ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902

มาเครียดกันเถอะ ม.6 :)

ใครจะเข้าคณะอะไรมีโคต้าอะไรยังไงบอกได้ที่นี่ครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ตอนนี้ จุฬา มศว. แม่ฟ้าหลวง ม.ศิลปากร ม.นเรศวร เปิดรับตรง ลองไปดูในเว็บของทางมหาลัยเอาเองน่ะครับ

L o V e You

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ขอรายละเอียด ม.ศิลปากร หน่อยครับมีคณะไรบ้าง
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    http://su.ac.th/ ศิลปากร เข้า Academics นะครับ

ดูเอาเลย ผมเรียนอยู่ ^^

Fuuu' ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    จะเข้าที่ไหนคิดให้ดีๆนะครับ

ตอนนี้มันต้องเลือกระหว่างจะเรียนในสิ่งที่เราชอบหรือจะเรียนเพื่อการตลาด

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150

Red face

ผม บ้านอยู่สมุทรปราการ
    ถามว่าผมเครียดไหม ตอบตรงนี้เลยว่าไม่เครียดครับ เพราะผมเตรียมตัว อ่านแค่ O-Net , GAT , Pat7.3และสอบ Pat7.2 (กระแดะสอบเอง)

ส่วนมหาลัยก็เอาแถวในกรุงเทพ แต่ไม่เอา จุฬา,ธรรมศาสาตร์ (ไม่ใช่ลัทธินิยม)

ม.เกษตร (ญี่ปุ่น เพราะผมเคยนั่งไปทำกิจกรรมที่นั่น มีทำขนม ทำอาหารญี่ปุ่นเพลิน)
    มศว. (ใกล้ที่อยู่บ้าน ด้วย เพราะนั่ง 25 ต่อเดียวเดินนิดหน่อยถึงเลย)
    ราม ( มนุษย์ศาสาตร์เอกญี่ปุ่น (เรียนไปด้วยทำงานไปด้วย) )
    เทคโนโลยีราชมงคลกรุงเทพ
    มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา
    มหาลัยราชภัฏดุสิต
    มหาลัยราชภัฏพระนคร บางเขน (ใกล้บ้าน)

ก็จะเรียนพวก

การโรงแรมและการท่องเที่ยว
    หรือ เอกภาษาญี่ปุ่น (สานต่อภาษาที่ 3 (เรียน ม.ปลาย))
    หรือ เอกภาษาเยอรมัน (สานต่อภาษาที่ 4)
    หรือ + ภาษาอังกฤษ (เรียนแบบพิเศษ)

สิ่งที่อยากเป็นอนาคต

DJ
    นัก บีทบ๊อก
    นัก FreeRunning
    นัก แข่งรถ Dift (รถยนต์)
    นัก Rap ( ร้อง และ แต่งเพลง )
    (สิ่งพวกนี้ผมเรียนรู้ด้วยตัวเอง)

นักการทูต (แตกต่างแต่ชอบ) หรือไม่ก็ทำงานทั่วไป เพราะผมใช้ภาษา 3-4 ภาษา

ส่วนภาษาบราซิล สเปน โปรตุเกส (มาจากเพลง นั่งฟังแล้วถอดแล้วลองร้องดู พวก Hiphop แปลกๆ)

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    Blog Entries
    3
    เลือกเรียนต้องคิดให้ดีนะครับ ศึกษาให้ดีก่อนว่ามันตรงกับตัวเราไหมแล้วเลือกที่เรียนให้ดี แล้วเราจะมีความสุขกับมันเอง เปลี่ยนนิสัยเก่าๆที่ไม่ดีแล้วมาเริ่มใหม่ในระดับปริญญาตรีครับ
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    อยากเรียนออกแบบนิเทศศิลป์ ศิลปากรคร้าบ ชอบวาดรูป ชอบคิด คร้าบ
    ตอนนี้ฝึกดรออิ้งกะใช้สีโปสเตอร์ สนุกครับ เลยอยากไปต่อสายนี้
    แต่ผมไม่ยึดติด มหาลัยติดที่ไหนก็เอา

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ผมคิดว่าจะเรียน วิศวะคอมพิวเตอร์ กับ วิทยาการคอมพิวเตอร์ ม.แม่โจ้ (บ้านอยู่หนองจอก กระแดะไป แม่โจ้ ญาติที่โน้นก็ไม่มี)

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sr!ce-I'm-Fool อ่านกระทู้
    ผมคิดว่าจะเรียน ม.แม่โจ้ (บ้านอยู่หนองจอก กระแดะไป แม่โจ้ ญาติที่โน้นก็ไม่มี)
    เหมือนกันครับ ว่าจะเรียน วิศวะคอมพิวเตอร์ กับ วิทยาการคอมพิวเตอร์ ครับ
    การแลกเปลี่ยนที่เท่าเที่ยม

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ว่าจะเรียน วิทย์คอม แหละเพราะเรียนไม่เก่งเลย - -.

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    จุฬา เอนท์ตรง ออกระเบียบการ แล้วหรอครับ ขอบคุณมากๆครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    คณะวารสารสื่อสารมวลชน พื้นฐานศิลปะศาสตร์รูปแบบที่ 1 มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    ผมเรียนคุรุศาสตร์/ศึกษาศาสตร์ครับ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    นายสิบตำรวจ ไม่งั้นก็ รัฐศาสตร์

อยากจะถามเพื่อนว่า ถ้าเราจะสร้างเกมอะไรเนี้ยะ ต้องเข้าคณะอะไรครับ พอดีชอบทำอนิเม
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    พวกนายยังมีจุดหมายกันแล้วแต่เรายังไม่รู้จะเรียนไร เห้ออออออออ

อยากเรียนพวกศิลปศาสตร์ก็กลัวจะไปไม่รอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมละยังเครียดว่าจะเข้ามหาวิทยาลัยสักที่ได้อยู่รึป่าวเลย

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    มีใครเรียน ผลิตสื่อ หรือ พวก อนิเมชั่น บ้าง!!! ผมต่อ ม.สงขลานครินทร์
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sr!ce-I'm-Fool อ่านกระทู้
    ผมคิดว่าจะเรียน วิศวะคอมพิวเตอร์ กับ วิทยาการคอมพิวเตอร์ ม.แม่โจ้ (บ้านอยู่หนองจอก กระแดะไป แม่โจ้ ญาติที่โน้นก็ไม่มี)
    ผมมีเพื่อนอยู่วิทยาการคอมพิวเตอร์ แม่โจ้ มีไรถามผมได้น่ะครับเดี๋ยวผมไปถามเพื่อนให้ครับ

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมก็เรียน วิศวะคอมฯ อยู่ครับ ณ ม.เอกชนแห่งหนึ่ง

ถ้าท่าน ชอบคำนวน แนะนำให้เลือก วิศวะ เลยครับ

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    วิศวะคอม แนะนำไป ราชมงคลดีกว่า ^^

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    ดีนะผมเรียนสายอาชีพ ไม่เครียด ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,084
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ผม นิติศาตร์ อย่างเดียวครับ ความหวังสูงสุด ก็ ธรรมศาสตร์ แต่มหาลัยไหนผมไม่เครียด
    จะเครียดก็แต่ แม่เนี่ยแหละ กลัวเขาผิดหวัง

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมอยากเรียนเกี่ยวกับธรณีวิทยา น่ะครับ พอดีผมเรียนวิทย์มาก็ชอบแนวๆนี้อ่ะ ไม่ยากมาก แถมครูบอกจบมาเงินก็ดี

จะพยายามเข้าให้ได้ ตอนนี้ก็สมัคร pat1/2/5 ไปกำลังอ่านอยู่ ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ เขามีเปิดติวป่าวครับ อยากไปติว

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    ผมอยากเรียน หมอฟันนน

ตอนนี้ ทันตแพทยศาสตร์ ม.ขอนแก่นรับแล้วนะครับ