ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409

ขอวิจารณ์ทางการ หรือคอมเม้นลอยๆ สำหรับ The Amazing Spidy หน่อยครับ( เอาแบบ NO SPOIL)

ก่อนอื่น ขอบอกว่า (NO Spoil ส-ป-อ-ย นะ)

พอดีรออยุ่ ลองอ่านสองสามทู้เกี่ยวกับแชร์ความคิดหลังจากดูหนัง เลยลองเข้าไปอ่านแว๊บๆนึงก็เหมือนสปอยเลยรีบออก แถมมีบอกว่า เอ็นเครดิตมีใครมาอีก

แค่นี้ ฟิวก็หายไปหน่อยแล้ว ผมอินโนเซ้นกับการสปอยหนังมาก (หลายคนรอหนังในดวงใจ แต่โดนสปอยไปนิดเดียวก็เบาะจอยแล้วคงเข้าใจ)

ก็ตามหัวข้อแหละครับ ท่านใดพอ กล่าวเป็นสังเขปก็ดี จัดเต็มก็ดี หาแหล่งข้อมูลมาเพส ก็ดี เพราะวันนี้ไม่แน่ใจว่าจะไปดู สไปดี้ ดีไหม หรือจะดู เซอโนบิลดี

เพราะผมจะไปดูหนังกับสาว (อย่าเอาไอคลิปเด็กในโรงหนังที่เป็นข่าวมายุ่งในทู้นี้นะครับ TT) เลยอยากฟังคอมเม้นหรือรีวิว ก่อนตัดสินใจไปดูครับ

อีกนิสครับ ไหนๆก็รู้ว่าใครจะมาโผล่ท้าย EC ละ ถามว่าไปดูกับสาว นี้คุ้มไหม หรือดูคนเดียวเต็มอัถรสกว่า เพราะเพื่อนสาวที่ไปดูด้วย มันกลัวโรงหนังตอนคนน้อยๆ ไม่ชอบรอดูท้าย EC นานๆ แล้ว EC เนี่ยมันมาหลังจบ EC ทั้งหมด หรือแค่ EC เฉพาะ ทีมงานที่ตำแหน่งสำคัญๆ ขอบคุณอย่างสูง คงเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ยังไม่ได้ดูด้วยนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gavggame : 30th June 2012 เมื่อ 11:24
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ขอบอกว่าเชอโนบิล ห่วยจริง !!
    .. BUT I CAN'T SLEEP

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เพิ่งดูจบมาเมื่อกี้สดๆเลยครับ ขอบอกว่าหนังดีกว่าที่คิดไว้มาก ภาคนี้ ออกจะดราม่านิดนึง เนื้อเรื่องค้อนข้างจะแตกต่างออกจากภาคแรกครับ ฉากแอคชั่นมีไม่ค่อยเยอะ แต่รวมๆแล้วหนังสนุกมาก ปีเตอร์ภาคนี้ กวนมาก 9/10 ครับ ดูเลยไม่ต้องคิด

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เว็บ rotten tomato ให้เรื่องนี้ 91 %

เป็นเว็บวิจารณ์หนังที่ค่อนข้างกดคะแนนด้วยนะ

แต่เรื่องนี้ได้ไป 91 ในขณะที่เชอโนบิล ได้ 21

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    IMDB ให้ 7.8 พรุ่งนีี้ผมไปดู

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เนื้อเรื่องของหนังดูโตกว่าภาคเก่าๆเยอะครับ เล่าเรื่องได้ดีกว่าภาคแรกอีก ฉาก action น้อยมันก็เป็นธรรมดาของหนังภาคแรกอยู่แล้วที่จะเน้นไปในการเล่าเรื่อง ของ ปีเตอร์มากว่าละเอียดกว่าของภาคแรกในปี 2002 เยอะ

ถ้าใครชอบดูฉากบู้อะไรเยอะๆเหมือน the avengers อาจไม่ชอบเรื่องนี้ก็ได้ ส่วนตัวผมชอบเรื่องนี้นะหนังเปิดภาคแรกใหม่มันก็ต้องทำนองนี้แหละ
    หนังดีไม่ดีให้ไปดูเองดีกว่าครับ ถ้าจะเอาคุ้มตังค์นะอย่าไปดูเลย เชอโนบิล หนังสั้นโคตรๆ 70 นาทีนิดๆ

ส่วนคะแนนใน imdb อย่าไปสนใจอะไรมากเลยครับมัน มาจากคนโหวต คุณจะเข้าไปโหวดก็ได้ สมัครเอา คนเข้ามาโหวตเรื่อง spider man แค่ 2,891 users เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Panasex : 30th June 2012 เมื่อ 19:47

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ดร่าม่ามากตอนลุงปีเตอร์ตาย
    น้ำตาไหลเลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    หากเคยดูและชอบฉบับก่อน ฉบับนี้จะดูน่าเบื่อมาก(สำหรับผม)เพราะเดาได้หมด ไม่ตื่อนเต้น เนื้อเรื่องดั่งถอดแบบกันมา เพียงแต่ถูกเปลี่ยนทิศทางเล็กๆน้อยๆ(น้อยมาก)เช่น ตอนโดนแมงมุมกัด เปลี่ยนจากไปกับโรงเรียนไปเป็นไปฝึกงาน และลุงตายเพราะโจรเหมือนกันแต่เป็นโจรปล้นในร้านค้า(ฉากนี้แทบจะหลับตาดูเลย เหมือนกันมาก)ซึ่งเรียกว่ารีบูทคงไม่ถูก มันคือการรีเมคมากกว่า
    ภาคนี้ยังไม่มีความน่าเชื่อถือหลายๆประการ เช่นทำไมปีเตอร์ถึงนึกอยากช่วยคนอื่นขึ้นมา ภาคแรกเน้นจุดนี้ได้จี๊ดกว่าตรงที่ปีเตอร์เอาเวลาไปแข่งมวยปล้ำไม่สนใจกลับบ้านจนลุงที่มารอรับโดนยิงโดยโจรที่เขาปล่อยไป แต่จุดขยี้ใจอยู่ตรงที่ ลุงยังไม่ตายทันที ยังมีโอกาสคุยกับปีเตอร์ครั้งสุดท้าย... มันได้อารมณ์กว่า แต่ภาคนี้ มันห้วนเกินไปหน่อย
    จะมีดีคือ ฉากโหนไปมา กับความตลกและโรแมนติก นอกนั้น ผมไม่ชอบ เหมือนของเก่าเกินไป ไม่Amazing แค่ Spider-Man เฉยๆ ชอบภาค2001มากกว่า...

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    หากเคยดูและชอบฉบับก่อน ฉบับนี้จะดูน่าเบื่อมาก(สำหรับผม)เพราะเดาได้หมด ไม่ตื่อนเต้น เนื้อเรื่องดั่งถอดแบบกันมา เพียงแต่ถูกเปลี่ยนทิศทางเล็กๆน้อยๆ(น้อยมาก)เช่น ตอนโดนแมงมุมกัด เปลี่ยนจากไปกับโรงเรียนไปเป็นไปฝึกงาน และลุงตายเพราะโจรเหมือนกันแต่เป็นโจรปล้นในร้านค้า(ฉากนี้แทบจะหลับตาดูเลย เหมือนกันมาก)ซึ่งเรียกว่ารีบูทคงไม่ถูก มันคือการรีเมคมากกว่า
    ภาคนี้ยังไม่มีความน่าเชื่อถือหลายๆประการ เช่นทำไมปีเตอร์ถึงนึกอยากช่วยคนอื่นขึ้นมา ภาคแรกเน้นจุดนี้ได้จี๊ดกว่าตรงที่ปีเตอร์เอาเวลาไปแข่งมวยปล้ำไม่สนใจกลับบ้านจนลุงที่มารอรับโดนยิงโดยโจรที่เขาปล่อยไป แต่จุดขยี้ใจอยู่ตรงที่ ลุงยังไม่ตายทันที ยังมีโอกาสคุยกับปีเตอร์ครั้งสุดท้าย... มันได้อารมณ์กว่า แต่ภาคนี้ มันห้วนเกินไปหน่อย
    จะมีดีคือ ฉากโหนไปมา กับความตลกและโรแมนติก นอกนั้น ผมไม่ชอบ เหมือนของเก่าเกินไป ไม่Amazing แค่ Spider-Man เฉยๆ ชอบภาค2001มากกว่า...
    มันคือการรีเมกครับ ตามฉบับคอมมิคครับ มันก็ต้องเหมือนเป็นธรรมดา เป็นการเล่าเรื่อง ปากเกอร์ ใหม่

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    หนังไปเร็วไปหน่อย ตอนที่ประเอกทำชุดอ่ะแปปๆเส็ด ตอนทำเครื่องพ่นใยด้วยยังไม่รู้รายละเอียดว่าใช้ยังไงทำยังไงเลยเสดซะและ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    ผมว่าไม่เหมือนกันเลยน่ะครับ ถ้าเปรียบเทียบตั้งแต่ Character ของ Peter Parker แล้ว
    เหมือนเปลี่ยนจากสีขาว (ภาคเก่า) เป็น สีเทา (Amazing) เนื่องจากเริ่มมีความแกมโกงขึ้นมาเล็กน้อยแต่ก็ยังยึดพื้นฐานของ คุณธรรมอยู่

ส่วนเรื่องรีบูท ผมว่ามันรีบูทจริงๆ เพราะว่า อันเก่านั้น พล๊อตเรื่องมันไม่เชื่อมต่อกับ Hero Marvel ตัวอื่นๆ
    แต่ภาคนี้กลับสร้างฉากที่คลุมเครือ และ ความลับที่คนอ่าน Cartoon จาก Marvel จะรู้ดี
    และพล๊อตเรื่องรวมถึงการดำเนินเรื่องอาจจะหยาบไปสักนิด อันนี้ผมคิดว่าควรโทษคนที่ตัดหนังมากกว่าเพราะเท่าที่ดูหนังแล้ว เนื้อเรื่องดำเนินกระโดดไปเล็กน้อยอ่ะครับ
    ทำให้บางคนที่ไม่ค่อยรู้รายละเอียด Spidy งงๆ เล็กน้อยอ่ะครับ

สรุปแล้ว ผมคิดว่า Spider Man ภาคนี้ ดีในระดับนึงครับ แต่ก็ไม่ได้ประทับใจมากเท่า Avenger แต่ช่วงนี้หนังจาก Marvel เริ่มกำกับให้มี
    ครบทุกแนวน่ะครับ ไม่ว่าจะ Action บ้าบู๊ Romance หวานเกิน Drama เศร้าหนัก และที่ขาดไม่ได้ Comedy ขำกระจุย
    ถ้าคิดเป็นอาหารก็คงเป็นเหมือนอาหารที่มีครบทุกรสชาติ แต่มีรสชาติของ Action แบบระเบิดภูเขาเผากระท่อม เป็นตัวนำอ่ะครับ

ปล คอมเม้นนี้ เป็นเพียงความคิดเห็นจากคนดูหนังคนนึง ไม่ได้มีเจตนาจะดูถูกหรือชื่นชมแต่อย่างใด และเพื่อแลกเปลี่ยนทัศนคติการรับชมภาพยนต์ครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ฉากลุงเบนก็มีบ่นหลายคนเหมือนกันครับว่ามันสู้อันเก่าไม่ได้

แต่กลับผมมองว่าเค้าพยายามไม่ให้เหมือนอันเก่า จะได้ไม่เหมือนดูหนังเรื่องเดิม

เพราะภาคนี้จะเล่นประเด็นพ่อแม่ของปีเตอร์มากกว่า

กรณีหนังรีเมค ภาคก่อน ภาคต่อ เท่าที่ผมอ่านมาหลายๆที่จะเจอคอมเม้นแบบข้างล่างนี่บ่อยมาก

พอเหมือนก็จะบอกว่า " ทำเหมือนเดิมแล้วจะทำซ้ำมาทำไม ตรูดูอันเก่าก็ได้ "

พอทำใหม่ไม่ให้เหมือน ก็โดนอีก " อารมณ์มันไม่ใช่อ้ะ สู้อันเก่าไม่ได้เลยฟ่ะ "

กรณีพรีเดเตอร์ภาคล่าสุดนี่เลยครับ พอกลับป่าก็โดนด่าว่า "ซ้ำซาก สู้ภาคแรกไม่ได้"

พอออกจากป่า ก็บอก "ต้องการบรรยากาศภาคแรก กลิ่นอายเดิมๆ " - -

ไอ้ผมล่ะเห็นใจคนทำหนังจริงๆ - -

ยาวไปขออภัย

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ฉากลุงเบนก็มีบ่นหลายคนเหมือนกันครับว่ามันสู้อันเก่าไม่ได้

แต่กลับผมมองว่าเค้าพยายามไม่ให้เหมือนอันเก่า จะได้ไม่เหมือนดูหนังเรื่องเดิม

เพราะภาคนี้จะเล่นประเด็นพ่อแม่ของปีเตอร์มากกว่า

กรณีหนังรีเมค ภาคก่อน ภาคต่อ เท่าที่ผมอ่านมาหลายๆที่จะเจอคอมเม้นแบบข้างล่างนี่บ่อยมาก

พอเหมือนก็จะบอกว่า " ทำเหมือนเดิมแล้วจะทำซ้ำมาทำไม ตรูดูอันเก่าก็ได้ "

พอทำใหม่ไม่ให้เหมือน ก็โดนอีก " อารมณ์มันไม่ใช่อ้ะ สู้อันเก่าไม่ได้เลยฟ่ะ "

กรณีพรีเดเตอร์ภาคล่าสุดนี่เลยครับ พอกลับป่าก็โดนด่าว่า "ซ้ำซาก สู้ภาคแรกไม่ได้"

พอออกจากป่า ก็บอก "ต้องการบรรยากาศภาคแรก กลิ่นอายเดิมๆ " - -

ไอ้ผมล่ะเห็นใจคนทำหนังจริงๆ - -

ยาวไปขออภัย
    กรณีหนังรีบูตหรือรีเมกในเรื่องนี้เนี่ย ผมหมายความว่า ในหนังภาคใหม่แทบจะเอาทุกซีนจากภาคเก่ามาใส่เลย เพียงแค่ปรับที่มาอะไรนิดๆหน่อยๆ มันดูซ้ำๆเหมือนนั่งดูภาคแรกอีกรอบน่ะ ด้วยความที่ผมชอบภาคแรกมาก ตอนดูภาคนี้จึงแทบจะเดาได้หมดเลย ไม่ตื่นเต้น ไม่อะเมซิ่ง อย่างที่บอกไป บางฉากนี่แทบจะหลับตาดูได้เลย...

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    รีบูท คือ การนำหนังมากสร้างใหม่แต่เปลี่ยนผู้กำกับ เปลี่ยนพล๊อตเรื่องบางส่วน
    แต่เนื้อเรื่องก็ยังคงเป็นอย่างเดิม แล้วอย่างนั้นจะเรียกว่า รีบูทไม่ครับผม
    อีกอย่าง Spider-Man อิงเนื้อเรื่องจากการ์ตูน Comic จาก Marvel ถ้าหากเปลี่ยนบท
    คนที่เคยอ่าน Comic จริงๆ จะเสียใจกันยกใหญ่เอามากกว่าน่ะครับ

ถ้าจะไม่ให้มันเหมือนเดิมสู้ทำเป็น Spider-Man 4 เลยไม่ดีกว่าหรอครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    The Amazing Spider-Man คือชื่อแบบ Comic ของ Spider-Man ไม่ใช่ว่าทำใหม่ให้มัน Amazing แต่ทำให้เหมือน Comic มากกว่าเดิม

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    ผมดูแบบ 3d มาโครตคุ้มค่าเลยครับ มีเสียวทิมตาหลายครั้ง 9/10 3d 9.5/10
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

vvvzone.us
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 750
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _Lucifer- อ่านกระทู้
    ผมดูแบบ 3d มาโครตคุ้มค่าเลยครับ มีเสียวทิมตาหลายครั้ง 9/10 3d 9.5/10
    ผมไปดู3Dกับแฟนครั้งแรก ชอบมากอะมีหลบตอนspidermanต่อยlizardในอุโมงค์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuiduidui : 3rd July 2012 เมื่อ 02:43

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    กำลังไปดูหวังว่าคงสนุกน่า
    >>Send Me the Pillow That You Dream On<<

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    รอดู Prometheus ครับอยากดูสุดๆ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    - - ผมว่าก็ดีนะ แต่จะบอกว่าเอฟเฟคตระการตา เทคนิคยอดเยี่ยม ซาวน์เอฟเฟคดีกว่าชุดแรกในปี 2002 ก็ยังไงอยู่ มันก็แหงล่ะ นี่ปี 2012
    ดังนั้น ถ้าจะวิจารณ์แบบเปรียบเทียบ คงทำได้แค่ในส่วนของบท กับ acting ของนักแสดง ในตัวของบทหนังเอง ในเรื่องการลำดับเหตุการณ์ มุมกล้อง กับการเลือกเสียงประกอบทำออกมาได้ยอดเยี่ยมเลย
    แต่เรื่องของความตื่นเต้นขณะดู ไม่รู้ว่าเป็นแค่ผมหรือเปล่า แต่ผมดู Rise of the planet of the apes แล้วรู้สึกสนุกกว่า ด้วยเหตุผลดังต่อไปนี้ที่ทำให่ผมรู้สึกขัดใจกับ Spider-man ภาคนี้
    1.การปกปิด identity ของตัวเอก ทำได้แย่มากกกก ไม่เคยมี spider-man series ไหนที่ผมเคยดู หรือเคยอ่านทำได้แย่ขนาดนี้ (ย้ำว่าที่"เคย")
    2.ตัวบทพยายามใส่หลายๆอารมณ์เอาไปในหนัง ทำให้บางครั้งผมก็ไม่ได้รู้สึกไปกับมัน พฤติกรรมนี้คล้ายๆกับ John Carter (แต่ spidey ทำได้ดีกว่าอยู่)
    3.ถ้าพูดฉากเหล่านี้ออกไปจะดูเป็นการสปอย ดังนั้น- -llพูดคร่าวๆละกัน คือเท่าที่ผมเข้าใจ การทำหนังในปี 2012 หรือปีใกล้เคียง ที่หนังหลายๆเรื่องที่ออกมาล้วนแล้วแต่อลังการ แล้วทุกเรื่องที่เป็นหนังฮีโร่ การก่อจราจลของตัวร้ายมักจะเป็นการเสียหายเป็นวงกว้างทั้งสิ้น
    ดังนั้นหนังเรื่องนี้ก็พยายามทำแบบนั้นเช่นกัน ไม่ว่าจะเป็นการบุกโจมตีของ The Lizard ครั้งที่ 1 2 และครั้งอื่นๆ ทุกอันต้องสร้างความเสียหายหนักๆ มีผู้คนเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยมากๆ ซึ่งทุกการโจมตีของกิ้งก่า นำไปสู่ฉากจบที่อลังการ..... จริงเหรอ..??ผมหมายถึง ไม่เร็วไปหน่อยเรอะ!? (พูดยากนะเนี่ย แบบไม่สปอยเลย)

มีแค่ 3 ข้อแหละครับ-__- ไม่ขนาดผิดหวังนะ แต่ก็ไม่ถึงกับ เห้ย!!!! สุโค่ยยยยยย อะไรแบบนั้น ประมาณ อืมดี ทำใหม่ครั้งนี้ก็หนุกดี เพลินๆ
    สรุปเลยครับ ว่าเป็นหนังดีเรื่องนึง ไม่ถึงกับดีมาก แต่ที่แน่ๆ ไม่รู้สึกเสียดายเงินแน่นอน ส่วนเรื่อง 3D ผมคิดว่าตัวหนังส่วนใหญ่เน้นไปทางด้าน Depth of Field ซะมากกว่า ซึ่งถึงจะไม่ดู 3D ก็ไม่ถึงกับน่าเสียดายอะไร (ไม่เหมือน Avatar) อย่างที่บอกไปครับ เรื่องแสง สี เสียง ภาพอะไรพวกนี้ ยอดเยี่ยมอยู่แล้ว สำหรับหนังปี 2012 น้อยนักที่จะมีปัญหาเรื่องเหล่านี้ เนื้อเรื่องถือว่าดีครับ แต่ไม่ดีมาก ยังมีบางตอนที่แหม่งๆอยู่ นักแสดงหน้าใหม่ ทั้ง Andrew กับ Emma ถือว่าแสดงได้ดีกว่าที่คิด ตัวหนังมีการทิ้งท้ายไว้ว่าจะมีภาคต่อ(เรื่องปกติสำหรับค่ายนี้ ถึงจะไม่ทำ มันก็ทิ้ง) ซึ่งยังไงผมก็คงไปดูอีกอยู่ดี ถ้าพี่แกจะทำมา

ปล.ผมเพิ่งจะ get ที่ว่านี่ไม่ใช่ Amazing spider-man ในสไตล์คอมมิคซะ 100% แต่เป็นการทำใหม่ให้คล้ายคอมมิคมากขึ้น ก็หลังจากดูหนังเรื่องนี้แล้วนี่แหละ คือในเรื่องนี่เนื้อหามันค่อยข้างเอาเป็นเอาตายจริงๆ ทำนอง Ultimate spider-man ฉบับคอมมิคเลยทีเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 6th July 2012 เมื่อ 10:24

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    ฉากงานศพ พ่อนางเอกภาพสวยมากครับ ชอบหมดเลยนะ แล้วก็ ฉากที่ทั้งสองอยู่สนามบอลภาพก็สวยมาก เยี่ยมมากครับ
    • dOn't Give Up !! •

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    โทบี้ น่าเอาใจช่วยมากกว่า ส่วนตัวถ้าเทียบกันแบบมวย จะๆ แล้วเนี้ยผมอบแนวทางของแซม ไรมี่มากกว่านะ ซึ่งตอนนั้นมันดูสดมาก สนุก ตลก รักสามเศร้า ปัญหาชีวิต คติเตือนใจ และที่สำคัญการตัดสินใจเป็นฮีโ่เวอร์ชั่น แซม นี่เข้าถึงอารมณ์มากกว่านะ คหสต.
    แต่เวอร์ชั่น แอนดูวร์ นี่ก็สนุกดีนะแต่มันยังไม่ถึงจุดที่สุดๆอะ เหมิอนภาคแรกน่ะ แต่ก็ดูได้นะเสียไอ้ตอนตัดต่อน่ะแหละ หนังขาดความต่อเนื่องสุดๆ
    และที่สำคัญมันเหมือนจะทิ้งไว้สร้างภาคต่อมากเกิน เหมือน กั๊ก ไว้มากเกิน
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    spiderman ทำดีมากครับ

ปีเตอร์ยังวัยรุ่นอยู่เลย

วัยกำลังเกรียน

โดยรวม เยี่ยม!!!
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมว่าภาคนี้เน้นเอาใจวัยรุ่นยังไงม่รู้ ^^
    ฉากกุ๊กกิ๊กเยอะดี นางเอกก็ดูเด็กลงกว่าภาคก่อนๆ
    พระเอกบอกตรงๆที่อุดรฉากที่เห็นพระเอกครั้งแรกสาวๆกรีดเลยอะ
    หล่อดี ฉากที่ชอบมากก็ฉากที่ประชาชนช่วยสไปดี้ให้ไปถึงตึกอย่างสามัคคีน่ารัดฃกอ่ะ !
    แต่งก็มีไม่ชอบนิดๆก็คืดบทของตัวร้ายจะออกรายตอนกลางๆเรื่องเลยที่ให้ผมไม่ค่อยจะมันซักเท่าไหร่
    ทั้งหมดผมใหเ 8.5\10 ไปเลยครับ

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    หนุกมากๆ คงมีภาคต่อนะ เห็นตอนเครคิตจบ 9/10
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: