ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 480

Ruby Blast เกมเรียงเพชรสุดสนุกใหม่จาก Zynga

Ruby Blast เกมเรียงเพชรสุดสนุกใหม่จาก Zynga
    Ruby Blast เกมเรียงเพชรสุดสนุกใหม่จาก Zynga เกมส์เรียงเพชรที่เล่นง่ายๆเพลินๆ กำลังได้รับความนิยมมาก แนวเดียวกับ Bejeweled Blitz และ Diamond Dash

หลังจากที่วันก่อนที่ได้มีข่าวไปว่ามีภาพหลุดของเกมใหม่ Zynga ที่ชื่อว่า Ruby Blast แล้วที่สุดเมื่อวานนี้เองทาง Zynga ก็ได้ทำการเปิดให้เล่นกันแล้วทั้งบน Facebook และผ่านทาง Zynga.com อีกด้วยซึ่งทั้ง 2 ทางนั้นก็จะเป็นข้อมูลเกียวกันและใช้ไอดี Facebook เราเข้าเล่นเช่นกันครับ

Ruby Blast Trailer

เกม Ruby Blast นั้นเป็นเกมเรียงเพชรที่ใกล้เคียงกับรูปแบบของเกม Bejeweled และก็ใกล้เคียงกับเกมดังอย่าง Diamond Dash อีกด้วย แต่สำหรับเกม Ruby Blast ของ Zynga นี้จะใช้เนื้อเรื่องเป็นการผจญภัยและขุดค้นหาเพชรในเหมืองแร่ โดยเราต้องทำการเล่นเกมเรียงเพชรให้เหมือนกัน 3 ชิ้นขึ้นไป ก็จะเป็นการทำลายพื้นที่นั้นไปแทนการขุดเหมืองแร่หาเพชร ยิ่งเราขุดได้ลึกเท่าไหร่เราก็จะได้คะแนนมากเท่านั้น

การเล่นเกม Ruby Blast นั้นจะมีผลึกอัญมณีมากมายหลากหลายสีเราต้องทำการคลิ๊กเลือกผลึกเหล่านี้ที่มันเรียงเป็นสีเดียวกัน 3 ชิ้นขึ้นไป แล้วก็เล่นไปเรื่อยๆ เพื่อขุดพื้นดินในเหมืองลงไปให้ลึกที่สุด โดยจะมีเวลาจำกัดให้เบื้องต้น 30 วินาที แต่จะได้รับเวลาเพิ่ม 15-20 วินาทีเมื่อเราขุดพื้นไปได้แต่ละฟุตนั้นเอง

ในการขุดลงไปในนั้นเราก็ต้องเก็บสะสมเพชรที่ฝั่งอยู่ในพื้นดินต่างๆ ขึ้นมาให้ได้มากที่สุดด้วยเพราะเพชรจะเอาไปใช้ในการอัพเลเวลของตัวเราให้สามารถใช้ไอเทมช่วยเหลือต่างๆ ได้เพิ่มเติมอีกด้วย ซึ่งไอเทมเหล่านี้จะเป็นไอเทมพิเศษที่ชวยให้เราเล่นเกม Ruby Blast ได้คะแนนสูงๆ ซึ่งระบบก็จะจัดอันดับคะแนนให้เราแข่งกับเพื่อนๆ อีกด้วยนะครับ

ต้องบอกว่า Zynga ออกแบบเกมนี้มาได้สนุกมากถึงรูปแบบของเกมจะเหมือนกับเกมดังๆ บน Facebook ตอนนี้แต่ Ruby Blast ก็สามารถหาจุดเด่นของตัวเอง และเชื่อว่าเพื่อนๆ ที่ได้ลองสัมผัสจะเล่นเพลินจนหยุดไม่อยู่กันอย่างแน่นอน แฟนๆ เกมเรียงเพชรอย่าพลาดกันนะครับ
    เข้าเล่นเกม Ruby Blast ได้ที่

1.Facebook: https://apps.facebook.com/rubyblast/
    2.http://www.zynga.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1

คงเป็นข่าวที่มาแรงที่สุดในตอนนี้ - -

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    เป็นกําลังใจให้ครับ จ ข ก ท แต่ว่าทําไมต้องเอามาลงหมวดนี้ด้วย - -*

๐ แมวขนขาวหัวไก่แดง ๐
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้

คงเป็นข่าวที่มาแรงที่สุดในตอนนี้ - -
    อารมณืนี้เลยท่าน

เมี๊ยววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว !!!!!

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ถ้าเป็นผมเมื่อ 10 ปีก่อน คงสนุกกว่านี้
    ขอฝากเพจ โคมัตสึ ไว้ด้วยนะครับ ^ ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ขอบคุณที่นำข่าวเกมสนุกๆมาฝากครับ ใครไม่เล่นไม่รู้ แต่ผมชอบเล่นทีเดียวเกมแนวนี้ ฮ่าๆๆ