ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443

Cool [วิธีสร้าง] เซิฟ Minecraft นะครับ [เพื่อใครไม่รู้]

หวัดดีครับ ผมจะมาสอน วิธี เปิดเซิฟ Minecraft เผือเล่นกันแค่ 2 คนหรือเป็นหมู่คณะเลยก็ได้

ตอนนี้ minecraft.net เปิดให้โหลดตัวเปิด 1.0.0 แล้วนะครับ วิธีก็แนวๆ นี้เลย

สิ่งที่ต้องมี

-Hamachi
    -Minecraft Server สามารถโหลดได้ ที่นี่

และอีกอย่างที่สำคัญ คุณจะต้องปิด Firewear สะก่อน

-ส่วนวิธีของ Windows XP เครดิต thaiware
    -วิธีนี้เป็นของ Windows7 นะครับ

ถ่ายจากเครื่องผมเลย

แล้วกด OK ครับ ^^

มาต่อกับการสร้างเซิฟ

ตัวนี้ต้องเปิดทุกครั้งก่อนเล่นนะครับ [เปิดไว้ตลอดอะแหละ]

แต่ถ้าเข้าไปแล้วเราไม่ได้เป็นแอดมิน ก็ กดไปทีตัวเซิฟเวอแล้วพิม op <ตามด้วยชื่อเรา>

-คำสั่งของแอดเท่าทีผมรู้

-tp <player1> <player2> สุมมุติ tp B D คนทีชื่อว่า B จะไปหา คนทีชื่อ D

-give <ชื่อ> <ID ของ item นั้นๆ> <จำนวน> สุมมุติ give D 59 31
    ตาราง id item ทีนี่

-time คื่อ เซ็ตเวลากลางคืนหรือกลางวัน สุมมุติ time set 100 ตรง 100 สามารปรับได้ 0-2400

ผมใช่อยู่แค่นี้แหละคำสั่ง

สำหรับคนจะ Join

ก็ขอ IP ของ คนทีเปิดแล้ว Connect เลยครับ ง่ายๆ 55

ต้องปิด Firewear นะครับ เพราะมันจะประสบปัญหา เราเข้าเซิฟได้แต่คนอืนจะเข้าเซิฟไม่ได้นะครับ
    - ต้องเปิดตัว Server ไว้ตลอดนะครับ แต่ถ้าจะเลิกก็ปิดได้ครับ

เล่นได้หรือไม่ได้ยังไงบอกผมด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragonbul : 6th December 2011 เมื่อ 17:44

ZzzZZzZZzzZz
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ความรู้ทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอขอบพระคุณาก คร๊าบๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    น่าจะบอกวิธีทำเซิฟแบบbukkitตัวเซิฟจากไมคราฟรู้สึกลงpluginไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    ตรง ip ของ hamachi เอามาจากใหน

>>>>>-------------------<<<<<

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ถ้าไม่แอดฮามาชิก็เข้าเซิฟไม่ได้เลยน๊ะฮะ ^ ^ เปิดง่ายมากครับ แต่จะยากตรงหาเวอร์ชั่นเซิฟเวอร์เนี่ยละ = = (สำหรับผมอะนะ - -)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เอ่อ พี่คับ ผมขอแฟ้ม micraft sever ได้ป่าวอ่า ของผมมันทำไมได้คับ ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ andylnw27 อ่านกระทู้
    ตรง ip ของ hamachi เอามาจากใหน

อ๋อ คุณต้องออน Hamachi ก่อนนะครับ แล้วใส่เข้าไป [จะใส่ไม่ใส่ก็ได้ครับ เล่นได้อยู่แล้ว]

กล่าวขอบคุณ
    247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mospatiapn อ่านกระทู้
    เอ่อ พี่คับ ผมขอแฟ้ม micraft sever ได้ป่าวอ่า ของผมมันทำไมได้คับ ขอบคุณคับ
    นี่ครับ ของผมแมพ มันและ มากนะ - -*

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    โอ้ ขอบคุณคับ เอ่อ แล้วไอเจ้าตัว minecraft_server.jar มันลงนานป่าวคับ คือว่าผมอยากสร้างเซิฟ แต่ทำไม่เป้น 5555

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    โอ้บร๊ะเจ้านึกว่าจะสร้างไม่ได้ซะแล้วนั่งหาทั้งวัน นี่ละความหวังที่สุดสร้างได้แว้วT^TThankๆคร๊าบป๋ม คุณ Dragonbul

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ...................... งงครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เพื่อนมันเข้าเซิฟผมไม่ได้ง่าครัฟ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yuy035614877 : 4th September 2011 เมื่อ 10:37

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณนะครับ สำหรับข้อมูลดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ทำได้ละ เล่นกะเพื่อน 2 คนมันจริงๆ แต่บอกวิธีเสกของหน่อยดิ เอาแบบละเอียดนะ ผมลง mod เสกของแล้วแต่ใช้ไม่ได้

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    เข้าไม่ได้อ่ะครับพี่น้องสร้างเองเข้าไม่ได้เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ทำตามวิธีแล้วนะครับ สร้างห้องไม่ได้ครับ มันบอก ล้มเหลว ตลอด คับ TT

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    สร้างได้แต่ User not premium - -

กล่าวขอบคุณ
    247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ H.S. อ่านกระทู้
    ทำได้ละ เล่นกะเพื่อน 2 คนมันจริงๆ แต่บอกวิธีเสกของหน่อยดิ เอาแบบละเอียดนะ ผมลง mod เสกของแล้วแต่ใช้ไม่ได้
    เปิด Inventory ขึ้นมาแล้ว กด o ครับ

กล่าวขอบคุณ
    247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aumba555 อ่านกระทู้
    สร้างได้แต่ User not premium - -
    ไปปรับใน server ตรง online mod ให้เป็น false ครับ [ย้ำแล้วนะครับ]

ถ้าไม่รู้ยังไง ลอง ขึ้นไปดู วิธีๆ ดีๆ นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ denhotx อ่านกระทู้
    เข้าไม่ได้อ่ะครับพี่น้องสร้างเองเข้าไม่ได้เลย
    ปืด Friewear หรือยังครับ ตัวนี้สำคัญมาก เราสร้างได้แต่คนอืนเข้ามาไม่ได้ ดูให้ดีๆ นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    กำลังหาเลยครับแฮะๆ
    พัชรศรี ปิ่นประยูร

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    เมื่อก่อนผมเคยรับสอนอยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้เลิกรับแล้ว ถ้า Server ดังๆเขาไม่ได้ใช้ Minecraft_Server.jar กันนะ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragonbul อ่านกระทู้
    ไปปรับใน server ตรง online mod ให้เป็น false ครับ [ย้ำแล้วนะครับ]

ถ้าไม่รู้ยังไง ลอง ขึ้นไปดู วิธีๆ ดีๆ นะครับ
    ตอนนี้ได้แล้วครับ ตอนนั้นผมก็ปรับแล้วพอดีลืมเซฟ 555 <<<(โง่บรม)
    อยากถามว่าจะทำไงให้เสกของได้เปิดinventoryแล้วกดoก็ไม่มี งิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aumba555 : 4th September 2011 เมื่อ 20:53

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมลองแกไฟล์ โน๊ดเพดแล้วไม่ได้อะครับขึ้นแบบนี้อะ
    ช่วยหน่อยนะครับT^T

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread