ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130

Talking 15 นิสัยเกรียน ๆ ที่พบได้ในร้านเกมส์

ไม่ใกล้ไม่ไกล...คุณลองมองตัวคุณเองว่าเป็นอย่างที่ผมบอกรึเปล่า

1. เปิดประตูร้านเข้ามาแล้วแหกปากทักเพื่อนเสียงดังโวยวาย

2. เอารองเท้ามาเก็บไว้ใต้โต๊ะอันนี้(แตะคีบ 199.- มีงยังกลัวหายอีกเหรอ)

3. ถ้าร้านนั้นมีลำโพงจะชอบเอาลำโพงมาวางนอนประกบกันซ้าย-ขวาหน้าจอคอม

4. นั่งเก้าอี้ร้านเน็ตเหมือนอยู่บ้านตัวเอง(เอาขาขึ้นมาเหยียบเบาะแล้วคนที่เข้ามานั่งต่อ...ละ?)

5. ซื้อของนอกร้านมากินแล้วไม่เอาไปทิ้ง (สันดาน)

6. ฉี่แล้วไม่ราดไม่กดชักโครก(เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน) ฉี่เปรอะที่นั่ง(ระบบปัสสาวะบกพร่อง****ก็นั่งฉี่ซะไอ้สาด)

7. เล่น DotA ติดกันแท้ๆเสือกแหกปากเสียงดัง บางทีร้านก็ว่างไม****ไม่นั่งใกล้ๆกันวะฝั่งเดียวกัน
    (ไม่ต้องมาอ้างว่าเล่นคนละฝั่ง เพราะพวกเล่นคนละฝั่งแล้วแอบดูหน้าจอกันนี่โคตรกาก โคตร noob)

8. เป็นพวก Multi Tasking (เล่นเกมส์ เปิดเพลงฟัง เปิดหนังดู ไปด้วย กุไม่ได้อยากฟังอยากดูไม่ต้องเปิดเสียงเผื่อกุ)

9. เล่นเกมส์ไปด้วยโทรศัพท์ไปด้วยไม่รู้จักวางซะที (เล่นๆ อยู่ข้างๆ โทรศัพท์หัวเราะ ตกใจกดผิด - -*)

10. ไอ้พวกสูบบุหรี่ทั้งหลาย ****รู้ไหมเวลาพวก****ไปสูบบุหรี่แล้วเข้ามาเล่นคนข้างๆ****เค้าเหม็น
    (แล้วเค้าจะมองด้วยสายตาเยียดๆ แกมสมเพช คราวหน้าหาลูกอมมาอมซะก็ยังดี)

11. สูบบุหรี่่ได้แต่ไม่รู้จักดับ หน้าร้านเต็มไปด้วยขี้บุหรี่ (บุหรี่ตัวเดียว****ไม่มีปัญญาเอาไปทิ้งเหรอวะ)

12. บางคนไม่รู้ตัวเองว่ากลิ่นตัว กลิ่นเท้า โคตรเหม็น อาบน้ำค่อยมาเล่นก็ได้ สงสารคนข้างๆ****บ้าง
    (แล้วจะมีพวกมนุษย์กีฬาบางพวกใช้ร้านเกมส์ร้านเน็ตเป็นที่ทำให้เหงื่อแห้ง เหม็นนะเว้ยเฮ้ย ไปอาบน้ำไป๊)

13. ไอ้พวกชอบส่องชอบโชว์ camfrog เล่นหลบๆหน่อยก็ได้ (ประเจิดประเจ้อเห็นแล้วอุบาทว์ อนาถจิต)

14. ไอ้พวกที่ชอบไปนั่งคุยขี้โม้หน้าร้าน ไม****ชอบไปนั่งเบาะมอไซด์ชาวบ้านวะ
    (ถ้ามันล้มพังขึ้นมา****มีปัญญาจ่ายมะ บางทียังอุตสาห์แถมซองขนม ขวดน้ำไว้ตะกร้าหน้ารถเค้าอีกสาด)

15. รองเท้าถอดไว้หน้าร้าน เหยียบยังพอทน เตะตกหล่นทนไม่ได้ (หาไม่เจอเตะซะกระเด็นไปนู่น)

ใช้บริการอย่างมีสามัญสำนึกเพราะอยู่ในที่สาธารณะชน คนอื่นก็อยู่ คนอื่นต้องใช้ อย่าทำเหมือนอยู่บ้านตัวเอง อยากเสียงดัง อยากแหกโวยวาย อยากนั่งเหยียบเก้าอี้ กลับไปเล่นบ้าน รู้ไว้ซะร้านเค้าไม่อยากพูดเพราะเค้ากลัวเสียลูกค้า เด็กๆยังไม่เท่าไร แต่โตจนหมาเลียก้นไม่ถึงแล้วไม่มีสมองคิดแบบนี้****อย่าไปเล่นเลย

เครดิส Postjung.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 174 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-=CoMMy=-, 6thhokage, :-3, ace_killer21, เหม่อมึuเอ๋อ, Agonlive, Akkawut, AlIeN, aM00DIEswedee, Anonymous, AodPDS711, AofLiverpool, aooings, babymaster, ballba, BAPz191, beer41137, BentSSRU, BenzdezzS, Berserk1240, bigbang06, binzilaza, bionicle99, BlackBishop, bluzterxernie, boomth, bossjibjib, Caltex513, cAlyX, Chakree88, changqqq01, chokbee8, civilzaza, classdragon, communism, Cupidman, dante1150, dapper@acsp, DeadSpace, diawnaja, DoDbong, Doraemon:), dreamboy333, Eartheng, earthh, Everlated, EvilSoul, Excellent_, ExistyZ-, EzioAuditoreDaFirenze, Falenhine, flukezuzayo, folksirracha, GMAN, GOD-Z, gsuhplyf, gtabigbang, GwareA7x, HelloGhost, hight007, hopmbnzatou, humanzolo, IGKNIGHT, inwfield, jaabkrain3, jirayu31363, kakaaom, kanata053, kankloaso, kennova, khen888, KingKazuma, Kingsora555, kodomoke, kritthee99, kurosagi_diow 2, l3oSsGaMe, Lampard, lanlanla, liberate01, LnwDarK, lookchin14, LoSTe_[DeFronZo], lovenon2006, M40A3, m4a1m16a2, makunouchi ippo, maximaz, maxnizium, mike3629, Minecraft, mnoiz, mokyzung, mos19811, Msguzs, NaZi_BF3, Neko.Kraamzii, next 1000 clip, Nivanar.TH, nodoka, nokung, noojoy, numcang, Nut_crazyboy, obelick, onisuke, paiinw, PandaMan, panseeme, Pan_do_ra_earth, papangkron, pattamo, peak5306, Phenomenom555, POND[love]BODYSLAM, poppykamikaze, popsa00, pote=36=west, Poyo_ts, PrimeΘҢΛĿΘ, p_life, quiet please, Raptors, Reaper, RoMeoZ22, rotary13, Rufiorocco, safeza00, sahasin1, Sanri, shionvs, sikarinza1, simon0062, Siraphan, solowking2, soul_zoro, starscream, Stormwind, subzero9696, sunday13th, sunny2504, suragant, s_pheraphat, taiptai, Tanawat0167, Tanongwa, tatha5, thanapatbenz, therbospear, thotsawat555, titanoon, TONP555, topkubota, ToPz, truthrabbit145, Vandeta, view10210, ViRuS|Benz, waterc4t, Wclaws, wittosca, YAKAMA27, yoshi3416, YOYO, zanimkor, zerodong00, Zlatan_01, [::BlueFox::], [V]

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    แต่ละข้อ =[]='

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เจอเหมือนกันเล่นดอทเอไกล้ๆกัน - - แหกปากลั่นร้าน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    แน่นอนจริงๆ 5555

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1
    ไม่รู้จะอธิบายยังไง
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ไปร้านเกมส์เจอทุกข้อครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมเจอบ่อยพวกที่ชอบขโมยรองเท้า

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    เรื่องจริงของสังคมร้านเกมไทย

เกลียดมากพวกชอบเสียงดังเอะอะโวยวาย ~!

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ไม่เคยไปเล่นที่ร้านครับ แต่ผมรู้ว่ามันใช้เลย (เคยไปไม่กี่ครั้ง ทนไม่ได้สติแตกครับ อิอิอิ)
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เยี่ยม ข้อมูลจริงๆเลยแฮะ

กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ข้อ 14 เจอบ่อยมาก ๆ ก็ไอ่พวกเด็ก ๆ 15 - 16 อ่ะแหละ

มาไม่เล่นเกมส์ มานั่งคุย ยืนสูบบุหรี่หน้าร้าน แล้วก็นั่งบนรถชาวบ้าน

นั่งไม่ว่าเอารองเท้าเปลื้อนโคลนแถมมาให้ด้วย ผมตบมันประจำ - -'

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    เหตุผลที่ผมไม่อยากไปร้านเกม
    NO GOD OR KING ONLY MAN

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    ไม่เคยไปเล่นที่ร้านครับ แต่ผมรู้ว่ามันใช้เลย (เคยไปไม่กี่ครั้ง ทนไม่ได้สติแตกครับ อิอิอิ)
    ผมก็ไม่เคยเหมือนกันครับ(รักคอมที่บ้าน) ตอนผมไปหาเพื่อนผมเเทบไม่อยากเข้าไปเลย
    อยากโทรบอกให้มันมาหาข้างๆร้านมากกว่าอีก เข้าไปถ้าเพิ่งเวลาเลิกเรียนคุยกันเเทบไม่ได้ยิน

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ผมเคยมีเรื่องกับรุ่นๆเดียวในร้านเน็ต 55+ มันเล่นCS ตอนนั้นเกมนี้ฮิตมาก เสียงนี่ดังเลย แบบเห้ยๆ โกดังๆ 55+ มันก็จะตะโกนทำไม แล้วมันจะเปิดหูฟังดังกันทำไม นั่งข้างๆยังได้ยิน --* ไม่เข้าใจมันจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    !!~{B}{K}{K}~!!
    กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 287
    Blog Entries
    1
    เคยไปพิมพ์งานร้านเกมครั้งนึง ล่ะไม่ไปอีกเลย เสียงดังกันมาก
    เรานั่งตรงกลาง อีก 2 คนข้างๆ มันเล่น dota ล่ะมันคุยกัน ทีนี้หันหน้ามาทางเรา
    ทั้งน้ำลงน้ำลาย ทั้งสงทั้งสัตว์ทุกชนิดมาหมด โคตรหงุดหงิดอ่ะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมเข้าร้านเกมไม่ได้ไปเล่นคอม แต่ไปเล่นพวก wii,ps3,kinect แทน เล่นคอมในร้านแล้วเจอบรรยากาศแบบนี้ประจำ เลยเล่น console แทน
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    ส่วนมากผมเจออย่างน้อยก็เตือนหน่อยละ ถ้าดังอีกด่าแม่ม -*-

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    เจอมาเหมือนกันครับ สมัยที่บ้านยังไม่ติดเน็ต(ประมาณ ธันวา-กุมภา) เนี่ยจะไปเล่นอยู่ร้านนึง อยากจะบอกว่าสุดๆๆ อะ
    ร้านมีกระดาษเขียนแปะผนังเอาไว้ เยอะแยะว่า กรุณาอย่าเสียงดังรบกวนคนข้างๆ ... เอิ่ม แต่เท่าที่ดูนี้ ไม่เคยจะทำตามสักคน (ส่วนใหญ่จะมาเล่นเปนกลุ่มๆ ผมสิเล่นคนเดียวไม่รุจักใคร)
    เด็กเยอะ= =' เสียงดังโวยวาย(มีทั้งเด็ก และ ผู้ใหญ่เลยเออ)
    แดรกหนมไม่ทิ้ง (****ด)
    ชอบไปสูบบุหรี่ข้างนอก ... นั่งระเบียงไม้ที่เค้าทำไว้ให้จะไม่ว่าไรเลย ... สัดนั่งเบาะรถกู
    ปล$.ตอนนี้ไม่ซีเรียสแล้วเล่นบ้าน (จะซีเรียสทำไมวะ)

ZzzZZzZZzzZz
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เจอทุกข้อ แต่เดี๋ยวนี้ไม่เข้าละ ร้าน เล่นบ้านดีกว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    4. นั่งเก้าอี้ร้านเน็ตเหมือนอยู่บ้านตัวเอง(เอาขาขึ้นมาเหยียบเบาะแล้วคนที่เข้ามานั่งต่อ...ละ?) <<< โดนอย่างจัง ส่วนใหญ่เป็นพวกเด็กตัวเล็กๆที่วันเสาร์-อาทิตย์ มันต้องดูการ์ตูนดิ นี้*****ตื่นเช้ามาเล่นเกม

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เคยเข้าร้านเกม 2 ครั้ง แค่ 2 ครั้ง เจอมาทุกข้อ = =

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    1 2 4 7 8 9 10 11 13 14 15 เจอประจำ เพราะลูกค้า เป็นพวกเดียวกันหมด เจ้าของร้านก็คือลูกพี่ใหญ่

ดึกมา เปิดหนังx ดูกัน ไอพวกเพื่อนผมอะเปิดประจำเปิดเสียงโคตรดัง

นั่งกินเหล้าในร้านมั่ง แถมไม่พอ นอนในร้านอีก เหมือนบ้านตัวเองเลยอะ โคตรสบาย แปะค่าเกมหลายร้อยชักดาบไม่จ่าย เจ้าของร้านมันรวย555+
    ตอนนี้เลิกไปเกรียนที่ร้านเกมส์ เป็นปีละ ย้ายมาเกรียนที่บ้านแทน 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siamzone : 6th August 2011 เมื่อ 21:14
    SLIPKNOT FAN CLUB

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เยี่ยม!!!!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    เกรียนจริงๆ
    No Comment

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    เจอแทบทุกข้อครับ เปิดร้านเกมอยู่ช่วงนึงเป็นแบบนี้มาก ปิดแม่มเลย