ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619

มาแชร์ความคิดเห็นเรื่อง The amazing spiderman กัน

ผมเพิ่งไปดูมาเมื่อบ่ายโมงวันนี้ครับ ส่วนตัวแล้วสนุกมาก ภาคนี้ พ่นใยสะใจจริงๆ

แต่ผมอยากรู้ว่าตอนสุดท้าย คนปริศนานั่นคือใครหรอครับ ใครพอจะเดาออกบ้างไหม

แล้วท่านอื่นคิดเห็นกับเรื่องนี้อย่างไรบ้างครับ มาแชร์กัน

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ยังไม่ได้ดูเล้ย ว่าจะโดดไปดูอยู่เหมือนกันแต่ตังไม่มี

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ชอบสไปเดอร์แมนภาคนี้ แต่ไม่ชอบปีเตอร์ปาร์คเกอร์ภาคนี้เลย
    หนังไม่มีจุดยืนอ่ะจะบู๊ก็บู๊ ไม่รู้ไปเอาไยมาจากไหนขโมยมาหรือสั่งซื้อ
    ลุงตายแล้วตายเลย ไม่ทิ้งอะไรให้คิดเท่าไหร่
    จะว่าดีก็ดีไม่ดีก็ไม่ดี
    หนังมันไม่ถึงอ่ะแถมฉากเครน ยังดูเหมือนลอกจากแบทแมนมาเลยนิ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ยังไม่ได้ ดู เรยๆๆๆ คร๊าบบบ จขกท
    Hoolywood Undead

ถููกสังคมรัก ^^
    กล่าวขอบคุณ
    842
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    เพิงไปดูมาครับวัรรี้สดๆรอบ 17.45 + 3D สนุมากครับบ
    ใช้บัตรขาวลด 555+ สะใจลดเหลือ 150.-
    สสนุกมากๆครับพ่นใยสุดยอดด + ความฮานิดๆ

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    สนุกนะครับ สำหรับแฟนฮีโร่อย่างผม
    ภาคนี้เค้าทำให้ดูมีเหตุผลมากขึ้นนะ ถ้าเทียบกับภาคก่อน
    ปล. เรื่องนี้ฉาก stan lee เด่นสุดที่เคยปรากฏแล้วนะใน MARVEL

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ผมว่าสนุกดีนะ ผมดูแบบ 3D มาอย่างมันส์ สไปดี้ภาคนี้คาแรคเตอร์กวนตีนเหมือนในคอมมิคเลย

ที่แย่คือช่วงแรกๆของหนังดำเนินได้ช้าไปซะหน่อย

และสิ่งที่หนังพยายามจะบอก"The Untold Story"มันยังไม่ชัดเจนเท่าไหร่ สงสัยเค้าจะกั๊กไว้บอกในภาคต่อๆไป

แต่ในใจลึกๆผมคิดว่า The Amazing Spider-Man ยังทำให้ผมตื่นตาตื่นใจได้ไม่เท่าตอนดู Spider-Man 1 ฉบับของ Tobey Maguire
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zettron : 30th June 2012 เมื่อ 00:38

vvvzone.us
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 750
    ให้ลืมภาคก่อนไปเลย ถ้าจะมาดูภาคนี้ ผมชอบปีเตอร์ภาคนี้นะ หุ่นยาวๆดี เป็นเด็กวัยรุ่นจริงๆ ตามจริงน่าสนใจตั้งแต่เห็นวันเปิดตัวนักแสดงแล้ว นางเอกน่ารักนะ ชอบตั้งแต่ซอมบี้แลนด์และ ชอบฉากแอ๊คชั่น เร็วแรงดี ต้องดูD3Dนะ เนื้อเรื่องเหมือนในการ์ตูนหรืออย่างไร เลยทำให้บางฉากพยายามรวบรัดตัดตอน หนังตัดออกไปหลายฉากนะไม่รู้จะตัดทำไม เท่าที่รู้มาแรกเริ่มน่าจะมีประเด็นอะไรมากกว่านี้ แต่ก็ดีแล้ว ผมว่าคนคงรู้เรื่องสไปเดอร์แมนมาพอสมควรแล้วล่ะ คงไม่ต้องเสนออะไรมาก ทิ้งท้ายบุรุษปริศนาไว้สงสัยคงจะมีภาคต่อ (ผมดู3Dเรื่องนี้เรื่องแรก เวียนหัวดีเหมือนกัน)

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,784
    เพิ่งดูจมาเมื่อกี้ ผมว่าเอนื้เรื่องดีกว่าภาคเก่าๆนะ สไปเดอร์แมนก็ถอดมาจากหนังสือการ์ตูนเลย เห็นคนอื่นอกว่าคนเก่าแสดงดีกว่า แต่ผมว่าการ์ฟิลก็แสดงได้ดีไม่แพ้กันเลย คนนี้เหมาะสุดๆถ้าเอาคนอื่นมาไม่รู้จะเป็นอย่างไรตีความหมายของ ปีเตอร์จากหนังสือการ์ตูนได้เปะมากๆ แต่เสียคือนางเอกกัพระเอกภาคนี้เล่นไม่ค่อยเข้าขากันเลยดูไม่ค่อยจริงจังเท่าไหร่ ส่วนไม่ค่อยมีฉากแอ๊กชั่นเยอะๆ ผมให้มองว่าภาคแรกมันหนักไปทางเล่าเรื่องมากว่า ส่วน 3D ก็ไม่ถือว่าตื่นตาเท่าไหร่ เฉยๆนะ ก็มีภาพแบบมุมมองบุลคลที่ 1 ได้อารมณ์ดีกับ ฉากที่ต่อสู้ตอนท้ายเรื่อง นอกนั้นก็ไม่มีอะไรเท่าไหร่
    ตอนจผมคิดว่าน่าจะเป็น norman osborn ดูจากน้ำเสียงเดาเอานะ มันมืด

ผมให้ 8 เลย ถึงจะรู้สึกเหมือนขาดอะไรบางอย่าง ไม่ค่อยเต็มอิ่ม

รอดู the dark knight rises ต่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shockwave_zero : 30th June 2012 เมื่อ 01:35

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมว่าภาคนี้เป็นอะไรที่ลงตัวมาก การเล่าเรื่องตัวของ Peter Parker ไป จนถึงจุดหนึ่ง ของ spiderman ภาคนี้ไปทาง ดราม่านิด ๆ แอ๊คชั่นหน่อย ๆ ใครจะว่าไงก็ช่างผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบ Spiderman มาหที่สุด ในบรรดา marvel ผมให้ 1000000 เต็ม 100 (ถือว่าทะลุเป้าเลย^^) มันเป็นธรรมดาที่ภาคแรก ๆ จะออะไปทางเล่าเรื่องตัวละคร อย่าไปคิดมาก มันส์(โคตรร) ได้ขนาดนี้ ดีแค่ไหนแล้วว
    https://www.facebook.com/Pitchpong<<<< MY FACEBOOK เอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ภาคนี้สนุกกว่าภาคเก่า แต่ดำเนินเรื่องตอนแรกช้าไปหน่อย ชอบนางเอกน่ารักดีครับ

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ดร่าม่ามากตอนลุงปีเตอร์ตาย
    น้ำตาไหลเลย

{One step is ever Change}
    สงขลา , หาดใหญ่
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeebaloon อ่านกระทู้
    สนุกนะครับ สำหรับแฟนฮีโร่อย่างผม
    ภาคนี้เค้าทำให้ดูมีเหตุผลมากขึ้นนะ ถ้าเทียบกับภาคก่อน
    ปล. เรื่องนี้ฉาก stan lee เด่นสุดที่เคยปรากฏแล้วนะใน MARVEL
    ใช่ครัยเดินสบายใจเฉิบเลยทั้งๆที่เค้าสู้กันกันแถมยังฟังเพลงอีกด้วย
    {My neme : Pao JaGauR}

{One step is ever Change}
    สงขลา , หาดใหญ่
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ตอนจบน่ะเหรอครับผมไม่แน่ใจว่าเป็น Dr. Michael Morbius หรือ Norman Osborn แต่ถ้าเป็น Norman Osborn ก็คงจะยากที่จะเชื่อได้เพราะว่าตอนก่อนที่ Dr. Curt Connors จะกลายร่างเป็น lizard man ลูกน้องของ Norman Osborn มาบอกว่า "ให้เร่งทำยาออกมาเร็วๆเพราะว่าตอนนี้ Norman Osborn ใกล้จะตายแล้ว" ซึ่งไม่น่าจะเป็นไปได้ว่าจะเข้ามาในคุกได้

ปล.จากที่ดูตอนจบ Dr. Curt Connors ดูเป็นห่วง spidy มากผมว่า ภาค 2 Dr. Curt Connors น่าจะช่วย spidy น่ะ
    {My neme : Pao JaGauR}

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    ผมรู้ครับเขาคือใคร น่าจะ Dr.ข้าวโพด

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ชอบมากๆครับ ผมชอบนางเอกกะพระเอกเข้ากันดี

ผมชอบสไปเดอร์แมนที่สุดละ

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ในตอนท้ายตัวที่มาคุยกับ ดร.คอนเนอร์ อาจจะเป็น Mysterio ก็ได้เพราะอาจจะให้ ดร.สร้างเครื่องมือทำเมฆ แล้วใช้แก้สที่ทำให้เห็นภาพหลอนใส่ในนั้นก็เป็นได้ ตามที่ผมคิดน่ะ
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมว่าตอนจบน่าจะให้พระเอกกับนางเอกได้คบกันนะครับ มันค้าง ๆ คา ๆ 5555 แต่รวม ๆก็สนุกครับ ชอบ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    The Amazing Spider-Man ในปีนี้ เป็นหนังที่สนุกน่ะครับ แต่ก็ไม่ได้ดีเลิศมาก
    เนื่องจากการดำเนินเรื่องที่ยังไม่ราบรื่น และ ไม่ละเอียดพอ
    แต่ถ้าในความสนุกหรรษาล่ะก็ อันนี้ผมชมเลยครับ เจ๋งจริงครับ
    เนื่องจาก Character ในภาคนี้สร้างความสนุกโดยตัว Character ของมันเองครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TeeranaT อ่านกระทู้
    ผมว่าตอนจบน่าจะให้พระเอกกับนางเอกได้คบกันนะครับ มันค้าง ๆ คา ๆ 5555 แต่รวม ๆก็สนุกครับ ชอบ ๆ
    ส่วนการคบกันของ Peter Parker & Gwen Stacy ผมว่าอย่าดีกว่าครับ
    เพราะว่าในตอนหลังจะจบไม่สวยอ่ะครับ ปล่อยไว้อย่างนี้ดีแล้วครับ

ส่วนตัวละครในภาค 2 ผมคิดว่าคงเป็น Norman Osborn หรือ The Green Goblin นั้นเอง
    แต่ก็ยังสงสัยอยู่ว่าในภาคนี้ ไม่มี Harry Osborn ลูกชายของ Norman และยังเป็นเพื่อนที่สนิทสนมที่สุดของ Hero ของพวกเราครับ

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    ผมว่าภาคต่อในหนังมันในเกมนะครับ ไปหาเล่นสิแล้วจะรู้ว่านางเอก กับ พระเอก มันยังคบกันอยู่ อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ส่วนตัวผมนะครับ
    ก็สนุกอยู่นะครับ แต่พระเอกฉลาดเว่อร์เกิน ตัวร้ายออกมาช้าเกิน
    ลุงแกก็ตายง่ายเกิน รวมๆแล้ว ก็สนุกมาก อยากดูภาคต่ออ่ะ

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    พึ่งกลับมาจากโรงหนัง หนังสนุกมาก ผมชอบนางเอกน่ารักดีอะ ภาคนี้นี่มันพ่นใยสุดยอดจริงๆ แต่ผมก็งงใยมันไปเอามายังไง

แล้วพระเอกก็ฉลาดเกิน