ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

ถามเรื่องรถยนต์ครับ

คือมีงบ 3 แสนนี่

จะซื้อพวก vigo 4ประตูได้ไหม ผมเห็นในเน็ตไรงี้มันตั้งราคาสูงมาก

หรืองบ 3 แสนนี่ ได้รุ่นหรือตัวไหนบ้าง ที่เป็นกระบะ นะครับ แต่ไม่เอาหัวเดี่ยวนะครับ

ผมเน้น dmax กับ vigo เชฟ ผมคงไม่มีปัญญาลงทุนซื้อเอง

ไืทรทันก็ดี แต่ไม่ชอบทรงมัน

คือผมจะทำเป็นรถตำรวจหนะครับ

แล้วอยากถามด้วยว่า ถ้า เอามาทำสี ประตู กับหลังคารถ สีขาวนี่ แพงป่าว

้จะทำแบบนี้ครับ

เรื่องไฟ ไซเรน ฮอน สติ้กเกอร์ หาซื้อง่ายๆถูกๆครับผมเตรียมแล้ว

แล้วอยากจะรู้ว่า แต่งยังไงให้แรง แต่งบน้อยด้วยครับ

คือผมเห็นรถเพื่อนผมมันแค่ใส่กล่อง มันก็แรงแล้วอ่ะ มีเสียง โบว์ด้วย พอรอบมาก็ พิ่วๆๆๆ ทั้งวัน

แล้วถ้าไม่เอาแรง แต่เอาเสียงโบว์อย่างเดียวนี่ทำได้ไหมครับ

คือขอแค่ให้รถมันวิ่งทัน พวกรถค้ายา หรือโจรกระจอก ไรงี้ก็พออ่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonkune14 อ่านกระทู้
    คือ แบบว่านะคับ พ่อผมทำอาชีพ รถมือสองอยู่คับ

แบบประมาณมาสีนี้ไม่เท่าไหร่ อยู่่ที่ช่างเค้าจะรับทำ แต่เรื่องรถ นี้ แนะ นำแบบว่า

หาตามบ้านน่าจะถูก กว่าเต้น ชั่ว คับ
    ผมก็ว่าถ้าหารถบ้าน น่าจะสภาพและการดูแลรักษามันดีกว่า

แต่ก็ไม่รู้จะไปหาไหนนอกจากเต้นท์ครับ บางทีเต้นท์มันหลอกเราหลายเรื่องด้วย = =

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Durex52 อ่านกระทู้
    พี่ว่าเก็บเพิ่มอีกหน่อยดีกว่า ไม่ก็ดาวน์ผ่อนกับเจ้าของรถ ไม่ต้องผ่านเต้นท์ แบบตกลง ผ่อนเสร็จค่อยโอนทะเบียน ตามตกลง ทำสัญญาซื้อขาย เทคนิค หาคันที ดันเยอะ ๆหลายๆ หน้าตื้อเขาหนอย อาจจะมีลุ้นเพื่อนพี่เคยทำได้ซีวิคมาคันนึง งบมัน 250000 แต่ผ่อนกับเจ้าของคงผ่อนหนักหน่อยแหละ คงจะอยู่เป็นปีๆ ไม่ได้
    จะลองหาดูแล้วกัน ไม่รู้จะเจอป่าว - -*

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Knzx อ่านกระทู้
    เอาเสียงฟิ่วๆๆๆ ก็ทำท่อครับเขาจะใส่นกหวีดเข้าไปเวลารอบมาก็วีดๆๆๆๆ คล้ายๆรถส่งผักช่วงเช้ามึดขับกันเร็วอะครับ 5555
    คือเสียงตอนขับหรือเร่ง ผมไม่่ค่อยเน้นครับ

แต่พอ จังหวะเ้ปลี่ยนเกียร์ อยากให้มันเป็นเสียง แบบ ฟิ่วววววววว

อธิบายไม่ถูก หาคลิปเสียงไม่เจอ - -*

อารมณ์ประมาณเนี่ย แต่เป็นเสียงตอนปิ่ว ทีเดียวตอน สับเกียร์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 28th June 2012 เมื่อ 22:41

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    1
    เอาเสียงฟิ่วๆๆๆ ก็ทำท่อครับเขาจะใส่นกหวีดเข้าไปเวลารอบมาก็วีดๆๆๆๆ คล้ายๆรถส่งผักช่วงเช้ามึดขับกันเร็วอะครับ 5555

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    คือ แบบว่านะคับ พ่อผมทำอาชีพ รถมือสองอยู่คับ

แบบประมาณมาสีนี้ไม่เท่าไหร่ อยู่่ที่ช่างเค้าจะรับทำ แต่เรื่องรถ นี้ แนะ นำแบบว่า

หาตามบ้านน่าจะถูก กว่าเต้น ชั่ว คับ
    Hoolywood Undead

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    พี่ว่าเก็บเพิ่มอีกหน่อยดีกว่า ไม่ก็ดาวน์ผ่อนกับเจ้าของรถ ไม่ต้องผ่านเต้นท์ แบบตกลง ผ่อนเสร็จค่อยโอนทะเบียน ตามตกลง ทำสัญญาซื้อขาย เทคนิค หาคันที ดันเยอะ ๆหลายๆ หน้าตื้อเขาหนอย อาจจะมีลุ้นเพื่อนพี่เคยทำได้ซีวิคมาคันนึง งบมัน 250000 แต่ผ่อนกับเจ้าของคงผ่อนหนักหน่อยแหละ คงจะอยู่เป็นปีๆ ไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Durex52 : 28th June 2012 เมื่อ 22:32
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Knzx อ่านกระทู้

ใส่ ออยคูลเลอร์ เทอร์โบ ไป 1 ตัว คับ แจ่ม เรย
    Hoolywood Undead

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    3 แสน vigo คงยากหน่อยครับถ้าหาสภาพดีๆ ถ้าเป้น D-Max รุ่นที่ยังเป็นเครื่องตัวเก่าน่าจะได้อยู่ครับ ส่วนเรื่องเทอร์โบ ส่วนใหญ่เครื่องดีเซลสมัยนี้น่าจะมีนะครับลองเช็คดีๆ ที่จะทำให้มีเสียงคือโบว์ออฟวาล์ว เป้นวาล์วลดแรงดันเทอร์โบน่ะครับ ตั้งได้ครับ ถ้ามีเครื่องโบอยู่แล้วหามาใส่เพิ่มได้ครับ อีกอย่าเห็นที่ใส่ให้รถมีเสียงแต่คนไม่นิยมก็คือท่อนกหวีดครับ ถูกประหยัดแต่จะไม่ได้อารมแบบคนขับรถมีโบ รถเดิมๆมาแรงอยู่แล้วครับจูนกล่องอีกหน่อยกระฉูดครับตีนต้นดีเลย แต่จะเตือนไว้หน่อยเรื่องช่วงล่างเดิมๆของ vigo ตัวเก่าครับ ถ้าไม่ทำเพิ่ม แล้วหักเร็วๆถึงกับคว่ำได้ง่ายๆเลยน่ะครับ (สูงแบบในรูป) ถ้าเรื่องโครงสร้างความแข็งความปลอดภัยแนะนำครับ Triton>D-max>=Vigo ลองหาผลทดสอบการชนในยูทูปดูครับ ถ้าหารถแนะนำ Taladrod ซื้อติดเจ้าของไปเลยต่อกันง่ายๆครับ ราคาไม่แรงแบบเต๊นด้วย(ไม่ได้โฆษณาเนอะ 555+) ลืมตอบเรื่องสี 5000-7000 ครับ ถ้า Wrap (คล้ายสติ๊กเกอร์เดียวนี้มีทั้งแบบด้าน-มันวาว) ไม่รู้เท่าไหร่ลองเช็คกับร้านดูครับ ผมว่าดีกว่าไปทำสีน่ะเพราะไม่ต้องทำสีจริงๆ รถมันจะได้ราคาไม่ตกด้วย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Durex52 อ่านกระทู้
    เห็นด้วยครับ 3 แสนพร้อมแต่งคงยากอ่ะครับ เก็บเพิ่มอีกหน่อยดีกว่า ทำที่เดียวให้เสร็จเลยจะได้ขับหล่อๆ 5555+

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Taylor Gang :.
    กล่าวขอบคุณ
    3,367
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    กล่องดันรางecu shop นี่เลยครับท่านลองไปพิมพ์ใน อากู๋ ดูครับผม ราคาไม่ไหวทำไมไม่ดาวน์อ่ะครับท่านส่งเป็นงวดเอา สั่งท่อสูตร เม้งซ้ง มาใส่สักใบก็หล่อครับ ราคาประมาณ 4-5 พันครับสำหรับท่อ(ไม่ได้โปรโมทนะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wiz Khalifa : 28th June 2012 เมื่อ 23:18

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    Blowoffvalve ครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    403
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,325
    ผมแนะนำ triton ครับ ช่วงล่าง work กว่า พี่ชายผม เพิ่งคว่ำ วีโก้ มาหยกๆ รถพังทั้งคัน เขาบอก ขับๆ อยู่แล้วลื่น เอาไม่อยุ่

ปล.ตามความคิดผมนะครับ

navara ก็น่าเล่นนะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    แนะนำแบบแคปเปิดได้จะดีกว่าครับ แบบ4ประตูมันเสียภาษีแพงขึ้นโดยใช่เหตุ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    วีโก้

ไทรทัน

** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    แนะนำเป็น NAVARA เพื่อนแม่ผมชนวิโก้เบาๆเลยนิยับเกือบถึงที่คนขับเปราะบางมากๆวีโก้

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ผมว่าไปถามพวกที่เค้าเล่นรถกันจริง ๆๆ ดีกว่าครับ เหอะ ๆ ๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: