ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528

[PC] Phantasy Star Universe: Ambition of Illuminus [2012/ENG/FULL/MF/4.79GB]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allzeninezsa อ่านกระทู้
    ลงได้ึครับ ลองแค่เข้ามาสร้างตัว พอพับหน้าจอมันก็เด้งออกเกมส์เลยยังไม่ทันได้ลองเล่นเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mastercatnas อ่านกระทู้
    เกมนี้ไม่ต้องโหลดแครกก็ได้นิครับ แค่มันจะอัพเดท GAMEGUARD
    แครกคงจะปลดGAMEGUARD ออก แล้วก็โกงได้ด้วย CHEAT ENGINE

ผมนั่งเล่นอยู่ครับ โกง พลัง เงิน จำนวนไอเทม เล่นเองขี้เกียจเล่นครับมากยาวๆๆๆๆๆๆๆโกงให้มันสุดๆจะได้จบๆกันไป
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FOXSOFT อ่านกระทู้
    เล่นได้นะไม่มีปัญหาอะไร ปรับแต่ง option ต่างๆก็ได้ เพียบเข้าไปกดไอคอนต่างๆในโฟนเดอร์ที่เราลงเกมส์

แล้วกลับเข้าเกมส์ไปก็จะเห็น เมนู option เพิ่มขึ้นมาเองแล้วจะปรับอะไรก็ตามใจเราๆท่านๆครับ
    ------------------------------

------------------------------

Name : Phantasy Star Universe: Ambition of Illuminus
    Genre : Action RPG
    Developers : Sonic Team
    Publishers : Sega
    Platforms : PC, Xbox 360, PlayStation 2

System Requirements
    Credit : Wikipedia.com

Minimum: CPU 1.6 GHz P4, RAM 256 MB, HDD 9.0 GB, VGA 64 MB, DirectX 9.0c
    Recommended: CPU 2.8 GHz P4, RAM 512 MB, VGA 128 MB

Information
    Credit : Sanook.com

Phantasy Star ชื่อที่นับว่าเป็นตำนานของวงการเกมออนไลน์เลยก็ว่าได้ เพราะเกมนี้เป็นเกมที่มีระบบการเล่นแบบออนไลน์เป็นเกมแรกๆก่อนที่จะถึงยุคที่เกมออนไลน์โด่งดังในขณะนี้เสียอีก โดยเริ่มแรกนั้นก็ออกมาในเวอร์ชั่นเครื่อง Dreamcast เครื่องคอนโซลที่เชื่อมต่อออนไลน์ได้เป็นเครื่องแรก แต่โชคไม่ดีที่เครื่อง DC มีอายุไม่ยืนยาวนัก เลยต้องย้ายวิกมาเล่นกันในเวอร์ชั่น PC และคอนโซลอื่นๆในเวลาต่อมา แต่จริงๆแล้วเกมนี้ก็ทำมาตั้งแต่ยังไม่มีเกมออนไลน์แล้ว ตั้งแต่ปี 1988 นู่นแล้ว
    ด้วยระบบที่ไม่เหมือนใครทำให้ Phantasy Star มีฐานผู้เล่นอยู่อย่างสม่ำเสมอและได้ติดตามกันเล่นอยู่เรื่อยๆ ทำให้ทาง Sega ต้องพัฒนาเกมยิ่งขึ้นไปเรื่อยๆจนมาเป็นภาคใหม่ล่าสุดก็คือ Phantasy Star Universe นี้นั่นเอง ซึ่งมีช่องทางเลือกให้ผู้เล่นได้เลือกเล่นกันมากขึ้นเพราะลงให้บริการกับทั้งสามเครื่องคือ PS2, PC และ X360 กันเลย สะดวกเล่นเครื่องไหนก็สามารถเล่นเครื่องนั้นได้
    นี่ก็ผ่านมาเกือบจะครบปีแล้วหลังจากที่ทาง Sega วางจำหน่ายเกม Phantasy Star Universe จึงทำภาคเสริมใหม่ๆออกมาให้ผู้เล่นกันบ้างจะได้ไม่เบื่อ โดยมีชื่อตอนว่า "ความทะเยอทะยานของอิลลูมินัส" เนื้อหาที่มีในแผ่นเสริมนั้นก็จะมีฉากใหม่ๆ ศัตรูใหม่ๆ คลาสผู้เล่นใหม่ๆ และที่ยังคงเป็นเอกลักษณ์อย่างเคยก็คือ สามารถเล่นเชื่อมต่อแบบออนไลน์กันได้พร้อมกันลุยไปเป็นปาร์ตี้ทีละ 6 คน หรือว่าจะเลือกเล่นคนเดียวแบบออฟไลน์ก็ทำได้เช่นกัน
    อ่านต่อ >>คลิก<<

Screenshots
    Credit : IGN.com

Videos
    Credit : YouTube.com

HATRED
    Full Game
    ใส่ Recovery Record ไว้ 3% ไฟล์เสียซ่อมได้

[200MB/Part]

[Part 01] [Part 02] [Part 03] [Part 04] [Part 05] [Part 06] [Part 07]
    [Part 08] [Part 09] [Part 10] [Part 11] [Part 12] [Part 13] [Part 14]
    [Part 15] [Part 16] [Part 17] [Part 18] [Part 19] [Part 20] [Part 21]
    [Part 22] [Part 23]

[CRACK]

How to Install & Play
    by Instinger_Zone

1.ดาวน์โหลดไฟล์มาให้ครบทั้ง 23 Part

2.แตกไฟล์ หากมีไฟล์ไหนที่เสีย สามารถซ่อมได้โดย
    เปิดไฟล์นั้นๆด้วยโปรแกรม WinRAR แล้วกด Alt+R
    จากนั้นรอให้ซ่อมเสร็จ แล้วจึงทำการเปลี่ยนชื่อไฟล์ให้ตรงกับไฟล์ต้นฉบับ

3.ทำการ Mount Image (ทำอย่างไร? >>คลิก<< Credit : vihog)

4.เข้าไปที่ DVD แล้วกด Install แล้วรอจนเสร็จ

5.ดาวน์โหลดแครก แล้วแตกไฟล์ไปยังที่ที่เราลงเกมไว้

6.แก้ไขชื่อไฟล์เป็น PsuIlluminus.exe

7.เข้าเล่นเกมได้ที่ PsuIlluminus.exe

8.หากมีอัพเดทเกมการ์ดก็รอจนเสร็จ
    เข้าเกมแล้วเล่นได้เฉพาะ Story Mode

9.หากต้องการปรับOption ให้เข้าไปที่ online.exe
    เลือกเมนู OPTIONS แล้วปรับได้ตามใจชอบ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 26th June 2012 เมื่อ 19:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ระระ รับๆ อัพนะ รออยู่จ้า

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เกม PC ใช่ปะ หรือ Online
    เดี๋ยวว่างๆมาโหลดลองไปเล่นดู ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้ไขพาสที่ 21 ให้หน่อยครับ อย่างด่วนเลยครับขอความกรุณาด้วย แบบว่ามันโหลดไม่ได้ครับแต่มันจะขึ้นปกติทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ acttioner อ่านกระทู้
    แก้ไขพาสที่ 21 ให้หน่อยครับ อย่างด่วนเลยครับขอความกรุณาด้วย แบบว่ามันโหลดไม่ได้ครับแต่มันจะขึ้นปกติทุกอย่าง
    ลุงโหลดเอง ยังโหลดได้อยู่นะจ้ะ ตอนแรกลุงกดโหลดมันก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน ลอง Refresh หน้าเว็บใหม่ หรือใช้ Browser ตัวอื่นโหลดดูก่อนละกันจ้ะ ถ้าไม่ได้จริงๆลุงจะอัพให้ใหม่

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับกำลังโหลดเลย เคยเล่นใน PSP วางไม่ลงจริงๆ สนุกครับ

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    ก็ดีนะครับแต่ ผู้เล่นสมัยก่อนนุกมาก แต่เดียวนี้

ภาพมันดูเก่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เล่น PHANTASY STAR ONLINE 2 กันไหม ครับ ผมเล่นอยู่เซิฟญี่ปุ่น อะครับไม่แลค

http://bbs.playinter.com/thread-20787-1-1.html

มีบอกไว้ล่ะสมัครก็ง่ายไม่ถึง5นาที ไม่ได้เด๋วผมสมัครให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Instinger_Zone อ่านกระทู้
    ลุงโหลดเอง ยังโหลดได้อยู่นะจ้ะ ตอนแรกลุงกดโหลดมันก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน ลอง Refresh หน้าเว็บใหม่ หรือใช้ Browser ตัวอื่นโหลดดูก่อนละกันจ้ะ ถ้าไม่ได้จริงๆลุงจะอัพให้ใหม่

ได้ละครับผม ต้องรอดึกๆครับถึงจะมา ช้ากว่าพาสอื่นนิดหน่อยครับแต่โหลดได้แล้ว ขอบคุณครับสำหรับเกมดีๆและขอให้อัพอีกเยอะๆนะครับผม เป็นกำลังใจให้ครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ตัวนี้เล่น lan ได้รึป่าวครับ

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _ViruS_ อ่านกระทู้
    เล่น PHANTASY STAR ONLINE 2 กันไหม ครับ ผมเล่นอยู่เซิฟญี่ปุ่น อะครับไม่แลค

http://bbs.playinter.com/thread-20787-1-1.html

มีบอกไว้ล่ะสมัครก็ง่ายไม่ถึง5นาที ไม่ได้เด๋วผมสมัครให้ครับ
    สนครับ ชอบเกมส์แนวนี้อยู่แล้ว

ลงได้ึครับ ลองแค่เข้ามาสร้างตัว พอพับหน้าจอมันก็เด้งออกเกมส์เลยยังไม่ทันได้ลองเล่นเลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย allzeninezsa : 26th June 2012 เมื่อ 01:42

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เกมนี้ไม่ต้องโหลดแครกก็ได้นิครับ แค่มันจะอัพเดท GAMEGUARD
    แครกคงจะปลดGAMEGUARD ออก แล้วก็โกงได้ด้วย CHEAT ENGINE

ผมนั่งเล่นอยู่ครับ โกง พลัง เงิน จำนวนไอเทม เล่นเองขี้เกียจเล่นครับมากยาวๆๆๆๆๆๆๆโกงให้มันสุดๆจะได้จบๆกันไป

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    เล่นได้นะไม่มีปัญหาอะไร ปรับแต่ง option ต่างๆก็ได้ เพียบเข้าไปกดไอคอนต่างๆในโฟนเดอร์ที่เราลงเกมส์

แล้วกลับเข้าเกมส์ไปก็จะเห็น เมนู option เพิ่มขึ้นมาเองแล้วจะปรับอะไรก็ตามใจเราๆท่านๆครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

เล่นได้ครับมายันให้ แต่ผมซ่อมไปหลายไฟล์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

จากเครื่องผมเลยทีเดียว กำลังฟันมันส์ๆ 5555+ มายืนยันให้ครับท่าน ไฟล์ที่ผมซ่อมก็คือ 02.04.05.11.14.15.18.23

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    02.04.05.11.14.15.18.23 ซ่อมไฟล์อยู่ครับ เสียเหมือนกันเลย

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    นึกว่าภาคสอง แบบอังกฤษ อิอิ แอบดีใจ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ไม่เคยเห็นเลยเกมนี้ น่าเล่นดีครับเป็นกำลังใจให้ครับ