ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1

ผมมีเซนซ์พิเศษหรอครับ?

คือ เรื่องมีอยู่ว่าผมกำลังดูดฝุ่นในห้อองอยู่ครับซึ่งเสียงเครื่องดูดฝุ่นนั้นดังมากๆ ระหว่างดูด ไป ผมรู้สึกมีภาพครูประจำชั้นขึ้นมาในหัวผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรนะ ผมก็ดูดฝุ่นต่อไป จู่ๆหมาก็เห่า ผมก็นึกว่าคนเดินหน้าบ้านธรรมดา เเล้วคุณตาผมก็มาบอกว่า
    "ไอหนู ๆ คุณครูมาเยี่ยมบ้าน"
    ผมก็ตกใจ เอ้ย!! ครูมา เเล้วผมรู้ได้ไงว่าครูจะมา ผมก็ไปต้อนรับครูด้วยความงง

ปล.ครูผมอะเวลามาเยี่ยมบ้านจะไม่บอกนักเรียน ซึ่งผมก็ไม่รู้เลยว่าครูจะมาเเถวบ้านผม

มันเเปลกอะ ผมรู้ได้ไงอะ ?
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    2
    ผมก็เคยเป็นนะแต่นานมาก กว่าจะเป็น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เดจาวูป่าว

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    DEJAVU!!! รึปล่าว
    I7 4770K - ASUS GTX 780 Directcu II OC SLI - G.Skill Trident X 2400MHz 8GBx4(32 GB) - CORSAIR AX1200 - ซะที่ไหน

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ฝัน. . . . . . . . . . . . ก็แค่ฝัน. . . . . . . . . .ไปหาหมอให้หมอเช็คดูเรื่องพวกนี้มันไม่ใช้เรื่องเล่นนะมันอาจจะเป็นสาเหตุที่จะทำให้คุณเป็นโรคต่างๆได้ เช่น โรคเส้นเลือดสมอง โรคความดันต่างๆ และอีกมากมายคุณอย่าไปคิดว่าคุณมีพลังวิเศษจงดูแลตัวเองและอยู่บนโลกนี้ให้นานๆนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ฝัน. . . . . . . . . . . . ก็แค่ฝัน. . . . . . . . . .ไปหาหมอให้หมอเช็คดูเรื่องพวกนี้มันไม่ใช้เรื่องเล่นนะมันอาจจะเป็นสาเหตุที่จะทำให้คุณเป็นโรคต่างๆได้ เช่น โรคเส้นเลือดสมอง โรคความดันต่างๆ และอีกมากมายคุณอย่าไปคิดว่าคุณมีพลังวิเศษจงดูแลตัวเองและอยู่บนโลกนี้ให้นานๆนะ
    ตามนั้นเลย 5555555555 จขกท ไม่น่าดีใจมั้งนะ 55

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    อืมมม์...ผมก็เคยเป็นนะ ประมาณปีก่อน ช่วงที่ครูเริ่มออกเยี่ยมบ้านนักเรียน
    ผมก็ไม่ค่อยได้สนใจเท่าไหร่เพราะบ้านผมอยู่ไกล ทุกปีเลยไม่ค่อยมีครูมาเยี่ยม
    วันนั้นผมใส่หูฟังนั่งเล่น Silent Hills อย่างเมามันส์ี ตอนนั้นผมกำลังมีสมาธิมาก จนแทบตัดขาดจากโลกจริงไปเลย
    กำลังจะเคลียร์ฉากได้พอดี ทันใดนั้นก็มีมือหนึ่งมาสะกิดผม ผมสะดุ้งนิดหนึ่ง หันไปดูปรากฏว่า เป็นครูที่กำลังทำสีหน้าไม่พอใจอย่างแรง
    พอผมปิดคอมเสร็จก็เริ่มรับการเทศนากัณฑ์ใหญ่เลยทีเดียว

....หาอะไรนะ ประเด็นไม่ได้อยู่ที่การเยี่ยมบ้านหรอกเหรอ โทษทีๆ
    God's Right Seat

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เคยอ่านมาว่าจริงๆมนุษย์ก็มีพลังแบบนี้อยู่

แต่โดยมากมันจะมาแบบเราคุมไม่ได้

เดจาวูก็เป็นหนึ่งในนั้น

จริงเปล่าไม่รู้ แต่ผมเชื่ออย่างงั้นนะ

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ผมทำอาชีพครูครับ วันหนึ่้งผมนึกจะไปเยี่ยมนักเรียนคนหนึ่งซึ่งคนนี้เพื่อนๆบอกว่ามีเซนซ์กัน ผมเลยอยากลองไปดู พอผมไป ปรากฏว่าเค้าทำหน้าเป็นไก่ตาแตกเลยครับ คงจะงงว่าผมมาได้ยังไง
    ปรากฏว่าเค้ามีเซนซ์จริงๆครับเค้าเล่ากับผมว่าเค้าเห็นภาพผมมาเยี่ยมบ้านเค้า ผมช๊อกเข้าโรงบาลเลยครับสอนหนังสือไม่ไหวเลย
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    เคยเป็นเหมือนกันแต่นานแล้ว

๐ แมวขนขาวหัวไก่แดง ๐
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    หลอนนนนนนนนนนนนนนน

เมี๊ยววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว !!!!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ความสมพันธ์ของคนเรา อาจมีสายใยติดกัน

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    เดจาวูก็เชิงนะครับ เดจาวูคือภาพเหตุการณ์ในอดีตที่เกิดขึ้นกับคนและสถานที่นั้น แบบนี้อาจหลายสาเหตุ

ส่วนตัวผมเชื่อเรื่องด้ายความคิดครับ คือสมมุติถ้าครูนายอยากมาบ้านจะมีด้ายความคิดหรือที่เรียกว่ากระแสจิตไปถึงผู้นั้นได้

คุณริวเคยพูดว่า คนที่มีเลข 7 เกียวกับชิวิตอาจเห็นเหตุการณ์ร่วงหน้าได้

อย่างผมเกิด 17 มักเห็นอนาคตบ่อยแล้วก็บ่อยครั้งครับที่เกิดขึ้นจิง(ร่วมทั้งตอนเลิกกับแฟนTT)

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ผมมีลางสังหรณ์คล้าย ๆ แบบนี้นะ แต่ไม่ใช่แบบนี้
    เวลาผมรู้สึกแปลก ๆ กับอะไรสักอย่างมันก้จะเป็นอย่างลางสังหรณ์
    ตอนนั้นนั่นเรียนอยู่ อาจารย์เรียกตอบแบบสุ่มเลขที่ให้ออกมาเลือกข้อตอบ ผมมีลางสังหรณ์กับข้อ 1
    จนสุดท้ายไม่มีใครเลือกข้อ 1 จนอาจารย์สุ่มได้เลขที่ 8 ผมก้ออกไปตอบ = =
    .. BUT I CAN'T SLEEP

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ผมว่าเป็นจิตใต้สำนึกระแวงนะ (คหสต)

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    1
    มันคือการเห็นภาพในอานคตผมก็เป็นนะ แต่ไม่ได้ใส่ใจ แต่เห็นในความฝัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อาจเป็นพลังแฝงที่อยู่ภายในตัวหรือจิตใจของคนเราทุกคนก็ได้นะครับ แต่อาจจะเกิดในตอนที่อารมณ์และความรู้สึกของเรามันประสานและสอดคล้องเข้ากับพลังบางอย่าง จึงทำให้เรามองเห็นภาพนิมิตหรือสิ่งต่างๆที่ปกติไม่สามารถมองเห็นหรือสัมผัสได้ ก็อาจจะเป็นได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมเคยเป็นตอนอาจารย์จะเรียกคนในห้องในห้องตอนคำถามอยู่ดีดีผมสังหรว่าต้องเป็นผมแน่ๆรู้สึกว่าตอนนั้นมั่นใจมากว่าต้องเป็นผม

----- ใช่ผมจริงๆด้วยอาจารย์เรียกผม ------

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: