ผมเดาเอาเองว่าคงจะเพราะมีเกมแนวนี้เยอะมากและก็เน้น ภาพสวยงวม เอ็ฟเฟ็คแสงสีเยอะๆ ตัวละครดูเซ็กซี่ๆ ส่วน ระบบต่างๆก็คงไม่ต่างกันมากกับเกมอื่นๆ ตีมอนฯ ทำเควส ตี+หรือไม่ก็ผสมอาวุธแทนตี+ หาของมาขาย เพราะเกม MMORPG ทุกเกมก็แบบนี้ทั้งโลก ผมเดาว่าเดานะครับ ระบบในส่วนของการเล่นมีความยุ่งยากมากไปหรือเปล่าไม่ใช่เรื่องเก็บเวลนะครับ เพราะเกมแนวนี้ไม่ค่อยมีคนสนใจเรื่องระบบมากนัก ทุกคนเล่นกันเพราะต้องการความสนุกชวนกัน ปาร์ตี้เก็บเวล ทำเควส ล่าบอสหาของแรร์มาใส่ ไม่สนใจเรื่องระบบมากนักหรอก ผมเดาว่าที่คนเล่นน้อยลงเพราะตัวเกมมีความยุ่งยากในการเล่นมาเกินไปหรือเปล่า แค่เดานะครับอย่าว่ากันนะครับ