★ ►► Thailand @JKG ◄◄
    กล่าวขอบคุณ
    683
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,814

Smile .:: GDDR6 อาจจะมาในปี 2014 ::.

.:: GDDR6 อาจจะมาในปี 2014 ::.

ไม่มีข้อกังขาใดๆทั้งสิ้นในตอนนี้เกี่ยวกับ GDDR5 เพราะมันคือ memory ความเร็วสูงที่แพร่หลายในปัจจุบัน. โดย GDDR5 แทบจะเป็นมาตรฐานของหลายๆบริษัทและเป็นระบบที่ให้ความเร็วกับ Graphic cards ไปจนถึง Network Swithch ไม่เพียงแค่นั้น เจ้า GDDR5 ยังใช้กับรถยนต์ไปจนถึงจรวจที่ไปดวงจันทร์ และคำถามใหญ่คือ เมื่อไหร่จุดสิ้นสุดที่แท้จริงของ GDDR จะมาถึง ?

คุณอาจจะไม่รู้คำตอบสำหรับเรื่องนี้นะครับ (ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แหะๆ) แต่ AMD ซึ่งเป็นผู้เชี่ยวชาญทางด้าน Micro Device รู้เรื่องนี้ และยังเป็นบริษัทเบื้องหลังที่ทำการสร้างสรรค์มาตรฐาน GDDR ให้กับพวกเรา. AMD ทำงานอย่างหนักและทำออกมาได้ดีตั้งแต่ GDDR3 จนถึงตอนนี้คือ GDDR5 โดย GDDR4 นั้นเป็น memory ที่อยู่ในตลาดสั้นมากๆและไม่ค่อยมีความต้องการของผู้บริโภคด้วย. โดยจากที่ HardwareData สังเกตมานั้น จะพบว่า Graphic Card ที่เป็น GDDR3 จะเป็นที่พูดถึงในตลาดมากกว่า GDDR4 ที่ไม่ค่อยจะได้ยินนัก เพราะทุกๆคนรู้ว่าอะไรจะมาพร้อมกับ GDDR5 ทำให้หลายๆบริษัทไม่นำ GDDR4 มาบรรจุลงใน Graphic cards ของพวกเขาเท่าไหร่ครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

GDDR5 คือ memory มาตรฐานที่ออกแบบโดย Dr.Jeyll และ Mr.Hyde โดยที่ Dr.Jekyll ได้สร้างในส่วนสถาปัตยกรรมของ processor ในแบบร่วมสมัย ในขณะที่ทางด้าน Mr.Hyde เป็นคนออกแบบในด้าน “Rambus และ XDR” อาจพูดง่ายๆว่า Dr.Jeyll เป็นคนของฝั่ง AMD นะครับ ส่วน คุณ Hyde ก็เป็นคนของฝั่ง Nividia ครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

หลังจากอธิบายที่ไปที่มาของ GDDR5 แล้วเรามาเข้าเรื่อง GDDR6 ของเรากันครับ โดยเจ้า GDDR6 ที่คาดว่าจะออกมานี้ โดยเจ้า GDDR6 จะเป็นมาตรฐานของ memory จนกระทั่งถึงปี 2020 หรือเกินกว่านั้นห หรือ 3 ทศวรรษของศัตวรรษที่ 21 เลยก็ว่าได้. GDDR6 ที่กำลังถูกสร้างขึ้นมีสิ่งเปลี่ยนแปลงมากมาย และยังเน้นที่การใช้ ซิลิกอน ในการสร้างเหมือนเดิม. พวกเราคาดว่า อายุของเจ้า GDDR6 นี่จะมีช่วงอายุที่นาน แต่อาจไม่เท่า GDDR3 ที่เปิดตัวไปตอนปี 2004 และยังคงเป็นสินค้ากลุ่มใหญ่ในส่วนของ GDDR (อายุที่ว่าไม่ใช่อายุการใช้งานนะครับ แต่เป็นช่วงเวลาที่ทางตลาดนิยมใช้เพื่อมาใส่กับ Hardware ต่างๆ)

งานหนักที่ทาง AMD กำลังทำด้วยความพยายามอย่างมากในตอนนี้ โดยพยามยามรับรองมาตรฐานผ่านทางสถาบัน JEDEC ซึ่งทาง AMD เป็นผู้สนับสนุนของสถาบันนี้อยู่แล้ว. สำหรับคู่แข่งในงานปาร์ตี้ครั้งนี้ก็มีหลายเจ้าด้วยกันไม่ว่าจะเป็น NVIDIA,Intel,Qualcomm,Texas Instruments CISCO และอื่นๆอีกมากมาย. ในสงครามครั้งนี้ AMD คือบริษัทที่ต้องรับภาระหนัก จะเป็นอย่างไรกับ GDDR6 และ XDR ของฝั่งคู่แข่ง ทาง HardwareData หวังว่าจะได้ยินข่าวดีจาก AMD ในรอบนี้ เหมือนที่เกิดขึ้นกับ GDDR5 นะครับ

เครดิต :: hardwaredata
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย theruk : 23rd June 2012 เมื่อ 12:35

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อืมมม ดีครับ รออยู่เลยครับ GDDR6 และอีกอย่างที่อยากให้มาพร้อมกันคือ Windows..... 128 Bit

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    หมดประกันของเดิมพอดี ซื้อใหม่
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ว่าจะซื้อคอมแล้วอะ คงรอไม่ไหว ค่อยเปลี่ยนละกัน = =

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    มาเมื่อไหร่ ไปสอยมาใช้แน่นอนครับ

๐ แมวขนขาวหัวไก่แดง ๐
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    รอสรอยยยยยยยยย

เมี๊ยววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    มาใหม่ได้เรี่อย ๆ ตามไม่ทันจิงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    รอยาวๆ เลยงานนี้