ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: มีรักในวัย16-19สมควรแล้วหรือ??

ผู้โหวต
123. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • รักได้สิ

84 68.29%
  • ไม่ได้แน่

2 1.63%
  • หม้อแล้วทิ้ง

9 7.32%
  • Fap Fap เจ่งที่สุด

28 22.76%
    Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076

[โจทย์]มีรักในวัย16-19สมควรแล้วหรือ??

มีรักในวัย16-19สมควรแล้วหรือ??
    เป็นเรื่องที่หน้าคิดมากมายเลยทีเดียวครับว่ามีรักในวัยพวกนี้มันไม่เร็วไปหรือเปล่า หรือคุณท่าน เธอ คิดกันคนละแบบ

ผมว่ามันเป็นรักใน นิยาย มังงะที่จะลงจบด้วยรักที่แบบสุข ท่ามองในโลกของความจริงแล้วมันไม่มีทางเป็นแบบนั่นไม่ได้เลย
    ที่จะรักกันแบบนั่น.......มันหน้าคิดกันยาวๆเลยใช่ไหมละ
    ป.ล แล้วรักกันแล้วเอาตังไปเลี้ยง ญ ลงไงบอกที จะได้ตังแบบนั่นแล้วเอาไปทำอย่างคือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markops : 28th June 2012 เมื่อ 18:03

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    มีความสุขก็ทําไปเถอะ 555

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    ก้รักได้นะ ถ้ามันถูกต้องอยู่ใน สายตาผู้ใหญ่ เเล้วก้ควบคุมตัวเองน่ะ ปล.กว่าจะตอบคำถามนี้คิดหนัก อายุยังไม่ถึง เลยคะ ฮ่าๆ

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ความรักมันห้ามไม่ได้ครับ แต่ทำอะไรต้องรับผิดชอบ....
    Avenged Sevenfold

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    รักได้ครับ แต่ต้องอยู่ในขอบเขต

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    รักกันแบบพากันเรียนน่าจะดีที่สุดนะ จะได้มีประโยชน์ ตอนนี้มีหน้าที่เรียนก็เรียนไปก่อน

อย่าพึ่งรีบไปมีเลย ไอ้เพศสัมพงสัมพันธ์อ่ะ ไม่มีมันก็ไม่ตายหรอก

เดี๋ยวพอแต่งงานกันไป อยากไปจัดหนักกับภรรยาทีหลังก็ยังไม่สาย

เรื่องแบบนี้ต้องคิดให้เยอะๆ จะได้ไม่เป็นปัญหาสังคม ชีวิตยังอีกตั้งยาวไกล ใจเย็นๆ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    รักได้ครับ แต่ว่าต้องอยู่ในขอบเขต ^ ^

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    หม้อเเล้วทิ้ง

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ได้ครับไม่ผิด สำคัญอในอยู่ในจารีต ประเพณี ใครจะว่าเป็นหัวโบราณก็ช่าง แต่ที่นี่คือประเทศไทย ควรรักษามันไว้ เพราะประเทศอื่นหาได้ยาก
    ควรจะรักษามันไว้ ใครไม่เห็นด้วยก็แนะนำย้านไปเป็นประชากรประเทศอื่นครับ
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    รักได้ครับแต่อย่าพึ่งซั่มกันจะดีกว่า

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    รักได้ครับ แต่ต้องส่งเสริมกันครับช่วยกันเรียน เรื่องเซ็กส์นี้อย่าเพิ่งมีมันเลยครับ ผมจะไม่พูดว่ารอแต่งงาน แต่ถ้ามันจะมีจริงๆ สิ่งที่สำคัญคือต้องป้องกันครับ ถ้าทำไม่ได้ก็ไม่ต้องมีมันจบครับ
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ความรักมีความสุขเสมอครับเวลาได้รัก แล้วบางครั้งการรักใครสักคนมันห้ามไม่ได้หรอกครับ เรื่องของจิตใจ มันยากที่จะก้าวกราย ก็ต้องแบ่งแยกนะครับ ไหนความรัก ความหลง ความใคร่
    แต่คนที่ได้ดีเพราะความรักก็เยอะนะครับ ทั้งคนที่ไม่รู้ตัว หรือรู้ตัวก็ตาม เคยไหมที่เราอยากขึ้นห้องเก่งๆ เพื่อต้องการเรียนห้องเดียวกัน เคยไหมเราชอบอยู่เวลาหลังเลิกเรียนนานๆ เพื่อต้องการเจอหน้าคนที่แอบชอบ เคยไหมต้องฝืนตื่นแต่เช้า ไปโรงเรียนแต่เช้า เพื่อเจอหน้าคนที่ชอบ เคยไหมถ้าคนที่เราชอบมองเราด้วยสายตาแปลกๆ เวลาเราทำตัวไม่ดี แล้วเราก็พยายามปรับตัว โลกนี้มันมีอะไรหลายๆอย่าง ในหลายๆแง่มุม ในสิ่งเดียวกัน
    อย่ากำหนดขอบเขต หรืออคติกับมันมากเลยครับ ยิ่งสังคมสมัยนี้ วัยเรียน วัยรัก มันอาจต้องควบคู่กันอยู่แล้ว แม้แต่โรงเรียน ชายล้วน หญิงล้วน ยังไม่เว้นเลย

แต่ก็ว่านะ อะไรก็ปล่อยให้เป็นไปตามหนทางมันดีกว่าครับ ไม่ต้องฝืน ไม่ต้องดิ้นรน ไม่ต้องพยายามให้มาก แค่ทำในสิ่งที่เราอยากทำ ทำในสิ่งที่ไม่ผิดไม่ควร ทำในสิ่งที่เรามีความสุบก็คงพอล่ะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    รักได้แต่ รักตัวสงวนตัวหน่อยก็ดี แต่ถ้ารักร่วมเพศ ก็อีกเรื่องนึง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    ผมว่าถ้าจะมีก็มีได้นะความรักอ่ะ แต่ควรที่จะอยู่ในระเบียบ ขอบเขตดีกว่า ผู้ชายก็ต้องให้เกียติผู้หญิง ผู้หญิงก็ควรจะรักนวลสงวนตัว

ผมว่าความรักแบบสมัยก่อนน่ารักดีนะรุ่นพ่อ รุ่นแม่เรา 

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    รักได้ และ เสียได้ครับ ความรักไม่ใช่เรื่องที่จะมาบังคับกันได้

ถึงเราเป็นแฟนกับคนนู้น คนนี้ ก็ใช่ว่าเขาจะรักเราไม่มีคนอื่นเลย

เรื่องนี้ต้องคิดให้เยอะ มองให้ยาว ผมว่าในรั้วมหาลัยน่าค้นคว้ากว่าเยอะครับเรื่องพวกเนี้ย 55

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียอ่านะ

ข้อดีก็จะเป็น
    • มีคนค่อยช่วยเหลือ (เราก็ช่วยเหลือเขาด้วย)
    • ช่วยกันทำการบ้านไรงี้

มีเยอะเยะอ่ะครับ แค่เราก็ต้องอยู่ในกรอบว่าไม่ควรที่จะทำอะไร แค่นั้นรักในวัยเรียนก็จะมีความสุขเอง ^^
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เว็บนี้เด็กเยอะครับ คำตอบก็น่าจะรู้อยู่แล้วว่าเป็นอย่างไร

INTERNET THINGY
    กล่าวขอบคุณ
    2,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,943
    เราต้องเลือกคนที่ดี ๆ ที่จะคอยช่วยเหลือเราได้ ช่วยกันเรียนให้จบเท่าเนี้ยก็รักกันได้ยาวนานล๊ะ
    Manassawee CJ
    #GAMING

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ใคร ต่อใครก็ คิดล่ะครับว่า รักในวัยเรียน มีไปทำไม เรียนจบก็เลิกกันไป ไม่ได้เจอหน้ากัน เเล้วก็ ไปมีคนใหม่
    หรือบางคนอาจคิดว่า มีรักในวัยเรียน ทำให้การเรียน นั้น ตก เเต่ถ้า ทั้งคู่ ตั้งหน้าตั้งตา ช่วยผลักดันกันเรียน เเล้วผลออกา เวิร์ค ก็ ไม่น่าเสียหาย
    เเต่สำหรับผม ไม่คิดอย่างนั้นล่ะสิ - - ผมคิดว่า ถ้าความรัก มี ความซื่อสัตย์ + เชื่อใน = นิรันดร์ น่ะครับ
    มี กันเย๊อะไปครับ ที่ คนที่คบกัน ในวัยเรียน คบกันไป 10 กว่าปี จนกระทั่งอายุ เกือบ 30 ก็ ยังคบกันอยู่ ^ ^"
    ปล. ถ้าคุณเจอคนที่ คิดว่าใช่ คุณจะ อยาก ให้เขาไปจากคุณไหมล่ะ <มายาวไปนิด >

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: