ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900

Exclamation สอบถามรุ่นพี่ๆ ที่เรียนวิทยาการคอมพิวเตอร์

ตอนนี้ผมอยู่ ม ปลาย สายวิศวะ (วิทย์คณิต) ผมอยากเข้าสายวิทยาการคอมพิวเตอร์ตอนเรียนมหาลัย
    แต่ว่าตอนนี้ไม่เข้าใจคณิตสักอย่างเลย สอบเก็บคะแนนทีไรตกหมดซ่อมเอาตลอด อยากถามว่าพอจะเข้าได้ไหม ใจผมรักคอมพิวเตอร์มากๆ เลย
    ผมพอเขียนได้นะ php java อะไรประมาณนนี้แหละ แต่ผมไม่เข้าใจหลักการมันเท่าไหร่
    ถ้ามันเน้น คณิตอยากถามว่ามันเน้นบทไหนบ้างครับ
    คณิตได้ที่โหล่ของห้อง 5555555555555555555

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    เข้าได้น่ะครับ ส่วนตัวผมก็ไม่เก่งเลข ก็พึ่งจะมาขยันเอาปีสุดท้ายนี้เหมือนกันคนอื่นๆเขาก็จบกันหมดและเหลือผมเนี้ยยังไม่จบ

ถ้าถามว่ามันเเน้นบทไหนผมคงจะบอกไม่ชัดเจนแต่เอาเป็นว่า มันเรียนคณิตแทบทุกศาสตร์ของคณิตเลยก็ว่าได้(เรียกงี้น่าจะถูกกว่า)

ที่ผมเจอมาก็ มีทั้ง พื้นฐานคณิตศาสตร์ ไปจนถึงแคลคูลัสเลย สถิติก็มี ตรรกศาสตร์ก็มี (แล้วแต่หลักสูตรของแต่ละที่อะน่ะ)

เอาเป็นว่าคุณยังดีน่ะครับเขียนภาษาได้ ผมนี่ เขียนภาษาไม่ได้เลย ได้แค่ flash งูๆปลาๆเอง

ขอให้โชคดีครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    หลักสูตร แล้วแต่ มหาลัยละมั้งนะ ของผมเป็น แคลคูลัส อย่างเดียวเลย (ปี 1 อะนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Agonlive : 30th June 2012 เมื่อ 06:26

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เขียนโปรแกรม คณิตศาสตร์ไม่ต้องเก่งมากก็ได้ครับ แต่ให้เข้าใจเรื่องตรรกะส่วนหนึ่ง
    ถ้าอยากเรียนสายนี้ให้ประสบความสำเร็จต้องใจรักจริง ๆ นะครับ
    อย่าเรียนเพียงแค่หวังเอาเกรด วิชาที่เรียน การเขียนโปรแกรมต่าง ๆ ทั้ง C , JAVA , PHP , ASM
    เขาก็สอนเราเพียงแค่พื้นฐานแค่นั้นแหละครับ อยู่ที่เราจะประยุกต์ใช้กับวิชาอื่นยังไง
    อย่างพวก วิชา Database พวก Micro z-80 , mcs-51 พวกนี้ จะเอาภาษาอะไรมาประยุกต์ใช้
    จะวางอัลกอรึทึมยังไงให้ Process น้อยที่สุด ถ้าเขียนพวกเว็บจะเขียนยังไงให้กินแบนวิธ น้อยที่สุด
    จะเอาเครื่องมืออะไรมาวัด เครื่องมือแต่ละอย่างมีข้อดีข้อเสียยังไง เครื่องมือไหนใช้กับพวก Design
    เครื่องมือไหนใช้กับพวก Code เรื่องเหล่านี้แหละครับ เขาไม่ได้สอนเราหรอกครับ
    ผมเองก็ใช้เวลานอกเวลาเรียนมาทำเหมือนกัน Debug ให้เป็น เมื่อเกิดปัญหาควรรู้ว่าเกิดที่ไหน
    จะเก่งได้ต้องอาศัยความพยายามครับ พยายามให้มากกว่าคนอื่น แค่นี้ก็ประสบความสำเร็จแล้ว

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ถ้าสอบเข้าไปเรียนได้ ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องคณิตหรอกครับ
    เพราะน่าจะมีปูพื้นฐานสอนกันใหม่ และก็วิชานี้เรียนแค่ไม่กี่ตัวหรอกครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ผมเคยเรียนเขียนเว็บนะ มันไม่ต้องใช้คณิตศาสตร์ ใช้แต่ความจำล้วนๆ รองลงมาก็ความเข้าใจ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ใช้ความสามารถด้านเขียนภาษาคอมเป็นหลัก คณิตใช้บ้างมันเป็นพื้นฐาน แต่เขามีปูพื้นให้ใหม่อยู่แล้วตอนไปเรียนแค่ต้องตั้งใจ

อันนี้ประสบการณ์จากเพื่อนผม วิทยาการคอม ลาดกระบัง เพื่อนผมบอกว่าตอนเรียนเรื่องคอมมันหนักใจมาก
    ทุกคนคุยแต่เรื่องภาษาที่มันไม่รู้เรื่อง JAVA C++ PHP รักคอมถามก่อนว่ารักตรงไหน เขียนโปรแกรมหรือเล่นเกม
    ถ้าเล่นเกมก็คิดดูใหม่คิดดีๆ สำหรับที่ลาดกระบังวิทยาการคอมเรียนภาษา C ในปี1 ฝึกๆมาก่อนก็ดีเดี๋ยวจะเอ๋อ

ตอนแรกผมก็อยากเข้านะวิทยาการคอมแต่เห็นว่ามันมีชีวะด้วยเลยไม่เอา เกลียดชีวะกับเคมี เลยไปวิศวะเจอเคมีตัวนึงทนๆไป
    ที่ไหนได้เริ่มเรียน อยากบอกว่าวิทยาการคอมไม่มี ชีวะ เคมี ฟิสิกส์ !!! เพื่อนมาเล่าถึงกับอึ้งอะ = =''

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,915
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ส่วนมากใช้ตรรกะ รับข้อมูลเข้า ประมวลผล แสดงผล ตรวจสอบความถูกต้องของโปรแกรม>>>>ทดสอบหาบัก>>>>พัฒนา>>>ติดตั้งลงเครื่อง>>ใช้งาน
    คณิตใช้ไม่มากหรอก เรียนเอาใหม่ได้ คงใช้ความเข้าใจการทำงาน กระบวนการ ขั้นตอนต่างอะนะ ตอนนี้พี่ก็เรียนเรื่อยๆนะ ทันอาจารย์บ้างไม่ทันบ้าง ถามเพื่อนเอา ให้เพื่อนติวให้ ติวเพื่อน
    ช่วยๆกันไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KnocKingMasterM : 30th June 2012 เมื่อ 17:29

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: