ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801

ความผิดหวังอันน่าทึง The Amazing Spider-man

ผมไปดูมาแล้ววันนี้ หลังดูเสร็จ ผมว่าไม่ค่อยสนุกเลยครับ ฉากต่อสู้ก็มีน้อย ไม่ค่อยสนุกเลย = = แต่ ถ้าเทียบกับเวอรืชั่นเก่า ผมว่าอันนี้มันกว่า ทั้ง 3 ภาคครับใครที่ดูมาแล้ว มีความคิดเห็นต่างจากผม ก็ วิจารณ์กันได้นะครับบ

กับหนังเรื่อง The Amazing Spider-man
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunbest13 : 4th July 2012 เมื่อ 18:31

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    ถึงยังไม่ได้ดูภาคใหม่ก็เหอะแต่พอเดาๆได้
    ส่วนตัวผมชอบ series เก่ามากกว่านะ มันออกแนวชีวิตดี หนังถ่ายทอดให้เห็นว่า peter parker ไม่ใช่ super hero อย่างเดียว เขาก็เป็นคนๆนึง
    (ถึงแม้ภาคใหม่จะเนื้อเรื่องเหมือนใน comic มากกว่าก็เหอะ)

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ผมจะไปดูพรุ่งนี้อย่าทำผมแป้วดิ
    .. BUT I CAN'T SLEEP

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    เข้าโรงแล้วหรอไม่รู้เลยแหะ เดี๋ยวลองๆหาดูแบบซูมในเน็ตก่อน อิอิ
    Facebook :: Buddy Lord

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    จะสปอยทำไมเนี้ย - -* ผมอ่านถึงฉากต่อสู้น้อย ผมแป้วเลยหน่ะ ไม่อ่านต่อเลย...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ผมยังไม่ได้ไปดูเลย555 แต่เอาจริงๆภาคนี้ตัวอย่างเห็นได้ชัดว่าฉากสู้น่จะเยอะไม่ใช่เล่นหรือน้อยแต่ฉากต้อสู้คงมันส์น่าดู แต่ไม่น่าแปลกที่ฉากต่อสู้น้อยเพราะมันเน้นดารม่า หน่อยนิดดดดดดดดดด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ภาคนี้เป็นของ MARVEL สร้างนี่น่า เค้าจะเอาไปเข้าพวก The Avengers หรือป่าว?นะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    ดูมาแล้วเมื่อวาน ภาคนี้จะเน้นเล่าเรื่องราวและชีวิตของปาร์กเกอร์ คือเขาเน้นเนื้อเรื่องมากกว่าฉากแอคชั่นครับผม ส่วนตัวผมว่าสนุกดีน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manmon อ่านกระทู้
    จะสปอยทำไมเนี้ย - -* ผมอ่านถึงฉากต่อสู้น้อย ผมแป้วเลยหน่ะ ไม่อ่านต่อเลย...
    ฉากสู้น้อยมันไม่ได้สปอยตรงไหนเลยครับ จะสปอยมันต้องแบบนี้

"ดูมาแล้วว่ะ รู้ป่าว นอแมน ออสบอร์น เป็นกอปลินด้วยนะเว้ย "

ส่วนเรื่องฉากสู้ ทำไมในพันทิพบอกว่ามันจุใจเยอะกว่าภาคแรกอันเก่าอีกนะ

และกระแสเกือบทั้งหมดไปในทางบวกหมดเลย แต่ขอไปดูก่อนละกัน

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมดูมาแล้ว ผมว่าหนุกดีนะ ตาม comic ด้วย ส่วนตัวชอบภาคนี้มากกว่าภาคเดิมอีก พ่นใย สะใจโจ๋

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CCTime อ่านกระทู้
    ภาคนี้เป็นของ MARVEL สร้างนี่น่า เค้าจะเอาไปเข้าพวก The Avengers หรือป่าว?นะ
    สไปดี้อยู่ใน new avengers ถ้าเทียบแล้วสไปดี้ ไม่ค่อยมีบทบาทเท่าไหร่

The avenger ก็มีเท่านั้นแหละ แต่ขาด giant man และ warp มั้ง อีก 2 ตัว

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    นี่ๆผมยังไม่ได้ดูแต่อยากถามคนที่ดู ตรงข้อมือ สไปดี้ ทำไมต้องมีเหมือนเครื่องช่วยพ่นใยอ่ะ ใยมันยิงไม่ค่อยออกหรอ

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ผมว่าก็สนุกดีเนื้อเรื่องก็ดีนะครับ ฉากบู้ก็พอดีนะ ไม่เยอะเกินไม่น้อยเกิน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    อยากดูแฮะ แง่มมๆๆๆ จขกท. มาสปอยก่อน

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ srika23 อ่านกระทู้
    นี่ๆผมยังไม่ได้ดูแต่อยากถามคนที่ดู ตรงข้อมือ สไปดี้ ทำไมต้องมีเหมือนเครื่องช่วยพ่นใยอ่ะ ใยมันยิงไม่ค่อยออกหรอ
    ไม่ใช่ครับ ภาคนี้พ่นใยเองไม่ได้ ปีเตอร์เลยคิดเครื่องพ่นใยมาเองครับ ตามหนังสือ ก็พ่นใยเองไม่ได้นะ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732
    สนุกแต่ไม่สุด

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ srika23 อ่านกระทู้
    สำหรับภาคนี้ให้ลืมทุกอย่างใน 3 ภาคเก่าให้หมดครับ

ไม่ใช่ภาคต่อ ไม่ใช่ภาคก่อน ไม่เกี่ยวข้องกันเลย

รีเมคใหม่หมดครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CCTime อ่านกระทู้
    โซนี สร้างครับ คงจะต้องรอให้หมดสัญญาก่อนถึงจะเอามารวมกับอเวนเจอร์ได้ ถ้าเอามารวมก็จะกลายเป็น นิว อเวนเจอร์

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ภาคนี้ไม่ค่อยจะบู้ ออกดราม่านิดๆๆ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ตามหลักคอมมิค มันเป็นเครื่องยิงใย ยิงใยเทียมที่มีความเหนียวพิเศษ ความสามารถ คล้ายๆ กัปตัน คือ เองแข็งแรงอย่างเดียว มีขนตรงมือคล้ายๆ แมงมุมให้เกราะกำแพงได้ แต่พันธุกรรมมันไม่ได้สร้างใยในตัวมา เลยใช้เครื่องยิงใย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    มันไม่น้อยหรอกครับ ก็พอสมควร จะให้สู้กันทั้งเรื่องแบบ300หรอ แบบนั้นก็ไม่ไหวนะ สนุกครับไปดูเลย ผมดูแล้ว

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Com On ..!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    ผมว่ามันก็สนุกดีนะ พึ่งไปดูมา

พระเอก ผมว่ามัน เกรียนดี
    CPU:I7-6700K @ Mainboard:Asrock Z170 Pro4 @ Ram:Kingston Hyperx 8gb @ VGA:AMD Radeon HD 7970

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    หนังเรื่องนี้จะทำอีกรึเปล่าน่ะ เพราะฉากสุดท้ายยะกะจะทำเผื่อใว้สร้างอีก
    ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันและน้ำใจที่มีให้กัน
    <<<GAMER HEART>>>

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    เห็น trailer สไปดี้ ภาคใหม่ผมก็ไม่อยากดูแล้ว

รอ batman ผงาด วะฮะฮ่า...

ปล. batman ภาคใหม่ชื่อไทยทุเรศสิ้นดี

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ถ้าไม่สนุกผมก็จะโหลดหนังซูมครับอิอิ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **