ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 480

ป้องกันโดนแฮก Diablo III ได้ด้วย Battlenet Authenticator

ป้องกันโดนแฮก Diablo III ได้ด้วย Battlenet Authenticator
    ป้องกันโดนแฮก Diablo III ได้ด้วย Battlenet Authenticator ระบบสุ่ม Key สำหรับเข้าเกม ใช้งานง่ายๆเพียงโหลด App ลงมือถือก็ช่วยป้องกันได้ระดับหนึ่ง

คุณหวงไอดี Diablo III ของคุณมากแค่ไหน? ถ้าหวงแล้วห่วงที่จะหาทางป้องกันจากเหล่ามิจฉาชีพที่จ้องจะมาเจาะรหัสเพื่อขโมยไอดี หรือของสะสมในคลังคุณหรือไม่ ถ้าใช่แล้วละก็วันนี้ i3 มีคำตอบ สำหรับวิธีป้องกันไอดี Battle.net ของคุณด้วย Battle.net Mobile Authenticator ซึ่งเป็นวิธีง่ายๆ ที่คุณสามารถทำเองได้ผ่านโทรศัพท์มือถือ ไม่ว่าจะเป็นคนที่ใช้บน iOS, Black Berry, Android หรือแม้แต่ Zune เอาเป็นว่าไม่ต้องรอช้ามาดูวิธีการกันเลยดีกว่าครับก่อนอื่นให้คุณพิมพ์ url : http://www.battle.net/bma จากนั้นให้เข้า Store ในมือถือหรืออุปกรณ์ของคุณที่รองรับแอพตัวนี้แล้วทำการค้นหาแอพที่ชื่อว่า “battlenet authenticator” เมื่อแอพพร้อมแล้วเรามาเริ่มกันเลย

หลังจากาเข้าไปที่ http://www.battle.net/bma แล้วคุณจะพบกับหน้าจอแบบนี้ครับ ถ้ายังไม่ได้ทำการล็อคอินเข้า Battle.net ให้ทำการล็อคอินก่อนนะครับ ถ้าคุณล็อคอินอยู่แล้วก็ให้ทำการคลิกที่ “Continue To Account Management” ได้เลยเพื่อดำเนินการขั้นตอนต่อไป

ถ้าไม่ชอบแบบแอพก็มีอุปกรณ์ขายด้วยนะครับ ราคาประมาณสองร้อยนิดๆ

เมื่อมาถึงหน้า “Choose a Security Option” ให้คุณเลือกที่ฝั่ง “Battle.net Mobile Authenticatior” และทำการเลือกที่ “Attach Authenticator”ซึ่งจะมีการแนะนำว่าแอพ “battlenet authernticator” รองรับระบบปฎิบัติการใดบ้าง จากนั้นก็จะเข้าสู่ขั้นตอนการตั้งค่ารักษาความปลอดภัยหรือ “Security Options” โดยขั้นตอนที่ 1 ระบบจะให้เราทำการยืนยันอีเมล์ เมื่อเราคลิกที่ Send Verification E-Mail เรียบร้อยแล้ว ทาง Battle.net จะทำการส่งอีเมล์เข้าไปยังเมล์บ๊อกของเราเพื่อให้เราทำการคลิกลิ้งที่แนบไปในอีเมล์

คลิกที่ลิ้งในแบบที่ไฮไลท์ไว้ให้ดูนะครับ

เมื่อเราคลิกลิ้งที่แนบมากับอีเมล์เรียบร้อยแล้ว จะมีการเปิดหน้าเว็บขึ้นมาใหม่เพื่อเข้าสู่ขั้นตอนที่ 2 ซึ่งในขั้นตอนที่สองนี้จะเป็นการแจ้งให้เราทราบอีกครั้งว่าเราต้องทำการติดตั้งแอพดังกล่าวก่อน จึงจะสามารถผ่านขั้นตอนที่ 3 ไปได้ซึ่งถ้าหากคุณติดตั้งเรียบร้อยแล้วก็ให้คลิกที่ "Continue" ได้เลย

แอพจะมีหน้าตาประมาณนี้ครับ

ขั้นตอนที่ 3 หรือขั้นตอนสุดท้ายนี้คุณจะต้องเปิดแอพขึ้นมาด้วย เมื่อเปิดแอพขึ้นมาแล้วให้เข้าไปที่ Setup จากนั้นให้นำตัวเลขจากช่อง Serial ในแอพไปใส่ที่เว็บไซต์ในช่องของ 14-Digit Serial Number: (กรอกเฉพาะตัวเลขไม่ต้องใส่ขีด) ส่วนในช่อง Authenticator Code: ก็ให้นำ Authenticator Code จากในแอพของคุณมากรอก โดยตัวเลขจะเปลี่ยนแปลงไปทุกๆ 1 นาที ถ้าหากคุณกรอกตัวเลขชุดแรกที่แสดงบนหน้าจอไม่ทันก็ให้ใช้ชุดที่จะแสดงถัดไปได้ โดยตัวเลขแต่ละชุดที่แสดงขึ้นมาแล้วนั้นคุณมีเวลาประมาณ 2 นาทีในการนำมาใช้ หากคุณจดไว้แล้วนำมากรอกในภายหลังจะไม่สามารถใช้งานได้ นอกจากนี้ถึงแม้คุณจดตัวเลขไว้เพื่อนำมาใช้ซ้ำก็ไม่สามารถทำได้เช่นกันครับ

เสร็จแล้วจะมีข้อความนี้แสดงขึ้นมาครับ

หลังจากตั้งค่า Authenticator เรียบร้อยแล้วทุกครั้งที่คุณทำการล็อคอินเข้าสู่ Battle.net หรือล็อคอินเข้าเกมคุณจะต้องเปิดแอพบนมือถือของคุณขึ้นมาเพื่อทำการใส่ Authenticator Code ทุกครั้ง ซึ่งวิธีการนี้ก็ถือว่าช่วยป้องกันไอดีของคุณจากเหล่ามิจฉาชีพได้เป็นอย่างดีเลยครับ ต่อไปนี้หลายๆ คนคงนอนหลับสบายมากขึ้นหลังจากเลิกเล่น Diablo III แน่นอนครับ

หน้าตาของแอพเป็นนี้ครับ ถ้าจะดูโค้ดก็เลือกที่ View ได้เลย

นำโค้ดที่จะโชว์ขึ้นมาทุกๆ 1 นาทีไปกรอกก็ใช้ได้แล้ว

Credit:Ethan B

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ช่วงนี้ไม่ค่อยมีคนโดนแฮ๊กเพราะเขาเบื่อ DIABLO3 ออกแพทช์ซะเกมเน่าเลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    ช่วงนี้ไม่ค่อยมีคนโดนแฮ๊กเพราะเขาเบื่อ DIABLO3 ออกแพทช์ซะเกมเน่าเลย
    ถูกต้องเลยครับ เป็นเรื่องที่น่าเสียดายมาก แพทช์ที่น่าจะสร้างความสมบูรณ์ให้กับตัวเกมส์ กลับทำให้หลายๆคนรู้สึกว่า ''ตัวแพทช์นี้เองแหละ ที่เป็นตัวทำลายความสนุกของเกมส์ไป''

หลายท่านอาจไม่รู้ว่ามันเป็นยังไง คือทาง Blizzard เมื่อสัปดาห์ก่อน เขาปรับความสมดุลเกมส์โดยใช้แพทช์ 1.0.3

รายละเอียดของแพทช์ตัวนี้ก็มีคล่าวๆอย่างนี้ครับ

1.ปรับความยากในส่วนของ act2 inferno ให้อยู่ในระดับที่มีความรู้สึกว่าเล่นได้ง่ายขึ้น จากแต่ก่อนที่ผู้เล่นเหมือนรู้สึกว่ามีกำแพงขนาดใหญ่มาขวางกั้นไม่ให้เข้าไปเล่นได้ง่ายนัก

2.ปรับลดในส่วนของ attack speed ให้มีความสำคัญลดลง โดยลดค่าความเร็วในตัวไอเท็มที่มีค่านี้ทุกอย่างลง 50% (หรือมากกว่า) โดยตรง (เห้ย!!)

3.ปรับรายละเอียดเกี่ยวกับ ค่า Magic Find ไม่ให้มีผลกับพวก ไห แจกัน กล่อง หีบ เนื่องจากทาง Blizz เห็นว่ามันไม่ใช่เรื่องสนุกกับการที่มาเปลี่ยนใส่ไอเท็ม Magic Find ทุกครั้งก่อนที่จะทำลาย ไห หีบ ต่างๆ (มีคนทำแบบนั้นด้วย ผมก็เพิ่งจะรู้นะเนี่ย)

4.ปรับค่าซ่อม Gear ให้มีราคาสูงขึ้น (มาก!! ประมาณ 5-6 เท่า) เนื่องจาก Blizz ไม่ต้องการให้ผู้เล่นแห่พากันไปตายแล้วตายอีกเพื่อที่จะฆ่าบอสสักตัว การปรับค่าซ่อมให้แพงขึ้นแบบนี้เพื่อให้ผู้เล่นหยุดการกระทำแบบนั้น แล้วหันมาเล่นให้ถูกต้อง โดยลดการตายลง

5.ปรับการดรอปไอเท็ม ให้มีการดรอปไอเท็มระดับสูงใน act ระดับล่างๆ จากแต่ก่อนที่ไม่ดรอปเลย

อ่านดูแล้ว หลายข้อก็เหมือนจะดีใช่ไหม แต่ถ้าลองเล่นดูจริงๆแล้วจะพบว่ามันมีปัญหาพอสมควร

ข้อ 1 นั้น หลายๆคนพอใจ โดยเฉพาะผู้เล่นแบบ Casual จะพบว่า อืมมม กุเล่น act 2 inferno ได้ง่ายขึ้นนนน

ข้อ 2 นี่คือ 1 ในเหตุผล ที่ผู้เล่นต่างพากันเซ็งเป็ดไปเป็นแถบๆ aspd ก่อนแพทช์เป็น stat ที่สำคัญมาก หลายๆคนทำ dps ได้เป็นแสนก็เพราะค่านี้ รวมถึงบางคนทุ่มซื้อของโดยใช้ Gold หรือเงินจริงเป็นจำนวนมาก เพื่อซื้อ Gear ที่มี stat นี้ (อย่างผมไม่สนในเรื่องพวกนี้มากนัก ที่ผมสนคือ ปรับลดแบบนี้ มันทำให้ animation ตัวละคร ช้าลงอย่างมากกกก ความเร็วการโจมตีช้าลงเยอะ ลดความสนุกลงไปอย่างเห็นได้ชัด)

ข้อ 3 นี่ก็เป็นเรื่องที่พูดถึงกันมากในบอร์ด d3 us การที่ปรับแบบนี้ ทำให้ผู้เล่นหลายๆคนรู้สึกว่า เหมือนโดนบังคับให้เล่นในแบบที่ Blizzard ต้องการ การที่เขาอยากจะเปลี่ยน Gear มาเป็น Magic Find เพื่อที่จะทำลายพวก ไห แจกัน เพราะต้องการไอเท็มต่างๆนั้น ทำไมเขาเหล่านั้นจะทำไม่ได้ มันไม่สนุกอย่างไร? ทำให้รู้สึกว่า ไม่มีอิสระในการเล่น เหมือนกับว่า Blizz ต้องการจะควบคุมทุกอย่างให้ผู้เล่นเล่นตามในแบบที่ทาง Blizz ต้องการ ทำไมต้องเป็นอย่างนั้น? นี่มันเกมส์ Diablo นะ ไม่ใช่ WoW ไม่ใช่ MMORPG !! แบบนี้เป็นต้น

ข้อ 4 ผมว่านี่แหละ คือสาเหตุที่ทำให้ผู้เล่นหายไปเป็นจำนวนมาก จากตอนแรกๆที่เกมส์ออก มีผู้เล่นใน Public ถึง 30000-40000คน กลายมาเป็น ณ ตอนนี้ เหลือประมาณ 2000 คนเท่านั้น (จาก สาม - สี่ หมื่น เหลือ สองพัน เผื่อหลายคนอ่านตัวเลขผิด) ทุกช่วงเวลาเลยครับ ณ ตอนนี้ผมเช็คดูบ่อยมาก เช้า บ่าย เย็น ดึก ตี2 ตี3 ไม่เคยเกิน 2000คน ก็เพราะว่าพวกเขาเหล่านั้น ไม่มีตังมาซ่อม Gear !! ไม่ต้องการเล่นใน Public เพราะว่ามันจะยากขึ้่น ตายมากขึ้น เสียตังซ่อมมากขึ้น

ข้อ 5 เหมือนจะเป็นเรื่องที่ดี ของระดับสูงดรอปใน act ระดับล่างจริง แต่ส่วนมากเป็นขยะ!! และส่งผลต่อ act ระดับสูงด้วย ผู้เล่นมีความรู้สึกว่าก่อนที่จะทำการแพทช์ อัตราการดรอปใน act 3-4 inferno นั้นดีกว่าเยอะ ทาง Blizz ก็ออกมายอมรับแล้ว ว่าอัตราการดรอปเป็นเรื่องที่พวกเขาต้องมีการปรับแก้ในแพทช์ต่อๆไป

เหมือนกับว่าทาง Blizz ออกแพทช์ตัวนี้มาฆ่าตัวเกมส์ซะอย่างนั้น ซึ่งผมว่า อืมม... มันเป็นอย่างนั้นจริงๆแหละ (ผมไม่ใช่ Fanboy นะครับ แล้วก็ไม่ใช่ Hater ด้วย) แต่เจตนาของทาง Blizz เองก็คงอยากจะปรับตัวเกมส์ให้มันดีขึ้น สมบูรณ์ขึ้น ก็ต้องรอดูกันในแพทช์ต่อๆไป อย่างตอนนี้เขาก็ออกแพทช์ 1.0.3a มาบรรเทาปัญหาเรื่องค่าซ่อมให้สมเหตุสมผลมากขึ้น (เช่น ตีแจกัน Gear ไม่เสียหาย จากแต่ก่อนที่ Gear สมบูรณ์ 100 % ออกไปตีแจกันอันเดียว กลับเมืองมาซ่อมเสีย 80+ gold WTF!!!)

การที่ผู้เล่นเอง ออกมาบ่นแบบนี้ หลายคนอาจจะมองว่า เกรียน แต่ผมมองว่าเป็นเรื่องที่ดี หลายเรื่องที่ เกรียนๆ เหล่านี้บ่นมันก็เป็นเรื่องจริง เสียงบ่นของ
    เกรียนๆเหล่านี้แหละครับ ที่จะทำให้ตัวเกมส์มีความสมบูรณ์ขึ้น สนุกขึ้น คุ้มค่ากับตังที่เสียไป สมกับเป็นเกมส์ที่หลายๆรอคอยครับผม !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dexchon : 27th June 2012 เมื่อ 20:15

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้

ไม่น่าเชื่อ biz ทำให้ DH กลายเป็นกากไปเลยแปลกมาก
    อย่างเซ็ง
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    จาก 30-40k คน เหลือแค่ 2000 ผมว่า มันสุดยอดไปเลยนะ เหมือนตัดลำไส้ตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ destinyben อ่านกระทู้
    จาก 30-40k คน เหลือแค่ 2000 ผมว่า มันสุดยอดไปเลยนะ เหมือนตัดลำไส้ตัวเอง
    กรณีนี้มันมองได้หลายแบบ และมาจากหลายสาเหตุนะผมว่า

อย่างแรกเลย คนที่เล่นจบแล้ว เคลียร์ Inferno แล้ว จะพบว่า ไม่มีอะไรในเกมส์อีกแล้วที่จะดึงดูดพวกเขาให้เล่นต่อได้ บางคนอาจจะฟาร์มไอเท็มต่อไป หาเงินจาก RMAH แต่หลายคนไม่เป็นแบบนั้น จบแล้วจบเลย (ก็เหมือนหลายๆเกมส์ เช่น COD RES AS Creed) ปัญหานี้จะหมดไปถ้า End Game มีอะไรให้ทำมากกว่านี้ เช่น PVP เป็นต้น

เป็นไปได้ว่า Public Games ไม่ได้บอกอะไรเราทุกอย่าง จาก สาม สี่หมื่น เหลือ สองพัน ที่เหลือเขาอาจจะกำลังเล่นคนเดียวอยู่ก็ได้ เนื่องจาก Patch โง่ๆ ที่ผมบอกไว้ข้างบน

แต่ก็นะ ผมก็อยากจะหาเหตุอย่างอื่นมาแย้งที่คนเล่นน้อยลง แต่ด้วย Logic ที่ว่าเกมส์ที่ขายได้ 6-7 ล้าน กลับเหลือคนเล่นใน Public หลักพัน ในเวลาเพียง 2 เดือน มันเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้เลย นอกจากว่า ผู้เล่นหมดความสนใจตัวเกมส์แล้ว (คนที่เลิกไปอาจไม่ได้เกลียดเกมส์นี้ เพียงแต่ว่าเขาเบื่อแล้วก็เป็นได้) เป็นเรื่องที่น่าเสียดายมากครับ Diablo ควรจะเป็นเกมส์ที่เล่นได้อย่างยาวนาน Blizzard ต้องแก้ปัญหา รวมถึงดึงผู้เล่นกลับมา โดยทำตัวเกมส์ให้น่าสนใจยิ่งกว่านี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dexchon : 28th June 2012 เมื่อ 00:58

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ผมเองก็เป็นอีกคนครับที่เลิกเล่น ทั้ง public และ single ตั้งแต่ patch 1.0.3 บอกตามตรงว่านี่มัน patch ฆ่าตัวเองชัดๆและถ้าในอนาคตยังไม่แก้ไขอะไรคงไม่กลับมาเล่นอีก เสียดายตังค์สองพันกว่าบาทกับเกมส์ออนไลน์ที่แทบไม่มีอิสระอะไรเลย blizz ควบคุมวิธีการเล่นให้เป็นไปในแบบที่ตัวเองต้องการ ยอดขายเกมส์ถล่มทลายแบบนี้ blizz คงไม่ทำอะไรไปมากกว่านี้แล้วมั้ง
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    1.ระบบการซ่อมของมันช่างบีบบังคับผู้เล่นเหลือเกิน ใครมีเงินซ่อมของก็เล่นต่อไป
    ใครเงินหมดก็กลับไปฟาร์มระดับต่ำกว่าเพื่อหาเงินมาซ่อมซึ่งทำให้ตัวเกมหยุดอยู่กับที่
    ก็เหมือนให้เลือกขาวหรือดำนั่นแหละ ผู้เล่นไม่มีโอกาสที่เป็นสีเทาหรืออยู่ระหว่างกลางของระบบเกม

2.ระบบมอนฟ้ามอนเหลืองเวอร์เกิน อุส่าห์ออกแพทช์มาใหม่ประกาศซะดิบดีว่าลดมอนให้อ่อนลง มอนอ่อนลงจริงๆ ไม่รู้ว่าอ่อนเพราะเลือดน้อยหรือเกราะน้อยลง
    แค่นั้นยังไม่พอ BZ กลัวว่าจะอ่อนเกินไป จึงยัดสกิลแสนโกงมาถึง 5 สกิล อัดผู้เล่นแบบเป็นคอมโบ ใครมีเงินของถึงก็สบาย แต่คนเงินน้อยของไม่ถึงล่ะ โดนมอนตบตายรัวๆ ของพัง...เสียเงินซ่อมเป็นแสนล้าน = น่าเบื่อ
    ยิ่งเจอมอนใส่บาเรีย สกิลดึง วางกำแพง วางเลเซอร์ ระเบิดน้ำแข็ง แล้วทำให้รู้สึกว่า BZ มันปรับมอนหรือปรับผู้เล่นกันแน่

จากเสียงหนึ่งของผู้เล่นที่จ่ายเงินซื้อเกมมาเล่น ผมจะรอแพทช์ใหญ่ๆออกมาค่อยกลับไปเล่น

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    สาเหตุที่มัน nerf กระจถยกระจายคงเพราะนายนี่ http://youtu.be/n1t9twup4pQ

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AjajaKidz อ่านกระทู้
    สาเหตุที่มัน nerf กระจถยกระจายคงเพราะนายนี่ http://youtu.be/n1t9twup4pQ
    เป็นไปได้ครับ Blizz คุยไว้เลย ว่าเกมส์นี้ ยากอย่างนั้นอย่างนี้ Inferno ต้องเป็นเดือนๆ ถึงจะจบได้

พอเห็น Athene ทำได้แบบนี้ ด้วยมุมมองของคนสร้างเกมส์ คงจะยอมไม่ได้ เลยจัดการ Nerf ซะ lol

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ใช้งานเหมือน @Key เลยรึปล่าวเนี้ยรูปร่างเหมือนกันเลย

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    จะสอยซะหน่อยแต่เห็นสภาพเซิร์ฟเวอร์แล้ว..

เห้ออออออ
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    เกมในดวงใจ ไปซะละ T_T

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    เห็นแต่ละคอมเม้น รู้สึกเสียดายตังนิสๆละ ดันสั่งจอง จ่ายตังไปแล้วด้วยครึ่งนึง พรุ่งนี้ไปเอาของละ
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niorjung อ่านกระทู้
    เห็นแต่ละคอมเม้น รู้สึกเสียดายตังนิสๆละ ดันสั่งจอง จ่ายตังไปแล้วด้วยครึ่งนึง พรุ่งนี้ไปเอาของละ
    อย่าไปคิดอย่างนั้นครับ ตัวเกมส์ไม่ใช่ว่าไม่ดี มันเป็นเกมส์ที่เล่นได้สนุกมากเกมส์นึงครับ เพียงแต่ว่ามันไม่ perfect 100% อย่างที่เราจะคาดหวังได้จาก Blizzard เหมือนเกมส์ก่อนๆเท่านั้นเอง
    ตัวผมเองยังคิดว่า Blizz ยังต้องทำอะไรกับเกมส์นี้อีกเยอะครับ ทั้งเรื่อง เพิ่มมูลค่าให้ตัวเกมส์ เช่น เพิ่ม content ต่างๆ เพิ่ม pvp สิ่งเหล่านี้คิดว่าคงจะมีตามมาหลังจาก Patch ต่อๆไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เกมมันก็ดีนะครับ เพียงแต่ว่า เจอแพทนี้คนที่เล่นตั้งแต่แรกๆเค้าชินกะแบบก่อนมาเจอแบบนี้ก็เลบบ่นไปตามๆกัน dh ผมก็กลายเป็นขี้เลยโดน nerf

ถ้านายเพิ่งได้ของอาจจะไม่รู้สึกแย่เท่าพวกผมก้ได้ เพราะพวกผมเคยชินกันกะแพทก่อน

dh แพทก่อนผมยิง bieal ตายใน3วิระดับ hell แพทนี้ กลายเป็นยากเลย ที่ pub น้อยลงคงเพราะ ค่าซ่อมมหาโหด ไอคนที่ join มาไม่รู้มันกากแค่ไหน ดีดีไม่ดีมาถ่วงเพราะเลือดมอนมันเพิ่มอีก ตายบ่อยหมดตรูด

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: