ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834

The Amazing Spider-man : ทำไมต้องรีบูต, เหตุผลที่มันไม่ได้อยู่ใน The Avengers และทุกคำตอบของการเปลี่ยนแปลง !

หากเอ่ยชื่อ Spider-man (สไปเดอร์แมน) ผมเชื่อว่าแทบจะไม่มีใครไม่รู้จัก ไอ้แมงมุมคนนี้ปล่อยใยโลดแล่นอยู่ในโลกของเรามาถึง 50 ปีแล้ว (ปรากฎตัวครั้งแรก 1962) หลังจากนั้นก็มีชื่อเสียงขึ้นมาเป็นตัวฮีโร่ตัวท็อปของ Marvel อย่างรวดเร็ว ทุกวันนี้สื่อที่ทุกคนสามารถเข้าถึงอย่างกว้างขวาง และเข้าถึงได้ทุกเพศทุกวัยก็หนีไม่พ้นภาพยนตร์ และเหตุการณ์ที่ทำให้ Spiderman เป็นที่รู้จักไปทั่วโลกอย่างกว้างขวาง และโด่งดังแบบสุดๆก็คือการดัดแปลงเป็นภาพยนตร์นั่นเอง แน่นอนว่าภาพยนต์ชุด Spider-man นี้เคยดัดแปลงเป็นภาพยนตร์มาแล้วถึง 3 ภาคด้วยกันภาคใต้ Columbia Picture (โคลัมเบีย พิคเจอร์ส) ซึ่งเป็นบริษัทลูกของ Sony Picture Entertainment (โซนี่ พิคเจอร์ส เอ็นเตอร์เทนเมนต์) โดยผู้กำกับ Sam Raimi (แซม ไรมี่) และแสดงนำโดย Tobey Maguire (โทบี้ แมกไกวร์) และแน่นอนว่าหนังชุดนี้ประสบความสำเร็จสุดๆทางเรื่องรายได้ และจริงๆก็มีโปรเจคจะทำต่อภาค 4 แล้วด้วยซ้ำ แต่ก็มีข่าวลือหนาหูว่าทางผู้กำกับกับทางสตูดิโอมีปัญหากันเรื่องบท เรื่องนี้บานบานปลายจนสุดท้ายก็ไม่สามารถหาวันเปิดกล้องจนในที่สุดก็พับโครงการนี้เก็บไป กลายเป็นว่ามีโปรเจ็ครีบูต (Reboot) หรือสร้างใหม่ตั้งแต่ต้นขึ้นมาแทน ซึ่งในความเห็นของผมก็แอบรู้สึกยินดีกับเรื่องนี้เพราะตอน Spider-man ภาค 3 ออกมานั้นโดยส่วนตัว "ไม่ประทับใจมาก" เริ่มรู้สึกว่าบทหนังเริ่มเละ ตัวละครเริ่มออกมาอย่างมั่วๆ จนในตอนนั้นรู้สึกว่า มันได้มาถึงปลายทางอันเลวร้ายของหนังภาคต่อแล้วนั่นก็คือมั่วและออกทะเล จนคิดในใจว่าไม่ต้องทำภาค 4 ออกมาแล้วก็ได้นะ... แต่ก็คิดอยู่แล้วว่านี่คือฮอลีวู้ด โปรเจคไหนทำเงินได้ก็ต้องทำต่อ ทำไปจนกว่ามันจะเลิกทำเงิน ! แต่พอมีเสียงประกาศเรื่องรีบูตก็เลยโล่งใจ แต่เอะ... ภาคที่แล้วมันยังไม่นานเลยนะรีบูตเร็วไปไหม ??

1 Reboot เพราะอยาก Reboot หรือ Reboot เพราะอะไร ?

ตอนได้ยินโปรเจครีบูต หลายๆคนคงตกใจว่าเร็วไปไหม ? ตามปกติแล้วกว่าจะได้ทำโปรเจครีบูตกันเค้าแทบปล่อยไว้กันเป็น 10 ปีแต่ตอนที่ประกาศนี่มันยังไม่ถึง 5 ปีเลยนะ ! ซึ่งเรื่องนี้ก็มีข่าวลือถึงต้นสายปลายเหตุมาเหมือนกันว่าท่าทาง Sony (โซนี่) ไม่รีบทำหนังภาคต่อไปภายใน 5 ปีนี้ สิทธิ์เรื่องภาพยนต์ของสไปเดอร์แมน จะกลับไปหา Mavel (มาร์เวล) เจ้าของลิขสิทธิ์ผู้สร้าหนังสือการ์ตูนที่แท้จริงนั่นเอง นั่นทำให้ทางโซนี่ ต้องรีบปล่อยไอ้แมงมุมออกมาอย่างช่วยไม่ได้ ก็นั่นแหละนี่มันเงินทั้งนั้น !! ตัวเงินตัวทองก้อนใหญ่เลยด้วยจะให้หลุดเมือได้ยังไง ! ยิ่งทาง Marvel หันมาทำหนังด้วยตัวเองและดังเป็นพลุแตกใน Ironman (ไอรอนแมน) ไปแล้ว ถ้าโซนี่ ปล่อยไปยังไงมาร์เวล ก็ทำแน่นอน ดังนั้นก็ทำตัดหน้าซะตอนที่สิทธิ์ยังอยู่กับเรานี่ !!

"นี่ก็เลยเป็นเหตุผลหลักสำคัญที่เราไม่ได้เห็น Spider-man มาอยู่ร่วมทีมฮีโร่อย่าง The Avangers"

เพราะสิทธิ์การทำหนังยังติดอยู่กับโซนี่ทำให้มาร์เวลไม่สามารถนำสไปเดอร์แมนมาร่วมทีม The Avengers ได้แต่ผมเชื่อว่าทางมาร์เวล อยากจะรวมสไปเดอร์แมน เข้ามาด้วยใจจะขาดอยู่แล้ว แต่ทำไม่ได้เพราะดันขายสิทธิ์ให้เค้าเอง ว่ากันว่ามาร์เวล ได้ส่วนแบ่งกำไรน้อยมากกกกก !! แม้ว่า สไปเดอร์ จะดังเป็นพลุแตกก็ตาม ตอนได้ยินโปรเจคนี้มาร์เวล คงแทบลมจับ ตัวละครตัวเองแท้ๆ ให้คนอื่นเอาไปทำเงิน

2 ทำไมต้องชื่อ The Amazing Spider-man

ก็เพราะจะได้ไม่เหมือนกับสไปเดอร์แมน เฟรนไชน์เก่าไง จบ :P แป่วๆ ล้อเล่นหน่ะครับ ที่มันต้องชื่อนี้ก็มีเหตุผลเหมือนกัน นั่นก็คิอชื่อ The Amazing Spider-man เนี่ยมันเป็นชื่อแรกเริ่มของหนังสือการตูนสไปเดอร์แมนเลย พูดง่ายๆเลยก็คือเป็นชื่อที่ตรงตามต้นฉบับนั่นแหละนะ

3 ทำไมต้องเปลี่ยนนางเอกเป็น Gwen Stacy แล้ว Mary Jane หายไปไหน ?

หลายๆคนคงจะงงว่า Gwen Stacy (เกวน สเตซี่) เป็นใครแล้ว Mary Jane (แมรี่ เจน) หวานใจคนเก่าของสไปดี้ หายไปไหน ทำไม Spider-man มีแฟน 2 คนได้ มันควรจะเป็น MJ คนใหม่ไม่ใช่หรือ ?? ซึ่งคำตอบตรงนนี้ก็ต้องบอกว่าผู้กำกับอยากเปลี่ยนนางเอกด้วยแหละมั้ง (ฮ่า) นั่นก็ส่วนหนึ่ง แต่ในความเป็นจริง ตามเนื้อเรื่องในฉบับคอมมิคแล้ว Gwen Stacy เป็นรักแรกของ Peter Parker (ปีเตอร์ พาร์คเกอร์) สไปดี้ของเราในสมัยเรียนมหาวิทยาลัย แต่เธอเสียชีวิตด้วยวายร้ายในเรื่องนั่นแหละ และหลังจากนั้นปีเตอร์ก็ไปพบแมรี่ เจนที่หลัง (ตามคำแนะนำจากป้าเมย์) แต่ว่ากันว่าสไปดอร์แมนของเราไม่เคยลืมเกวนรักแรกได้เลย... โคตรโรแมนติก (T^T') อีกอย่างคือ Emma Stone (เอ็มม่า สโตน) สุดที่รักของผมเป็นคนแสดงด้วย จงชาบู !! ฮวากกกกกก !!

4 ทำไม Spider-man ต้องประดิษฐ์เครื่องพ่นใย ??

อีกหนึ่งเหตุการณ์ที่สร้างความงงงวยให้กับคนดู (ที่เคยดูภาคก่อนๆ) ก็คือ ทำไมสไปเดอร์แมนต้องใช้เครื่องปล่อยใยฟร่ะ ?? ปกติเห็นยิงฟิ้ว ยิงฟิ้ววว !! ยิ่งภาคก่อนหน้านี้ยังเคยเอาประเด็นพอขาดความเชื่อมั่นแล้วยิ่งใยไม่ออกด้วยซ้ำ คำตอบก็คือทำตามต้นฉบับคอมมิค (อีกแล้ว!) กล่าวคือตามในต้นฉบับปีเตอร์จะต้องเป็นเด็กเนิร์ดที่ฉลาดวิทยาศาสตร์แบบพ่อ ไม่ใช่เด็กอมทุกข์แบบภาคเก่า และพลังของสไปดี้จะมีแค่แรงช้างกับพลังเกาะกำแพงเท่านั้น !! เค้าจึงคิดค้นเครื่องปล่อยใยได้ด้วยตนเอง (โคตรเวอร์ ชิส์)

จะเห็นได้ว่า The Amazing Spider-man นั้นปรับหลายๆอย่างให้ตรงกับต้นฉบับคอมมิคมากขึ้นอย่างมาก เอาจริงๆถ้าใครไปดูแล้วจะพบว่านิสัยของพระเอกก็เปลี่ยนให้เหมือนต้นฉบับคอมมิคอีกด้วย !!

Credit ; ibluetus.com

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อยากให้ Marvel เอากลับมาทำมากกว่า....อยากเห็นเห็น สไปดี้ ใน The Avengers...!!

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมชอบเเบบนี้เลยเเนวเเบบนี้สนุกดีไม่จำเป็นต้องไปรวมกับThe Avengers เพราะผมชอบเนื้อเรื่องของ
    spider manเพลวๆเเบบนี้มากกว่า

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    แต่มันไม่ค่อยมี ฉาคบู้เหมือนภาคเก่านิฟร่ะ เซงTT

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,784
    ผมชอบนะภาคนี้ มันแตกต่าง ยึดไปตาม หนังสือใครเคยอ่านดูจะรู้

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ภาคนี้เน้น ไปทางเล่าเรื่องครับ

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ภาคนี้ก็สนุกดีนะผ่านๆ มีีคำถามคาใจ ถ้าสไปเดอแมนพ่นใยเองโดยไม่ต้องใช้เครื่อง
    โดยปกติแล้วแมงมุมจะพ้นใยที่ไหนก็รู้กันดี.....คงฮาไม่ใช่น้อย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iharu อ่านกระทู้
    ภาคนี้ก็สนุกดีนะผ่านๆ มีีคำถามคาใจ ถ้าสไปเดอแมนพ่นใยเองโดยไม่ต้องใช้เครื่อง
    โดยปกติแล้วแมงมุมจะพ้นใยที่ไหนก็รู้กันดี.....คงฮาไม่ใช่น้อย
    เคยเห็นในรายการของเกาหลี ทางช่อง 9 มันทำอยู่ 555555+ ถ้า spider man ปล่อยใยทาง... จะเป็นยังไง โครตฮาเลย

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ภาค 2 ถ้าจะให้เดาต้องเป็น ก็อปลินแน่ แล้ว เกวน ตายเพราะก็อปลินนี่แหละ เพราะต้องการฆ่าสไปเดอร์แมนเลยทำให้เกวนต้อง... โอ้ยๆ ไม่สปอยไปหาอ่านคอมมิคเอานะ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MunWa001 อ่านกระทู้
    ภาค 2 ถ้าจะให้เดาต้องเป็น ก็อปลินแน่ แล้ว เกวน ตายเพราะก็อปลินนี่แหละ เพราะต้องการฆ่าสไปเดอร์แมนเลยทำให้เกวนต้อง... โอ้ยๆ ไม่สปอยไปหาอ่านคอมมิคเอานะ
    คิดเหมือนผมเลยแฮะ

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    สนุกมากๆเลย ปีเตอร์โคตรกวนเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมว่าสนุกดีน่ะครับ Character ของ Peter Parker ดูน่าสนใจมากยิ่งขึ้น

และเนื้อเรื่องก็ครบรส ทุกรสชาติดี ไม่บู๊มากเกินไปแบบระเบิดภูเขา เผากระท่อมดีฮับ

และยังปล่อย End Credit หาชวนน่าสงสัยดีงับ สรุปว่า สุโค่ยยยยยยยยยยยยยยยยย ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไปดูมาเมื่อวาน หนังก็สนุกน่ะครับ
    พระเอกหล่อมากกกก
    แฟนผมชอบมากเลย
    แต่ก็แอบคิดถึงพระเอกคนเก่านิดๆ

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    ผมว่ายังไงสไปเดอร์แมนก็ไม่ได้อยู่ The Avengers อยู่เเล้วนะ

ตามคอมมิคมันเป็นแบบนั้นอยู่เเล้ว

เพราะสไปเดอร์แมนยังเป็นวัยรุ่นอยู่

แต่สไปเดอร์แมนก็มีทีมของตัวเองเหมือนกัน

แต่ก็ไม่แน่ว่าจะได้อยู่ เพราะเป้าหมายคือเป็นเหมือน The Avengers

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _peerapat_ อ่านกระทู้
    ผมว่ายังไงสไปเดอร์แมนก็ไม่ได้อยู่ The Avengers อยู่เเล้วนะ

ตามคอมมิคมันเป็นแบบนั้นอยู่เเล้ว

เพราะสไปเดอร์แมนยังเป็นวัยรุ่นอยู่

แต่สไปเดอร์แมนก็มีทีมของตัวเองเหมือนกัน

แต่ก็ไม่แน่ว่าจะได้อยู่ เพราะเป้าหมายคือเป็นเหมือน The Avengers
    จำได้ว่าเป็นตัวสำรองของอเวนเจอร์ครับ และมีโอกาสมาเจอกันในหนังใหญ่ครับ

โดยจะมีเวน่อมเป็นตัวเชื่อม (จากที่ผู้บริหารเค้าว่ามา)

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    จำได้ว่าเป็นตัวสำรองของอเวนเจอร์ครับ และมีโอกาสมาเจอกันในหนังใหญ่ครับ

โดยจะมีเวน่อมเป็นตัวเชื่อม (จากที่ผู้บริหารเค้าว่ามา)
    ประเด็นอยู่ที่ค่ายหนังครับผม The Avenger - Fox
    แต่ The Amazing Spider Man - Sony

ผมว่าก็คงไม่มีใครยอมใครหรอกครับ
    ก็อยากได้เงินกันทั้งคู่แหละ ถามว่า Fox ก็อยากได้ Spiderman มารวมทีมไหม (โคตรอยากได้ใจจะขาดอ่ะ)
    ส่วน Sony ก็อยากเอา Spider Man มาทำเงินแบบทุ่มสุดตัวเช่นกันครับ

แต่ถ้า Sony มันไม่ทำ Spider Man ภายใน 5 ปี ล่ะก็ สิทธิ์จะตกเป็นของ Marvel เหมือนเดิม
    และคราวนี้แหละครับ ความที่จะได้เห็น Spider Man ชักใยใน The Avenger ก็เป็นจริงครับผม
    ความทุกข์ไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะมันอยู่คู่กับความสุข
    ถ้าหากไม่ปล่อยวางความทุกข์ก็ไม่สามารถแบกรับความสุขได้ ^^

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bung1561 อ่านกระทู้
    ประเด็นอยู่ที่ค่ายหนังครับผม The Avenger - Fox
    แต่ The Amazing Spider Man - Sony

ผมว่าก็คงไม่มีใครยอมใครหรอกครับ
    ก็อยากได้เงินกันทั้งคู่แหละ ถามว่า Fox ก็อยากได้ Spiderman มารวมทีมไหม (โคตรอยากได้ใจจะขาดอ่ะ)
    ส่วน Sony ก็อยากเอา Spider Man มาทำเงินแบบทุ่มสุดตัวเช่นกันครับ

แต่ถ้า Sony มันไม่ทำ Spider Man ภายใน 5 ปี ล่ะก็ สิทธิ์จะตกเป็นของ Marvel เหมือนเดิม
    และคราวนี้แหละครับ ความที่จะได้เห็น Spider Man ชักใยใน The Avenger ก็เป็นจริงครับผม
    ประเด็นที่ว่านั่นแหละครับ มีโอกาสถึงจะอยู่คนละค่ายก็ตาม เจ้าของเค้ามีคุยกันแล้ว

เค้ายังมีแผนจะให้ตึกออสคอร์บไปโผล่แว้บๆในอเวนเจอร์เลย

แต่รู้สึกจะไม่ทัน (ก็ฉายไล่ๆกันด้วย)

ตามที่อ่านมาคือเวน่อมจะเป็นตัวเชื่อมครับ

เค้ายังไม่ฟันธงว่าจะเป็นตัวเวน่อมหรือแค่มีเอี่ยว

และเพราะสไปดี้ภาคใหม่นี้ทำเงิน (เปิดตัว 160 ทั่วโลก 340)

ได้ดูกันยาวอีก 2 ภาคแน่ๆแล้ว ไม่ต้องหวังว่า marvel จะได้คืน(เร็วๆนี้)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมชอบภาคนี้มากเลย ไม่ต้องไปรวมกับavengerก็สนุก

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    กระจ่างกันเลยทีเดียว อิอิ

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    ไม่บอกไม่รู้เลยครับว่าโซนี่ซื้อมาจากมาร์เงล แล้วเอาการ์ตูนของตัวเองมาทำเป็นหนังไม่ได้
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ภาคนี้สุดยอดแล้วครับ

คนที่คิดตัวละครเองก็ยังชอบเลย
    (ตาลุงที่ฟังเพลง+จัดหนังสือในห้องสมุดโดยที่ไม่รู้เลยว่าเค้าตีกันอยู่ข้างหลังนั้นแหละครับคนคิด Spider-man)

นิสัยของปีเตอ(ตามคอมมิก)นั้นเป็นเด็กฉลาดและขี้อาย

แต่พอได้ใสหน้ากาก สไปดี้ เค้าจะออกแนวกวนๆ เหมือนได้ปลดปล่อย (ก็ใช่สิใสหน้ากากอยู่นิใครจะไปรู้ว่าเป็นใคร ฮ่าๆ)

แล้วก็เครื่องพ้นใยนั้นถ้าในคอมมิกนั้นเค้าบอกว่าเค้าโดนแมงมุมกันเลยพอรู้สารแคมีที่จะเอาผสมให้เป็นใย
    แต่รู้สึในหนังจะไปขโมยใยของบริษัทออสคอปมา (ฮ่าๆๆ ขี้ขโมย) แล้วไปทำเครื่องยิงเอง (ขนาดกอนประตูยังทำเองนิเนาะ )

(ความลัพถ้าอยากอ่านครอบดำเอานะ )

พ่อแม่ของสไปดี้นั้นเป็นสายลับให้หน่อยชิว(คงจะรู้นะว่าจากเรื่องไหน)
    และเคยร่วมงานกับโลแกน(วูฟเวอลินจากเหล่าผู้กลายพันธุ์ )

สำหรับผมแล้วผมว่าภาคนี้ทำออกมาได้ดีทีเดียว
    ชอบนักแสดงคนนี้มากๆ แสดงได้สมเป็น ปีเตอ และ สไปดี้ดีแท้

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ขอเสริมนะครับ

สไปดี้ไม่ได้มีแค่พลังเยอะกับเกาะกำแพงได้นะ

ยังมี สไปเดอเซ้น ด้วย

เป็นพลังที่จะรับรู้ถึงอันตรายที่จะเข้ามา ทำให้หลบการโจมตีได้พริ้วชิหาย เลยล่ะครับ
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER