ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510

ผมชอบเรียนภาษาอังกฤษ-ญี่ปุ่น

ใช่ผมชอบ 2 ภาษานั้นนะ - -ชอบเรียน

เกลียดคณิตให้เรียนเพื่อไรไม่รู้

- -

บ่นไร้สาระ 555+

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    นายเหมือนเราเลย เราชอบเรียนภาษามากกว่า คญิตจะเอาไปใช่อะไรได้ ภาษาดีกว่า อิอิ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    ผมชอบญี่ปุ่นมากกว่าอังกฤษอีก ให้พ่อสอนอยู่ 55+

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    คณิต เอาจริงๆ ไปใช้ได้บางอย่างแค่นั้นแหละ แต่เรียนไว้ให้เป็นพื้นฐาน แต่ถ้าจบแล้วไปขายก๋วยเตี๋๊ยว คงไม่ต้อง พายอา กำลัง2 หรอก ไม่ต้องหา x - y * z ไม่ต้องหามุม A B C D หรอก ไม่ต้องมี สมการ กำลัง2 หรือ อะไรมากนัก จริงปล่าว !!!
    BEGONE THOTTTTTTTT

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมชอบ ภาษา กับศิลป์ครับ
    แต่ดันเรียนวิทย์คณิต 55

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    แต่ผมชอบคณิตศาสตร์มากเลยนะ เป็นวิชาที่ผมถนัดที่สุดด้วย

มันเป็นวิชาของเหตุผลจริงๆ ทุกสมการมีที่มา พิสูจน์ได้จริง ไม่ใช่ท่องสูตรอย่างนกแก้ว นกขุนทอง อย่างนั้นมันไม่ถูกต้อง คนเรียนจะพาลเบื่อเอาง่ายๆ

การสอนคณิตศาสตร์ที่ถูกต้องมันต้องเน้นการพิสูจน์ถึงที่มาที่ไป แล้วคนเรียนจะสนุกและรักกับมัน

แต่ก็อย่างว่าแหละ ชีวิตจริงใช้แค่ บวก ลบ คูณ หาร เท่านั้นเอง แต่อย่างน้อยผมก็ว่าคณิตศาสตร์เป็นศาสตร์ที่บริสุทธิ์ที่สุดละ เพราะเป็นศาสตร์ที่ว่าด้วยเหตุผล และ ตรรกกะล้วนๆ

ปล. จขกท ชอบ อังกฤษ ดีแล้วล่ะครับ ตั้งใจเรียนให้ดี เพราะเรียนจบมาเราได้ใช้ภาษาอังกฤษมากกว่าคณิตศาสตร์ซะอีกนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 27th June 2012 เมื่อ 23:07
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    แต่ผมชอบคณิตศาสตร์มากเลยนะ เป็นวิชาที่ผมถนัดที่สุดด้วย

มันเป็นวิชาของเหตุผลจริงๆ ทุกสมการมีที่มา พิสูจน์ได้จริง ไม่ใช่ท่องสูตรอย่างนกแก้ว นกขุนทอง อย่างนั้นมันไม่ถูกต้อง คนเรียนจะพาลเบื่อเอาง่ายๆ

การสอนคณิตศาสตร์ที่ถูกต้องมันต้องเน้นการพิสูจน์ถึงที่มาที่ไป แล้วคนเรียนจะสนุกและรักกับมัน

แต่ก็อย่างว่าแหละ ชีวิตจริงใช้แค่ บวก ลบ คูณ หาร เท่านั้นเอง แต่อย่างน้อยผมก็ว่าคณิตศาสตร์เป็นศาสตร์ที่บริสุทธิ์ที่สุดละ เพราะเป็นศาสตร์ที่ว่าด้วยเหตุผล และ ตรรกกะล้วนๆ

ปล. จขกท ชอบ อังกฤษ ดีแล้วล่ะครับ ตั้งใจเรียนให้ดี เพราะเรียนจบมาเราได้ใช้ภาษาอังกฤษมากกว่าคณิตศาสตร์ซะอีกนะครับ
    เห็นด้วยครับ ส่วนตัวชอบความคิดของคุณ sattawat1979 มากๆ มักจะมีความคิดดีๆที่หลายๆคนไม่ทันนึกถึงกัน
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    เอิ่ม ผมชอบวิชาบัญชี -*-
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    ผมชอบเพศศึกษา จบไปเป็นอะไรดี - -

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    เกลียดคณิตเหมือนกับจขกท. เงิบแต่หนีไม่เคยพ้นจริงๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GariTo อ่านกระทู้
    ผมชอบเพศศึกษา จบไปเป็นอะไรดี - -
    นักขุดทองมืออาชีพ

กล่าวขอบคุณ
    271
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blazing-Heart อ่านกระทู้
    เกลียดคณิตเหมือนกับจขกท. เงิบแต่หนีไม่เคยพ้นจริงๆ

นักขุดทองมืออาชีพ
    ผมนั่งดูลายเซนต์นาย โคตรนานเลย 555+

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    คณิต มันเป็นหลักการทฤษฎี ครับ ใช้จริงก็พวกที่ต้องคำนวณ อย่าง ดาราศาสตร์ วิศวะ หรือพวกเขียนโปรแกรมเชิง วิทยาศาสตร์

เรียนๆไปเถอะครับ เอาให้รอดพอ 55+
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia