ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1

Unhappy เรียนจบกับเรียนไม่จบ!!

...[เรียนจบกับเรียนไม่จบ!!]...

อยากรู้ว่าพวกเขาได้รับโอกาสหรือได้สร้างโอกาสเหล่านั้นขึ้นมาได้อย่างไร
    เหมือนกับ ต๊อบ เจ้าของสาหร่ายเถ้าแก่น้อย ก็เรียนไม่จบเช่นกัน
    แต่กลับประสบความสำเร็จได้อย่างงดงาม

ผมถือคติว่า

"โอกาสจะมีให้กับคนที่'คิดต่าง'เสมอ"

Credit: สังสรรค์คลับดอทคอมเชื่อว่าผู้ชายไทยมากกว่าล้านคนชอบโคโยตี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 27th June 2012 เมื่อ 19:43

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    เรียนจบกับไม่จบมันไม่ใช่สิ่งที่ชี้อนาคตเราเสมอไปครับ แต่ความพยายามต่างหากที่จะทำให้เราประสบความสำเร็จในวันข้างหน้า

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    แบบว่า "อ๊ยย๊ะ" โดนใจ!!

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    คนต่างประเทศเขาชอบคิดต่างครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ที่ไม่จบไม่ใช่อะไร เพราะฉลาดเกินที่จะเรียนอะดิ

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    ไม่เรียน มันละ กู 55555

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    3
    แต่อย่าไปได้ใจว่า จะเรียนจบไม่จบก็ได้ เรียนไม่จบอนาคตแย่กว่าคนเรียนจบเยอะมาก อย่าได้ใจสุดท้ายเดี๋ยวรู้เอง
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    271
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    เรายังนั่งเล่นเกมส์กันอยู่เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    809
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    เรียนจบกับไม่จบมันไม่ใช่สิ่งที่ชี้อนาคตเราเสมอไปครับ แต่ความพยายามต่างหากที่จะทำให้เราประสบความสำเร็จในวันข้างหน้า
    ผมเห็นด้วยครับ ....

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ฝรั่งเขาฉลาดกว่าไง ถ้าคนไทยฉลาดป่านนี้ ประเทศเจริญแล้วครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    เห็นแล้วอยากลาออกจากโรงเรียน ถุ้ย!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ผมฉลาดนะครับ ตอนผมเด็กๆพ่อแม่ผมส่งเสริมเรื่องการรํ่าเรียนอย่างมากๆ พอโตขึ้นมา ความขยัน หมั่นเพียรผมไม่มีเลย

ทุกคนเป็นกันมั้ย ?????

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    เอาใจไปเลยครับพี่

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    มันขึ้นอยู่กับทัศนคติ+ความขยันครับ ไม่ใช่เรียนไม่จบแล้วจะประสบความสำเร็จ ไอ้ที่ไม่สำเร็จอะ 95% เลยละ
    ที่เรียนจบยัง 50-50 เลือกเอาครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    สุดยอดๆครับผม

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Facebook อ่านกระทู้
    แต่อย่าไปได้ใจว่า จะเรียนจบไม่จบก็ได้ เรียนไม่จบอนาคตแย่กว่าคนเรียนจบเยอะมาก อย่าได้ใจสุดท้ายเดี๋ยวรู้เอง
    ครับเห็นด้วย ผมเรียนไม่จบอ่ะครับ เเต่ตอนนี้เพื่อนผมที่เรียนจบมาฝึกงานเป็นลูกน้องผม เต็มเลยอ่ะครับ
    Please wait .......

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ผมคิดว่าเรื่องแบบนี้ขึ้นอยู่กับอุปสรรคและพรแสวงนะครับ

ปล. เอิ่ม...Credit: สังสรรค์คลับดอทคอมเชื่อว่าผู้ชายไทยมากกว่าล้านคนชอบโคโยตี้

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,960
    มันอยู่ที่ตัวคนไม่ไช่การศึกษาหรือสถาบันทั้งหมด ตามลายเซ็น
    ** ชีวิตจริงอยู่นอกรั้วโรงเรียน **

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ casanova01 อ่านกระทู้
    ครับเห็นด้วย ผมเรียนไม่จบอ่ะครับ เเต่ตอนนี้เพื่อนผมที่เรียนจบมาฝึกงานเป็นลูกน้องผม เต็มเลยอ่ะครับ

ผมไม่เห็นด้วยครับ
    ถามว่าท่านทำงานอะไรอยู่ พนักงานคุมCNCงั้นรึ?หรือผู้จัดการสาขาหรือเจ้าของโรงงาน? ผมของเดาว่าท่านเป็นพนักงานคุมcncไม่ก็maintenance
    ก็จริงอยู่ว่าเค้ามาฝึกงานเป็นลูกน้องท่าน แต่ขอถามว่าโอกาสก้าวหน้าของเขากับท่านใครสูงกว่ากัน?

เช่น เรื่องจริงที่คนที่ไปสอบตรงนายสิบตำรวจ กับคนที่เรียนโรงเรียนนายสิบมา คนใหนขั้นขึ้นเร็วกว่ากัน

เป็นการสร้างค่านิยมให้คนรุ่นใหม่แบบผิดๆ ที่ว่าเรียนจบไปก็ไม่มีงานสู้ไม่เรียนดีกว่า
    ซึ่งความจริงแล้วมันตรงกันข้ามครับ

และ
    บิลเกตส์ มาร์ก เรียนไม่จบก็จริง แต่พวกเค้าก็เคยเรียนมหาลัยชั้นนำนะครับแถมเรียนเก่งด้วย
    เพียงแค่พวกเค้าค้นหาแนวทางชีวิตแนวทางทำเงินของเขาได้ก็แค่นั้น

เศรษฐี 1,000คน จะมีซัก10คนที่เรียนไม่จบเท่านั้น

หลายๆอย่าดูถูกการศึกษาครับ การศึกษาทำให้เรารู้มากกว่าคนที่ไม่ได้ศึกษา

ผมว่าภาพนี้ทำออกมาผิดมหันต์เลย ทำให้คนหลายๆคนหลงผิดว่าการศึกษานั้นไม่สำคัญ

สำหรับผมการศึกษาสำคัญที่สุดครับรองลงมาก็ประสบการณ์และเงิน

ประวัติมาร์ค ซัคเคอร์เบิร์ก ผู้สร้างfacebook ลองอ่านดูแล้วจะรู้ว่าเค้าไม่ธรรมดา
    http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%...B9%8C%E0%B8%81

ประวัติ บิล เกตส์
    http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%...B8%AA%E0%B9%8C

สัเกตดูว่าทั้งสองคนนี้เคยเรียนที่ มหาวิทยาลัยฮาร์วาร์ด ซึ่งไม่ธรรมดาเข้าไม่ได้
    แล้วเมื่อเค้ารวยเค้าก็กลับมาเรียนต่อ

ส่วน ต๊อบ เจ้าของสาหร่ายเถ้าแก่น้อย ผมไม่เคยนับถือมันเลยเพราะมันเป็นคนรวยอยู่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 29th June 2012 เมื่อ 17:59

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    มันก็จริงครับว่าเรียนจบกับเรียนไม่จบไม่ได้เป็นตัวตัดสินอนาคตเเต่คุณกล้ารับประกันหรือไม่ว่าคุณจะมีโอกาสดีๆ๐แบบบุคคลเหล่านั้นเเต่ถ้าเราเรียนจบอย่างน้อยเราก็ยังพอมีปรฺญญาไว้ใช้สมัคงานยังดีกว่าที่เราไม่ทำอะไรเลยเเล้วรอให้โอกาสมาหาเราครับ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เราไปโรงเรียนเพื่อเรียนรู้วิชา แต่โรงเรียนไม่ได้สอนว่าให้ใช้ชีวิตอย่างไรนะครับ
    ยังไงการศึกษาทุกคนก็ต้องพอมีบ้าง เหมือนขอทานถูกหวยนั่นแหละ มีโอกาส มีเงิน แต่ไม่มีวิชา ใช้เงินไม่เป็นสุดท้ายเงินหมด กลับไปขอทานอย่างเดิม

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ดราม่า จง เกิดดดดด

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    สั้นง่ายๆในความคิดผมนะ

"พวกเขาแค่ไม่ได้ทำอะไรไร้สาระไปวันๆ" พวกเขามีความมุ่งมั่นในสิ่งที่เขาชอบและผลักดันตัวเองให้เดินบนเส้นทางที่เขารักอยู่ตลอดเวลาจึงไม่น่าแปลกๆที่พวกเขาจะประสบความสำเร็จ

ขอแปะการ์ตูนเล็กน้อยละกันครับ

เอามาจากเว็ป i am petdo

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathsteb อ่านกระทู้
    ที่ไม่จบไม่ใช่อะไร เพราะฉลาดเกินที่จะเรียนอะดิ
    บางคนที่เก่งๆตอนโต ตอนเด็กๆยังเคยถูกหาว่าโง่เลยนะครับ อย่างไอน์สไตน์ก็เคย ถูกครูด่าว่าโง่เกินจะเรียนก็ให้ออกจากรร. เอดิสันก็เช่นกัน แล้วหลังจากนั้นเป็นไงละ ไอน์สไตน์สุดยอดนักฟิสิกส์ที่โลกเคยมี เอดิสันสุดยอดนักประดิษฐ์ที่โลกยอมรับ (จริงๆเอดิสันไม่ได้ประดิษฐ์หลอดไฟเป็นคนแรก เพียงแค่เป็นคนแรกที่จดสิทธิบัตรในการประดิษฐ์หลอดไฟ) ทั้งสองคนตอนเกิดมาก็ไม่ได้รับโอกาสมากมาย แต่พวกเขาน่าจะพยายามหาโอกาสเหล่านั้นมากกว่า
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    2
    ถูกมากครับ นี่แหละใช่ที่สุด โอกาศอยู่ที่ตัวบุคคล ไม่ใช่ผลการเรียนเสมอไป