ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 185

[PC] ZEUS MASTER OF OLYMPUS [THAI!!][FULL/ STRATEGY/MEDIAFIRE] 512MB มาสร้างวัฒนธรรมของชาวกรกกัน

อ่านก่อนนะครับ

เกมนี้ถ้าไม่ลงภาคเสริม ต้องไรทลงแผ่นหรือ Mount image แล้วเล่นครับ เพราะไม่มีแครก
    สำหรับคนที่ไม่อยากไรทแผ่นเล่น ให้โหลดภาคเสริมแล้วลงแครกของภาคเสริมครับ
    สำหรับภาคเสริม Poseidon นั้นสามารถโหลดได้ที่นี่ คลิก

Genre: Strategy
    Publisher: Sierra Studios
    Developer: Impressions Games
    Release Date: October 16, 2000
    E for Everyone: Animated Violence

SCREENSHOT

VIDEO

INFOMATION

อยากบอกก่อนเลยว่าเกมนี้อยากให้ทุกคนได้เล่น อย่ามองขข้ามเพราะแค่ภาพไม่สวยครับ เพราะเกมนี้มันเป็นเกมแนวสร้างเมืองที่สนุกที่สุดเกมนึงเลยก็ว่าได้ ดังนั้นอยากให้ลองเล่นกันก่ิอนครับ
    เกมนี้เป็นเกมสร้างเมืองของค่าย Sierra Studios ซึ่งเกมนี้ได้ผลิตต่อจากเกม Caesar และ Pharaoh ซึ่งในเกม Zeus นี้จะมอบบทบาทเป็นผู้ปกครองเมือง คุณต้องจัดการผู้คนในเมืองหาที่อยู่ให้พวกเขา สร้างเขตอุตสาหกรรม สร้างแหล่งผลิตอาหาร ศาสนา ความบันเทิง นอกจากนี้ยังมีการสร้างทหารเพื่อเตรียมรับมือกับข้าสึกอีกด้วย แต่ขอบอกเลยว่าเกมนี้ไม่ได้รบกัน ตีรันฟันแทงเหมือนเกม Battle ream,Red alert,Yuri หรือเกม Command & Conquer เพราะเกมนี้จะเน้นไปทางด้านการพัฒนาบ้านเมืองเสียมากกว่า จะมีสู้รบกันเล็กน้อย นอกจากนี้ยังมีการบูชาเทพเจ้า บูชาวีรบุรุษที่มีชื่อเสียงเช่นเฮอร์คิวลีส และอีกมากมาย ตัวเกมจะเป็นภาพออกแนว3Dนิดๆและกราฟฟิคจะค่อนข้างดีกว่า Pharaoh ยังไงๆก็ลองโหลดไปทดสอบความมันได้ครับ เพราะขนาดผมอายุ17แล้วยังว่าเกมนี้สุกเลย มันสุดยอดจริงๆครับและผมรับรองได้เลยว่า เป็นเกมที่เป็นภาษาไทย100% ทั้งตัวหนังสือและเสียงพากย์เป็นภาษาไทยหมดครับ

วิธีการเล่นขั้นพื้นฐานจากคุณInFiNiTy
    ขอขอบคุณคุณ InFiNiTy ไว้ ณ ที่นี้ด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    สเตปการเล่นของผมคือ ประเทศสายทหารครับ เลือกโหมดไม่จำกัดทหาร เริ่มแรกจะเน้นทหารเรือ เพราะประสิทธฺภาพในการปล้นดีมาก ต่อจากนั้นจะเริ่มพัฒนาเป็นทหารเกราะ ทหารชนชั้นสูง ทหารม้า ส่วนเรื่องการสร้างวิหารนั้น ก็ถือเป็นการเลือกรุปแบบของเมืองครับ(เล่นสายไหนเลือกวิหารสายนั้น) เช่น ผมเล่นสายการทหาร ผมจะสร้าง วิหารเทพอาเรส(เทพห่งสงคราม) และสวนสัตว์ของเทพี อาเทมีส เพราะวิหารทั้งสองนี้จะให้นักรบในตำนาน(นักรบเก่งกว่าเทพอีกนะ หน่วยเดียวทำลายศัตรูได้ทั้งกองทัพ) ถ้าใครเล่นสายเศรษฐกิจก็เลือก เตาหลอมเทพเอเพสซุส ประตูนรกของเทพเฮด(อันนี้แหล่งเงินเลยละ พอสร้างเสร็จท่านเทพก็จะให้เหมืองขุดแร่เงินมา)

แนะนำการเล่นสำหรับมือใหม่ให้ครับ : ตอนแรกให้สร้างแหล่งอาหาร บ้าน+น้ำพุ(คนจะได้กินน้ำไง )ส่นโรงพยาบาลกับป้อมทหารยังไม่จำเป็นครับ อย่าลืมสร้างยุ้งฉางกับคลังสินค้านะ แล้วพอประชาชนส่วนหนึ่งอัพเกรดบ้านให้สร้าแหล่งวัฒนธรรม สร้างโรงทอขนแกะหรือนำเข้าจากเมืองอื่น แล้วสร้างน้ำมันมะกอกโดยการสร้างกระท่อมผู้ปลูกแล้วโรงคั้นน้ำมันมะกอก พอประชาชนอยุ่ดีกินดีแล้วเค้าจะมาช่วยเราเวลาเกิดสงคราม แล้วต่อไปปัญหาเรื่องตังไม่พอจะตามมา เมื่อมีเงินบริหารไม่พอต้องไปปล้นเพื่อน(หุหุ เริ่มชั่วละ ) ด้วยการสร้าง อู่ต่อเรือนำเข้าไม้และอาวุธหรือจะผผลิตเอาก็ได้นะ พอได้เรือสัก2-3ลำก็ไปปล้นเมืองท่าต่างๆ(หรือจะสร้างชนชั้นสูงแล้วจะเป็นยอด นักรบก็ดีนะ ปล้นได้ครั้งละ2000-4000ดรัชม่าน่ะ เกมนี้รวยกับปล้นเมืองนี้แหละ แล้วที่เหลือเล่นเองนะครับ เกมนนี้ระบบมันเยอะอธิบายไม่หมด
    SYS-REQ

Minimum Requirements
    P166Mhz
    32MB RAM
    4x CD-ROM
    2MB video card
    550MB free disk space
    Supported Functions
    Number Of Players: 1

DOWNLOAD
    กดTHANKให้ด้วยนะครับ
    มีRecovery Record 3%ซ่อมไฟล์เองได้นะครับ

Meadifire
    l PART-01 l PART-02 l PART-03 l

PASSWORD
    Elder@JKG
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elder : 1st July 2012 เมื่อ 21:53

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    โฮ่ๆน่าเล่นครับลิ้งเก่าตายเยอะหาโหลดยากเพราะฉะนั้นที่เอามาแจกก็ขอขอบคุณครับ
    ป.ล.อยากได้ภาคโพไซดอนด้วยอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    Thx มากครับ ผมชอบสะสมเกมเก่าๆ^^

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    มาเจิมให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ช่วยดันครับ สนุกมากแต่ผมเล่นตามเนื้อเรื่องแล้วไปไม่รอดเลย ตันตรงสร้างวิหารเฮอคิวลิส

เกมมันบอกทางเข้าสู้วัฒนธรรมไม่ขว้างขวางพอ ทั้งลื้อบ้านสร้างที่ต่างๆ ยังไงก็ไม่ได้ผล เซงมาก แบบว่าเล่นนานจนเงินใช้ไม่หมดยังไม่รอด

++__++
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ทำไมของผมกดติดตั้งเกม เเล้ว รอเเล้ว รอ อีก ไม่มี ไร เกิด ขึ้น เลย คับ ใช้ win 7 64 bit ช่วยหน่อยคับ

ช่วยบอกหน่อยเถอะคับ อยากเล่น อะ คับบ กด ติดตั้งเเล้ว ไม่มีไรเกิดขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย coyza2553 : 1st July 2012 เมื่อ 19:10
    CPU : AMD Ryzen 2700X RAM : Ram 32 Gb 3600Mhz MB : Asus ROG Crosshair VII Hero VGA : GTX 1080Ti

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    +1 ครับ ธรรมดาเล่นแต่ภาค อียิปต์ก็หนุกแล้ว อันนี้เล่นกับเทพเจ้าสายฟ้า ทอร์ เอ้ย ซุส

กล่าวขอบคุณ
    962
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    หนุกมาก เกมเก่า
    น่าเสียดายไม่มี expansion ภาค poseidon
    แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ
    [Core i5 3570K @4.5] [Gigabyte GTX 780] [XFX Pro 750W 80+ Gold] [CM Seidon 120M] [Kingston HyperX 4x2 (8GB)] [MSI Z77A-G41]

กล่าวขอบคุณ
    165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ date kyo อ่านกระทู้
    โฮ่ๆน่าเล่นครับลิ้งเก่าตายเยอะหาโหลดยากเพราะฉะนั้นที่เอามาแจกก็ขอขอบคุณครับ
    ป.ล.อยากได้ภาคโพไซดอนด้วยอะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ madworld567 อ่านกระทู้
    หนุกมาก เกมเก่า
    น่าเสียดายไม่มี expansion ภาค poseidon
    แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ
    รอสักครู่นะครับอัพให้อยู่ คืนนี้น่าจะอัพเสร็จ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ big อ่านกระทู้
    ช่วยดันครับ สนุกมากแต่ผมเล่นตามเนื้อเรื่องแล้วไปไม่รอดเลย ตันตรงสร้างวิหารเฮอคิวลิส

เกมมันบอกทางเข้าสู้วัฒนธรรมไม่ขว้างขวางพอ ทั้งลื้อบ้านสร้างที่ต่างๆ ยังไงก็ไม่ได้ผล เซงมาก แบบว่าเล่นนานจนเงินใช้ไม่หมดยังไม่รอด
    เราต้องสร้างแหล่งวัฒนธรรมเยอะๆครับแต่เราต้องดูด้วยนะว่าแหล่งวัฒนธรรมเหล่านั้นมีถนนที่เชื่อมต่อกับวิหารของเฮอคิวลิสหรือเปล่าถ้าไม่มีก็สร้างด้วยนะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เกมส์ในตำนาน ผมเล่นเกมส์นี้เป็นเกมส์แรกเลยนะเนี่ย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นตั้งแต่สมัยเป็นบ่าวน้อยละ เล่นอีกซักรอบละกัน

กล่าวขอบคุณ
    165
    ภาคเสริม Poseidon อัพเสร็จแล้วนะครับ โหลดได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    Win 7 32 Bit เล่นได้เปล่า ครับ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ใครใช้ Win 7 แล้วลงได้ บอกผมที ตอนลงมันบอกประมาณว่า ใช้ 16 Bit อะไรนี่ละ ลงไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TIP-TOP อ่านกระทู้
    ใครใช้ Win 7 แล้วลงได้ บอกผมที ตอนลงมันบอกประมาณว่า ใช้ 16 Bit อะไรนี่ละ ลงไม่ได้
    Win 7 32bitเล่นได้นะครับ ผมลองมาแล้ว แต่64bitยังไม่รู้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ทำใมของผมตอนลงมันขึ้นงี้อะ

กล่าวขอบคุณ
    165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TIP-TOP อ่านกระทู้
    ทำใมของผมตอนลงมันขึ้นงี้อะ
    มันบอกว่าระบบไม่เหมาะสมกับการเปิดไฟล์นี้ ประมาณนี้

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มันบอกว่าไฟล์โดนลบแล้วอะครับ
    i love thailand because somebody in thailand love me

Tags for this Thread