ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ของอย่างนี้มันไม่อยู่ที่มีตังเท่าไรแพงมั้ย

แต่มันอยู่ที่จะเล่นได้นานเท่าไหร่

คอนโซลซักวันมันก็เลิกผลิต ตัวใหม่มาแทน ตัวเก่าก็หายไป ถ้าวันนั้นมาถึงแล้วจะเล่นยังไง

ไม่กล้าซื้อคอนโซลหลังจาก ps2 ก็เพราะงี้แหละ กลัวว่าถ้าเล่นแล้วเราชอบ แล้วรู้ว่าต่อไปอาจจะไม่ได้เล่นมันอีก (เมื่อไม่มีผลิตแล้ว)

ทุกๆวันนี้ ผมจะพยายามหาเกมมาเล่นบน pc อย่างเดียวครับ

เพราะเกมใดๆที่เล่นผมไม่เล่นรอบเดียวลบทิ้งหรือขายแผ่นแน่นอน
    ก็อาจจะจริงอย่างที่ท่านพูดเลยนะ เพราะผมเองก็มี PS2 ครับซื้อตั้งแต่ PS2 รุ่นบางออกใหม่ๆ เลย หัวอ่านเสียไปรอบนึงต้องเอาไปเปลี่ยน แต่ก็ต้องยอมรับว่าเดี๋ยวนี้เกมส์ใหม่ๆไม่ค่อยทำลง PS2 หรือพวกเครื่องเล่นเกมส์เก่าๆเลย .. จะทำแต่เกมส์ที่สามารถเล่นกับเครื่องใหม่ๆได้ เพราะฉนั้นทางเลือกที่ดีที่สุดของเกมส์เมอร์อย่างเราๆเนี้ยก็อาจจะเป็น PC เพราะมีทั้งเกมส์เก่าเกมส์ใหม่ Emu ต่างๆมากมาย เอาให้ได้คัดสันเลือกเล่นกันตามสดวก .. แต่ก็ต้องยอมรับว่า EMU ที่ทำออกมาซะส่วนใหญ่ความสมบูรณ์นั้นค่อนข้างจะน้อยแต่ ... รออีกซักหน่อยผมเชื่อว่าทางทีมงาน เค้าคงจะทำให้มัน เสร็จสมบูรณ์อย่างแน่แท้ครับ นอกเสียจาก ทีมงานจะเลิกทำไปเสียก่อนเพราะจากที่เข้าไปอ่านจากเวปนอกมา เห็นพวกฝรั่งบ่นๆกันว่า ทำ EMU Xbox ยังง่ายกว่า EMU PS3 เลยอันนี้จะจริงหรือไม่ผมเองก็ทราบเพราะผมเองก็อ่านและฟังมาจากเค้าอีกที่นึงง
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    อย่าเศร้าไปเลยท่าน เล่นบนคอนโซลยังไงก็ได้อารมกว่าหน้าคอมนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    ผมไม่เล่น EMU ครับ

เล่น เครื่องจริงๆดีกว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    PS3 ด้านมืด อัปเป็น Rogero CEX-4.30 CFW v.2.05 ตอนนี้เล่นได้ทุกเกมแล้วครับ ซื้อแผ่นแท้ไว้ล่อแค่แผ่นเดียวครับ ฟันธง ผมใช้อยู่ เกมก็หาโหลดเอาครับเยอะแยะ

ใครมีเครื่อง PS3 ลองศึกษาดูจากเว็บนี้ครับ สุดยอดมาก http://www.addictconsole.com/

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ให้พัฒนาซัก 10 ปี ไม่รู้จะเล่นลื่นไหม - -*

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถามจริง ๆ มีใคร ลองหรือยังมีแต่ไปว่างเขานี่ ผมยังไม่ได้ลอง หาโหลดเกมก่อน

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ memolyviza2012 อ่านกระทู้
    ถามจริง ๆ มีใคร ลองหรือยังมีแต่ไปว่างเขานี่ ผมยังไม่ได้ลอง หาโหลดเกมก่อน
    มันใช่ไม่ได้ จริงๆ แหละครับ ถึงใช้ได้ก็ สเปคเครื่อง คงโหดสุดๆ อะ นี้แค่เกมส์แนว Fighting นะ ไม่รวมแนว Aventure นะ

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ใช้ได้เเล้วครับ เล่น god of war ไม่กระตุกเลย

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เอาภาพมายืนยันหน่อยดิ สเป็กนายด้วย ขอบใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ใครบอก emu ps1 เล่นได้เกิน 95 % ps2 เกิน 90 % ตั้งนานมากแล้วครับ

สำหรับผมคิดเหมือนคุณตรงที่เล่นเครื่องแท้ดีกว่าเมื่อ 3-4 ปีก่อน

จนเครื่อง ps1 ps2 พัง ผมเลยคิดขึ้นมาได้ว่า

"เอ๊ะ แล้วถ้าอีก 10 ปี เราอยากเล่นเกมเก่าๆที่มันไม่มีเครื่องขายแล้ว จะหาเล่นยังไง"

emu บนคอมตอบคำถามนี้ให้ผมได้

ตั้งแต่ตอนนั้นผมเลยพยายามไม่หาเกมเล่นบนคอนโซลใหม่ๆถ้าเล่นบน pc ไม่ได้

เพราะถ้าเกิดเล่นแล้วชอบขึ้นมา ผมกลัวว่าในอนาคต 10 ปี 20 ปี ผมจะหามันเล่นอีกไม่ได้
    ขอโทษนะครับผมหมายถึง PS3 emulator นะแต่ลืมพิมเติม

ปล.พิมซะเสียหมดเลยคุณ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ไปอยู่หลังเขาลูกไหนมาเฮ้ย
    PS3 เขาเล่นด้านมืดได้ตั้งนานละ
    ก็รู้ครับว่าเล่นได้ แต่ไม่คิดจะช่วยซื ้อแท้หน่อยเลยเหรอ คิดจะเสพแต่สุขของตัวเองอย่างเดียวเลยรึไง !!

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    แม่เจ้า ไอเราก็คิดว่า emu มันพัฒนาขึ้น ที่ไหนได้

มาแนวเกมเมอร์ อีก ละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    ก็รู้ครับว่าเล่นได้ แต่ไม่คิดจะช่วยซื ้อแท้หน่อยเลยเหรอ คิดจะเสพแต่สุขของตัวเองอย่างเดียวเลยรึไง !!
    คือเกมที่ผมอยากเล่นนี่ MGS4 ราคาระดับเทพ แค่ที่มีอยู่ก็หารเงินกันจะตายแล้วครับ SF4 RE5 FF13 <-- หมดไปเยอะ ดันรีบซื้อเครื่องแท้กลัวไม่ได้เล่น

ถ้าใจเย็นกว่านี้รออีกนิดมันก็แหกคุกละ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เป็นกำลังใจให้แล้วกัน เครื่องผมมันเก่าแล้วว บู้วววววว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มีโปรแกรมแล้ว จะโหลดตัวเกมได้ที่ไหน