ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 493
    Blog Entries
    2

ปัญหาหัวใจครับ

ขอไม่อ้อมค้อมละกัน

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ผมไปจีบผู้หญิงคนนึงได้ซักพัก จนผมขอเป็นแฟน เขาก็บอกว่า เขาคบอยู่กับเพื่อนผมอีกคนนึง (ซึ่งผมไม่รู้มาก่อนว่าเขาคบกันอยู่)
    เขาบอกว่า เพื่อนผมไม่ให้บอก ว่าคบกันอยู่ (ซึ่งพอผมไปไล่ถามเพื่อนผม มันก็ไม่ยอมรับว่าคบกับคนที่ผมจีบ ถามยังไงมันก็ไม่ยอมรับ และยังเชียร์ให้ผมจีบต่อไป)
    ผมก็จีบต่อไป เรื่อยๆ ทำตัวเป็นปกติถึงจะรู้สึกผิด แต่ในเมื่อเพื่อนผมไม่ยอมรับผมก็ ไม่เกรงใจละกัน ><

จนมาถึงเมื่อคืน ผู้หญิงคนนั้นบอกว่า ไม่ได้เป็นอะไรกับเพื่อนผมอีกแล้ว และจะไม่มีใครอีกต่อไป ผมก็ปลอบใจเขาไปเรื่อยๆ จนเขายอมไปนอน
    และวันนี้ตอนกลางวัน เราก็คุยกันปกติ(ทางเฟส+SMS) โดยไม่พูดถึงเพื่อนผมเลยสักคำ จนผมคิดว่า เขาลืมเพื่อนผมไปแล้ว ตอนเย็นผมก็โทรไปหา แต่เขาไม่รับ
    สักพักเขาก็ SMS มาบอกว่า (จะทำเป็นบทสนทนาให้อ่านง่ายๆละกันนะครับ สมมติว่าเธอชื่อ A แล้วเพื่อนผม ชื่อ B)
    A:"" ขอโทดนะคะ ที่ไม่รับ ""
    ผม:"" เป็นอะไรรึเปล่า ถึงไม่ยอมรับ เค้าเป็นห่วงนะ ""
    A:"" Aยังไม่อยากคุยกะใคร ขอโทดจริงๆ ""
    ผม:"" งั้นไม่เป็นไร ทำใจให้สบายซะนะ เค้ารัก A นะครับ""
    A:""ค่ะ A รักพี่ B ไปแล้ว ทำยังAถึงจะลืมพี่ B ได้ รักมาหมดใจแล้วสุดท้ายก็มาทิ้งกัน ""
    ผม:""เค้าชื่อว่า A ต้องลืมได้ สักวันนึง Aต้องเชื่อมั่นในตัวเองนะ ""
    A:""โอเค แล้วพี่ทำไร""
    ผม:""นั่งเป็นห่วงหมามัน หมามันเศร้าคิดมาก ไม่รู้จะรู้ไหมว่ามีคนเป็นห่วงอยู่""
    A:""หมาใหน Aเบื่ออ่า""
    ผม:""หมาไหนไม่รู้ รุ้แต่ชื่อ A น่ารักด้วย เบื่อหรอหาอะไรดูเล่น ฟังเพลง อ่านกาตุน เตะน้อง ต่อยพี่ หรือไม่ก็"ปหลับซักตื่นนึงสิ ^^""
    A:""โห๊ งั้นA นอนดีกว่า"
    ผม:""ครับผม รู้สึกดีขึ้นแล้วโทรมานะ แล้วพรุ่งนี้จะช่วยแก้เบื่อ รักAนะ หลับฝันดีคับ""

จบครับ สิ่งที่ผมอยากรู้คือ ผมควรจะทำอย่างไรต่อไป ???
    อ้อ แน่นอน ว่าผมจะจีบต่อ แต่ว่าผมหมายถึง ณ ตอนนี้จะทำยังไงดีครับ ?

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านครับ
    และขอบคุณอีกครั้งสำหรับคนที่เข้ามาช่วยแก้ไขปัญหาครับ
    ไม่มีครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ปล่อยเค้าทำใจครับช่วงเวลานี้ผู้หญิงเค้าอยากอยุ่คนเดียว คุณก็คอยอยุ่ข้างเค้าแล้วกันสู้ครับผม )

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    108
    2
    ขอบคุณ คุณ teerachai212 นะครับ

แล้วผมควรจะทำตัวปกติกับเธอไหม ??
    เพราะปกติผมจะไปหาเธอตอนเช้าทุกวัน เล่นถึงเนื้อถึงตัวพอสมควร
    คือผมกลัว เขาจะไม่เหมือนเดิมน่ะครับ
    ไม่มีครับ

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424

เอาเพลงนี้ไปร้องให้เธอฟังเรย
    Hoolywood Undead

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ใจเย็นๆ ค่อยๆปลอบใจ จำไว้ตอนนี้นายคือพระเอก

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อยู่ใกล้ๆเขาไว้ครับเพราะ ตอนนี้ เขา น่าจะเชื่อใจคุณมากที่สุด
    ซอกแซกคาดดดดดดดดดดดดดดดดด

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    แก้เซ็ง เศร้าไปทำไม ทำตัวเท่ๆไว้ อย่าอ่อนแอเรื่องความรักเลย เด๋วก็คงมีสักคนแหละที่เห็นเรามีความหมาย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ทำไมเรื่องของท่านเหมือนของผมเกือบทั้งหมดเลย ต่างกันอย่างเดียวคือ เพื่อนผมกับผู้หญิงยังคบกันอยู่

ผมได้แต่ทำใจเพราะผมคงไปเปลี่ยนความคิดผู้หญิงไม่ได้ แล้วก็ไม่อยากเสียเพื่อนด้วย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ค่อยๆครับไม่ต้องรีบ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    108
    2
    ขอบคุณทุกกำลังใจ และทุกความช่วยเหลือมากเลยครับ
    ตอนนี้ ผมรู้สึกดีขึ้นมากแล้ว ถึงเขาจะไม่ค่อยสนใจผมเหมือนเดิม

แต่ก็ ขอบคุณจากใจเลยครับ ^^
    ไม่มีครับ

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    ตอนแรกๆ นึกว่าคุณเป็นโรคหัวใจซักอีก

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ทำไมผมอ่านแล้วเหมือนเค้าพยายามเลี่ยงคุณอยู่เลยอ่ะ

ตอนแรกไปบอกรักแล้วก็บอกปัด(ปฏิเสธ)ว่าคบกับเพื่อนคุณอยู่

แต่พอไปถามเพื่อนคุณ เพื่อนคุณกลับบอกว่าไม่ได้คบกัน(ทั้งที่เป็นเพื่อนกันจริงเรื่องแค่นี้ไม่น่าปิดบังกันอยู่แล้ว)

แล้วเหมือนกับว่ากลัวคุณจะไปถามเพื่อนคุณเลยบอกว่า ไม่ได้เป็นอะไรกับเพื่อนคุณอีกแล้ว และจะไม่มีใครอีกต่อไป(ปฏิเสธเป็นนัยย์ๆ)

ปล. ผมลองอีกมุมนึงให้คุณดู แต่ถ้าเป็นอีกมุมนึงก็เหมือนที่เพื่อนๆในกระทู้บอกแหละครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: