ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

ร้านเน็ตคลายข้อสงสัย กับ งานสัมมนาชี้แจงลิขสิทธิของ Valve ในไทย

เรียกว่าตอบทุกข้อสงสัยกันหมดเปลือกกันเลยทีเดียว กับการจัดงานสัมมนาโดย บริษัท โกลเด้นซอฟท์ 2006 (ไทยแลนด์) จำกัด และ อี-คลับ ไทยแลนด์ จำกัด
    ในชื่องาน Goldensoft Internet Cafe Seminar เมื่อวันที่ 4 กรกฎาคม ที่ผ่านมา เกี่ยวกับรูปแบบการเข้าเป็นสมาชิก Valve Cyber Cafe Program (VCP)
    รวมไปถึงสิทธิพิเศษต่างๆ ที่ทางร้านจะได้ในการเป็นสมาชิก โดยผู้บริหารจากทั้ง 2 บริษัทได้แก่ คุณพลัฏฐ์ ประภานาคพิทักษ์ จากทาง อี-คลับ ไทยแลนด์,
    คุณโสภณ มังกรทองสกุล และ คุณฤทธิรงค์ แก้ววิเชียร จาก โกลเด้นซอฟท์ ได้ให้เกียรติมาบรรยายพร้อมตอบข้อสงสัยในงานนี้ด้วยตัวเอง

รายละเอียดของการสมัมนาในครั้งนี้ ก็จะเป็นชี้แจงถึงขั้นตอนในการสมัครสมาชิก Valve Cyber Cafe Program (VCP) ซึ่งผู้ที่จะสมัครจะต้องเป็นสมาชิกของ
    Goldensoft Privilege Club (GPC) เสียก่อน จากนั้นก็เลือกแพ็คเกจว่าต้องการซื้อสิทธิ VCP แบบไหน (แตกต่างกันที่ระยะเวลา ซึ่งจะมีอยู่ทั้งหมด 4 แบบด้วยกัน)
    โดยสิทธิของ VCP นั้นจะมาในรูปแบบของ ID ซึ่ง ID นี้จะใช้ในการติดตั้งโปรแกรมและเกมลงบนเครื่องภายในร้าน อีกทั้งเป็น ID พิเศษมาให้ลูกค้าภายในร้านเล่นได้ด้วย
    โดยไอดีดังนั้นเมื่อนำไปเล่นก็จะได้สิทธิพิเศษต่างๆ มากมาย อย่างเช่นได้รับค่าประสบการณ์พิเศษ ได้รับไอเทมพิเศษซึ่งจะมีเฉพาะ ID ของVCP เท่านั้นที่ได้รับ

สำหรับเกมที่เป็นทีเด็ดของ Valve ซึ่งทางร้านที่เป็นสมาชิก VCP สามารถนำไปติดตั้งได้ ก็ได้แก่ DOTA2, Counter Strike – Global Offensive, Left 4 Dead
    รวมไปถึงเกมอื่นๆ อีกกว่า 300 เกม ดูที่นี่ ซึ่งแค่เพียงซื้อสิทธิก็จะสามารถติดตั้งเกมเหล่านี้ไว้บริการลูกค้าภายในร้านได้ทันที โดยลูกค้าที่มาใช้บริการก็สามารถ
    เลือกได้ว่าจะใช้ ID ของตัวเองมาเล่นที่ร้าน (ไม่ได้สิทธิพิเศษอะไร) หรือจะใช้ ID พิเศษของทางร้านที่ได้มาจากการสมัคร
    VCP ซึ่งจะได้สิทธิพิเศษต่างๆ ตามเกมที่พวกเขาเล่น

นอกจากนั้นยังมีการจัดโปรโมชั่นสำหรับร้านอินเตอร์เน็ตที่มาสมัครสมาชิก VCP ในช่วงแรกสุดนี้ด้วย โดยการลุ้นรับเซ็ตคอมพิวเตอร์จากทางบริษัท Dcom
    พร้อมการ์ดจอแยกต่างหากจากค่าย Nvidia พร้อมกับ Gaming Gear ของ Steel Series รวมมูลค่าทั้งหมดกว่า 300,000 บาทเลยทีเดียว
    ซึ่งลูกค้าที่จะมีสิทธิจะต้องเป็นสมาชิกของ VCP ตั้งแต่วันนี้ – 31 สิงหาคม โดยจะมีการจับแจกรางวัลจำนวน 10 ชุดด้วยกัน ส่วนข้อมูลเพิ่มเติมทั้งหมด
    สามารถติดตามได้ที่ www.vcp.in.th ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 4th July 2012 เมื่อ 23:50
    .:ll:.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ผมไม่เข้าใจอย่างนึ่งว่า สมมุติถ้ามี 20 เครื่อง ผมต้องสั่งซื้อ 20 บัญชี แล้วถ้าผมสั่ง 30วัน 350บาท ผมต้องเสียบัญชีละ 350 เลยหรอ หรือว่า20บัญชี 350 บาท ถ้าบัญชีละ350 บาท คูณ 20 ไปนี่ ตกเดือนละ 7000 แพงโคตรเลยนะท่าน นี่แค่เดือนเดียวนะ ถ้าเป็น ปี ก็ 71800 T_T แบบนี้ผมก็ไม่ไหวเหมื่อนกันไม่คุ้ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 24linkinpark : 5th July 2012 เมื่อ 01:53

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ID ละ 350 บาท แพงโครต แล้วใครที่มี ID อยู่แล้วไปเล่นร้าน ใครมันจะใช้ id ร้านเล่นหล่ะ

คงไม่ใช่แบบว่า ร้านละ 350 บาท ต่อเดือนหรอก
    ถ้าคิด Id ละ 350 ลองคำนวณเล่นๆดู 350*20= 7000 แบ่งให้มันทุกเดือน ยิ่งกว่าปลิงอีก ตกเดือนนึง ต่อเครื่อง ต้องให้มันทำงานฟรี 35 ชั่วโมงเพื่อให้ได้ค่า air time

ปล.ถ้าไม่ใช่ตามที่ผมสมมุติก็ขอโทษไว้นะที่นี้ แต่หน้าจะเป็นแบบที่ยกตัวอย่างมากกว่า เพราะเวลา As มันเก็บมันก็เก็บเป็นเครื่องถั่วต้มมั้ยฮะ ลงเกมส์เล่นฟรี 300 เกมส์ในเครือของมันแต่เสียเดือนละ 350 555

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gegamash อ่านกระทู้
    ID ละ 350 บาท แพงโครต แล้วใครที่มี ID อยู่แล้วไปเล่นร้าน ใครมันจะใช้ id ร้านเล่นหล่ะ

คงไม่ใช่แบบว่า ร้านละ 350 บาท ต่อเดือนหรอก
    ถ้าคิด Id ละ 350 ลองคำนวณเล่นๆดู 350*20= 7000 แบ่งให้มันทุกเดือน ยิ่งกว่าปลิงอีก ตกเดือนนึง ต่อเครื่อง ต้องให้มันทำงานฟรี 35 ชั่วโมงเพื่อให้ได้ค่า air time

ปล.ถ้าไม่ใช่ตามที่ผมสมมุติก็ขอโทษไว้นะที่นี้ แต่หน้าจะเป็นแบบที่ยกตัวอย่างมากกว่า เพราะเวลา As มันเก็บมันก็เก็บเป็นเครื่องถั่วต้มมั้ยฮะ ลงเกมส์เล่นฟรี 300 เกมส์ในเครือของมันแต่เสียเดือนละ 350 555
    ผมเสียค่า....... หลายหมื่นยังไม่บ่นเลยครับ

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    มองในแง่เจ้าของร้านนะครับ (เพราะที่บ้านประกอบการนี้อยู่) เดือนล่ะ 7,000 ถือว่าคุ้มนะครับสำหรับการเรียกลูกค้าด้วยเกมส์ Dota2 cs tf2 และ L4d (ต่อไปอีกเยอะ) แลกกับการที่ไม่ต้องมาระวังพวกหมานำจับ
    (สมัยก่อนจะจับเรื่องลิขสิทธิ์,วินโดว์,พวกโปรแกรมทำงานต่างๆและพวกเกมส์ต่างๆ อีก สมัยนี้จับฟอนต์ตัวหนังสือแล้วนะครับผมก็ไม่รู้จะพูดยังไง) ไหนพวกเพลง หนัง ฯลฯ ถ้าเดือนละ 7,000 สำหรับทางบ้านผมถือว่าคุ้มครับแลกกับความปลอดภัยทางบ้าน ^^

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ซื้อ ID แบบนี้ผมว่าดีนะครับ สำหรับร้านเน็ต
    ดีกว่าโดนไล่บี้ เก็บค่าลิขสิทธิ์ 7000+ ต่อเดือนดีกว่า เจ๊ง!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ถ้าร้านกลางๆคนเข้า 24ชม คุ้มครับ แต่ถ้าเป็นร้านเล็กๆอยู่ ตจว คงไม่ไหวครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ร้านเล็กๆ ส่วนใหญ่เค้าให้ ตำรวจเป็นสายให้ ยัดตังค์นิดหน่อย สบายๆ
    แต่บางที แมวมองตัวใหญ่ๆ เอาตำรวจมาเอง เส้นบิ๊กๆ ก็คุมไม่อยู่ ร้านเล็กต่างจังหวัด โดนปิดบ่อยมาก ต้องระวังอย่างหนัก -*-

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    เหมาะกับร้านใหญ่ๆ ที่มีเครื่องสเปคสูงลองรับ เหมาะกับพวกร้านเกมแถวๆ มหาลัย ~
    THIS IS SEMPITERNAL!

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    สงสัยจะได้ลบ = =

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เปิดตัว Fail ตั้งแต่แรก Steam ไม่ใช่ Stream
    My Com: Notebook MSi GT70 CPU i7 3610QM - Ram 8 GB Bus 1600 - VGA GF GTX670M 3GB - Mouse Logitech G700 - Pad Razer Galiathus Control Edition - Headphone SteelSeries SIBERIA V2

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257

ภาพนี้เฟล ฮ่าๆ

Stream =>>> Steam
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    สเปคร้านผมได้นะแต่คงจะเช่าไม่หมด 20 เครื่องหรอกครับ เช่าหมดไม่ไหวจริงๆ ยังมีอย่างอื่นต้องจ่ายอีกเยอะ เพราะเด็กเดี๋ยวนี้มันก็เล่นกันแต่ HON Steam มันยังไม่รู้จักกันเลย 555 แต่อาจจะเช่าสัก 3-4 ไอดี มาลองยั่วเด็กมัน แต่ผมเคยเล่นให้มันดูแล้ว Dota2 อะ มันบอกไม่ชอบกัน ภาพมันไม่โดน มันชอบโหดๆแบบ hon

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ปรกติร้านเน็ตที่ผมไปเล่นก็จะ HON, DOTA, Dragon Nest ไม่ค่อยเห็น L4D, DOTA2 เท่าไหร่

- เห็นบอกว่าสิทธิพิเศษของการสมัคร ID VCP จะให้มี ITEM พิเศษ Drop มากขึ้น (Dota2 มีไอเท็มพิเศษ Drop ด้วยเหรอ)

แอบงง

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ดูแล้วมันยังไม่ตรงความต้องการเท่าไรเลย ถ้าในร้านขนาดเล็กคงไม่คุ้ม แต่ถ้าร้านใหญ่คนเข้าเยอะ คงพอไปได้ละมั่ง
    I Jokergameth
    NOTEBOOK: ASUS F81SE-VX178 OS: WINDOWS 7 X64 UTIMATE

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    อาาา....รูปโปรไฟล์เจ้าของกระทู้

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jubsa13 อ่านกระทู้
    ปรกติร้านเน็ตที่ผมไปเล่นก็จะ HON, DOTA, Dragon Nest ไม่ค่อยเห็น L4D, DOTA2 เท่าไหร่

- เห็นบอกว่าสิทธิพิเศษของการสมัคร ID VCP จะให้มี ITEM พิเศษ Drop มากขึ้น (Dota2 มีไอเท็มพิเศษ Drop ด้วยเหรอ)

แอบงง
    Dota2 มันดรอปไอเทมครับหลังจบเกมส์ที่เล่นแต่ล่ะแมท พวกเครื่องแต่งกายตัวละครต่างๆ กล่องมากมาย - -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TridentMosquito อ่านกระทู้
    ผมว่าใช้ไอดีตัวเองดีกว่านะครับ ซื้อเกมไม่กี่บาทเอง ใช้ไอดีร้านยังไงไม่รู้ อีกอย่างงับ DOTA2 มันฟรีแล้ว beta key ก้อหาง่ายแล้ว ไอเทมไรที่มันบอก ก้อไม่เหนจำเป็นมี แล้วไม่เห็นเทพเลยหนิ
    beta key หาง่ายหรอครับ คำนี้ผมขอเถียง เพราะตอนนี้ใน Store Dota 2 มีขายเเล้ว ถ้าใครไม่อยากหาก็ไปซื้อได้ เพราะตอนนี้ Key ฟรีแทบไม่เหลือเเล้ว

ซึ่งถ้าคุณเป็นเจ้าของเกมส์ คุณจะเเจกฟรีหรอครับ ในเมื่อมันมีขายใน Store

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เข้าใจว่าสมัครไอดีเจ้าของร้าน 1 ID เพื่อมาลงเกมและเสียค่ารายเดือน เท่านั้น

ส่วนไอดีลุกค้าจะมีมาตาม ID เจ้าของร้านอยู่แล้ว รึเปล่าครับ แต่ถ้าคิดแบบนั้นมันจะถูกเกินไปรึเปล่าหว่า ??

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    จบ สิ้น แล้ว steam

. . .

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoomSuperNoob อ่านกระทู้

ภาพนี้เฟล ฮ่าๆ

Stream =>>> Steam
    ไม่ไหวเลยเขาได้ลิขสิทธิ์มาจริงหรือปล่าวนี่

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ผมเล่นอยู่ร้านเน็ตเอา Steam กะ dota 2 ลงเองเซ็งคนคุมร้านขี้เกียจ

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    เมื่อไหร่เอ็งจะเลิกฉีกกระเป๋าตังชาวบ้านซักที T T

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    555555555555

Goldensoft !!!!!! !

@!$^@&%$@^$@*^$(*@#&$)@&#*$&*(@!$^@#&*5$@

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    จากภาพสุดท้ายในกระทู้พอจะเดาๆได้ว่า "ต้องซื้อเป็น 1 ID : 1 เครื่อง" เพราะจากข้อความในรูปคือ "ซื้อ 5 ID ขึ้นไป ระยะเวลาต้องเกิน 6 เดือนด้วย" (หรือง่ายๆก็VCP อันที่ 3 นั้นเอง)
    ต้องเสียแบบคิด "1 ID : 1 เดือน"

บอกได้แค่ว่า เด็กไทยหัวเกรียนจะเพิ่มขึ้นอีกเท่าตัว....
    (โอย = =" ปัจจุบันผมเห็น เด็ก ป.2-3 เข้าร้านเล่นเกมส์ Point bank ซะแล้ว ด่ากันอีก เสียงก็ดัง เหนื่อยใจ อนาคตของชาติจริงๆ)