ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

[PC][Dojin-Game]~[Vanguard Princess]~เกมส์ต่อสู้สุดยอด โมเอะ โมเอะ~

เกมนี้ชื่อว่า ヴァンガードプリンセス (Vanguard Princess)
    สร้างขึ้นบนเอนจิ้น 2D格闘スクール (2D Fighting school) ของบริษัท Enterbrain

System Requirement
    CPU: 800 MHz or faster
    RAM: 256 MB
    Graphics: 64 MB video RAM
    Hard Drive: 800 MB or more available hard drive space

PART1

ไฟล์ที่ดาวน์โหลดเสร็จสิ้นจะขึ้นว่า vanpri.exe ซึ่งเป็นไฟล์ 7z
    กดเปิดไฟล์ขึ้นมา เลือกโฟลเดอร์ที่จะคลายไฟล์
    ถ้าทำสำเร็จ จะได้ไฟล์ทั้งหมด อยู่ในโฟลเดอร์ vanpri แบบนี้ครับ

สำหรับการเข้าเล่น มีสองวิธีคือปรับเครื่องของเราเป็น region ญี่ปุ่น หรือใช้ Applocale เมื่อใช้ภาษาอื่น
    การใช้ Applocale จำเป็นจะต้องเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์เป็นภาษาอื่นที่เครื่องเราอ่านได้
    (ถ้าง่ายสุดเลยก็เปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษ) ที่จำเป็นต้องเปลี่ยนคือ

โฟลเดอร์ ヴァンガードプリンセス ดังภาพก่อนหน้านี้

ヴァンガードプリンセス.exe

ヴァンガードプリンセス.kgt

ตามรูปด้านล่างนี้ (ไฟล์อื่นไม่ต้องเปลี่ยนนะครับ)
    ผมเปลี่ยน โฟลเดอร์ ヴァンガードプリンセス เป็น Vanguard Princess (ใช้ชื่ออื่นก็ได้นะครับ สั้นๆ ก็ได้ไม่เป็นไร)
    ヴァンガードプリンセス.exe เป็น VanguardPrincess.exe
    ヴァンガードプリンセス.kgt เป็น VanguardPrincess.kgt

แล้วใช้ Applocale เปิด VanguardPrincess.exe ได้เลย
    โปรเกรม Applocale ให้ไปดาวน์โหลดได้ที่ google พิมหาเอา

อย่าลืม เลือกภาษาเป็นภาษาญี่ปุ่นด้วยนะครับ (日本語)

ถ้าขั้นตอนทุกอย่างถูกต้อง จะสามารถเปิดเกมขึ้นมาได้ (ถ้าผิดในบางจุด เกมจะหลุดก่อนเข้าไตเติลนะครับ)

เครคิค:Ginganum (soi13)

SJSK

ผมไม่ขออะไรมากขอแค่ผู้กำลังโหลดไปหรือผู้ที่โหลดไปแล้วหัดรู้จักขอบคุณหรือกลับมาตอบกะทู้เวลาเล่นได้ซะมั่ง
    ไม่ใช่กลับมาแต่ตอนมีปัญหาเท่านั้น มันพาลหมดกำลังใจอัพ (1คน1คำถาม10คนก็1คำถามหัดอ่านในกะทู้มั่งว่าใครมีปัญหาอะไร)
    มีคนตอบแก้ปัญหาไว้ไหมก่อนจะเดือดร้อนมาถามผม (ผมอัพให้โหลดแต่ผมไม่ใช่พนักงานเซเว่นมีปัญหาอะไร googleช่วยคุณได้ ท่าไม่ไหวจริงๆค่อยมาถาม)
    เกมส์ส่วนใหญ่ผู้อัพเล่นก่อนแล้วถึงอัพ ไม่งั้นผมคงไม่เสียเวลามาอัพให้ เสีย ค่าไฟเล่นเอาเวลาไปทำอย่างอื่นสร้างสรรค์ดีกว่า
    หากทำกันได้แล้ว (สังคม JKG สิ่งดีๆที่ สร้างสมกันไว้ มันก็จะได้กลับมา................ล่ะมั้ง) ตามนั้นนะครับ
    สโลแกนก็ (เกมส์ที่อัพเพื่อการทดลองเล่นอย่างมีความสุขเท่านั้นชอบเกมส์ไหนอยากสะสมโปรดสนับสนุนแท้ ผมไม่ได้บอกว่าแท้หรือเถื่อนอะไรมันดีกว่า แต่ ท่าไม่มีแท้ ของเถื่อนมันก็ ไม่มี ให้โหลดเช่นกัน .... คิดกันเอาเองน๊ะ)

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 25th June 2012 เมื่อ 17:02
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    560
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ประเดิมมมมม ^^!~ ตัวละคร น่ารักดี นะ ผม เคยเห็นคนเอามาเเจก อยู่ นะ เเต่ไม่ทันโหลด
    ขอบคุณครับ ^^!~

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณมากขอรับ
    เหมือนเคยโหลดเกมนี้มาแล้วครั้งนึง
    แต่จำไม่ได้ว่าหายไปไหนแล้ว
    ถือโอกาสโหลดเก็บไว้อีกซักครั้ง

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801
    ตอนผมอ่าน เห้น โดจิน เลยรีบเข้ามา ว่ามันเป็นยังไง 555

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5
    ประเดิมมมมม ^^!~ ตัวละคร น่ารักดี นะ ผม เคยเห็นคนเอามาเเจก อยู่ นะ เเต่ไม่ทันโหลด
    ขอบคุณครับ ^^!~
    ของเก่าเหมือนจะโดนลบสิ้นหมดแล้วครับ หมดเลยค่อยๆมาอัพใหม่ตอนว่างๆ เฉพาะที่อยากอัพน่ะนะ
    นึกออกเดียวใส่ใหม่