ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Friewear ปิดแล้วด้วยนะ

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ไอ้ชื่อตัวเราอะครับดูตรงไหนหรือตั้งได้ตรงไหนครับ

แล้วก็ทำไมผมเอาIPให้เพื่อนเข้า แต่ก็เข้าไม่ได้อะครับ ผมลองเข้าก็เข้าได้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eatrabyo : 5th September 2011 เมื่อ 22:09

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443

สังเกตุดีๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eatrabyo อ่านกระทู้
    ไอ้ชื่อตัวเราอะครับดูตรงไหนหรือตั้งได้ตรงไหนครับ

แล้วก็ทำไมผมเอาIPให้เพื่อนเข้า แต่ก็เข้าไม่ได้อะครับ ผมลองเข้าก็เข้าได้นะ
    ผม ก็บอกให้ ปิด Firewae อะครับ ผมก็โพส ไว้ หาดีๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jadtaske1203 อ่านกระทู้
    ผมลองแกไฟล์ โน๊ดเพดแล้วไม่ได้อะครับขึ้นแบบนี้อะ
    ช่วยหน่อยนะครับT^T
    server ไม่ใช้ตัวนี้นะครับ มันจะมี server 2 ตัวครับ หาดีๆ ถ้าเป็น server ทีไว้ปรับ จะเป็นแบบ ทีผมโพสไว้
    แต่ server ทีคุณเปิดนั้น เป็นเสมือน ตัวประมวนผล ครับ

กล่าวขอบคุณ
    247
    อืม ผมกะจะสร้าง กระทู้สอน ทำ bukkit อยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้ยังไม่มีเวลา อะครับ

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragonbul อ่านกระทู้
    ผม ก็บอกให้ ปิด Firewae อะครับ ผมก็โพส ไว้ หาดีๆ ครับ
    ขอบคุณครับผมได้และครับ

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragonbul อ่านกระทู้
    ปืด Friewear หรือยังครับ ตัวนี้สำคัญมาก เราสร้างได้แต่คนอืนเข้ามาไม่ได้ ดูให้ดีๆ นะครับ
    ปิดแล้วครับพี่ ตอนที่กำลังจะเข้าก็ปิดแล้ว

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ปิดไฟวอลแล้ว แต่ยังเข้าไม่ได้ - - online mode ก็ปิดแล้ว
    Only one thing I want.

กล่าวขอบคุณ
    247
    ทั้ง สองคนเรปบน นะครับ save ภาพมาให้ดูที่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำตามทุกอย่างแล้วครับ แต่มันขึ้นแบบนี้ครับ
    connect refused : connect

กล่าวขอบคุณ
    247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 3rowniiz อ่านกระทู้
    ทำตามทุกอย่างแล้วครับ แต่มันขึ้นแบบนี้ครับ
    connect refused : connect
    ผมว่า มันต้องดู สเปก คอม แล้วละครับ 3 แรป บน หรือ ก็สัญญาน เน้ต

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของผมขึ้นแบบนี้ และเข้าไม่ได้ด้วย

[INFO] Starting minecraft server version 1.0.0
    [INFO] Loading properties
    [INFO] Starting Minecraft server on 5.110.107.38:25565
    [WARNING] **** SERVER IS RUNNING IN OFFLINE/INSECURE MODE!
    [WARNING] The server will make no attempt to authenticate usernames. Beware.
    [WARNING] While this makes the game possible to play without internet access, it also opens up the ability for hackers to connect with any username they choose.
    [WARNING] To change this, set "online-mode" to "true" in the server.settings file.
    [INFO] Preparing level "world"
    [INFO] Default game type: 0
    [INFO] Preparing start region for level 0
    [INFO] Done (941076954ns)! For help, type "help" or "?"

ทำไงครับ

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ผมว่าถ้าเปิดเซฺฟให้โหลดตัวเปิดจากเว็ฐตรงเลยดีกว่านะครับ
    http://www.minecraft.net/download
    เซิฟตัวนี้จะเป็นเวอร์ชั่น1.0นะครับแต่ไม่ค่อยเสถียรเท่าไหร่แต่ก็เล่นได้สบายครับ
    ส่วนไฟวอลไม่จำเป็นต้องปิดนิครับผมเล่นกับเพื่อนผมเปิดเซฺฟไว้ไม่ปิดไฟวอลไม่เห็นมีไรเลยนิครับ

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ทำไมอยู่ดีๆโพสซ้ำอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moth_22 อ่านกระทู้
    ของผมขึ้นแบบนี้ และเข้าไม่ได้ด้วย

[INFO] Starting minecraft server version 1.0.0
    [INFO] Loading properties
    [INFO] Starting Minecraft server on 5.110.107.38:25565
    [WARNING] **** SERVER IS RUNNING IN OFFLINE/INSECURE MODE!
    [WARNING] The server will make no attempt to authenticate usernames. Beware.
    [WARNING] While this makes the game possible to play without internet access, it also opens up the ability for hackers to connect with any username they choose.
    [WARNING] To change this, set "online-mode" to "true" in the server.settings file.
    [INFO] Preparing level "world"
    [INFO] Default game type: 0
    [INFO] Preparing start region for level 0
    [INFO] Done (941076954ns)! For help, type "help" or "?"

ทำไงครับ
    อันนี้คือว่ามันสร้าง map เสร็จแล้วครับ เข้าเกมได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaninKung อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าเปิดเซฺฟให้โหลดตัวเปิดจากเว็ฐตรงเลยดีกว่านะครับ
    http://www.minecraft.net/download
    เซิฟตัวนี้จะเป็นเวอร์ชั่น1.0นะครับแต่ไม่ค่อยเสถียรเท่าไหร่แต่ก็เล่นได้สบายครับ
    ส่วนไฟวอลไม่จำเป็นต้องปิดนิครับผมเล่นกับเพื่อนผมเปิดเซฺฟไว้ไม่ปิดไฟวอลไม่เห็นมีไรเลยนิครับ
    ไม่รู้สิครับ คุณอาจจะปิดไว้แล้วก็ได้ ช่างเหอะ คุณเล่นได้ก็ดีแล้ว

1.0.0 คอมเสปคต่ำเปิดเซิฟไม่ได้นะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    - - เป็นของ 1.7.3 หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มันขึ้น
    connection lost
    end of stream
    ให้แก้ยังไงหรอครับช่วยหน่อยครับขอเถอะนะอยากสร้างมากอยากเล่นกับเพื่อนมากเลยครับ
    บอกวิธีหน่อยทำตามทุกวิธีแล้ว
    คอมผมสเปคไม่ตำ่ด้วยครับเล่นอะไรไม่เคยแลคเลยแอสแสสซินก็ไม่แลค
    ปู๊ดจริ๊ง

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    vไรอะของเราv1.0.0

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เปิดเซฟเวอร์เเล้ว เเต่ชื่อเราเป็น Player เปลี่ยนตรงไหน

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ลง plugin ได้ป่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Petchabun Tottenham Road
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kismet อ่านกระทู้
    เปิดเซฟเวอร์เเล้ว เเต่ชื่อเราเป็น Player เปลี่ยนตรงไหน
    มันจะมีตัว MinecraftSP กับ Nickname Loader อยู่น่ะครับ แนะนำให้ไปโหลดของ LifeMinecraft จะได้มี

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    [IMG][/IMG]
    ของผมไม่ได้เป็นเเบบนี้อ่ะครับทำยังไง
    กรอก ip ในเกมตรงไหนอ่ะครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    Blog Entries
    1
    ทำให้หน้าต่างของวินโดว์ ต่างๆ เปนรูปไงอะครับ

Tags for this Thread